เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:30:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โถ...แห้วอดได้ U206-A แล้วซิหนอ  (อ่าน 4098 ครั้ง)
WaNuOn
เรารักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 74

« เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 07:59:33 AM »

วันนี้วันสุดท้ายแล้วที่ทร.ขอยืดเวลาการตัดสินใจกับเยอรมัน

จนป่านนี้ กลห.ยังไม่ได้ชงเรื่องเข้าครม.เพื่อพิจารณาเลย คงจะดองยังไม่ได้ที่

ทีเรื่องฮ.ลาดตระเวณติดอาวุธ 8 ลำโผล่มาจากไหนไม่รู้กลับผ่านฉลุย

และแบลคฮอว์คอีก 3 ลำรายละเอียดยังไม่ครบก็รีบดันเข้าครม.จนถูกตีกลับ

กระเหี้ยนกระหือรืออยากซื้อเรือดำน้ำจากเกาหลีมากนักใช่ไหม

ซื้อกับเยอรมันมันไม่ได้อะไรละซี เกาหลีมันสัญญาจะให้อะไรมามั่งละ

srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 09:31:44 AM »

อดเลยกองเรือดำน้ำของไทย   7.7 พันล้าน ได้กองเรือดำน้ำทั้งกอง คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 09:53:40 AM »

จริงควรจะมีน่ะครับ....หลังจากที่เคยมีมานานแล้ว.... หัวเราะร่าน้ำตาริน
นี่ถ้าช่วยได้  ผมให้ 500 บาท ลงหุ้นซื้อเรือกันไหม  คิก คิก
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 10:38:12 AM »

จริงควรจะมีน่ะครับ....หลังจากที่เคยมีมานานแล้ว.... หัวเราะร่าน้ำตาริน
นี่ถ้าช่วยได้  ผมให้ 500 บาท ลงหุ้นซื้อเรือกันไหม  คิก คิก
ถ้า ทร. เปิดรับเงิน อุดหนุนจากเอกชน น่าจะได้หลายอยู่

ถ้าทำ ผมก็ช่วยครับ มากน้อยตามกำลังทำให้ได้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 11:07:47 AM »

ถ้า ทร. เปิดรับเงิน อุดหนุนจากเอกชน น่าจะได้หลายอยู่

ถ้าทำ ผมก็ช่วยครับ มากน้อยตามกำลังทำให้ได้
ต้องผ่าน ทร.โดยตรงนะครับอย่าผ่านสภา  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 02:20:44 PM »

จะซื้ออะไรก้อซื้อครับ....

แต่ขอที่มันดีๆหน่อย... เอามาครบๆ ทั้งคู่มือตำราใช้ ตำราซ่อม...

เอามาแต่ของ...คนซ่อมมันเหนื่อยนะครับเจ้านาย... โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 02:26:43 PM »

เสียดายด้วยคนครับ อยากทราบเหตุผลจากรมต.กลาโหมจริงๆว่าทำไมไม่เสนอเข้าครม.  Cheesy
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 03:01:43 PM »

ตอนกาบัตรเลือกตั้ง...ยังเคยให้กาช่องรับบริจาคพรรคการเมือง...
ขอเปลี่ยนเป็นเรือดำน้ำ...

กับเลือกตอนจ่ายสรรพากรให้ เสียกับค่าเรือดำน้ำแทนได้ไหม?
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 03:12:59 PM »

แต่ขอที่มันดีๆหน่อย... เอามาครบๆ ทั้งคู่มือตำราใช้ ตำราซ่อม...

เอามาแต่ของ...คนซ่อมมันเหนื่อยนะครับเจ้านาย... โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทราบได้ยังไงว่าไม่ดีครับ ขอข้อมูลหน่อย

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 03:57:05 PM »

เยอรมันมาตรฐานสูงอยู่แล้วครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 04:02:37 PM »

เอามาแต่ของ...คนซ่อมมันเหนื่อยนะครับเจ้านาย... โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทราบได้ยังไงว่าไม่ดีครับ ขอข้อมูลหน่อย

ทำอยู่ครับ....

แต่ไม่อาจให้ข้อมูลได้ครับ... ได้แต่บอกแบบกว้างๆ

ไม่ดีในมุมมองของผมก้อคือ....  

1.ไม่สามารถหาอะไหล่มาซ่อมแซมได้ ไม่ว่าจะโดยตรงหรือดัดแปลง โดยที่ประสิทธิภาพยังคงเดิม  

2.ไม่เอา หรือ ไม่มีข้อมูลมากพอในการซ่อมทำ พูดง่ายๆก้อคือ ไม่มีคู่มือสำหรับคนซ๋อมนั่นแหละครับ...

ซ่อมแค่พอใช้ได้ผมไม่อยากทำ  ไม่อยากให้เพื่อนร่วมอาชีพตายด้วยสาเหตุของที่เราซ่อมให้ไป

ใช้ไม่ได้ หรือใช้ได้ไม่ดีพอครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

เยี่ยม ถูกต้องเลยครับ....

เท่าที่สัมผัสมา....การค้าขายระหว่าง จีน กับ ฝั่งยุโรปนี่  มาตรฐานมันต่างกันครับ..

จีน....คุณมีเงินเท่าไหร่  ต้องการแค่ไหน อั๊วจัดให้ คุณภาพก้อตามราคา

ยุโรป....คุณต้องการอะไร... เรามีเป็นชุด  ชุดนี้เท่านั้น  ชุดนั้นเท่านี้  มีอะไรบ้างก้อแจงออกมา

ถ้าต้องการราคาถูกลง สามารถตัดอะไรออกได้บ้างที่ไม่กระทบต่อคุณภาพประสิทธิภาพ ถ้ามากไป...ไอไม่ขาย...

เดี๋ยวเสียชื่อไอ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 04:12:26 PM โดย หนานมา » บันทึกการเข้า

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 07:20:36 PM »

เค้าจะเอา U206  แงๆๆๆ   
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 08:53:07 AM »

เอามาแต่ของ...คนซ่อมมันเหนื่อยนะครับเจ้านาย... โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ไม่อาจให้ข้อมูลได้ครับ... ได้แต่บอกแบบกว้างๆ

1.ไม่สามารถหาอะไหล่มาซ่อมแซมได้ ไม่ว่าจะโดยตรงหรือดัดแปลง โดยที่ประสิทธิภาพยังคงเดิม  

2.ไม่เอา หรือ ไม่มีข้อมูลมากพอในการซ่อมทำ พูดง่ายๆก้อคือ ไม่มีคู่มือสำหรับคนซ๋อมนั่นแหละครับ...

ซ่อมแค่พอใช้ได้ผมไม่อยากทำ  ไม่อยากให้เพื่อนร่วมอาชีพตายด้วยสาเหตุของที่เราซ่อมให้ไป

ใช้ไม่ได้ หรือใช้ได้ไม่ดีพอครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

เยี่ยม ถูกต้องเลยครับ....

เท่าที่สัมผัสมา....การค้าขายระหว่าง จีน กับ ฝั่งยุโรปนี่  มาตรฐานมันต่างกันครับ..

จีน....คุณมีเงินเท่าไหร่  ต้องการแค่ไหน อั๊วจัดให้ คุณภาพก้อตามราคา

ยุโรป....คุณต้องการอะไร... เรามีเป็นชุด  ชุดนี้เท่านั้น  ชุดนั้นเท่านี้  มีอะไรบ้างก้อแจงออกมา

ถ้าต้องการราคาถูกลง สามารถตัดอะไรออกได้บ้างที่ไม่กระทบต่อคุณภาพประสิทธิภาพ ถ้ามากไป...ไอไม่ขาย...

เดี๋ยวเสียชื่อไอ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ขอบคุณครับ ขนาดระดับคนทำงานยังทราบ แล้ว ผู้บริหารกองทัพเรือไม่ทราบเลยหรือครับ

http://www.thaiarmedforce.com/taf-special/291-tafspecial41.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2011, 12:16:59 PM โดย srimalai_รักในหลวง » บันทึกการเข้า

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 11:53:57 AM »

เรือดำน้ำเยอรมันอายุ30กว่าปี ดีหรือเปล่า ไม่รู้นะ
แต่ปืนลูกกรด คริกโก โมเดล5 ของเยอรมัน พ่อซื้อมาก่อนผมเกิด ทุกวันนี้ยังอยู่ดีอยู่เลย
มาซ่อมบำรุง รมดำใหม่เพราะช่วงที่พ่อเสีย ไม่มีใครดูแล ลูกๆ อยู่ กทม.หมด
แม่ทำไม่เป็น ปีหนึ่ง ผมกลับบ้านหนหนึ่ง ล้างหนเดียว หลายปีผ่านก็เอาไม่อยู่
ปืนเคยใช้งาน พอทิ้งไว้เฉยๆ ไม่ดูแล รมดำก็เสีย ต้องรมดำใหม่อีกที
เลยรมเขียวฟอสเฟตให้ทนๆหน่อย ยิงแม่นเหมือนเดิมครับ

ปืนตัวนี้ นับถึงปัจจุบัน อายุราวๆ45ปีครับ  ข้างลำกล้องด้านซ้ายบอกว่า made in w.germany
ตอนผลิตยังไม่รวมประเทศเลยครับ

Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 12:05:09 PM »

พึ่งทราบว่ามีคนไทยเป็นช่างต่อ ช่างซ่อมเรือดำนำด้วย เยี่ยมยอดมากครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หน้า: [1] 2
  พิมพ์