เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:16:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกสาวหายจาก จ.ตาก เจอตัวแล้วครับ ออกทะเลได้  (อ่าน 12576 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:15:37 PM »

... ลูกสาวหายจาก จ.ตาก   เจอตัวแล้วครับ  ออกทะเล ได้ ...

http://www.youtube.com/watch?v=cD1XeLfxtSQ&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=thTEXG-zqNI&feature=related

เสียง ร้อง พื้นๆครับพี่เล็ก   Cool Cool
เตรียมตัวพบกับ
นักร้องหน้ามน คนเสียงหวาน  จะมาขับกล่อมบทเพลงที่ แสนไพเราะ   สามารถเรียกน้ำตาผู้ฟังได้ดั่งโดนสะกด 

เค้ามาเพื่อ ฆ่าสายัญ ดันบ่าววี บี้ก๊อต เฉียงศอก ไผ่พงศ์ธร

โปรดเตรียม ผ้าซับน้ำตาของท่านไว้  เร็วๆนี้ ที่ เฟสบุ้ค
    เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย 

Cool Cool Cool เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:28:43 PM »

น้าชายเจษฐ์ ต้องรับผิดชอบ ฐานทำรูปนี้ขึ้นมา   กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

Shocked Shocked Shocked   ตกใจ ตกใจ ตกใจ   โดนชก โดนชก โดนชก

ค่าเสียหายผมคิด กันเองครับ 2 หมื่นหยวน ๆ แล้วครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
พี่บัง ไม่อยากได้ 2000 ดอลล์ ไปลงกินเนสส์บุ๊คแล้วเหรอครับ  คิก คิก

เกียรติยศ ชื่อเสียง คนอื่นเขาให้มา   แต่หน้า...........เราขายเอง
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:41:17 PM »

น้าชายเจษฐ์ ต้องรับผิดชอบ ฐานทำรูปนี้ขึ้นมา   กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

Shocked Shocked Shocked   ตกใจ ตกใจ ตกใจ   โดนชก โดนชก โดนชก

ค่าเสียหายผมคิด กันเองครับ 2 หมื่นหยวน ๆ แล้วครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
พี่บัง ไม่อยากได้ 2000 ดอลล์ ไปลงกินเนสส์บุ๊คแล้วเหรอครับ  คิก คิก

เหมือนมีดกรีดลงกลางหัวใจ  แต๊ แต แต๋แต  แน่ว แน๊ว   อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย 

เรียกผม ว่า "น้อง" หรือ "บัง" เฉยๆก็ได้ครับพี่   ไหว้ Grin  หัวเราะร่าน้ำตาริน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 03:00:49 PM »

เหมือนมีดกรีดลงกลางหัวใจ  แต๊ แต แต๋แต  แน่ว แน๊ว   อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย 

เรียกผม ว่า "น้อง" หรือ "บัง" เฉยๆก็ได้ครับพี่   ไหว้ Grin  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรียกผม " เป้ " หรือ  " เติ้ล" ก็ได้ครับ ถ้าลำบากเรียก "บัง"  คิก คิก คิก คิก
 ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 03:05:41 PM »

อีปึก....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 03:07:47 PM »

อีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึกอีปึก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 03:10:00 PM »

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 04:18:52 PM »

อีปึก....
อีปึก....
ผมคนอุบลครับ น้าซับ
ไม่ใช่คนโคกโพธ์ ไม่เข้าใจภาษาใต้

อีปึก แปลว่าอะไรเหรอครับ  Grin

เกียรติยศ ชื่อเสียง คนอื่นเขาให้มา   แต่หน้า...........เราขายเอง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 04:20:19 PM »

อีปึก....
อีปึก....
ผมคนอุบลครับ น้าซับ
ไม่ใช่คนโคกโพธ์ ไม่เข้าใจภาษาใต้

อีปึก แปลว่าอะไรเหรอครับ  Grin

ได้ยินครั้งแรก ตอนเพื่อนชาวอุบลด่าน้่องชายมันว่า "บักปึก" ครับ  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 04:24:00 PM »

บ่นข่อย  เอิ่นว่า

โม่ขี้ดำ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 04:25:39 PM »

ไม่ได้โง่เพราะโชคช่วย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 04:27:43 PM »

Angry Angry Angry Angry Angry
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 04:28:23 PM »

ความสามารถล้วนๆ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 04:28:45 PM »

ว้า .. แย่จัง
นึกว่าน้าซับจะรู้ความหมาย
คงต้องรอให้พี่บัง มาอธิบายซะแล้ว

ขอขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำแปลนะครับผม  ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 04:50:46 PM »

ว้า .. แย่จัง
นึกว่าน้าซับจะรู้ความหมาย
คงต้องรอให้พี่บัง มาอธิบายซะแล้ว

ขอขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำแปลนะครับผม  ไหว้

ลองกดเพลงที่อยู่ที่ลายเซ็น ผมดูซิครับ ด.ช ปึกแป้งเปียก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์