เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:27:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา เค้าเหล่านี้คือฮีโร่ผู้ช่วยเหลือประชาชนยามยากครับ  (อ่าน 4088 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 04:22:08 PM »

Uploaded with ImageShack.us

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 04:26:52 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 04:33:04 PM »

+ ครับ
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 05:19:38 PM »

เยี่ยม ไหว้
chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 06:22:31 PM »

ไหว้ คนไทยไม่ทิ้งกันครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 06:42:38 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ckanoon
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 08:01:11 PM »

ยอดเยี่ยมมาครับทหารหาญของชาติ  เยี่ยม

ทุกๆเหตุการณ์ยามประชาชนประสบภัยเดือดร้อน  พวกเขาเหล่านี้มักจะมาอยู่เคียงข้างเสมอ

หนึ่งในเหตุการณ์คือตอนเกิดคลื่นยักษ์ สึนามิ แถบทะเลอันดามัน  ผมพร้อมทีมงานตั้งศูนย์ปฏิบัติการที่สถานีอนามัยบางม่วง  ระยะเวลากว่าหนึ่งเดือนสัมผัสกับพวกเขาเหล่าทหาร

เกือบทุกหน่วยก็ได้อาศัยอาหารรับประทานและร่วมทำกิจกรรมร่วมกันตลอด ไหว้  โดยเฉพาะทหารเรือชุด สรฝ ที่ทำงานฝั่งเกาะคอเขาประทับใจเขามากๆ

เป็นกำลังใจให้พวกเขาปฏิบัติหน้าที่เต็มความสามารถครับ  เยี่ยม

ด้วยพระเมตตาบารมี  ชุมพรวันนี้สุขร่มเย็น
             สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงของเรา
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 04:11:02 PM »

ตอนนี้ทหารเข้าช่วยเหลือหลายพื้นที่มากครับ ไหว้ ไหว้ เอาใจช่วยเจ้าหน้าที่ทุกนายนะครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 04:22:37 PM »

ขอบคุณ ทหารของชาติครับ

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 04:29:30 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 06:55:19 PM »

ฟังข่าว... ยังไม่เห็น"บริษัทนั้น"บริจาค หรือช่วยงานอะไรเลยครับ มีแต่ข่าว CPF เป็นหัวขบวนบริษัทอื่น ช่วยแจกอาหารฯ...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 07:29:12 PM »

ฟังข่าว... ยังไม่เห็น"บริษัทนั้น"บริจาค หรือช่วยงานอะไรเลยครับ มีแต่ข่าว CPF เป็นหัวขบวนบริษัทอื่น ช่วยแจกอาหารฯ...

Ha Ha Ha  ฮา  พี่นายสมชาย (ฮา)  คร๊า  เอิ๊ก เอิ๊ก ฮา หุหุ

"บริษัทนั้น"   พี่ พี่นายสมชาย (ฮา)   หมายความถึง  อันไหน กันคร๊า  ฮา  อะคึ อะคึ  เอิ๊ก เอิก

ถ้าหมายความถึง "กลุ่มชิน"  ยายคิดว่า  เป็นเวลาที่ไม่เหมาะ  อ่ะคร๊า  ฮา
จ่าย สิบล้าน  ยี่สิบล้าน หรือ "ร้อยล้าน"  ฮา
สถานะการณ์ อย่างนี้ ยายคิดว่า "Low profile"  ดีกว่าคร๊า  ฮา

เหมือนกับ  ไอ้จรวด นักเทนนิสมือหนึ่ง ของไทย  ฮา
เขาช่วย "บริจาค" หมื่นเดียว  พวก "กอสซิบ"  ยังเอามาเล่นเลยคร๊า  ฮา

เดี๋ยวไอ้พวก  "ตัวอิจฉา" มันก็ออกมา  "แขวะ"  อีกอ่ะคร๊า  ฮา

ยังมีอีกหลาย "กลุ่ม" ที่ถือครอง  "ที่ดิน"  มากที่สุดในไทย  น๊ะคร๊า  ฮา
และอีกพวกคือ "ศักดินาเก่า"  พวกนี้  ก็ยังไม่ขยับ คร๊า  ฮา

5555555555 เอิ๊ก เอิ๊ก  เอิ๊ก ฮา

สถานะการณ์  อย่างนี้  รัฐบาล "นายก ยิ่งรัก"  เขาต้องการความช่วยเหลือ คร๊า  ฮา
เพราะคนที่เดือดร้อน  ส่วนใหญ่ เป็น "ชาวบ้าน" ธรรมดา อ่ะคร๊า  ฮา

ถ้าไม่จริง ก็ไปดัก "ตบปาก"  พี่ เทพไท  ของยายได้ เลยคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 07:35:47 PM »

พี่ชายเค้าให้มาแสนนึงแล้วครับ

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 07:41:06 PM »

ท่าน ชัยสิทธิ์ ยังมอบมาตั้งล้านบาท ตอนนี้จะลอยตัว LPG แล้ว

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 08:05:54 PM »

ไม่มีพวกเขา พวกเราไม่ได้นอนหลับ ขอบคุณทหารพระราชา

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
หน้า: [1] 2
  พิมพ์