เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:31:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผิวปืนสีทอง สนิมแดงขึ้น ทำไงดีครับ  (อ่าน 2213 ครั้ง)
xxx
Full Member

คะแนน 33

« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 06:14:08 PM »

คิดไม่ถึงว่า ปืนชุบผิวสีทอง จะมีสนิมแดงขึ้น  เอา วีนอลเช็ดบางๆ  สนิมแดงออก แต่ เป็นรอยนูนจุดๆ ดำๆเหลืออยู่ ควรทำไงดีครับ

ขัดแรงๆ ก็กลัว สีทองจางหลุด ควรใช้นำยาอะไรขัดรอยสนิมดำที่เหลือยู่ดีครับ 
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 06:29:31 PM »

...ใช้น้ำมันค่อยๆๆเช็ด และทำบ่อยๆๆ ทำสม่ำเสมอครับ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 06:49:00 PM »

...ใช้น้ำมันค่อยๆๆเช็ด และทำบ่อยๆๆ ทำสม่ำเสมอครับ

ได้ผลหรือครับ

อ่านในเวปอื่น เขาก็มีแนะนำให้ใช้น้ำส้มสายชู  หรือ ใช้สารละลายกับไฟฟ้า

ที่กลัวคือ สีทองมันจะหลุดไปด้วย เลยไม่ค่อยอยากลองเท่าไหร่ใครเคยเจอแบบนี้ แล้วแก้ได้ผลโดยที่สีปืนไม่หลุดไปด้วย ช่วยแนะนำด้วยครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 07:16:07 PM »

คิดไม่ถึงว่า ปืนชุบผิวสีทอง จะมีสนิมแดงขึ้น  เอา วีนอลเช็ดบางๆ  สนิมแดงออก แต่ เป็นรอยนูนจุดๆ ดำๆเหลืออยู่ ควรทำไงดีครับ

ขัดแรงๆ ก็กลัว สีทองจางหลุด ควรใช้นำยาอะไรขัดรอยสนิมดำที่เหลือยู่ดีครับ 

........ คิก คิก  ผิวสีทองที่ว่านี้หมายถึง ผิวชุบนิเกิล หรือ ไนไตรด์โค๊ทติ้ง ครับ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
MO
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 07:58:37 PM »

ทำความสะอาดบ่อย น่าจะดีขึ้นแน่นอนครับ  Cheesy
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 08:14:27 PM »

ของเจ้า DE เหรอครับ... ขอให้แก้ได้ไวๆ นะครับ... ไหว้

xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 08:18:31 PM »

คิดไม่ถึงว่า ปืนชุบผิวสีทอง จะมีสนิมแดงขึ้น  เอา วีนอลเช็ดบางๆ  สนิมแดงออก แต่ เป็นรอยนูนจุดๆ ดำๆเหลืออยู่ ควรทำไงดีครับ

........ คิก คิก  ผิวสีทองที่ว่านี้หมายถึง ผิวชุบนิเกิล หรือ ไนไตรด์โค๊ทติ้ง ครับ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ผมไม่แน่ใจครับว่าชุบแบบไหน  ในแคตตาล็อคของผู้ผลิต แจ้ง ว่าเป็น Titanium Gold  ครับ
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 08:24:06 PM »

ของเจ้า DE เหรอครับ... ขอให้แก้ได้ไวๆ นะครับ... ไหว้

ใช่ครับ บริเวณหลังอ่อนตรงที่ง่ามนิ้วโดน  ประมาทไปหน่อย นึกว่าผิวทองจะไม่ขึ้นง่ายๆ กลับง่ายเหมือนไม่ได้ทำสีเลยไม่ได้เช็ดแล้วลงน้ำมันหลังจับ เอาไว้ในตู้เซฟแค่ประมาณเดือน หยิบมาดู  แทบช๊อค แดงสนิมเกาะเลย
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 09:53:42 PM »

ผมไม่แน่ใจครับว่าชุบแบบไหน  ในแคตตาล็อคของผู้ผลิต แจ้ง ว่าเป็น Titanium Gold  ครับ

........... อ๋อย ไม่น่าเชื่อว่าผิวนี้จะขึ้นสนิมง่ายๆ  คงต้องดูแลแบบเพื่อนๆบอกละครับ  ยิ้มีเลศนัย

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 10:20:53 PM »

แก้ไขด้วยการลงรักปิดทองทั้งองค์ เฮ้ย....ทั้งกระบอกครับ
เงาและและดูดีมีราศี

ล้อเล่นนะคร๊าบบบบ
แก้เครียด

ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ ขอมารอเก็บความรู้ครับ

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 08:07:37 AM »

ผมไม่แน่ใจครับว่าชุบแบบไหน  ในแคตตาล็อคของผู้ผลิต แจ้ง ว่าเป็น Titanium Gold  ครับ

........... อ๋อย ไม่น่าเชื่อว่าผิวนี้จะขึ้นสนิมง่ายๆ  คงต้องดูแลแบบเพื่อนๆบอกละครับ  ยิ้มีเลศนัย

คิดไม่ถึงเหมือนกัน ครับ เลยเจอแบบนี้
หน้า: [1]
  พิมพ์