เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 02:23:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีPCPในงบ25000.-มั้ยครับ เฉพาะตัวปืน  (อ่าน 7968 ครั้ง)
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 07:20:37 PM »

ผมสมาชิกใหม่ครับพี่ๆ ทุกคน  ผมเป็นคนประเภทเงินเดือนน้อยแต่กำลังศึกษาของแพงครับ  ปีหน้าจะตั้งใจเก็บเงินให้ได้ aa 410 เป็นปืนในฝันเลยครับผมไม่มีความรู้ในด้านนี้เลยแต่ผมรักปืนอัดลม พี่ๆช่วยเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ  ตอนนี้ผมอายุ 24 ปี

ยินดีต้อนรับครับ เลือกปืนรุ่นนี้ไม่ผิดหวังครับ เป็นกำใจให้ครับขอให้ได้ปืนเร็วๆครับ  Cheesy

ผมสมาชิกใหม่ครับพี่ๆ ทุกคน  ผมเป็นคนประเภทเงินเดือนน้อยแต่กำลังศึกษาของแพงครับ  ปีหน้าจะตั้งใจเก็บเงินให้ได้ aa 410 เป็นปืนในฝันเลยครับผมไม่มีความรู้ในด้านนี้เลยแต่ผมรักปืนอัดลม พี่ๆช่วยเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ  ตอนนี้ผมอายุ 24 ปี

ยินดีต้อนรับครับ เลือกปืนรุ่นนี้ไม่ผิดหวังครับ เป็นกำใจให้ครับขอให้ได้ปืนเร็วๆครับ  Cheesy
ผมัสมาชิกใหม่ครับพี่ๆ ทุกคน  ผมเป็นคนประเภทเงินเดือนน้อยแต่กำลังศึกษาของแพงครับ  ปีหน้าจะตั้งใจเก็บเงินให้ได้ aa 410 เป็นปืนในฝันเลยครับผมไม่มีความรู้ในด้านนี้เลยแต่ผมรักปืนอัดลม พี่ๆช่วยเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ  ตอนนี้ผมอายุ 24 ปี
ผมยังเป็นนักศึกษาอายุ21 ครับ เก็บเศษตังค์หยอดกระปุกมา 2 ปีกว่าแล้วเพิ่งจะได้จองAA s510นี่ละครับ ขอเป็นกำลังใจไห้ สู้ๆนะครับ ยิ้มีเลศนัย

ขอบคุณมากครับ  ผมจะตั้งใจเก็บเงินให้ได้ภายในปีหน้าตามหาความฝันของผมตามประสาคนเงินเดือนน้อย ผมให้สัญญากับรุ่นพี่ทุกคนครับผมจะต้องเป็นรุ่นน้อง aa s410 ครับ
ผมไม่มีบ้านเป็นของตัวเอง ผมไม่มีรถ แต่ผมมีความฝันของผมคือปืนอัดลม  ผมจะผิดไหมถ้าผมจะเก็บเงินเดือนของผมเองทำตามความฝันโดยไม่ทำให้พ่อแม่ต้องเดือดร้อนซึ่งไม่คิดถึงเรื่อง รถ เรื่องบ้าน  ผมเชื่อว่าพี่ๆทุกท่านคงมีครบกันหมดแล้วกับสิ่งที่ผมกล่าวมา  ผมมีแค่บัญชีเงินเดือนอันน้อยนิด  เจ้านายจะออกใบอนญาติให้ีึผมรึป่าวครับรุ่นพี่

เชิญรุ่นพี่ออกความเห็นตามสบาย  ไม่ต้องเกรงใจครับ ขอบคุณครับ

อ่านแล้วซึ้งครับ  ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน คิดถึงตนเองเมื่อ 2ปีก่อน  มันเริ่มต้นจากการหาซื้อปืนอัดลมแบบปั๊มมือไปให้พ่อยิงกระแตที่มากินลำใย   ... ศึกษาตั้งแต่สแนปนิโก้ลำกล้องเกรียวเรื่อยมา ก็เปลี่ยนใจมาเป็นสปิงง้างข้างดีกว่าออกเดินหาไม่เจอก็ซะทีเจอแต่งง้างล่าง ศึกษาต่อไปเรื่อยๆอีก   แต่ยังไม่ซื้อ จนมาเจอPCP ราคาย่อมเยาเมืองตรุกี ก็ติดต่อสอบถามแล้วก็รีบกลับมาทำปอ.3  พอได้ปอ.3ก็รีบไปซื้อ ปรากฏว่าเปลี่ยนไปเป็นนามบุคคลแล้ว  ....ก็เลยคอตกกลับบ้าน  ก็พอดีเห็นโครงการ8 เค้าเปิดจองAA ก็ร่วมขบวนไปกับเค้าด้วย ระหว่างนั้นก็ศึกษาปืนPCP ไปเรื่อยๆ จนชอบรูปทรงองค์เอวเจ้าdaystate ก็พอดีนายห้างเปิดจองdaystate  ในเวลาไล่เลี่ยกัน ก็เลยเปลี่ยนมาเป็นdaystate ก็ไปทำ ป3.ใหม่ แล้วก็รอๆๆ ช่วงเวลารอผมก็ทำนู่นทำนี่ไปเรื่อยๆ เท่าที่เราทำได้ เช่นเป้ากระดาษ ,  ไนท์วิชั่น อิอิอิ   ....  มันเป็นแรงผลักดันให้เราไม่เบื่อกับการรอคอยดีนะครับ  ...สุดท้ายมนุษย์ เงินเดือนอย่างผมก็ได้daystateมาครอบครอง

สรุป
จากงบ 6,000 บาท  ปืนลมปั้มมือ
ศึกษาเกือบ2ปีกลายเป็น  75,000  บาท อย่างไม่รู้ตัวอิอิ

75,000 ปืน + 20,000กล้อง +10,000ถังลม + ประเมินค่าไม่ได้ คือน้ำใจพี่ๆในเว็ปนี้ที่ให้ความรู้   ผมว่ามันคุ้มกว่าเยอะครับ เยี่ยม

ปล. ถ้า +1ให้ผม ผมจะบอกเคร็ดลับ ในการของบเพิ่มจากผบ.  ครับ อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 07:45:34 AM โดย Phitsanawat » บันทึกการเข้า

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 08:20:20 PM »

+1 ให้ ครัีบ..หนุ่มบอส....55555

ผมรักในหลวง...ครับ
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 09:19:18 PM »

ตอนนี้คนเก็บเงินไม่ใช่ผมแล้วครับ รายได้ก็รากหญ้า555
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 11:08:18 PM »

เริ่มต้นก็เงี้ย แหละ...ชีวิต... คิก คิก
ยังดีที่เริ่มตั้งงแต่อายุยังน้อย...อุปสรรคก็ยังน้อย...นอกจากเรื่องเงินๆทองๆ... แลบลิ้น
หลังจากมีครอบครัว...คงยากกว่า...หลายเท่านัก...ภาระมันหนักอึ้ง... อ๋อย...แสนสาหัสอีกตากหาก... ยี๊
จะซื้อก็ซื้อซะตอนนี้... น้ำลายหก
ชีวิตที่โดดเดี่ยว...ที่ไม่มีใครเหลียวแล...ซึ่งคิดอีกทีก็ดีเหมือนกัน...ใช้จ่ายมันส์มือดีแท้...  ยิ้มีเลศนัย

พี่ม้า...ขา
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:13:15 AM »

ขอบคุณมากครับ  ผมจะตั้งใจเก็บเงินให้ได้ภายในปีหน้าตามหาความฝันของผมตามประสาคนเงินเดือนน้อย ผมให้สัญญากับรุ่นพี่ทุกคนครับผมจะต้องเป็นรุ่นน้อง aa s410 ครับ
ผมไม่มีบ้านเป็นของตัวเอง ผมไม่มีรถ แต่ผมมีความฝันของผมคือปืนอัดลม  ผมจะผิดไหมถ้าผมจะเก็บเงินเดือนของผมเองทำตามความฝันโดยไม่ทำให้พ่อแม่ต้องเดือดร้อนซึ่งไม่คิดถึงเรื่อง รถ เรื่องบ้าน  ผมเชื่อว่าพี่ๆทุกท่านคงมีครบกันหมดแล้วกับสิ่งที่ผมกล่าวมา  ผมมีแค่บัญชีเงินเดือนอันน้อยนิด  เจ้านายจะออกใบอนญาติให้ีึผมรึป่าวครับรุ่นพี่

เชิญรุ่นพี่ออกความเห็นตามสบาย  ไม่ต้องเกรงใจครับ ขอบคุณครับ

อ่านแล้วซึ้งครับ  ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน คิดถึงตนเองเมื่อ 2ปีก่อน  มันเริ่มต้นจากการหาซื้อปืนอัดลมแบบปั๊มมือไปให้พ่อยิงกระแตที่มากินลำใย   ... ศึกษาตั้งแต่สแนปนิโก้ลำกล้องเกรียวเรื่อยมา ก็เปลี่ยนใจมาเป็นสปิงง้างข้างดีกว่าออกเดินหาไม่เจอก็ซะทีเจอแต่งง้างล่าง ศึกษาต่อไปเรื่อยๆอีก   แต่ยังไม่ซื้อ จนมาเจอPCP ราคาย่อมเยาเมืองตรุกี ก็ติดต่อสอบถามแล้วก็รีบกลับมาทำปอ.3  พอได้ปอ.3ก็รีบไปซื้อ ปรากฏว่าเปลี่ยนไปเป็นนามบุคคลแล้ว  ....ก็เลยคอตกกลับบ้าน  ก็พอดีเห็นโครงการ8 เค้าเปิดจองAA ก็ร่วมขบวนไปกับเค้าด้วย ระหว่างนั้นก็ศึกษาปืนPCP ไปเรื่อยๆ จนชอบรูปทรงองค์เอวเจ้าdaystate ก็พอดีนายห้างเปิดจองdaystate  ในเวลาไล่เลี่ยกัน ก็เลยเปลี่ยนมาเป็นdaystate ก็ไปทำ ป3.ใหม่ แล้วก็รอๆๆ ช่วงเวลารอผมก็ทำนู่นทำนี่ไปเรื่อยๆ เท่าที่เราทำได้ เช่นเป้ากระดาษ ,  ไนท์วิชั่น อิอิอิ   ....  มันเป็นแรงผลักดันให้เราไม่เบื่อกับการรอคอยดีนะครับ  ...สุดท้ายมนุษย์ เงินเดือนอย่างผมก็ได้daystateมาครอบครอง

สรุป
จากงบ 6,000 บาท  ปืนลมปั้มมือ
ศึกษาเกือบ2ปีกลายเป็น  75,000  บาท อย่างไม่รู้ตัวอิอิ

75,000 ปืน + 20,000กล้อง +10,000ถังลม + ประเมินค่าไม่ได้ คือน้ำใจพี่ๆในเว็ปนี้ที่ให้ความรู้   ผมว่ามันคุ้มกว่าเยอะครับ เยี่ยม

ปล. ถ้า +1ให้ผม ผมจะบอกเคร็ดลับ ในการของบเพิ่มจากผบ.  ครับ อิอิอิ

...ปืน pcp กระบอกแรกของคุณ บอส อย่างน้อยเกิน 110K แน่นอน  ตกใจ  แบบนี้เขาเรียกว่า"หนุ่มไว ไว..ใจถึง" ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
อย่างนี้ต้อง+1ให้อีก ขอรับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:58:20 AM »

ขอบคุณมากครับ  ผมจะตั้งใจเก็บเงินให้ได้ภายในปีหน้าตามหาความฝันของผมตามประสาคนเงินเดือนน้อย ผมให้สัญญากับรุ่นพี่ทุกคนครับผมจะต้องเป็นรุ่นน้อง aa s410 ครับ
ผมไม่มีบ้านเป็นของตัวเอง ผมไม่มีรถ แต่ผมมีความฝันของผมคือปืนอัดลม  ผมจะผิดไหมถ้าผมจะเก็บเงินเดือนของผมเองทำตามความฝันโดยไม่ทำให้พ่อแม่ต้องเดือดร้อนซึ่งไม่คิดถึงเรื่อง รถ เรื่องบ้าน  ผมเชื่อว่าพี่ๆทุกท่านคงมีครบกันหมดแล้วกับสิ่งที่ผมกล่าวมา  ผมมีแค่บัญชีเงินเดือนอันน้อยนิด  เจ้านายจะออกใบอนญาติให้ีึผมรึป่าวครับรุ่นพี่

เชิญรุ่นพี่ออกความเห็นตามสบาย  ไม่ต้องเกรงใจครับ ขอบคุณครับ

อ่านแล้วซึ้งครับ  ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน คิดถึงตนเองเมื่อ 2ปีก่อน  มันเริ่มต้นจากการหาซื้อปืนอัดลมแบบปั๊มมือไปให้พ่อยิงกระแตที่มากินลำใย   ... ศึกษาตั้งแต่สแนปนิโก้ลำกล้องเกรียวเรื่อยมา ก็เปลี่ยนใจมาเป็นสปิงง้างข้างดีกว่าออกเดินหาไม่เจอก็ซะทีเจอแต่งง้างล่าง ศึกษาต่อไปเรื่อยๆอีก   แต่ยังไม่ซื้อ จนมาเจอPCP ราคาย่อมเยาเมืองตรุกี ก็ติดต่อสอบถามแล้วก็รีบกลับมาทำปอ.3  พอได้ปอ.3ก็รีบไปซื้อ ปรากฏว่าเปลี่ยนไปเป็นนามบุคคลแล้ว  ....ก็เลยคอตกกลับบ้าน  ก็พอดีเห็นโครงการ8 เค้าเปิดจองAA ก็ร่วมขบวนไปกับเค้าด้วย ระหว่างนั้นก็ศึกษาปืนPCP ไปเรื่อยๆ จนชอบรูปทรงองค์เอวเจ้าdaystate ก็พอดีนายห้างเปิดจองdaystate  ในเวลาไล่เลี่ยกัน ก็เลยเปลี่ยนมาเป็นdaystate ก็ไปทำ ป3.ใหม่ แล้วก็รอๆๆ ช่วงเวลารอผมก็ทำนู่นทำนี่ไปเรื่อยๆ เท่าที่เราทำได้ เช่นเป้ากระดาษ ,  ไนท์วิชั่น อิอิอิ   ....  มันเป็นแรงผลักดันให้เราไม่เบื่อกับการรอคอยดีนะครับ  ...สุดท้ายมนุษย์ เงินเดือนอย่างผมก็ได้daystateมาครอบครอง

สรุป
จากงบ 6,000 บาท  ปืนลมปั้มมือ
ศึกษาเกือบ2ปีกลายเป็น  75,000  บาท อย่างไม่รู้ตัวอิอิ

75,000 ปืน + 20,000กล้อง +10,000ถังลม + ประเมินค่าไม่ได้ คือน้ำใจพี่ๆในเว็ปนี้ที่ให้ความรู้   ผมว่ามันคุ้มกว่าเยอะครับ เยี่ยม

ปล. ถ้า +1ให้ผม ผมจะบอกเคร็ดลับ ในการของบเพิ่มจากผบ.  ครับ อิอิอิ

...ปืน pcp กระบอกแรกของคุณ บอส อย่างน้อยเกิน 110K แน่นอน  ตกใจ  แบบนี้เขาเรียกว่า"หนุ่มไว ไว..ใจถึง" ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
อย่างนี้ต้อง+1ให้อีก ขอรับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พูดจนน่าสงสารจับใจ  น่าจะไปเล่นลิเกหรือร้องเพลงลูกทุ่ง รับรองดังไม่แพ้ไชยา แม่ยกติดตรึม
ถึงตอนนั้นค่อยเอาเศษเงิน มาซื้อปืนอัดลมราคาแสน
กลัวว่าพอดังร่ำรวยแล้วนับเงินเพลินจนลืมชมรมคนรักปืนอัดลมนะสิครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์