เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:17:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสื้อชูชีพฉุกเฉิน  (อ่าน 4830 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 04:35:36 PM »

เสื้อชูชีพ ตัวไหนตัวนั้น ให้คับยังไง ถ้าไม่รัดผ่านเป้าไปหลังด้วย เป็นต้องค้ำคอ

ยิ่งเป็นเสื้อที่ไม่ได้ทำขึ้นโดยเฉพาะ เป็นเสื้อดัดแปลงแบบนี้ด้วยแล้ว

ผมว่า ค้ำซะ พอลงน้ำ คนจมบุ๋ง ๆ ลงไป แต่เสื้อยังลอย

Ha Ha Ha  ฮา  "เสื้อลอย"   แต่คน  "จม"  เอิ๊ก เอิ๊ก  ฮา

ถ้าเห็น  ชูชีพ ยี่ห้อไหน  มันจม   บอกยายด้วยน๊ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 07:31:14 PM »

เดี๋ยวหาโฟมลังตู้เย็นมาทำดูบ้าง
เอาไว้เวลาลงข่ายดักปลา
ไม่รู้พอจะต้านน้ำหนัก 80 กิโลไหวไหม?
  หลงรัก Grin

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 07:59:09 PM »

ท่านได้ ยังต้องการเสื้อชูชีพ

ที่ อาคาร FBT หน้าราม ยังมีจำหน่ายครับ
ราคาตัวละ  470-820 บาท

ผมไปซื้อมา ให้คนในบ้าน เผื่อฉุกเฉิน
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 08:04:16 PM »

เท่าที่เคยใส่ เสื้อชูชีพมา  มีรุ่นที่ คล้องผ่าน หว่างขา เพื่อรัดไม่ไห้ เสื้อชูชีพหลุดด้วย
ถ้าหาเชือกมาดัดแปลง ซักนิด  ก็น่าจะหลุดยากขึ้นนิครับ      ^ ^ 
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 08:05:52 PM »

เดี๋ยวหาโฟมลังตู้เย็นมาทำดูบ้าง
ไม่รู้พอจะต้านน้ำหนัก 80 กิโลไหวไหม?
 หลงรัก Grin

แกลลอนน้ำสิบลิตรสองใบผูกติดกัน... ชัวร์ป้าบครับลุงบีน... Grin Grin Grin

ไหว้

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 08:06:38 PM »

หลงรัก Grin

ความคิดบรรเจิดไป เลยนะครับ  แต่ผมว่าหากะลอนน้ำมัน มัดติดตัวแบบเดิมดีกว่ามั้งครับ  คิก คิก คิก คิก
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 09:42:50 PM »

ถังกระลอน 5 ลิตร สองใบ ใช้เชือก ผูก พอประมาณ นั่งค่อม ไปใหน สบายกว่า ควบคุมง่ายกว่า ครับ เสื้อยืดลำบาก ครับ ผมเคยทำเล่นแล้ว

สมัยก่อน หาปลา ริม แม่น้ำน่าน หน้านี้ละครับ ลงเบ็ดตาม ชายป่า ที่น้ำท่วม ลึกเป็นสิบเมตร แต่ก่อนหน้านั้นผมใช้ลูกมะพร้าว ครับ สองลูก

แทน ถังกระลอน ผมว่ายน้ำเป็นเพราะ ลูกมะพร้าวครับ

รับสอนว่ายน้ำ ฟรี แถม ตังให้ด้วย ไม่เกิน 1 ชม เป็นทุกคน แต่อย่าถามถึงวิธีการนะครับ กิกิ
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 10:01:46 PM »

แกลลอนห้าลิตรสองใบในภาวะปกติ โอเค ถ้าไม่หน้าเขียวก่อน ถ้าน้ำเชี่ยวไม่เหลือ  คิก คิก

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 10:15:22 PM »

ครับ ผม พอทราบ เพราะในชีวิต ผม ตกน้ำ สาม ครั้ง ไม่มีคนเห็นไม่มีคนช่วย แบบ หลุดออกไปที่สายน้ำห่างฝั่ง ประมาณ 3 เมตร ลึกประมาณ 4 เมตร  2 ครั้ง

และหลุด ออกไปที่สายน้ำ กลางน้ำ 1 ครั้ง 2 ครั้งแรกว่ายน้ำไม่เป็นนะครับ ใช้วิธีดำน้ำ ว่ายท่ากบ เข้าฝั่ง รอดตาย แต่ครั้งที่สาม นี่ ยังว่ายไม่เป็นแต่พอ ลอยตัวได้

สามเหตุการณนี้ อายุ ไม่เกิน 10 ขวบนะครับ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 10:20:56 PM »

น้ำอันตราย ที่สุึด ครับ ต้องรู้จักมันให้ดี แล้วเราจะรอด ถึงไม่ร้อยเปอร์เซน แต่ก็มากกว่าคนอื่น

ผมถามว่ามีใครดำน้ำยิงปาตามหน้าประตู ปล่อยน้ำพอประมาณ นะครับ แต่ ท้าย ประตู มีจิบ กัั้นอยู่ ใครไปติดก็ตายครับ

สมัย ม 4-5 ผม ดำน้ำหน้า จิบ ลงไป ตรงเสากลางของประดูน้ำ มีคนเดียวที่ดำ และ มีคนเดียวที่ได้ปลาเยอะ

ถ้าหลุดโอกาศตายสูง แต่ อย่างที่บอก น้ำจะแรง ตรงประตูน้ำ ถ้าติดจิบจริง  จิบ ทำจากเชือก ที่ตัวมี มี สองเล่ม ครับ

แต่นั้นก็ต้องขึ้นอยู่กับว่า คุณ อึดแค่ใหน ที่จะอยู่ในภาวะแบบนั้น
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 11:14:24 PM »

หลงรัก Grin

แกลลอนน้ำสิบลิตรสองใบผูกติดกัน... ชัวร์ป้าบครับลุงบีน... Grin Grin Grin

ไหว้

หลงรัก Grin

ความคิดบรรเจิดไป เลยนะครับ  แต่ผมว่าหากะลอนน้ำมัน มัดติดตัวแบบเดิมดีกว่ามั้งครับ  คิก คิก คิก คิก

แต่ก่อนมะพร้าว 2 ลูกใหญ่ๆก็ลอยแล้ว Grin

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 06:08:31 AM »

เท่าที่เคยใส่ เสื้อชูชีพมา  มีรุ่นที่ คล้องผ่าน หว่างขา เพื่อรัดไม่ไห้ เสื้อชูชีพหลุดด้วย
ถ้าหาเชือกมาดัดแปลง ซักนิด  ก็น่าจะหลุดยากขึ้นนิครับ      ^ ^ 

โฟมด้านหน้าหนากว่าด้านหลัง มีรัดหว่างขาสองล๊อค...ปี 49 ผมซื้อไว้ให้ลูกสาวเบอร์ M ไม่เกิน 60 กก.  Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 08:27:50 AM »

ท่านได้ ยังต้องการเสื้อชูชีพ
ที่ อาคาร FBT หน้าราม ยังมีจำหน่ายครับ
ราคาตัวละ  470-820 บาท

ผมไปซื้อมา ให้คนในบ้าน เผื่อฉุกเฉิน
อ่านจั่วแรกนึกว่าแจก ขำก๊าก

CHAWALIT2009
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

THE DEAD DO NOT DIE AGAIN

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 08:30:36 AM »

ไหว้  ดีครับได้ มีคนแสดงความคิดเห็นหลากหลาย ใครทำได้แบบไหนก็เอาแบบนั้น ให้รอดไว้ก่อน
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:18:13 AM »

น้ำอันตราย ที่สุึด ครับ ต้องรู้จักมันให้ดี แล้วเราจะรอด ถึงไม่ร้อยเปอร์เซน แต่ก็มากกว่าคนอื่น

ผมถามว่ามีใครดำน้ำยิงปาตามหน้าประตู ปล่อยน้ำพอประมาณ นะครับ แต่ ท้าย ประตู มีจิบ กัั้นอยู่ ใครไปติดก็ตายครับ

สมัย ม 4-5 ผม ดำน้ำหน้า จิบ ลงไป ตรงเสากลางของประดูน้ำ มีคนเดียวที่ดำ และ มีคนเดียวที่ได้ปลาเยอะ

ถ้าหลุดโอกาศตายสูง แต่ อย่างที่บอก น้ำจะแรง ตรงประตูน้ำ ถ้าติดจิบจริง  จิบ ทำจากเชือก ที่ตัวมี มี สองเล่ม ครับ

แต่นั้นก็ต้องขึ้นอยู่กับว่า คุณ อึดแค่ใหน ที่จะอยู่ในภาวะแบบนั้น

อ่านดูแล้วน่ากลัวจริงๆครับ  ถ้าไม่อึด ไม่ทน แถมไม่รอบครอบ มีหวังตายง่ายๆเลยนะครับ  ที่บ้านมีคนตายมาแล้วครับ   เศร้า เศร้า
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์