เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:33:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปขอมาแล้ว จะเซนต์ไหมเนี้ย  (อ่าน 1341 ครั้ง)
sittichai10
Full Member

คะแนน 17

« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 05:50:15 PM »

ผมเพ่งไปขอ ป3 ที่วังไชยา ได้สัก 2 อาทิตย์ล่ะครับ ก็ไม่ได้ยาก ก็เลยจะมาเล่าสำหรับท่านที่คิดจะไปขอครับ
กรณีผมไม่พึ่งร้านครับขอเองเลย แบบทึ้อๆนี่แหละ
เริ่มต้น ก็กรอกเอกสาร ป 1 ตรงม้าหินอ่อน ข้างหน้าครับ ตรวจเอกสารครบ สมุดเงินฝากถ่ายเอกสาร(เงินที่จะเอาซื้อปืนนั้นแหละ),โฉนดที่ดินแปลงน้อยๆพร้อมบ้านที่ผ่อนกับธนาคารอยู่เสาเนาทะเบียนรถ ยนต์และมอไชค์ ผ่อนทุกอย่าง (เอาไปให้หมด)เสาเนาทะเบียนบ้าน บัตรประชาชน หนังสือรับรอง การทำงาน และรับรองความประพฤติ ครบ
เดินเข้าไป รป ภ แต่งชุดคล้ายทหาร ก็พูดเสียงดังฟังชัดว่า ติดต่อไรครับ ก็บอกตรงๆ มาขอ  ป 3 ครับ ร ป ภ คนเดิมก็บอกว่า เดินไปที่ห้องกระจกนั่น ไอ่เราคิดว่าห้องเล็ก โอ้โห้มันกว้างเอาเรื่องอยู่ อ่าอ่าอ่า มีเคาเตอร์ ติดต่อสอบถาม เขารู้เลยว่าเข้ามาทำไร คนนี่เป็นผู้ชายพูดเพราะครับ (ขอดูเอกสารหน่อยครับ ) เขาก็จับๆดูๆ แยกซ้าย-ขวา แล้วชมผมว่านี่ซิเอกสารครบจริงๆ ผมเลยปลื้มๆนิดหน่อยจริงๆก็คิดว่าทุกคนก็น่าจะมีแค่นี้ครับ แล้วเขาก็กดบัตรคิวให้แล้วบอกไปช่อง ที่ 6 เสร็จแล้วก็ไปช่องที่ 8 ช่อง 6 ตรวจเอกสารอีกครั้งพร้อมประทับตราไรสักอย่างนั่งรอยังไม่ทันถึง 20 วินาทีก็รับเอกสารแล้วไปยื่นช่องที่ 8 แล้วพี่เขาก็ใจดีครับเป็นผู้หญิงมัวแต่ตื่นเต้นเลยไม่ได้ดูชื่อครับ นั่งเลยค่ะ แล้วก็ตรวจเอกสารเรา พร้อมกับคืนบ้างส่วนมาให้เราเช่น เอกสารถ่ายบัตร์พนักงาน เป็นต้น แล้วสัมภาษ พอเป็นพิธี แล้วเขาก็เขียนในแบบสัมภาษ ตรงนี้ใช้เวลาประมาณ 20 นาที แล้วเขาก็ถามว่า ป 3 จะให้ส่งให้หรือจะมารับเอง ถ้าส่งค่าส่ง 100 แต่ถ้ามารับเองก็กรอกไปรษณีบัตร ผมเลือกส่งให้เลยต้องจ่าย 106 บาทครับดีกว่าขับรถมาเอาครับ ค่าน้ำมันไปกลับ 300ทางด่วน 210 ค่าจอดรถ ที่สนามม้า 40 บาท ถ้าจะมาก็แท็กซี่ก็ดีน่ะครับ เป็นอันว่าเสร็จตอนนี้ก็รอครับ เขาบอกว่าประมาณ 30-45 วันครับ ก็ไม่อยากเท่าไหร่น่ะครับสำหรับคนที่ไม่ค่อยได้ติดต่อราชการ
คนหน้าเขา - รักในหลวง -
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 05:57:06 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  ไหว้
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 06:09:16 PM »

ลองมาขอที่อำเภอบ้านผมสิครับ โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก
TA881
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 08:22:48 PM »

ขออนุญาตเจ้สของกระทู้ครับ   ผมจะซื้อปืนมือ 2 ผมจะขอ ป3 แบบไหนครับ   ไม่เคยทำเห็นคนขายบอกว่าต้องการพร้อมจริงๆ   ผมก็เลยสงสัยครับก็ยังไม่รู้จะซื้อจากใครแล้วมันจะมี ป3พร้อมได้ไง   สุดท้ายราคามือ 2 เหมือนมือ 1 ป้ายแดงเลยหุหุ ไหว้  รบกวนด้วยครับ  ว่าจะซื้อลูกโม่ถูกๆมาไว้เป็น Back up ซะหน่อย
sittichai10
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 08:38:23 PM »

ก็เริ่มจากนัดแนะกับผู้ขายเอา ป4 พร้อมเอกสาร ของผู้ขายไปขอ ป 3 โดยระบุการชื่อ ว่ารับโอนมาจากชื่อคนขาย แทนที่จะเป็นชื่อร้านค้าครับ ผมก็คาดว่าถ้าออกแล้วก็ต้องเปลี่ยนเหมือนกันเพราะปืนโอนเป็นชื่อบุคคลไปแล้ว แต่ของใหม่ครับ
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 08:52:30 PM »

ต่างจังหวัดมีคุยกับท่านปลัดอาวุโสและนายอำเภอด้วยนะครับ  อ๋อย

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
AEK INWA
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 12:41:46 PM »

Grin Grin Grin
MO
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 07:35:00 AM »

บ้านผม ขอ 22 ยาก นี่พร้อมจ่ายแล้วนะ  บอก มี 38  แล้ว  คอยดูนะจะเอา 357 สองนิ้วครึ่งให้ได้ครับ
sittichai10
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:43:21 AM »

อยากได้เหมือนกัน เพื่อนผมพ่อโอน 357 ให้ ไปที่วังไชยยาไม่ผ่านบอกไปเรียนยิงปืนที่สนามแล้วเอา ใบรับรองสนามมาแนบเพราะอนุญาติให้ยิงเป็นกีฬาอย่างเดียว เลยต้องรออีก 60 วันถึงโอนได้ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์