เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:23:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องร้านปืนครับ  (อ่าน 1953 ครั้ง)
INFANTRY - LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 121

« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 11:58:02 AM »

ผมต้องการซื้อปืนพก kimber tactical entry ขนาด 11 มม.

ลองสอบถามทางโทรศัพย์กับทางร้านค้าฯ ที่เคยโฆษณาในอวป. มักแจ้งว่า...

ไม่มีของ หรือที่เปิดจอง ก็เต็มหมดแล้ว

ผมจึงอยากรบกวนถามพี่ๆเพื่อนๆในนี้...ที่พอจะทราบข้อมูลร้านค้าฯที่ยังมีวางขายอยู่ หรือที่เปิดจองอยู่ครับ

พอดีผมอยู่ตจว.ไม่ค่อยมีโอกาสเข้ากทม.เพื่อสอบถามด้วยตัวเองครับ

หรือถ้ามี พี่ๆ เพื่อนๆท่านใด ที่จองรุ่นนี้ไว้ จะเปลี่ยนใจ....จักเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

ปล. ใบ ป.3 และงบประมาณ...พร้อมครับ

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 12:32:19 PM »

ขอให้ได้ปืนนะครับ เอาใจช่วยครับ  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
mypound
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 12:36:11 PM »

ร้านไพศิษน่าจะมีให้จองนะครับ แต่ผมว่า ป.3 ท่านคงหมดอายุก่อนปืนเข้าครับ  ตกใจ
sittichai10
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 01:05:24 PM »

อาจจะขอ ป3 ขนาดที่ตัวเองชอบก่อนน่ะครับ หลังจากนั้นถ้าได้ ป 3 ก็ถือไปเดินเลือกเลยดีกว่าครับ ผมว่าร้านปืนแต่งตัวดีๆหน่อยต้อนรับทุกร้านครับ
ขอเองราคา ป 3 6บาทครับ ถ้าจ้างร้านขนาด 9 มม 5พันครับจากที่โทรถาม 
Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 03:18:50 PM »

ร้านไพศิษน่าจะมีให้จองนะครับ แต่ผมว่า ป.3 ท่านคงหมดอายุก่อนปืนเข้าครับ  ตกใจ
อาจจะขอ ป3 ขนาดที่ตัวเองชอบก่อนน่ะครับ หลังจากนั้นถ้าได้ ป 3 ก็ถือไปเดินเลือกเลยดีกว่าครับ ผมว่าร้านปืนแต่งตัวดีๆหน่อยต้อนรับทุกร้านครับ
ขอเองราคา ป 3 6บาทครับ ถ้าจ้างร้านขนาด 9 มม 5พันครับจากที่โทรถาม 
ขอให้ได้ปืนนะครับ เอาใจช่วยครับ  ไหว้

ขอบคุณทุกท่านครับ...

ร้านปืนไพศิษ ผมเคยโทรสอบถามแล้ว ไม่ได้สั่งรุ่นนี้ครับ

เรื่องใบ ป.3 ผมได้เรียบร้อยแล้ว

เหลือแต่หาปืนให้ได้อย่างต้องการครับ

ได้แต่หวังว่า...จะมีพี่ๆ เพื่อนๆในนี้ที่จองไว้...สละสิทธิ์ครับ

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 04:51:17 PM »

...อยู่ต่างจังหวัด จังหวัดอะไรครับ ลองถามร้านปืนที่พิษณุโลกดูนะครับ  เห็นเอาน้องคิมเข้ามาขายบ่อยๆ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 05:46:38 PM »

ลองสอบถามร้านโยธินดูครับ มี Kimber Tactical Entry II ไม่แน่ใจว่ามีของเลยหรือเปล่า  Wink

http://www.yothinfirearms.com/Handguns/Kimber

Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:05:34 PM »

ลองสอบถามร้านโยธินดูครับ มี Kimber Tactical Entry II ไม่แน่ใจว่ามีของเลยหรือเปล่า  Wink

http://www.yothinfirearms.com/Handguns/Kimber

ร้านที่เคยมีรุ่นนี้ลงโฆษณษา รวมทั้งร้านโยธิน...

ผมเคยโทรถามแล้วครับ...มักบอก ยังไม่แน่ว่าจะมีของเข้ามาหรือไม่

แต่ผมไม่รู้ว่า...ร้านอื่นๆที่มีวางอยู่แล้ว หรือกำลังสั่งเข้ามา...มีร้านไหนบ้างครับ

อย่างที่เรียนให้ทราบ...ผมอยู่ตจว.(อีสาน)ครับ

อาจจะตกข่าว...

หน้า: [1]
  พิมพ์