เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:30:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 177
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำขึ้น...ให้รีบบอก  (อ่าน 537330 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #525 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 09:44:57 PM »

สำหรับคนกทม. ผู้ว่ากทม.ออกมาบอกว่า "คนอื่นบอกอะไรบอกได้ หากผิดพลาดขึ้นมา คนๆนั้นไม่มีอะไรจะเสีย แต่หากผมผิดพลาด บิดเบือนข้อเท็จจริง ผมอยู่ไม่ได้ ผมมีตำแหน่งต้องเดิมพัน ดังนั้นให้ฟังผมคนเดียวเท่านั้นครับ มันเป็นหน้าที่ผม" Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #526 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 09:49:04 PM »

http://www.posttoday.com/กทม.-ภูมิภาค/กทม./116164/สั่งอพยพด่วน-รังสิต-ลำลูกา-สายไหม

...รมต.ปอดกระเส่า...ประเมินสถาณการณ์พลาดแล้ว พลาดอีก คราวที่แล้วก็ยอมรับประเมินปริมาณน้ำผิดพลาด..มาคราวนี้ก็ประเมินสถานการณ์ผิดพลาด...แถมยังหลุดปากเป็นทำนองว่าไม่รู้จะแก้สถานการณ์อย่างไรแล้ว... บู่
...หัวอกประชาชนตาดำ ๆ ที่กำลังเป็นทุกข์ จะรู้สึกอย่างไร... เศร้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #527 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 09:55:21 PM »

สำหรับคนกทม. ผู้ว่ากทม.ออกมาบอกว่า
"คนอื่นบอกอะไรบอกได้ หากผิดพลาดขึ้นมา คนๆนั้นไม่มีอะไรจะเสีย
แต่หากผมผิดพลาด บิดเบือนข้อเท็จจริง ผมอยู่ไม่ได้ ผมมีตำแหน่งต้องเดิมพัน
ดังนั้นให้ฟังผมคนเดียวเท่านั้นครับ มันเป็นหน้าที่ผม" Wink

Ha Ha Ha  ฮา  ยายก็เอาใจช่วย  ท่านผู้ว่า "กทม."คร๊า  ฮา

แต่ปีนี้   น้ำมันเยอะ  จริง จริง คร๊า  ฮา  ใครมาเป็นรัฐบาล  ก็โดนด่าทั้งนั้นแหละ  ฮา
ไอ้เรื่อง  "ด่า"  ยายรับได้คร๊า  ฮา
ด่าให้มีเหตุ  ด่าให้มีผล  หน่อยคร๊า  ฮา

คุณนาย  "ปู"  แกเพิ่งได้รับ  "โปรดเกล้า"  แค่ เดือนสองเดือน  เองคร๊า  ฮา
พวกผู้ชาย  อกสามศอก  "เกลียดพี่"  อย่าพาลมาหาเรื่อง  กับ "น้อง"  อ่ะจิคร๊า  ฮา
อย่าหงุดหงิด  หงุมหงิม  งี่เง่า  เลยคร๊า  ฮา
ให้กำลังใจเธอ  ฝ่าฟัน  ปัญหา  เพื่อพวกเรา  ชาวไทยคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #528 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 10:01:35 PM »

http://www.posttoday.com/กทม.-ภูมิภาค/กทม./116164/สั่งอพยพด่วน-รังสิต-ลำลูกา-สายไหม

...รมต.ปอดกระเส่า...ประเมินสถาณการณ์พลาดแล้ว พลาดอีก คราวที่แล้วก็ยอมรับประเมินปริมาณน้ำผิดพลาด..มาคราวนี้ก็ประเมินสถานการณ์ผิดพลาด...แถมยังหลุดปากเป็นทำนองว่าไม่รู้จะแก้สถานการณ์อย่างไรแล้ว... บู่
...หัวอกประชาชนตาดำ ๆ ที่กำลังเป็นทุกข์ จะรู้สึกอย่างไร... เศร้า

ทำอะไร ไม่ให้มันผิดพลาดบ้างนะครับ

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #529 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 10:01:56 PM »

สำหรับคนกทม. ผู้ว่ากทม.ออกมาบอกว่า
"คนอื่นบอกอะไรบอกได้ หากผิดพลาดขึ้นมา คนๆนั้นไม่มีอะไรจะเสีย
แต่หากผมผิดพลาด บิดเบือนข้อเท็จจริง ผมอยู่ไม่ได้ ผมมีตำแหน่งต้องเดิมพัน
ดังนั้นให้ฟังผมคนเดียวเท่านั้นครับ มันเป็นหน้าที่ผม" Wink

Ha Ha Ha  ฮา  ยายก็เอาใจช่วย  ท่านผู้ว่า "กทม."คร๊า  ฮา

แต่ปีนี้   น้ำมันเยอะ  จริง จริง คร๊า  ฮา  ใครมาเป็นรัฐบาล  ก็โดนด่าทั้งนั้นแหละ  ฮา
ไอ้เรื่อง  "ด่า"  ยายรับได้คร๊า  ฮา
ด่าให้มีเหตุ  ด่าให้มีผล  หน่อยคร๊า  ฮา

คุณนาย  "ปู"  แกเพิ่งได้รับ  "โปรดเกล้า"  แค่ เดือนสองเดือน  เองคร๊า  ฮา
พวกผู้ชาย  อกสามศอก  "เกลียดพี่"  อย่าพาลมาหาเรื่อง  กับ "น้อง"  อ่ะจิคร๊า  ฮา
อย่าหงุดหงิด  หงุมหงิม  งี่เง่า  เลยคร๊า  ฮา
ให้กำลังใจเธอ  ฝ่าฟัน  ปัญหา  เพื่อพวกเรา  ชาวไทยคร๊า  ฮา

เห็นด้วยกับยายค่ะ เมื่อเกิดภัยแบบนี้แล้ว สามัคคีกันไว้เหอะนะคะ
ในเรือมี2คน แต่หันหลังให้กันพายเรือ ชาติหน้าก็ไม่ถึงฝั่งค่ะ (นอกจากฝั่งใดฝั่งหนึ่งอู้ไม่พายอ่ะค่ะ...อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 10:04:23 PM โดย ozero++รักในหลวงมากค่ะ++ » บันทึกการเข้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #530 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 10:16:31 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  ยายก็เอาใจช่วย  ท่านผู้ว่า "กทม."คร๊า  ฮา

แต่ปีนี้   น้ำมันเยอะ  จริง จริง คร๊า  ฮา  ใครมาเป็นรัฐบาล  ก็โดนด่าทั้งนั้นแหละ  ฮา
ไอ้เรื่อง  "ด่า"  ยายรับได้คร๊า  ฮา
ด่าให้มีเหตุ  ด่าให้มีผล  หน่อยคร๊า  ฮา

คุณนาย  "ปู"  แกเพิ่งได้รับ  "โปรดเกล้า"  แค่ เดือนสองเดือน  เองคร๊า  ฮา
พวกผู้ชาย  อกสามศอก  "เกลียดพี่"  อย่าพาลมาหาเรื่อง  กับ "น้อง"  อ่ะจิคร๊า  ฮา
อย่าหงุดหงิด  หงุมหงิม  งี่เง่า  เลยคร๊า  ฮา
ให้กำลังใจเธอ  ฝ่าฟัน  ปัญหา  เพื่อพวกเรา  ชาวไทยคร๊า  ฮา

เห็นด้วยกับยายค่ะ เมื่อเกิดภัยแบบนี้แล้ว สามัคคีกันไว้เหอะนะคะ
ในเรือมี2คน แต่หันหลังให้กันพายเรือ ชาติหน้าก็ไม่ถึงฝั่งค่ะ (นอกจากฝั่งใดฝั่งหนึ่งอู้ไม่พายอ่ะค่ะ...อิอิ)

แค่เจ้โอขึ้นก็เต็มลำแล้วครับ  ชะแว๊บ.............

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #531 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 10:48:45 PM »

จากการติดตามข่าวมาตั้งแต่ตอนหัวค่ำที่แถลงการณ์จนถึงตอนนี้...
ด่าตาปลอดกับตาวิมไปก็แยะ...

เดาว่าแกคงคิดแบบนั้นจริงๆ เผลอๆจะวิเคราะห์สถานการณ์ต่างจากคณะทำงานด้วย...
เลยออกมาแถลงก่อนเลย...เตือนคนทางปทุม รังสิต (ถ้าแกไม่ได้ตั้งใจเอาหน้านะ)
ในฐานะที่เป็นคนในคันกั้นน้ำหน้าด่านชั้นแรกก่อนเข้ากทม.

หรือจะมีรอยแตกในคณะทำงานป้องกันน้ำท่วมเสียแล้ว?

ถึงเช้าก็คงรู้...ว่าแต่ย้ายของขึ้นสูงๆกันไว้ก่อนแหละดี น้ำมามากแบบนี้อะไรๆก็ไม่แน่

แต่ช่วงเวลาแบบนี้ ที่เราต้องการคือข่าวจริง ไม่ใช่ข่าวหลอกปลอบใจ

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #532 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 10:50:48 PM »

ไหว้

ขออภัยครับ โฟสผมไม่มีประโยชน์ขออนุญาตลบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 10:53:50 PM โดย gUnbOy - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #533 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 10:52:26 PM »

มัีนมาทางบ้านผมแล้ว... หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้

นครปฐมน้ำท่วมแล้ว 4 อำเภอ ชาวบ้านหวั่นทะลักเข้าเมือง
โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์   13 ตุลาคม 2554 18:03 น.   
http://manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9540000130834

นครปฐม - สถานการณ์อุทกภัยในพื้นที่นครปฐม ขณะนี้มีน้ำท่วมแล้วในพื้นที่ 4 อำเภอ คือ บางเลน นครชัยศรี สามพราน และพุทธมณฑล ส่งผลกระทบสร้างความเดือดร้อนให้ประชาชนเป็นจำนวนมาก ส่วนชาวเมืองรอลุ้นข่าวจากราชการ ท่วมรอบพระปฐมเจดีย์ หรือไม่ ท่ามกลางข่าวลือไปทุกอำเภอที่แตกต่างกัน

วันนี้ (13 ต.ค.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่บริเวณสะพานรวมเมฆ หน้าสำนักงานการไฟฟ้าส่วนภูมิภาคอำเภอนครชัยศรี ถนนสายในนครชัยศรี-พุทธมณฑล มีน้ำท่วมขังเป็นช่วงๆ ประมาณ 30-50 เซนติเมตร และที่บริเวณทางเข้าโรงเรียนวัดสุวรรณาราม และวัดสุวรรณาราม อำเภอพุทธมณฑล มีน้ำจากคลองมหาสวัสดิ์เอ่อล้นตลิ่ง เนื่องจากการผันน้ำจากแม่น้ำเจ้าพระยาลงสู่คลองมหาสวัสดิ์ และคลองบางภาษี เพื่อระบายสู่แม่น้ำท่าจีน ทำให้บริเวณดังกล่าวเกิดน้ำท่วมระดับน้ำสูงประมาณ 60-80 เซนติเมตร สำหรับแผนการระบายน้ำของจังหวัดนครปฐม ได้ใช้เส้นทางลัดเพื่อต้องการระบายน้ำในแม่น้ำท่าจีนไหลลงสู่ทะเลให้เร็วขึ้นกว่าเดิม โดยใช้คลองลัดท่าคา คลองลัดนางแท่น อำเภอสามพราน และคลองลัดงิ้วราย อำเภอนครชัยศรี ซึ่งย่นระยะทางได้ถึง 30-40 กิโลเมตร

โดย นายนิมิต จันทน์วิมล รองผู้ว่าราชการจังหวัด รักษาราชการแทนผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม ได้นำคณะสื่อมวลชนและหัวหน้าส่วนราชการที่เกี่ยวข้อง ลงพื้นที่ตรวจสอบคลองเส้นทางลัด เพื่อขุดลอกเปิดเส้นทางการไหลของน้ำ และนำเรือสินค้ามาช่วยผลักดันน้ำในคลองเส้นทางลัดทั้ง 3 คลอง เพื่อเร่งระบายน้ำในแม่น้ำท่าจีนให้ไหลลงสู่ทะเลเร็วยิ่งขึ้น

จากนั้นผู้สื่อข่าวได้ติดตามสถานการณ์สภาพน้ำท่วมขังในพื้นที่อำเภอสามพราน ซึ่งพบว่า ขณะนี้น้ำได้ท่วมบริเวณริมตลิ่งทั้ง 2 ฝั่งหมดแล้ว และมีการแจ้งภายในว่าในวันที่ 17 ตุลาคม ที่จะถึงนี้ ระดับน้ำจะสูงขึ้นเป็น 1.6 เมตร ส่วนในวันที่ 29 ตุลาคม น้ำจะท่วมสูงขึ้น 1.83 เมตร ซึ่งจะทำให้ชาวบ้านเดือดร้อนอีกเป็นจำนวนมาก ซึ่งในส่วนขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นได้ เช่น เทศบาลตำบลไร่ขิง ได้ประสานเตรียมจัดตั้งศูนย์อพยพพี่น้องประชาชนที่คาดว่าจะไม่มีที่อยู่แล้วภายในโรงพยาบาลเมตตาประชารักษ์ ตำบลไร่ขิง รวมถึงอาคารของวัดไร่ขิง คาดว่า น่าจะรองรับประชาชนที่เดือดร้อนได้ราว 1,000 คน และขณะนี้ทางจังหวัดได้เตรียมประสานงาน กำลังทหารจาก กองพัน 11 กรุงเทพ เพื่อจะมาระดมกำลังกันเพื่อนจะสร้างแนวพนังกั้นน้ำ

นอกจากนี้ ชาวบ้านบอกว่า ระดับน้ำที่ขึ้นสำนักชลประทานนครปฐม ได้แจ้งนั้นอาจจะยังไม่ชัดเจน เนื่องจากการวัดระดับน้ำได้มาทำการวัดที่บริเวณที่ทำการอำเภอสามพราน ซึ่งมีพื้นที่เป็นเนินสูง ในความเป็นจริงแล้วบางพื้นที่มีน้ำขึ้นสูงถึง 25 เซนติเมตรแล้ว ซึ่งสิ่งที่ชาวบ้านยังห่วงคือการได้รับแจ้งจากพื้นที่คลองมหาสวัสดิ์ ว่า ไม่สามารถทำแนวกั้นน้ำได้ทันแล้วและจะปล่อยให้น้ำไหลมาตามสภาพ หากเป็นเช่นนั้นจะทำให้น้ำที่ไหลเอ่อเข้ามาจะท่วมมายังอำเภอสามพรานแบบเต็มและจะมีพื้นที่อำเภอนครชัยศรีนั้นท่วมตามมาอีกด้วย

ส่วนประชาชนในพื้นที่เขตอำเภอเมืองนครปฐม นั้น พบว่า มีน้ำท่วมขังเป็นแอ่งกระทะเป็นบางแห่ง และบางแห่งที่ยังไม่เคยมีปรากฏการณ์น้ำท่วมก็เริ่มมีแล้ว ซึ่งตอนนี้ชาวบ้านต้องการทราบข่าวที่ชัดเจนว่าน้ำจะท่วมในเขตตัวเมือง โดยเฉพาะโดยรอบองค์พระปฐมเจดีย์ หรือไม่ เพราะหลายรายได้เริ่มนำกระสอบทรายมากั้นบริเวณหน้าบ้านโดยที่ไม่รู้ข้อมูลที่ชัดเจน ซึ่งเหมือนกับชาวบ้านในอำเภอสามพรานและนครชัยศรี ที่ต้องการทราบข้อมูลที่ชัดเจนว่าน้ำจะท่วมในระดับใด เนื่องจากข่าววงในแจ้งมาว่าทางภาครัฐนั้นพยายามปิดข่าวเรื่องระดับน้ำและความเสียหายที่เกิดขึ้นแต่ในความเป็นจริงชาวบ้านต้องการทราบว่าน้ำจะท่วมแค่ไหนเพียงใด เพื่อจะได้เตรียมตัวรับสถานการณ์ได้ทันท่วงที ไม่เป็นเช่นจังหวัดนครสวรรค์ ลพบุรี อยุธยา ปทุมธานี ที่มีปัญหามาในขณะนี้และมวลน้ำก็มีการปั่นข่าวว่าจะเข้าพื้นจังหวัดนคปฐมเป็นจำนวนมาก
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #534 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 10:55:29 PM »

คิดถึงรถกู้ภัยที่ออกวิ่งพร้อมกันสี่ห้าคัน ชาวบ้านบางคนขับรถออกจากบ้านแบบ ไม่รู้จักคำว่าตาย มีความโกลาหลเกิดขึ้น ความเสียหายต้องมีบ้างแน่  

โธ่ เอ้ย ปอด ปลา ศพ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #535 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 11:17:20 PM »

มีใครรายงานสถานการณ์ที่ดอนเมืองไหมครับ...
ว่าวันนี้คงไปนอนค้างคืนกันมากแค่ไหน?
บางคนได้ข่าวแพคของเตรียมไว้แล้วอาจจะปิดบ้านบึ่งไปเลยโดนไม่ได้ตามข่าวต่อก็ได้... คิก คิก
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #536 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 12:40:30 AM »

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #537 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 09:45:40 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  ยายก็เอาใจช่วย  ท่านผู้ว่า "กทม."คร๊า  ฮา

แต่ปีนี้   น้ำมันเยอะ  จริง จริง คร๊า  ฮา  ใครมาเป็นรัฐบาล  ก็โดนด่าทั้งนั้นแหละ  ฮา
ไอ้เรื่อง  "ด่า"  ยายรับได้คร๊า  ฮา
ด่าให้มีเหตุ  ด่าให้มีผล  หน่อยคร๊า  ฮา

คุณนาย  "ปู"  แกเพิ่งได้รับ  "โปรดเกล้า"  แค่ เดือนสองเดือน  เองคร๊า  ฮา
พวกผู้ชาย  อกสามศอก  "เกลียดพี่"  อย่าพาลมาหาเรื่อง  กับ "น้อง"  อ่ะจิคร๊า  ฮา
อย่าหงุดหงิด  หงุมหงิม  งี่เง่า  เลยคร๊า  ฮา
ให้กำลังใจเธอ  ฝ่าฟัน  ปัญหา  เพื่อพวกเรา  ชาวไทยคร๊า  ฮา

Ha Ha Ha    ฮา  คร๊า

ยายขอแสดงความ  "ขอบคุณ" ทุกท่าน  ทุกหน่วยงาน  รวมถึง  เหล่าทหาร  "หลายหน่วย"  คร๊า
ที่นำเครื่องมือ  เครื่องจักรหนัก  ออกมา  ร่วมปฎิบัติการณ์  ในครั้งนี้  คร๊า

เห็นแล้วชื่นใจจริงๆ  ต่อการพยายามอย่าง "จริงใจ จริงจัง"  ในการช่วยเหลือผู้ประสพอุทกภัย คร๊ษ ฮา

ส่วนพวก  ที่ยังเอา  "เท้าราน้ำ"  เอาปากทำงาน  เล่นบทเป็นตัวโกง  ตัวอิจฉา  ฮา
ยายแช่ง  อ่ะคร๊า  ขอให้มันเป็น  "ฮ่องกงฟู๊ด"  รักษาไม่หายคร๊า 

ยายแช่งจริงๆน๊ะคร๊า  ฮา  เอิ๊ก เอิ๊ก  555555555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2011, 09:51:10 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #538 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 09:47:44 AM »

มันไม่ประเมิน  ตัวเองมั้งนะครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #539 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 10:31:56 AM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2011, 10:34:20 AM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 177
  พิมพ์