เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:25:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 ... 177
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำขึ้น...ให้รีบบอก  (อ่าน 537540 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #750 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:42:39 AM »

ผู้ว่ากทมฯ แถลงให้เตรียมเก็บของขึ้นที่สูง7เขตครับ  Sad

Ha Ha Ha  ฮา  ยายรู้สึก "ขัดใจ"  กับท่านสุขุมพันธ์  คร๊า  ฮา
แกให้สัมภาษณ์  บอกว่า  "ไม่ต้องไปฟังใคร"  ฮา

ยายคิดว่า  เรื่องน้ำ  ที่มันไหลบ่า  มาจ่อคอหอย  เขตภาคกลาง ถึงกรุงเทพ ปริมณฑล
มันต้องมีการ บูรณาการ  จัดการ  สั่งการ  หรือ ประสานงาน  กันเป็นหนึ่งเดียวคร๊า ฮา
เพราะมันเป็นปัญหาเดียวกัน  ไม่ว่ากรุงเทพหรือต่างจังหวัด  คร๊า  ฮา

นาทีนี้ไม่ควร  มีใครเล่น  บท "วันแมนโชว์"  น๊ะคร๊า  ฮา

อันนี้คือ ข้อเสีย  ของระบบบริหารจัดการ คร๊า  ฮา
อยู่คนละพรรค  ต่างคน ต่างอยาก เล่นบท  "พระเอก"   ฮา

แต่ยายก็ยังเชื่อว่า  ระบอบ  "ประชาธิปไตย"  มันยังดีอยู่คร๊า  ฮา
เลือกพวกเอ็ง  พวกท่านมาแล้ว  ทำงานไม่เข้าง่าม  เข้าถ่อ  ฮา

ยายก็ยังด่าพวกเขาได้  อ่ะคร๊า  ฮา

แต่ถ้าอีกระบอบ   พวกเขาจะเอาไอ้ "โอ๊บ"  เตะปากยายคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #751 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:48:29 AM »

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขออภัยที่ไม่ได้ข้อมูล มาเปิดเผยตั้งแต่ทีแรก เพราะ เนื่องการผมต้องการนำไปจดลิขสิทธ์

และกำลังหาวัตถุที่จะมาแทนท่อ pvc และสามารถเก็บได้ สะดวก พอที่จะหาได้แล้ว

แต่วันนี้ เห็นพี่น้องชาวไทยเดือดร้อน ใครที่พอทำได้ก็ทำนะครับ ผมคิดว่ายังทัน

กับการที่จะหาวัสดุ  และข้อมูลนี้เปิดเผย ออกไป เรื่องลิขสิทธ์ จบเลยครับ

เพราะมีการเผยแพ่ไปแล้ว แต่ช่างมันเถอะ เงินไม่ตาย ก็หาเอาใหม่ได้

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อันนี้ผมต่อ ยอดจากการที่จะใช้ยางในรถยน นะครับ ใช้วัสดุ อะไร

ก็ได้ ที่ห่อยางรถยนต์ แล้ว สามารถ กัน ของแหลมคมได้ ผม ว่า น่าจะช่วยเสริมให้มั่นใจยิ่งขึ้น

แบบนี้ดีกว่ากระมัง แค่ขยายไซด์ พับเก็บได้ เป่าลมเข้าไปได้ วางรอบคุัน ไม่จำเป็นต้องใช้สายพานโรงสี แค่แถบผ้าใบกว้าง2-3นิ้ใก็เอาอยู่ครับ

ตัวทุ่นยางหากลงทุนหน่อยก็พลาสโตเมอร์(โพลิเมอร์ชนิดหนึ่ง) แต่แพง แลกกับความทนทาน พวกล่องแก่งกระแทกหินก็ใช้แบบนี้
หรือถ้าเอาง่ายๆหน่อย แค่ลอยเมื่อน้ำขึ้น และลงเมื่อน้ำลด ก็ติดต่อพวกทำบ้านลมให้เย็บให้
บ้านลมแบบที่เด็กเล่นกันนี่แหละครับ

เขาสามารถเย็บให้ได้ ตามรูปทรงที่ต้องการ แค่เป่าลมใส่

สนใจอยากทราบราคาเอาคำ "บ้านลม" เข้ากูเกิ้ลครับ เพียบเลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #752 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:53:05 AM »

น้าซับออกแแบบทำขายซิครับลองเอากระบะเมืองไทยใส่แล้วลอยน้ำได้พอ

ขายกันกระฉูดนะ โอกาสรวยมาถึงแล้ว

ชี้ทางรวยพลิกวิกฤตให้เป็นโอกาสนะเนี่ย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #753 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:53:14 AM »

หาพลาสติกใหญ่ๆมาวาง แล้ว เอาของอะไรก็ได้ที่ใหญ่พอใส่เข้าไป ห่อขึ้นมาจากข้างล่าง
สำหรับวัตุขนาดใหญ่ที่เคลื่อนย้ายไม่ได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #754 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:57:05 AM »

น้าซับออกแแบบทำขายซิครับลองเอากระบะเมืองไทยใส่แล้วลอยน้ำได้พอ
ขายกันกระฉูดนะ โอกาสรวยมาถึงแล้ว
ชี้ทางรวยพลิกวิกฤตให้เป็นโอกาสนะเนี่ย

ทำขายจริง สู้พวกทำเรือยาง แพยางขายไม่ได้ เขามีโรงงานอยู่แล้ว
เราไม่มี ไปจ้างเขาทำ เหมือนไปบอกให้เขาก็อป  เชื่อว่าพวกเขาคิดอยู่แล้ว
ถังสองร้อยลิตรแบบยายบ๊าบว่าก็ดีครับ
พวกแพอาหารใน กทม.หรือ แพเมืองกาญจน์ใช้กันเกร่อ กลัวผูกไม่อยู่ หาตาข่ายคลุมไว้เลยแล้วผูกข้ามฝั่งไปทุ้งสองข้าง

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #755 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:59:01 AM »

เอาไอ้ถัง 200 ลิตร  นั่นแหละคร๊า  ใบละ สี่ห้าร้อยบาท ฮา
เอามาทำเป็นทุ่นลอยน้ำ 6 ใบ แล้ว  อ๊อกเหล็กประคอง  เหมือนโปะเรือคร๊า  ฮา

ในเวลานี้  คงทำไม่ทันแล้วคร๊า  ฮา

นายสมชายว่าหากหาถังเปล่า 200 ลิตรได้ 6 ใบทัน สามารถเตรียมการทันในเวลาไม่เกิน 1 - 2 ชม. นะครับ...

ก็เอาไม้ยูคานั้นแหละ ผูกเป็นโครงยึดให้ถังมันอยู่ในตำแหน่งที่ควรจะเป็นเพื่อกระจายน้ำหนักไม่ให้พลิก... แล้วก็เอาไม้กระดานพาดให้รถยนต์วิ่งขึ้น+พาดให้ยางรถยนต์อยู่บนไม้กระดานทับบนถังอีกรอบนึง(ตะแคงถังเรียงกัน 6 ใบ) แล้วก็มัดทั้งยางทั้งไม้กระดานและถังทั้ง 6 ใบให้เป็นก้อนเดียวกันเลย จากนั้นผูกเชือกโยงเอาไว้กับต้นไม้ หรือเสารั้วกำแพงบ้าน...

เชือกที่ว่านั้นก็สามารถใช้เชือกไนล่อนที่หาได้ตามร้านฮาร์ดแวร์นั่นแหละ... ผูกเข้าไปหลายทบจนกว่าแน่ใจว่ามันเหนียวพอ...
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #756 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:59:17 AM »

กว่าจะผลิตขาย น้ำลดเสียก่อน มันอาจเปลี่ยนโอกาส เป็นวิกฤต ของน้าซับ มากกว่านะครับ แลบลิ้น ไหว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #757 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 12:02:42 PM »

กว่าจะผลิตขาย น้ำลดเสียก่อน มันอาจเปลี่ยนโอกาส เป็นวิกฤต ของน้าซับ มากกว่านะครับ แลบลิ้น ไหว้

ท่าทางจะขายได้ทุกปีครับ คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #758 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 12:28:40 PM »

ผู้ว่ากทมฯ แถลงให้เตรียมเก็บของขึ้นที่สูง7เขตครับ  Sad
เขตใหนครับ

ฝั่งตะวันออก สายไหม คลองสามวา บางเขน หนองจอก มีนบุรี ลาดกระบัง และ คันนายาว ครับ

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #759 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 12:32:03 PM »

เขตใหนครับ
  เพิ่มเติมให้ครับ จาก  sanook

ฝั่งตะวันออก สายไหม คลองสามวา บางเขน หนองจอก มีนบุรี ลาดกระบัง และ คันนายาว ครับ
สถานการณ์น้ำท่วม วันนี้ (19 ต.ค.)  รายงานข่าวแจ้งว่า เมื่อเวลา 10.45 น. ม.ร.ว.สุขุมพันธ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการจังหวัดกรุงเทพฯ ได้แถลงข่าวเกี่ยวกับสถานการณ์น้ำท่วมในขณะนี้ ล่าสุด ผู้ว่าฯ กทม. ได้ประกาศเตือนครั้งแรกในพื้นที่ 7เขตเสี่ยงได้แก่ ลาดกระบัง หนองจอก มีนบุรี คลองสามวา คันนายาว สายไหม บางเขน

ทั้งนี้ สืบเนื่องจากการที่คันดินกั้นน้ำได้พังที่คลองระพีพัฒน์ เป็นสาเหตุทำให้น้ำลงมามากขึ้นและอาจสูงเกินกว่าคันกั้นน้ำที่มี

อนึ่ง ผู้ว่าฯ กทม. บอกว่า การเตือนครั้งนี้ไม่ได้หมายความว่าต้องอพยพในทันทีเพราะน้ำไม่ได้จะทะลักมาในทีเดียว จะค่อย ๆ มา โดยมีเวลา 24 ชม.ก่อนน้ำจะสูงเกินการป้องกัน  ซึ่ง ทางกทม.จะทำการแจ้งเตือนทุก ๆ 3 ชม.ถึงสถานการณ์น้ำในพื้นที่เสี่ยงต่าง ๆ

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #760 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 01:06:31 PM »

ทำขายจริง สู้พวกทำเรือยาง แพยางขายไม่ได้ เขามีโรงงานอยู่แล้ว
เราไม่มี ไปจ้างเขาทำ เหมือนไปบอกให้เขาก็อป  เชื่อว่าพวกเขาคิดอยู่แล้ว
ถังสองร้อยลิตรแบบยายบ๊าบว่าก็ดีครับ
พวกแพอาหารใน กทม.หรือ แพเมืองกาญจน์ใช้กันเกร่อ กลัวผูกไม่อยู่ หาตาข่ายคลุมไว้เลยแล้วผูกข้ามฝั่งไปทุ้งสองข้าง

ต่างประเทศครับ น้า sub บ้านเรายังไม่ค่อย ให้ความสนใจเรื่องลิขสิทธ์เท่าไร แต่ ส่วนใหนที่ผมทำ ยังไม่ค่อยได้จด มีที่จดไว้ก็มี

แต่ ก็ไม่ได้จ่ายเงินต่อไปละ เพราะ สิขสิทธ์ 1 ชิ้น ใช้เงิน หลักแสน คุมครอง 5-10-20 ปี   ขายไม่ค่อยได้ และไม่มีคนมาซื้อ ต่อแค่ ปี 2 ปี

ก็ต้องทิ้ง แล้วครับ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #761 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 01:08:27 PM »

กลับมาเรื่องน้ำ ก่อนครับ ตอนนี้แม่น้ำน่านลด ไป ประมาณ 1.5 เมตร แล้วนะครับ ถนน ที่สัญจรไม่ได้ เริ่ม สัญจรได้ มีน้ำ เพียงเล็กน้อย อันนี้ผมพูดถึง

อำเภอเมื่องนะครับ  เก็บของสำคัญ ไว้ชั้นสอง ตัดไฟ ชั้น 1 ก่อนดีกว่า ถ้าคิดว่าท่วมแน่นอน ครับ
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #762 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 01:37:55 PM »

จรัญสนิทวงศ์ เริ่มมีปัญหา เห็นว่าเขื่อนหรือคันริมแม่น้ำช่วงซอยจรัญฯ80 เกิดแตก น้ำเข้ามาแล้ว รถจากพระราม 7 มุ่งหน้าแยกบางพลัดติดสาหัส  โปรดหลีกเลี่ยง

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #763 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 01:39:51 PM »

จรัญสนิทวงศ์ เริ่มมีปัญหา เห็นว่าเขื่อนหรือคันริมแม่น้ำช่วงซอยจรัญฯ80 เกิดแตก น้ำเข้ามาแล้ว รถจากพระราม 7 มุ่งหน้าแยกบางพลัดติดสาหัส  โปรดหลีกเลี่ยง

เพิ่มเติม ด้านขาวของเจ้าพระยา น้ำเข้าวัดเขมาฯแล้วครับ  (ยังไม่ยืนยันข้อมูล)

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #764 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 01:43:34 PM »

13.00 น. วันนี้ (19 ต.ค.54) ระดับน้ำที่สะพานพุทธ 2.30 ม. (รทก.) ระดับคันกั้นน้ำอยู่ที่ 2.50 ม. (รทก.)

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 ... 177
  พิมพ์