เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:26:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 51 52 53 [54] 55 56 57 ... 177
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำขึ้น...ให้รีบบอก  (อ่าน 537650 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #795 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 12:18:18 AM »

รอยต่อจะยายังไงครับ

ไม่น่าจะต่อนะครับ... เฮียเล็กบอกว่ารัดด้วยเหล็กแบนขนาด ๑ นิ้ว... คงเป็นแบบ... วิ่งตามท้ายกันมากกว่าครับ... ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  ใช้เหล็กอะไรก็ได้คร๊า  ครูต้นขร๊า  ฮา
จะเป็น เหล็กกลม  สอง  หรือสาม สี่หุน  เหล็กเบา หรือ เต็ม ก็ได้คร๊า ฮา
เอามารัด  ตามเส้นโค้ง  ของถังคร๊า  รัดช่วง +0.00  1.00 และ 2.00 เมตรคร๊า  ฮา
แล้วอ๊อก  ยึดให้แน่  อย่าให้ถังเคลื่อนตัว  อ่ะคร๊า  ฮา

เพราะเรือพวกนี้  วิ่งบนบก  ตอนน้ำท่วม  เมตร  หรือ สองเมตร  คร๊า  ฮา

ก่อนที่จะเอาไปใช้  ให้เปิด  "จุก"  ฝาเกลียว  ให้น้ำเข้าไป สัก 1/4 ถังคร๊า  ฮา
มันก็เหมือน  ถังอับเฉา   ในเรือ คร๊า  ป้องกันการ  โคลง  ของเรือคร๊า  ฮา

เฮียเล็กแกบอกว่าจะใช้กะบะผสมปูนน่ะครับยาย... ม่ายช่ายถังสองร้อยลิตร... Grin Grin Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #796 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 12:24:09 AM »

ความจริงเรื่องเรือ... เป็นเรื่องง่ายๆ ก็ทำได้ครับ... ใช้แค่ไม้อัดขนาด ๘-๑๐ มิลฯหนึ่งแผ่น... เชือกยาวๆ หนึ่งเส้น... แล้วก็ยางในรถสิบล้อสองเส้น... แค่นี้ก็สามารถพายไปไหนต่อไหนได้... แบกน้ำหนักได้เยอะอีกต่างหาก... โดนคลื่นซัดคว่ำก็ไม่จม... เรือยางคนยากแบบของผมครับ... Grin Grin Grin

ตอนลอยน้ำ... ให้แผ่นไม้อัดอยู่เหนือน้ำนะครับ... Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2011, 12:31:07 AM โดย ลาวเกรด A » บันทึกการเข้า
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #797 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 05:25:12 AM »

น้ำเข้าคลองประปาแล้วครับ ติดตามสถานการณ์อย่างใกล้ชิด

บางโพ 5
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #798 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 06:03:57 AM »

วันนี้ไม่ได้อยู่หน้าคอมฯ เพราะต้องไปภารกิจป้องกันน้ำท่วมหลายสถานที่ แต่อยากทราบสถานะการณ์อย่างใกล้ชิด
ขอรบกวนเพือนๆ ที่เป็นนักวิทยุช่วยทักทาย แจ้งข่าวบ้างนะครับ จะเฝ้าฟังอยู่ที่้ 144.900     HS1OFL  (รุ่นเก่าหน่อยนะ)

ขอขอบพระคุณครับ ไหว้

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #799 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:02:26 AM »

เฮียเล็กแกบอกว่าจะใช้กะบะผสมปูนน่ะครับยาย... ม่ายช่ายถังสองร้อยลิตร... Grin Grin Grin

Ha Ha Ha    ฮา  ยาย  เมา  อ่ะคร๊า  ฮา

กะบะปูน  ที่เป็นพลาสติคสีดำ  ต้องเลือกให้มันหนา ๆ  เหนียวๆ คร๊า 
ราคา เจ็ด แปดร้อย บาท  ฮา

ยายยืนยันว่ารับน้ำหนักไหว เป็นร้อยกิโล 
เมือเอาไปลอยน้ำใส่ของคร๊า  ฮา

555555 แต่ถ้าจะให้ดี  ก็เอา  "ไซโลปูนซิเมนต์"  ฮา
ที่บรรจุปูน  ลูกละ หกสิบตัน หรือ ร้อยตัน ฮา
ยาวเกือบยี่สิบเมตร   กว้าง สามเมตร  มาสองใบ  ฮา

เอามาทำแพ  ใช้หนีน้ำได้ทั้งหมู่บ้านคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #800 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:15:20 AM »

บอกแล้ว... คนโง่มันมีแยะเกิน... ฮา...
บอกแล้ว... คนโง่มันมีแยะเกิน... ฮา...

กรุณาฟังผมคนเดียว     อิ  อิ

แฮ่ๆ...  ไหว้

55555555555  ฮา  55555555555
 ประเทศไทย  คน "โง่"  มันเยอะ เหมือนพี่นายสมชาย (ฮา) ว่ามาจริงๆ  ฮา
ฝั่งตะวันออกของกรุงเทพ  เริ่มจม ทีละเขต แล้วคร๊า  ฮา

"โปรดฟังผมคนเดียว"   ฮา

ยาย ชายนิ่มบอกแล้วว่า หากผิดพลาดเขารับผิดชอบ ไม่เหมือนนางยก รับปากแล้ว  แต่จมทุกรายบอกว่าเสียใจ
กับ ศปภ เปลี่ยนหน้ามาแถ-ลง ไม่ซ้ำกันแต่ละวัน  555

อเสวนา จะ พาลานัง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #801 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 10:54:22 AM »

ความจริงเรื่องเรือ... เป็นเรื่องง่ายๆ ก็ทำได้ครับ... ใช้แค่ไม้อัดขนาด ๘-๑๐ มิลฯหนึ่งแผ่น... เชือกยาวๆ หนึ่งเส้น... แล้วก็ยางในรถสิบล้อสองเส้น... แค่นี้ก็สามารถพายไปไหนต่อไหนได้... แบกน้ำหนักได้เยอะอีกต่างหาก... โดนคลื่นซัดคว่ำก็ไม่จม... เรือยางคนยากแบบของผมครับ... Grin Grin Grin

ตอนลอยน้ำ... ให้แผ่นไม้อัดอยู่เหนือน้ำนะครับ... Grin Grin Grin

แบบนี้เคยทำสมัยอยู่ป่า ใช้ไม่ไผ่สองอันวางบนซ้าย ขวา ขนานตามแนวยาวแล้วมัดให้แน่นครับ  วงยางสามารถเพิ่มได้ถึง4-5อัน
แต่ถ้าเพิ่มวงยางเยอะๆ ยาวขึ้น ต้องหาไม้ไผ่อีกสองอันกระหนาบด้านล่าง อีกชุด จะมั่นคงขึ้นมาก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #802 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 11:11:10 AM »

ประเทศไทย  คน "โง่"  มันเยอะ เหมือนพี่นายสมชาย (ฮา) ว่ามาจริงๆ  ฮา
ฝั่งตะวันออกของกรุงเทพ  เริ่มจม ทีละเขต แล้วคร๊า  ฮา

ยาย ชายนิ่มบอกแล้วว่า หากผิดพลาดเขารับผิดชอบ

ไม่เหมือนนางยก รับปากแล้ว  แต่จมทุกรายบอกว่าเสียใจ

กับ ศปภ เปลี่ยนหน้ามาแถ-ลง ไม่ซ้ำกันแต่ละวัน  555

Ha Ha Ha   ฮา  คร๊า  พี่ bigbang  ขร๊า  อิอิ
เรื่องน้ำท่วมอ่ะ  มันเป็นปัญหาหลัก  เป็นปัญหาเดียวกัน  ของต่างจังหวัด และกรุงเทพ อ่ะคร๊า  ฮา

การบริหาร  จัดการ  ต้องมอง  ในภาพรวม  ภาพใหญ่  คร๊า  ฮา
งบประมาณที่เขาจัดเก็บได้เองของ  กทม.  และ เอามาใช้ปีละประมาณ ห้าหมื่นล้าน บาทคร๊า  ฮา

ส่วนงบค่าใช้จ่าย  ทุกกระทรวง ทบวงกรม ของรัฐบาล  มีประมาณ  สองแสน  ล้านล้าน บาท  คร๊า  ฮา

ของกทม. มันเท่ากับ 2.5%  เท่านั้นอ่ะคร๊า  ฮา
งบแค่นี้  ซื้อทราย  ซื้อถุงพลาสติค  เอามากัน  "น้ำท่วม"    ไม่ได้เท่าไหร่  หรอกคร๊า  ฮา

นอกจากซื้อ  "กล่อง"  ที่หุ้ม  "กล้องดัมมี่"  มาติดหลอก  คน กอ ทอ มอ  อ่ะคร๊า  ฮา

เอ้อออ........ แล้วตอนนี้  "ท่านนายกเงา"  ของยาย  ฮา
แกไม่ออกมา  "ทาสี"   สร้างภาพ  ช่วย "ท่านสุขุม1000"   เหรอคร๊า  ฮา

"พรรค"  เดียวกันน๊ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #803 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 11:46:40 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=Q7_mqdyElt0

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #804 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 11:55:38 AM »

น้ำเข้าคลองประปาแล้วครับ ติดตามสถานการณ์อย่างใกล้ชิด
มีการขออนุญาตจากผู้ว่าฯประปาแล้วครับ
เข้าไป10%(อย่าถามว่า10%จากจำนวนเต็มไหน น้ำเดิมของประปาหรือน้ำใหม่
ผมไม่ทราบจริงๆ)

ผู้ว่าฯการประปาบอกว่ารับได้อยู่ครับ และจะผลิตน้ำประปาเพิ่มขึ้นด้วย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #805 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 12:01:52 PM »

ไม่ทราบว่า จระเข้ที่หลุดไป จับได้หมดหรือยังครับ กลัวจะไปทำอันตรายกับผู้คนนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #806 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 12:08:11 PM »

เหลือแต่หัวครับ  จระเข้บางส่วน  ยิ่งอาหารขาดๆลอยมานี้เหมือนอาหารมาเสริฟถึงบ้านเลยครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #807 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 12:41:31 PM »

ยาย ชายนิ่มบอกแล้วว่า หากผิดพลาดเขารับผิดชอบ

ไม่เหมือนนางยก รับปากแล้ว  แต่จมทุกรายบอกว่าเสียใจ

Ha Ha Ha   ฮา  คร๊า  พี่ bigbang  ขร๊า  อิอิ
เรื่องน้ำท่วมอ่ะ  มันเป็นปัญหาหลัก  เป็นปัญหาเดียวกัน  ของต่างจังหวัด และกรุงเทพ อ่ะคร๊า  ฮา

การบริหาร  จัดการ  ต้องมอง  ในภาพรวม  ภาพใหญ่  คร๊า  ฮา
งบประมาณที่เขาจัดเก็บได้เองของ  กทม.  และ เอามาใช้ปีละประมาณ ห้าหมื่นล้าน บาทคร๊า  ฮา

ส่วนงบค่าใช้จ่าย  ทุกกระทรวง ทบวงกรม ของรัฐบาล  มีประมาณ  สองแสน  ล้านล้าน บาท  คร๊า  ฮา

ของกทม. มันเท่ากับ 2.5%  เท่านั้นอ่ะคร๊า  ฮา
งบแค่นี้  ซื้อทราย  ซื้อถุงพลาสติค  เอามากัน  "น้ำท่วม"    ไม่ได้เท่าไหร่  หรอกคร๊า  ฮา

นอกจากซื้อ  "กล่อง"  ที่หุ้ม  "กล้องดัมมี่"  มาติดหลอก  คน กอ ทอ มอ  อ่ะคร๊า  ฮา

เอ้อออ........ แล้วตอนนี้  "ท่านนายกเงา"  ของยาย  ฮา
แกไม่ออกมา  "ทาสี"   สร้างภาพ  ช่วย "ท่านสุขุม1000"   เหรอคร๊า  ฮา

"พรรค"  เดียวกันน๊ะคร๊า  ฮา

ยาย จ๋า รอดูท่านชายนิ่มว่า จะรับผิดชอบรึไม่ตามที่พูดวันก่อนรึปล่าวดีกว่า 
ยาย มั่วแต่เลี้ยงหลาน ไม่ได้เข้าโซเชียลฯอะไรกับเค้า เลยไม่รู้ว่านายกเงา เขาไปไหนบ้าง
เค้าไม่ต้องมาช่วยเหมือน พวกบ้าน 111 หรอกครับ   ยาย สะดวกไปห้องสนทนาการเมืองมัย
จะได้เมาท์กันให้มันส์กว่านี้ นะนะ ยาย

อเสวนา จะ พาลานัง
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #808 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 01:05:20 PM »

เหลือแต่หัวครับ  จระเข้บางส่วน  ยิ่งอาหารขาดๆลอยมานี้เหมือนอาหารมาเสริฟถึงบ้านเลยครับ
        ไอ้เข้ตัวที่เที่ยวขวางคลอง ก็ยังเห็นมีอยู่นี่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #809 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 01:10:32 PM »

เหลือแต่หัวครับ  จระเข้บางส่วน  ยิ่งอาหารขาดๆลอยมานี้เหมือนอาหารมาเสริฟถึงบ้านเลยครับ
       ไอ้เข้ตัวที่เที่ยวขวางคลอง ก็ยังเห็นมีอยู่นี่
หึๆๆ จริงๆน๊ะครูหมู เราเมื่อไหร๋จะได้ตำจอกกันสักที จะได้รู้ดำรู้แดงว่า จะคบกันต่อไปหรือไม่ หึๆๆ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2011, 01:16:29 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 51 52 53 [54] 55 56 57 ... 177
  พิมพ์