เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:25:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 57 58 59 [60] 61 62 63 ... 177
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำขึ้น...ให้รีบบอก  (อ่าน 537172 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #885 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 05:55:18 PM »

มีความคิดต่างเข้ามาเรื่อยๆและเป็นไปได้   ผมเสนอสูบน้ำขึ้นทางด่วนครับจะได้ไหลเร็วๆ เรื่องน้ำนี่ต้องตามน้ำครับไปขัดขวางมันนี่ยาก Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2011, 06:25:31 PM โดย lek » บันทึกการเข้า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #886 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 06:02:01 PM »

บานาน่าโบ้ตครับ...

+1 อย่างฮาครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #887 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 06:05:49 PM »

http://www.facebook.com/numdunnum#!/protectbangkok

ร่วมกันสนับสนุนธรรมศาสตร์โมเดล ใช้น้ำดันน้ำ ป้องกันน้ำท่วมกรุงเทพชั้นใน

เชื่อหรือไม่ ธรรมศาสตร์รังสิตเป็นที่เดียวที่ทำคันกั้นน้ำแบบใช้ความรู้ทางวิศวกรรมจริงๆ
มีตอกเข็มยูคาฯด้วย  ที่อื่นที่พังไป ทั้งที่ลงทุนเป็น10ล้าน  ไม่มีเข็มแม้แต่ต้นเดียว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #888 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 06:08:25 PM »

http://www.facebook.com/numdunnum#!/protectbangkok

ร่วมกันสนับสนุนธรรมศาสตร์โมเดล ใช้น้ำดันน้ำ ป้องกันน้ำท่วมกรุงเทพชั้นใน

เชื่อหรือไม่ ธรรมศาสตร์รังสิตเป็นที่เดียวที่ทำคันกั้นน้ำแบบใช้ความรู้ทางวิศวกรรมจริงๆ
มีตอกเข็มยูคาฯด้วย  ที่อื่นที่พังไป ทั้งที่ลงทุนเป็น10ล้าน  ไม่มีเข็มแม้แต่ต้นเดียว

http://www.youtube.com/watch?v=JKCNcnK1JbI&feature=player_embedded#!

คลิปวีดีโอเสนอแนวทางวิธีป้องกัน/การจัดการน้ำท่วม และการพังทลายของเขื่อน/คันกั้นน้ำในพื้นที่กทม. อธิบายโดยคุณอภิชาติ สุทธิศิลธรรม

...อธิบายละเอียดยิบ ...กำลังดู ครับ ...  Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ครูแอม-ทีมซึมเศร้าฯ
Hero Member

คะแนน 56

......ซึมเศร้าทีม......

« ตอบ #889 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 06:08:29 PM »

เป็นกำลังใจให้พี่ๆทุกคนในเขต กทม. ค่ะ เค้าจะบอกว่าท่วม หรือไม่ เราเตรียมไว้ก่อนดีที่สุดค่ะ
เพราะเราไปทำตอนน้ำมาแล้ว จะฉาบปูน จะยิงซิลิโคลน ยังไงก็ไม่แห้ง แต่ถ้าเราทำไว้ก่อน
ตอนที่ยังไม่มีน้ำดีที่สุดค่ะ พอน้ำมา ค่อยแก้ไขจุดที่เราคาดไม่ถึง แค่นี้ก็เหนื่อยแล้วค่ะ
วิดน้ำ สูบน้ำทั้งคืนไม่ได้นอนก็ทำมาแล้วค่ะ ตอนปราจีนบุรีท่วม ห้องน้ำใช้ไม่ได้ ดีที่มีชั้น 2
น้ำดื่ม อาหาร ต้องพร้อม ถ้าเราไม่คิดจะอพยพ ไปศูนย์ช่วยเหลือ อุปกรณ์ชาร์ต โทรศัพท์ เตรียมให้พร้อม
มีโทรศัพท์ ยังขอความช่วยเหลือได้ค่ะ สู้ๆ ถ้าเราเตรียมแล้ว น้ำไม่มา ไม่เป็นไรค่ะ แต่ถ้าไม่เตรียม
แล้วมันมา ... แย่เลยค่ะ  เยี่ยม

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #890 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 06:11:03 PM »

ตาข่ายฉีก ก็มีเฮ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #891 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 06:11:43 PM »

แอมป์
ปราจีนเป็นไงบ้างล่ะเธอ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #892 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 06:20:56 PM »

บานาน่าโบ้ตครับ...

ต้องเรียก bottle boat ครับ คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #893 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 06:26:10 PM »

มวลน้ำมาถึงบางใหญ่แล้ว พี่ชายผมอยู่หมู่บ้านพฤษา18/1 ตอนนี้อพยพแล้ว

น้ำในหมู่บ้าน แค่เข่า กำลังสูงขึ้นเรื่อย ๆ น้ำด้านนอก ประมาณเอว

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #894 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 06:30:23 PM »

ตะกี้ดูข่าวยังแค่เข่าเอง

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #895 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 06:31:34 PM »

เอาพี่แอมมากั้นน้ำ อิอิอิอิ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #896 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 07:03:45 PM »

ข่าวจาก ศปภ. ครับ  เมื่อประมาณ  10 นาทีที่ผ่านมา  ( ตัดแปะ )

เขตประเวศ กทม. น้ำเริ่มเข้าแล้ว ระดับยังไม่สูงมาก ถ้าต้องการอพยพมาอยู่ที่จุดพักพิง ศปภ. รร.เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า ติดต่อคุณ สรายุทธ ฟูทรัพย์นิรันดร์ 081-7544060 ค่ะ

ระดับน้ำหน้าเซียร์รังสิต ประมาณ 30 เซนติเมตรค่ะ

ขณะนี้ถนนพหลโยธิน ปิดตั้งแต่ตลาดรังสิต จนถึงหน้าเซียร์รังสิตค่ะ

ศปภ.เปิด โรงเรียนสาระวิทยา เป็นศูนย์อพยพแล้ว รองรับได้ 1000 คน

ระดับน้ำหน้าแยกศรีสมาน 40 -60 cm (ดอนเมือง) หน้าโลตัส 60 cm รถเล็กไม่ควรผ่าน

ศูนย์พักพิง พระอินทร์ บริเวณตลาดโรงเกลือ ขณะนี้เต็มแล้วค่ะ
แต่ขาดแคลนอาหารสด ขอรับบริจาค ท่านสามารถบริจาคได้ที่ศูนย์ ศปภ. ดอนเมืองค่ะ

คันกั้นน้ำถนนพิบูลย์สงคราม ใกล้วัดปากน้ำ ชำรุด เจ้าหน้าที่กำลังระดมกำลังเข้าแก้ไข! (จะรายงานผลให้ทุกท่านทราบเป็นระยะค่ะ)

วันนี้จะมีฝนตกเล็กน้อย บริเวณ สายไหม บางเขน หลักสี่ ดอนเมือง ข้อมูลจากกรมอุตุนิมวิทยาค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #897 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 07:11:54 PM »

ศูนย์ อพยพ ท่าอากาศยานดอนเมือง อาคาร 2 เต็มแล้วน่ะค่ะ ท่านที่ต้องการอพยพ มาอยู่ในจุดดังกล่าวใกล้เคียง สามารถเดินทางไปได้ที่ โรงเรียนสาระวิทยา รองรับได้ 1000 คน

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #898 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 09:48:38 PM »

http://www.thairath.co.th/page/naturalDisaster

ข่าวนี้ต้องอ่านครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #899 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 09:49:05 PM »

มวลน้ำมาถึงบางใหญ่แล้ว พี่ชายผมอยู่หมู่บ้านพฤษา18/1 ตอนนี้อพยพแล้ว

น้ำในหมู่บ้าน แค่เข่า กำลังสูงขึ้นเรื่อย ๆ น้ำด้านนอก ประมาณเอว
ตะกี้ดูข่าวยังแค่เข่าเอง

น้า submachine -รักในหลวง
การที่จะบอกว่าน้ำสูงแค่เข่า แค่เอว หรือมิดหัว   ไม่มีมาตรฐานว่าจะวัดได้ ณ. ที่ใด
ดังนั้นการที่มาค้านว่า "แค่เข่า" นั้นน่าจะเป็นการเดา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2011, 09:52:12 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 57 58 59 [60] 61 62 63 ... 177
  พิมพ์