เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:27:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 177
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำขึ้น...ให้รีบบอก  (อ่าน 537229 ครั้ง)
Frenchfried รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 288

« ตอบ #1005 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 12:55:00 PM »

เออเชื่อหล่ะว่ามาจากสปีชี่จริงๆ 555
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #1006 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 01:00:51 PM »

รอบนอกเมืองขอนแก่นก็ท่วมคือกัน
http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=16745404.msg7992501#top

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1007 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 01:07:09 PM »

เออเชื่อหล่ะว่ามาจากสปีชี่จริงๆ 555

Ha Ha Ha  ฮา ยายฮา ว่ะ  

507 กระทู้  ขายของซะ  เกือบ ห้าร้อย  ฮา
สปิชี่  ไหนวะ  ฮา  สปิชี่   พ่อค้า  เต็มตัวเลยน๊ะคร๊า  ฮา

ท่าน  Website Sponsor  ฮา

เอากันแค่นี้พอน๊ะคร๊า  เดี๋ยวลุงวัฒน์  แกจะเคืองเอา  ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2011, 01:12:57 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Sr. Member

คะแนน 288

« ตอบ #1008 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 01:15:29 PM »

ถ้าโพสต์เยี่ยงนี้อย่าโพสต์ดีกว่า เสนียดเวปเปล่าๆจ๊ะ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1009 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 01:22:10 PM »

ถ้าโพสต์เยี่ยงนี้อย่าโพสต์ดีกว่า เสนียดเวปเปล่าๆจ๊ะ

Ha Ha Ha  ฮา

ขอบคุณครับ  จัดส่งให้แล้วน๊ะครับ  ฮา
ของหมดแล้วน๊ะครับ  รองวดใหม่  น๊ะครํบ
พีเอ็มครับ

ฮาว่ะ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Sr. Member

คะแนน 288

« ตอบ #1010 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 01:26:41 PM »

Grin เริ่มปรับปรุงตัวได้แล้วหนิ คร๊าๆ อ๊ากๆ เอิ๊กๆ เริ่มน้อยลงหล่ะ สังคมจะได้ไม่รังเกียจ ดีใจด้วยนะ  หลงรัก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1011 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 01:26:51 PM »

Ha Ha Ha  ฮาคร๊า  พี่นายสมชาย(ฮา)  

ในสถานะการณ์ อย่างนี้  การที่จะให้ข่าว  ทันทีทันใด  มันค่อนข้างยากคร๊า
เพราะสถานะการณ์มันเปลี่ยนเร็ว  น้ำขึ้นสองชั่วโมง  มันลดแล้วอ่ะ
ส่วนจะท่วมที่ไหน  ท่วนนานเท่าไหร่  มันเป็นเรื่อง  ยากที่จะบอกอ่ะ
เพราะน้ำที่มันไหลเข้ามาในเขตเมือง  มันเป็นแค่ก้อนแรก  ยังมีอีกเยอะ ที่กำลังมา

ส่วนการเตือน  ระวังภัย  ยายก็เห็นเขา  ประกาศโครมๆ น๊ะคร๊า ว่า  เตรียมย้ายหนี  
น้ำมันมาถึงกรุงแล้ว  ยังทะเล่อ ทะล่า  ลองของ ลองดี  ก็เวร กรรมของสัตย์ คร๊า

ชั่วโมงนี้  ข่าวที่ออกมา มันมีให้เสพเยอะ  ต้องเลือก  ต้องพิจารณาคร๊า

เรื่องปกปิดข้อมูล  ยายคิดว่า  เขาไม่มี "กั๊ก"  คร๊า
ต่างฝ่าย  ต่างมี  "เดิมพัน"  หน้าตัก สูงคร๊า  ฮา

เรื่องของแจก  มันก็อาจจะมีบ้างคร๊า  ที่รัก และที่ชัง  ฮา
มันเป็นวิธีที่ไม่ดีคร๊า  เลียนแบบใครมา  ฮา

เรื่องการแถลงข่าวของฝ่าย   ศปภ.  ยายคิดว่าเขาไม่เนี๊ยบอ่ะคร๊า

ตอบทีละย่อหน้านะครับ ยาย...

ตัวสีแดง เรื่องสถานการณ์น้ำขึ้นเร็วลงเร็วนั้นมันสามารถเตือนกันล่วงหน้าได้ครับ... เช่นบอกว่าพื้นที่ไหนจะโดนน้ำไหลมาจากประตูน้ำที่ไหน หรือไหลมาจากคลองตรงไหนไหลเข้ามาท่วม เรื่องอย่างนี้ต้องกางแผนที่แล้วแจกแจงให้ผู้คนแต่ละพื้นที่รู้ล่วงหน้าครับ ตัวอย่างเช่นบริเวณไทรน้อย ให้ระวังน้ำจากลาดหลุมแก้ว ไหลเข้ามาทางด้านถนนที่ผ่านหน้า อบต.ไทรน้อย กับทางฝั่งคลองไทรน้อยเป็นต้น(เมื่อเห็นระดับน้ำสูงถึงตรงนี้ปั๊บต้องขนของ), พอบอกอย่างนี้ปุ๊บ อบต.ฯ จะได้ทำคันกั้นน้ำได้ถูกทิศ...

ย่อหน้าข้างบนนั่นเรื่องทิศทาง เพื่อให้ชาวบ้านระวังได้ถูกทิศทาง หรือไประวังประตูน้ำได้ถูกประตู เมื่อเห็นท่าทางไม่ดีจะได้จุดพลุเตือน แล้วยังจะได้ระวังถูกประตูน้ำ... นอกจากเรื่องทิศทางแล้ว ยังสามารถคำนวณระยะเวลาด้วย ว่าความเร็วน้ำหากคันกั้นพัง(ประตูน้ำพัง) จะใช้ระยะเวลากี่นาทีกว่าจะถึงตรงโน้นกว่าจะถึงตรงนี้, ทั้งหมดนี่สามารถทำเป็นแผนฯ แล้วชี้แจงออกทีวีซ้ำๆ ทีละพื้นที่ ไปเรื่อยๆ...

ส่วนเรื่องระยะเวลาน้ำท่วมนานแค่ไหนนั้น ศปภ. ยังไม่เห็นแถลงฯ มีแต่นักวิชาการออกมาบอกว่าจะถึงวันที่ 15 พ.ย. ซึ่งจริงหรือไม่จริงก็ยังสามารถทราบข้อมูลเบื่องต้นเอาไปวางแผนชีวิตได้ครับ... เช่นพนังกั้นน้ำจะต้องทนกระแสได้นานแค่ไหน เป็นต้น...

ตัวเขียว...

การประกาศเตือนให้อพยพ ต้องระบุลงในรายละเอียดให้ลึกถึงขั้นถนนไหนช่วงซอยไหนถึงซอยไหนขนของ เลยไปแล้วไม่ต้องขนของ ไม่ใช่ระบุลงมาแบบเหวี่ยงแหเป็นพื้นที่อำเภอ(เขต)ไปเลย... ซึ่งเหวี่ยงแหแบบนั้นสามารถใช้ในต่างจังหวัดเพราะไม่มีข้อมูลว่าตรงไหนสูงน้ำแค่ไหน แต่ใน กทม. และปริมณฑลมีข้อมูลอยู่แล้ว จากการรังวัดทำถนนแต่ละซอย พร้อมข้อมูลระบบระบายน้ำจากสำนักการระบายน้ำครับ...

ตัวสีฟ้า...

ศปภ. มีการกั๊กข้อมูลอย่างตั้งใจครับ โดยอ้างว่าเพื่อตรวจสอบข้อมูลก่อน แต่ผลลัพธ์ที่ได้คือข้อมูลไม่ครบถ้วน ไม่ทันการณ์... หากมองในแง่ดีก็คือไม่ต้องการเกิดโกลาหลแตกตื่นในหมู่ประชาชน เลยใช้วิชาแตกข่าวออกเป็นชิ้นเล็กๆเพื่อให้คนรับฟังข่าวต่อจิ๊กซอว์เป็นแผ่นใหญ่ไม่ได้, การทำแบบนี้ทางผู้วางแผนข่าวเข้าใจว่านี่คือวิชาการตลาดของพวกบริหารธุรกิจ แต่เมื่อเอามาใช้ผิดเวลา(และผิดสถานการณ์) มันเลยไปตรงกับวิชาปล่อยข่าวลวงของพวก"นักการข่าว"ครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1012 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 01:40:49 PM »

Grin เริ่มปรับปรุงตัวได้แล้วหนิ คร๊าๆ อ๊ากๆ เอิ๊กๆ เริ่มน้อยลงหล่ะ สังคมจะได้ไม่รังเกียจ ดีใจด้วยนะ  หลงรัก

ยังไม่รังเกียจยายบ๊าบครับ... อ่านยากหน่อย สำนวนสวิงสวายหน่อย แต่ยายแกรู้แยะเลยทนอ่านสำนวนพอไหวครับ... แฮ่ๆ...
sop11120
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1013 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 02:38:45 PM »

ขอเป็นเรื่องรายงานสถานะการน้ำอย่างเดียวได้ไหมครับ อย่าไปยุ่งเรื่องการเมืองเลย แม่งน่าเบื่อ หรือหากอยากคุยก็ไปตั้งกระทู้ใหม่ก็ได้ครับ
nithi i
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #1014 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 03:18:47 PM »

สอบถามครับ
มีท่านใดพอจะทราบว่า ในหมู่บ้านเมืองเอก ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ   รถ(4x4แสตนดาร์ด)เข้าได้หรือไม่ ระดับน้ำสูงแค่ไหน ?
ขอบคุณครับ ไหว้
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1015 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 03:33:29 PM »

ผมอ่านไม่ยาก เลย ครับ ของยาย มอง ปุปรู้ว่าตรงใหน สาระ ตรงใหน ประเดน ตรงใน ส่วนที่เป็นเอกลักษณ์ ของยาย

ดูช่องเว้นวรรคของยายสิ ครับ

และถ้าเป็นคนอื่นมาตอบแทนยาย โดยที่ไม่ใช่ยาย แต่ไช้ username ยายมาตอบ คล้าย ๆ กับ

ยาย บางครั้งจับผิดได้ด้วย เหมือนผม เคยคุึยเอ็ม ถ้าคุึยกับเขาเป็นประจำ จะรู้รูปลักษณ์การคุัย

ของเขา ทำให้เรารู้แล้วว่าไม่ใช่เขา แม้จะเป็นแฝดกัน ก็ตาม พูดจากที่เคยจับคุยกับคนอื่นมา

กิกิ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1016 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 03:50:57 PM »

เมื่อเวลา02.00น.ที่่ผ่านมาน้ำทะลักเข้าวัดสวนแก้ว จนท.ต้านทานไม่ไหว น้ำไหลเชี่ยวมาก
ความสูงกว่า50เซนฯแล้ว พระพยอมรับความเสียหายครั้งนี้ กว่า 200 ล้านบาท ล่าสุดเร่งขน
ของขึ้นที่สูงและเร่งออพยพคนออกนอกพื้นที่

15.12น. ประกาศ..!!ท่านใดที่นำรถมาฝากไว้บริเวณมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี
ขอให้ท่านนำรถออกจากมหาวิทยาลัยเนื่องจากน้ำบริเวณรอบมหาวิทยาลัยสูงขึ้นเรื่อยๆเกรง
จะไม่ปลอดภัยต่อทรัพย์สินของท่าน..ขอบคุณค่ะ ..ประอรสิริ PR มทร.ธัญบุรี

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

BREMBO 2 + LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #1017 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 05:20:11 PM »

ขอถามครับว่าในเขตป้อมปราบมีโอกาศท่วมเยอะมั้ยครับ

จะได้กันปูนให้สูงๆหน่อยครับ ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ ขอบพระคุณครับ
ขวัญชัย - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 212

« ตอบ #1018 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 05:45:04 PM »

กทมใฝั่งตะวันตกน้ำถึงไหนแล้วครับ
m4 ops
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #1019 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 05:50:30 PM »

เปลี่ยนน้ำท่วมให้เป็นน้ำใจ ลุยน้ำเอาขนมไปแจกชาวบ้านน้ำท่วมคลอง1
หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 177
  พิมพ์