เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:24:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 177
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำขึ้น...ให้รีบบอก  (อ่าน 537436 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #1125 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 07:43:23 PM »

17:40 24/10/2554 น้ำเต็มซอยสามเสน 6 แล้ว โดยมาจากถนนสามเสน และผุดมาทางท่อระบายน้ำ
เครดิต คุณ Note Pcm

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #1126 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 07:56:12 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านมีกำลังใจ กำลังกายต่อสู้กับอุทกภัยครับ
ผมอยู่ทางใต้ ในห้างสรรพสินค้าของเริ่มขาดแคลนบ้างแล้วครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1127 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 08:01:44 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านมีกำลังใจ กำลังกายต่อสู้กับอุทกภัยครับ
ผมอยู่ทางใต้ ในห้างสรรพสินค้าของเริ่มขาดแคลนบ้างแล้วครับ

มีผลกระทบทั่วทั้งประเทศแหละครับ  .....  โรงงานปิด  สินค้าขาด  การขนส่งอัมพาต  ......  

โซนน้ำไม่ท่วมอย่างปักษ์ใต้ก็ต้องตุนข้าวสารอาหารแห้งไว้บ้าง  ...  พวกอะหลั่ยรถยนต์ตอนนี้ก็ซ่อมตามีตามเกิดหมดสต๊อกแล้วหมดเลย   Tongue

พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #1128 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 08:10:31 PM »

มีผลกระทบทั่วทั้งประเทศแหละครับ  .....  โรงงานปิด  สินค้าขาด  การขนส่งอัมพาต  ...... 

โซนน้ำไม่ท่วมอย่างปักษ์ใต้ก็ต้องตุนข้าวสารอาหารแห้งไว้บ้าง  ...  พวกอะหลั่ยรถยนต์ตอนนี้ก็ซ่อมตามีตามเกิดหมดสต๊อกแล้วหมดเลย   Tongue

ตุนไว้อย่างลุงปูว่าก็ดีครับ......ข้าวขึ้นราคาทุกวันครับ... เยาะเย้ย
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1129 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 08:21:10 PM »

มีผลกระทบทั่วทั้งประเทศแหละครับ  .....  โรงงานปิด  สินค้าขาด  การขนส่งอัมพาต  ...... 

โซนน้ำไม่ท่วมอย่างปักษ์ใต้ก็ต้องตุนข้าวสารอาหารแห้งไว้บ้าง  ...  พวกอะหลั่ยรถยนต์ตอนนี้ก็ซ่อมตามีตามเกิดหมดสต๊อกแล้วหมดเลย   Tongue

ฮะจิบังปิดไปแล้วครับ  น้ำดื่มบางบริษัทก็หยุดผลิตแล้วครับ  เพื่อนที่ทำโรงงานส่งชิ้นส่วนรถยนต์ก็บอกกระทบหมดครับชิ้นส่วนขาด  บริษัทชิ้นส่วนคอมพิวเตอร์ก็ย้ายฐานการผลิตไปประเทศอื่นแล้วครับพี่  ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #1130 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 08:54:25 PM »

พัทยา ขนาดเครื่องดื่มน้ำดำฉลากสีแดงไม่มีของ(ขวดแก้ว)ส่งแล้วครับ

เหลือส่งได้แต่ขวดฝาเกลียว+กระป๋อง งานนี้มีคนลดน้ำหนักได้หลายคน...^^

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #1131 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 08:56:12 PM »

ในพื้นที่น้ำท่วมระมัดระวังเรื่องฟืืนไฟเป็นพิเศษ เกิดอัคคีภัยหรือเหตุเร่งด่วน ท่านอาจได้รับการช่วยเหลือไม่ทันการ หรือไม่ได้รับความช่วยเหลือเลย เช่นกรณีที่บางใหญ่ และบางกรวย บ้านสองหลัง น้ำท่วมสูง ต้องใช้เรือ และเพลิงไหม้ หมดเกลี้ยงทั้งสองหลัง เพราะไม่มีใครสามารถเข้าไปให้ความช่วยเหลือท่านได้เลย ด้วยความห่วงใยทุกท่านครับ  ล่าสุดบางกรวย ขณะนี้กำลังลุกไหม้ ไม่สามารถเข้าไประงับเหตุได้เลย น่าเศร้า

บางโพ 5
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1132 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 09:03:14 PM »

ในพื้นที่น้ำท่วมระมัดระวังเรื่องฟืืนไฟเป็นพิเศษ เกิดอัคคีภัยหรือเหตุเร่งด่วน ท่านอาจได้รับการช่วยเหลือไม่ทันการ หรือไม่ได้รับความช่วยเหลือเลย เช่นกรณีที่บางใหญ่ และบางกรวย บ้านสองหลัง น้ำท่วมสูง ต้องใช้เรือ และเพลิงไหม้ หมดเกลี้ยงทั้งสองหลัง เพราะไม่มีใครสามารถเข้าไปให้ความช่วยเหลือท่านได้เลย ด้วยความห่วงใยทุกท่านครับ  ล่าสุดบางกรวย ขณะนี้กำลังลุกไหม้ ไม่สามารถเข้าไประงับเหตุได้เลย น่าเศร้า
                     ขอบคุณครับ เจ้าโจ  (ทิด)   Grin

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1133 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 09:07:05 PM »

ข้อมูลยายนี่แน่นจริงๆ.....

24 ต.ค.54 พระโขนง
นาย อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์และคณะลงพื้นที่รับฟังสถานการณ์จากตัวแทนกทม.ที่สถานีสูบน้ำพระโขนง

Ha Ha Ha  ต๊ายตาย  ฮา  ลุงวัฒน์อ่ะ  ฮา

ก่อนวันที่   ซาวสี่  สาม  สี่ ห้าวัน  บอกยายหน่อยจิ  แกไปไหน  ฮา
ตม. เขาเป็นคน "สแต๊มป์"  พาสปอร์ต  คร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1134 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 09:12:55 PM »

ฮะจิบังปิดไปแล้วครับ  น้ำดื่มบางบริษัทก็หยุดผลิตแล้วครับ  เพื่อนที่ทำโรงงานส่งชิ้นส่วนรถยนต์ก็บอกกระทบหมดครับชิ้นส่วนขาด  บริษัทชิ้นส่วนคอมพิวเตอร์ก็ย้ายฐานการผลิตไปประเทศอื่นแล้วครับพี่  ไหว้ ไหว้ ไหว้

Ha Ha Ha   ฮา  ยายนอนยัน  อ่ะคร๊า  ฮา

ภายในสองสัปดาห์ สินค้า  จะกลับคืนไปสู่  shelf  อ่ะคร๊า  ฮา
เป็นการนำเข้าจากประเทศเพื่อนบ้าน  แถว  ฟิลิปินส์ อินโด และเวียดนาม  อ่ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1135 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 09:19:00 PM »

Ha Ha Ha   ฮา  ยายนอนยัน  อ่ะคร๊า  ฮา

ภายในสองสัปดาห์ สินค้า  จะกลับคืนไปสู่  shelf  อ่ะคร๊า  ฮา
เป็นการนำเข้าจากประเทศเพื่อนบ้าน  แถว  ฟิลิปินส์ อินโด และเวียดนาม  อ่ะคร๊า  ฮา

ตกใจหน้าซีด      ถึงขั้นนี้เลยเหรอครับยาย  .....  สิ่งที่ผมระแวงและหวาดหวั่นคงถึงเวลาแล้วสิ  ......  ข้าวสารคือสินค้านำเข้าอันดับหนึ่งของประเทศไทย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1136 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 09:21:56 PM »

ยาย นี่รอบรู้จริงๆ เหมือน น้องสาวผมเลย รู้ไปทุกเรื่อง แถมข้อมูลแน่นปึก กิกิ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #1137 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 09:34:38 PM »

วันนี้ถนนหนทางในกทม.ว่างดีจัง ทางด่วนหลายช่วงก็ผ่านฟรี
จะได้พายเรือเล่นแถวราชดำเนินไหมนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 09:40:55 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
ครูแอม-ทีมซึมเศร้าฯ
Hero Member

คะแนน 56

......ซึมเศร้าทีม......

« ตอบ #1138 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 09:36:14 PM »

ไหว้ น้ำท่วม ... เพื่อนเครียดมากอยู่แล้ว ... ควรช่วยกันแบ่งเบา ไม่ใช่เพิ่มความเครียด  เยาะเย้ย
คิดดี ทำดี พูดดี ไม่เดือดร้อนใคร เยี่ยม

cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« ตอบ #1139 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 09:55:19 PM »

ช่วยกันรายงานดีกว่านะครับ ผมอยู่แถววัชรพล ตอนปลายถนนวัชรพลใกล้กับถนนเพิ่มสิน มีน้ำท่วมขังถนนแล้วครับ ประมาณ 20 - 30 ซม.ครับ ไม่รู้ว่าน้ำจะเอ่อล้นอีกมากหรือเปล่า คืนนี้สงสัยนอนไม่ค่อยหลับครับ

Uploaded with ImageShack.us
หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 177
  พิมพ์