เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:27:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 81 82 83 [84] 85 86 87 ... 177
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำขึ้น...ให้รีบบอก  (อ่าน 537249 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1245 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 12:02:11 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1246 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 12:18:08 PM »

ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #1247 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 12:37:34 PM »

ไหว้ ขอบคุณน้าJOYHUNTERที่ส่งข่าวด้านตะวันออกครับ

ของผมอยู่ใกล้ๆ "คลองตาหนัง" ต่อเชื่อมไปถึงข้างบ้านน้องปู
ตอนนี้ระดับน้ำยังต่ำครับ  ยิ้มีเลศนัย
คลองตาหนัง นี่อยู่ตรงบางกะปิ-แฮปปี้แลนด์ ใช่มั้ยครับ Grin

ครับ ตรงนั้นจะเชื่อมต่อกับคลองพังพวย มีประตูน้ำลงบึงพังพวย ที่ต่อถึงคลองแสนแสบตรงนิด้า
คลองตาหนังยาวลงมาด้านใต้ โดยจากบริเวณซอยโยธินพัฒนา 3 ครับ อิ อิ

...ย้ายไปอยู่แถวนั้นดีกว่า น้ำไม่ท่วม.. คิก คิก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1248 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 12:39:14 PM »

เมื่อคืนระดับน้ำแถวรังสิตนครนายก54   สูง1เมตรครับ  

ขุนช้างหนวดรายงาน

น้ำทะเลหนุนยังไม่น่ากลัวเท่ามวลน้ำที่เหลือไหลลงมาครับตอนนี้  (เออ........รุ่นน้องบอกมีปลิงแถมมาด้วย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2011, 12:42:36 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #1249 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 12:45:20 PM »

ไหว้

คิดว่า ควรมีอุปกรณ์สื่อสาร และห่วงยางแบบใช้ปากเป่า เอาไว้บรรทุกของตอนลุยน้ำเพราะรอการช่วยเหลือไม่ไหว และควรมีไม้เท้าด้วย ไม่งั้นอาจเดินตกท่อครับ

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1250 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 01:05:12 PM »

ไหว้ ขอบคุณน้าJOYHUNTERที่ส่งข่าวด้านตะวันออกครับ

ของผมอยู่ใกล้ๆ "คลองตาหนัง" ต่อเชื่อมไปถึงข้างบ้านน้องปู
ตอนนี้ระดับน้ำยังต่ำครับ  ยิ้มีเลศนัย
คลองตาหนัง นี่อยู่ตรงบางกะปิ-แฮปปี้แลนด์ ใช่มั้ยครับ Grin

ครับ ตรงนั้นจะเชื่อมต่อกับคลองพังพวย มีประตูน้ำลงบึงพังพวย ที่ต่อถึงคลองแสนแสบตรงนิด้า
คลองตาหนังยาวลงมาด้านใต้ โดยจากบริเวณซอยโยธินพัฒนา 3 ครับ อิ อิ

...ย้ายไปอยู่แถวนั้นดีกว่า น้ำไม่ท่วม.. คิก คิก
แถวบ้านนายกฯไม่ท่วมแน่ๆ Grin

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #1251 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 01:12:29 PM »

วิกฤติจริงๆครับพี่วัฒน์ +  Sad

ครับ คุณ.เบิ้ม
วันนี้เราเสียน้องกลาง น้องผู้มีจิตอาสา... ขอดวงวิญญานน้องสู่สวรรค์ชั้นดาวดึงส์ ความดีของน้องจะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป

ไหว้ ไหว้ ไหว้ทราบข่าวแล้วพูดไม่ออกครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ไหว้

Pragmatism
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1252 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 02:11:08 PM »

วิธีซ่อมบ้านครับ หลังน้ำท่วม  Grin

http://www.siamcitycement.com/products/cement_tips.aspx?lang=th&landing=cement_tips

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1253 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 02:16:00 PM »

น้ำท่วม  กด ATM มันลำบากจริง ๆ   Cheesy

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1254 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 02:17:16 PM »

กระทรวงพาณิชย์ ควบคุมราคาสินค้าจำเป็นยามน้ำท่วม 16 รายการ

คณะรัฐมนตรี มีมติเห็นชอบ ให้กระทรวงพาณิชย์เพิ่มเติมรายการสินค้าควบคุมจำนวน 16 รายการ ได้แก่

1.น้ำดื่ม
2.กระดาษชำระ
3.ไฟฉาย
4.ถ่านไฟฉาย
5.ยาสีฟัน

6.แปรงสีฟัน
7.ทรายบรรจุถุง
8.อิฐบล็อก
9.เสื้อชูชีพ
10.เรือขนาดเล็กไม่เกิน 15 ที่นั่ง

11.รองเท้าบู๊ทยาง
12.เครื่องนอน
13.ถังน้ำ
14.เครื่องสูบน้ำ
15.ผลิตภัณฑ์ยาแนวกันน้ำ

16.เทียนไข

นางวัชรี วิมุกตายน อธิบดีกรมการค้าภายใน กระทรวงพาณิชย์ กล่าวว่า กรมฯจะส่งหนังสือให้ผู้ประกอบการ
แจ้งต้นทุนการผลิต วัตถุดิบ และสต็อกปริมาณสินค้ามายังกรมฯภายในสัปดาห์นี้ เพื่อภาครัฐจะสามารถรับรู้ปริมาณ
สินค้าที่จะผลิตทั้งหมดว่ามีปริมาณเท่าไร หลังจากที่กระทรวงพาณิชย์ได้แจ้งราคาแนะนำแก่ผู้ประกอบการแล้วยังพบ
ว่ามีการจำหน่ายเกินราคาก็จะมีโทษปรับไม่เกิน 100,000 บาท หรือจำคุกไม่เกิน 7 ปี หรือทั้งจำและปรับ

จาก http://www.manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9540000136324

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #1255 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 02:27:47 PM »

แถวบ้านนายกฯไม่ท่วมแน่ๆ Grin

กลัวกั้นเสร็จ แล้วปล่อยน้ำเข้าท่วมต่างหากครับ  Shocked  ผมต้องคอยดูระดับน้ำคลองตาหนัง  Wink
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1256 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 02:36:14 PM »

งานเยอะจริงๆครับ ให้กำลังใจจนท.ทุกหน่วยงานที่เกี่ยวข้องครับ  ไหว้      

ราชทัณฑ์เริ่มย้ายนักโทษอุกฉกรรจ์คุกบางขวาง

26 ตค. 2554 13:35 น.

พ.ต.อ.สุชาติ วงศ์อนันต์ชัย อธิบดีกรมราชทัณฑ์ กล่าวระหว่างเดินทางไปเรือนกลางบางขวาง เพื่อดูแลการขนย้ายนักโทษเด็ดขาดก่อนที่น้ำอาจไหลเข้าท่วมเรือนจำว่า กรมราชทัณฑ์ได้ดำเนินการตามนโยบายกระทรวงยุติธรรมที่ให้เคลื่อนย้ายนักโทษในจุดที่มีเหตุน้ำท่วม ซึ่งจากการวิเคราะห์ที่ตั้งของเรือนจำที่อยู่ใกล้ฝั่งแม่น้ำเจ้าพระยา มี 2 แห่งคือ เรือนจำกลางบางขวาง และเรือนจำจังหวัดนนทบุรี โดยเรือนจำกลางบางขวางมีนักโทษรวม 4,567 คน ซึ่งจะต้องทยอยนำตัวไปควบคุมที่เรือนจำอื่น เพราะเกรงว่าหากน้ำเข้าท่วมแล้วอาจจะเคลื่อนย้ายลำบาก เพราะนักโทษไม่สามารถจะเคลื่อนย้ายได้เหมือนคนทั่วไป ต้องใช้ยานพาหนะพิเศษและตีเครื่องพันธนาการ

พ.ต.อ.สุชาติ กล่าวอีกว่า หลังการเคลื่อนย้ายนักโทษในเรือนจำกลางบางขวางแล้วยังต้องเคลื่อนย้ายนักโทษที่เรือนจำกลางคลองเปรมที่มีจำนวนกว่า 6,500 คน หลังพบว่าเริ่มมีน้ำทะลักจากคลองเปรมประชากรเข้ามาทางบ้านพักเจ้าหน้าที่ สำหรับนักโทษคดีอุกฉกรรจ์นั้นกรมราชทัณฑ์เตรียมเรือนจำไว้ 3 แห่งในการรองรับคือ เรือนจำกลางคลองไผ่ จังหวัดนครราชสีมา เรือนจำกลางพิษณุโลก จังหวัดพิษณุโลก และเรือนจำกลางเขาบิน จังหวัดราชบุรี นอกจากนี้กรมราชทัณฑ์ยังเตรียมจะเร่งย้ายนักโทษในเรือนจำอีก 6 แห่ง ที่อยู่ในพื้นที่เสี่ยงถูกน้ำท่วมด้วย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1257 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 02:59:29 PM »

Bhumdecha Trilertwong
"เมื่อคืนเวลาประมาณเกือบๆห้าทุ่ม ณ สะพานที่หนึ่งในเขตทวีวัฒนา มีรถคันนึงจอดอยู่บนสะพาน ชาวบ้านแถวนั้นเห็นจึงเข้าไปเคาะกระจกรถเพื่อที่จะบอกว่าเค้ามีคำสั่งให้อพยพแล้ว เมื่อชาวบ้านพยายามมองเข้าไปในรถ ภาพที่เห็น กลับทำให้ชาวบ้านคนนั้นถึงกับเข่าทรุด เพราะคนที่นั่งอยู่ในรถ คือ พระเจ้าอยู่หัวของเรา กับสมเด็จพระเทพที่เสด็จมาดูปัญหาน้ำท่วมด้วยพระองค์เอง" ฟังไปก็ขนลุกไป ตื้นตันมาก ขอพระองค์ทั้งสองทรงพระเจริญ รู้รึยังว่าใครที่ห่วงใยเราตลอดเวลา ใครที่เป็นผู้นำ ใครที่แม้ไม่สบายแต่ก็ไม่เคยทอดทิ้งพวกเรา ยังจำกันได้ไหม ตอนที่พระองค์พูดว่า ถ้าหากพวกท่านไม่ละทิ้งข้าพเจ้าแล้วข้าพเจ้าจะละทิ้งพวกท่านได้อย่างไร พระองค์ทรงทำตามคำพูดคำสัญญาตลอด ทรงพระเจริญ !, from BB

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1258 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 03:10:52 PM »

ขอพระองค์ ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน

น้ำตาเอ่อ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1259 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 03:31:40 PM »

Bhumdecha Trilertwong
"เมื่อคืนเวลาประมาณเกือบๆห้าทุ่ม ณ สะพานที่หนึ่งในเขตทวีวัฒนา มีรถคันนึงจอดอยู่บนสะพาน ชาวบ้านแถวนั้นเห็นจึงเข้าไปเคาะกระจกรถเพื่อที่จะบอกว่าเค้ามีคำสั่งให้อพยพแล้ว เมื่อชาวบ้านพยายามมองเข้าไปในรถ ภาพที่เห็น กลับทำให้ชาวบ้านคนนั้นถึงกับเข่าทรุด เพราะคนที่นั่งอยู่ในรถ คือ พระเจ้าอยู่หัวของเรา กับสมเด็จพระเทพที่เสด็จมาดูปัญหาน้ำท่วมด้วยพระองค์เอง" ฟังไปก็ขนลุกไป ตื้นตันมาก ขอพระองค์ทั้งสองทรงพระเจริญ รู้รึยังว่าใครที่ห่วงใยเราตลอดเวลา ใครที่เป็นผู้นำ ใครที่แม้ไม่สบายแต่ก็ไม่เคยทอดทิ้งพวกเรา ยังจำกันได้ไหม ตอนที่พระองค์พูดว่า ถ้าหากพวกท่านไม่ละทิ้งข้าพเจ้าแล้วข้าพเจ้าจะละทิ้งพวกท่านได้อย่างไร พระองค์ทรงทำตามคำพูดคำสัญญาตลอด ทรงพระเจริญ !, from BB

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ   ไหว้

หน้า: 1 ... 81 82 83 [84] 85 86 87 ... 177
  พิมพ์