เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:29:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 122 123 124 [125] 126 127 128 ... 177
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำขึ้น...ให้รีบบอก  (อ่าน 537855 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1860 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 03:26:42 PM »

ขอบคุณครับครูต้น วันนี้เย็นจะเข้าไปดูเจ้าดีม่อนเพื่อนลุงแป๋งสะหน่อย เพื่อนบ้านบอกเมื่อคืนตอนออกไปมันหอนสะน่าสงสาร Grin

Uploaded with ImageShack.us

อพยพไปอยู่ไหนครับพี่จอย

นี่ถ้าบ้านผมน้ำท่วม เจ้าแก้ว (สุนัขพันธ์บางแก้ว) หมาเพื่อนยากของผมมันจะไปได้ไงเนี่ยเพราะมันดุมากกะคนอื่นทุกคนที่ไม่ใช่สมาชิกในบ้าน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1861 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 03:31:30 PM »

จากเฟซบุคครับ

มากน้อยช่วยได้ช่วยกันครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1862 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 03:32:51 PM »

นี่ถ้าบ้านผมน้ำท่วม เจ้าแก้ว (สุนัขพันธ์บางแก้ว) หมาเพื่อนยากของผมมันจะไปได้ไงเนี่ยเพราะมันดุมากกะคนอื่นทุกคนที่ไม่ใช่สมาชิกในบ้าน

หาครอบปากเตรียมไว้ครับ ยามฉุกเฉิน Grin Grin Grin  จะได้พาเจ้าแก้วไปได้ทุกแห่งหน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1863 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 03:37:51 PM »

ถ.ลาดพร้าววังหินหัวน้ำเตรียมจ่อมุ่งหน้าโชคชัย4 @WARUNEE_Tv3

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1864 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 03:44:11 PM »

หาครอบปากเตรียมไว้ครับ ยามฉุกเฉิน Grin Grin Grin  จะได้พาเจ้าแก้วไปได้ทุกแห่งหน

น่าจะต้องเป็นอย่างนั้นล่ะครับ แต่ต้องเป็นหนังอย่างดี

ผมเคยลองครอบตะกร้อปากมันแล้ว แต่ไอ้ตัวอื่นรู้ดี มาช่วยกันกัดให้จนตะกร้อหลุดปาก

ก็นังจูดี้ (ลาบราดอร์ผสมกะอะไรไม่รู้) เมียมัน กะเจ้าอึน ลูกมัน สองตัวนี้แหละช่วยกัน

ตอนนี้ผมพานังจูดี้ไปทำหมันแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1865 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 03:53:30 PM »

น่าจะต้องเป็นอย่างนั้นล่ะครับ แต่ต้องเป็นหนังอย่างดี

ผมเคยลองครอบตะกร้อปากมันแล้ว แต่ไอ้ตัวอื่นรู้ดี มาช่วยกันกัดให้จนตะกร้อหลุดปาก

ก็นังจูดี้ (ลาบราดอร์ผสมกะอะไรไม่รู้) เมียมัน กะเจ้าอึน ลูกมัน สองตัวนี้แหละช่วยกัน

ตอนนี้ผมพานังจูดี้ไปทำหมันแล้ว
ออกจะสามัคคีกันดีครับพี่ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1866 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 04:08:56 PM »

Rawangpai: สุนัขไม่มีที่อยู่ติดต่อสำนักงานสัตว์แพทย์ กทม. 02-248-7417 (ต้องส่งเองและมีกรง พร้อมอาหาร)

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1867 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 04:10:21 PM »

หาครอบปากเตรียมไว้ครับ ยามฉุกเฉิน Grin Grin Grin  จะได้พาเจ้าแก้วไปได้ทุกแห่งหน

ออกจะสามัคคีกันดีครับพี่ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

น่าเคาะกะโหลกมันมากกว่าครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1868 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 04:14:31 PM »

วิธีใส่ตะกร้อครอบปาก และ น้องหมาไม่เครียด

- หาตะกร้อแบบเป็นกรอบพลาสติก

-ใส่ขนมชิ้นโปรดลงไปในตะกร้อ ถ้าเป็นตะกร้อพลาสติก ปลายจะไม่ทะลุ ทำให้ขนมไม่หล่น แต่ถ้าเป็นตะกร้อผ้า ปลายที่ปากโผล่จะโบ๋ ทำให้ขนมหล่น จึงไม่ได้ผล

-แล้วให้น้องหมากินขนมในตะกร้อ ทำให้รู้สึกว่าตะกร้อเป็นถ้วยขนมแสนอร่อย น้องหมาก็จะรู้สึกดีกับตะกร้อและจะไม่ต่อต้าน

- ให้เขากินขนมในตระกร้ออีกสัก 2-3 ชิ้น แล้วพอแค่นี้ สำหรับวันนี้
-วันรุ่งขึ้นทำอีก ให้เขากินขนมในตะกร้ออีกสัก 2-3 ชิ้น แล้วคราวนี้พอน้องหมากำลังยื่นปากเข้าไปกินขนมในตะกร้อ เราก็ลองเอาตะกร้อค้างไว้ที่ปากน้องหมาเฉยๆ แต่ไม่ต้องรัด รอจนเขานิ่ง แล้วเอาตะกร้อออก วันนี้พอแค่นี้

-วันรุ่งขึ้นทำอีก ให้เขากินขนมในตะกร้ออีกสัก 2-3 ชิ้น ระหว่างที่น้องหมากำลังยื่นปากไปกินขนมในตะกร้อ คราวนี้ก็ใส่ตระกร้อครอบไปที่ปากเลย รัดสายให้เรียบร้อย เป็นอันเสร็จพิธี และคราวนี้เราจะทำอะไรกับน้องหมาก็ได้ เพื่อป้องกันเขากัด และคราวหน้าจะใส่ตะกร้อครอบปากอีกก็ได้ เขาก็จะไม่ต่อต้าน เพราะเราเชื่อมโยงตะกร้อกับสิ่งดีๆ สิ่งบวก เขาก็จะสบายๆ และ ผ่อนคลายเมื่อมีตะกร้ออยู่ที่ปาก

Tip - ถ้าระหว่างการใส่ตะกร้อ น้องหมาสะบัดหน้าหนี หรือ ชักหัวหนี ก็หยุดแค่นั้น อย่าฝืนใส่ แล้วกลับไปทำกระบวนการข้างต้นใหม่ เพื่อสร้างความไว้ใจ พอน้องหมาผ่อนคลายเมื่อมีตะกร้ออยู่ที่ปากแปลว่าเขาเริ่มไว้ใจ เมื่อนั้นเราค่อยรัดสาย

เบอร์โทรสำคัญ คนรักสัตว์จำให้ขึ้นใจ !!

เตรียมพร้อมอพยพ กรณีฉุกเฉิน ต้องติดต่อใคร พาสุนัขไปที่ไหนได้บ้าง ?

เซฟเก็บไว้กันเหนียวนะคะ !

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2011, 04:19:48 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1869 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 04:29:05 PM »

ผู้พันเบิร์ดบอกว่า.....
อย่าสงสารทหารที่ต้องทำหน้าที่นี้
เพราะหน้าที่เหล่านั้น พวกผมเลือกแล้ว...

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #1870 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 04:33:36 PM »

วิธีใส่ตะกร้อครอบปาก และ น้องหมาไม่เครียด

- หาตะกร้อแบบเป็นกรอบพลาสติก

-ใส่ขนมชิ้นโปรดลงไปในตะกร้อ ถ้าเป็นตะกร้อพลาสติก ปลายจะไม่ทะลุ ทำให้ขนมไม่หล่น แต่ถ้าเป็นตะกร้อผ้า ปลายที่ปากโผล่จะโบ๋ ทำให้ขนมหล่น จึงไม่ได้ผล

-แล้วให้น้องหมากินขนมในตะกร้อ ทำให้รู้สึกว่าตะกร้อเป็นถ้วยขนมแสนอร่อย น้องหมาก็จะรู้สึกดีกับตะกร้อและจะไม่ต่อต้าน

- ให้เขากินขนมในตระกร้ออีกสัก 2-3 ชิ้น แล้วพอแค่นี้ สำหรับวันนี้
-วันรุ่งขึ้นทำอีก ให้เขากินขนมในตะกร้ออีกสัก 2-3 ชิ้น แล้วคราวนี้พอน้องหมากำลังยื่นปากเข้าไปกินขนมในตะกร้อ เราก็ลองเอาตะกร้อค้างไว้ที่ปากน้องหมาเฉยๆ แต่ไม่ต้องรัด รอจนเขานิ่ง แล้วเอาตะกร้อออก วันนี้พอแค่นี้

-วันรุ่งขึ้นทำอีก ให้เขากินขนมในตะกร้ออีกสัก 2-3 ชิ้น ระหว่างที่น้องหมากำลังยื่นปากไปกินขนมในตะกร้อ คราวนี้ก็ใส่ตระกร้อครอบไปที่ปากเลย รัดสายให้เรียบร้อย เป็นอันเสร็จพิธี และคราวนี้เราจะทำอะไรกับน้องหมาก็ได้ เพื่อป้องกันเขากัด และคราวหน้าจะใส่ตะกร้อครอบปากอีกก็ได้ เขาก็จะไม่ต่อต้าน เพราะเราเชื่อมโยงตะกร้อกับสิ่งดีๆ สิ่งบวก เขาก็จะสบายๆ และ ผ่อนคลายเมื่อมีตะกร้ออยู่ที่ปาก

Tip - ถ้าระหว่างการใส่ตะกร้อ น้องหมาสะบัดหน้าหนี หรือ ชักหัวหนี ก็หยุดแค่นั้น อย่าฝืนใส่ แล้วกลับไปทำกระบวนการข้างต้นใหม่ เพื่อสร้างความไว้ใจ พอน้องหมาผ่อนคลายเมื่อมีตะกร้ออยู่ที่ปากแปลว่าเขาเริ่มไว้ใจ เมื่อนั้นเราค่อยรัดสาย

เบอร์โทรสำคัญ คนรักสัตว์จำให้ขึ้นใจ !!

เตรียมพร้อมอพยพ กรณีฉุกเฉิน ต้องติดต่อใคร พาสุนัขไปที่ไหนได้บ้าง ?

เซฟเก็บไว้กันเหนียวนะคะ !

ขอบคุณครับ  ไหว้

Pragmatism
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1871 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 04:33:51 PM »

ผู้พันเบิร์ดบอกว่า.....
อย่าสงสารทหารที่ต้องทำหน้าที่นี้
เพราะหน้าที่เหล่านั้น พวกผมเลือกแล้ว...

ไหว้ ไหว้ ไหว้

นึกถึงเพลงอัศนีครับ... "ไม่รักไม่ว่า แต่อย่าสงสาร", คือหน้าที่นี้มีเกียรติครับ มีศักดิ์ศรี ต้องอย่าสงสาร แต่ให้การสรรเสริญแทน...

ทหารเลือกแล้ว เลือกทำหน้าที่มีเกียรติ ดังนั้นต้องสรรเสริญ+เคารพ พวกท่านเหล่านั้นครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1872 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 04:36:50 PM »

ขอบคุณท่านขุนช้างกับวิธีดูแลสุนัขครับ
ถ้าน้ำบุกถึงชลบุรีได้ใช้บริการแน่ครับ

Grin Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1873 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 04:59:11 PM »

ถ้าน้ำไปถึงชลบุรีได้ผมว่าได้ย้ายเมืองหลวงแน่เลยครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ่ะเอามาฝากเฝื่อใครๆๆอยากใช้บริการครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

RT @jjetrin: ทีม Flood Fight พร้อมช่วยเหลือคนป่วยและคนชรา ออกจากพื้นที่ เหตุด่วนโปรดแจ้ง 088-4175776

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1874 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 05:00:46 PM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 122 123 124 [125] 126 127 128 ... 177
  พิมพ์