เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:21:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 138 139 140 [141] 142 143 144 ... 177
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำขึ้น...ให้รีบบอก  (อ่าน 537021 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #2100 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 09:52:59 AM »

อ่านจากรายการนี้แล้ว เราน่าจะช่วยกันแจ้งไปที่ ศปภ. นะคะ ว่าของจำเป็นในชีวิตประจำวันไม่มีเลยค่ะ
มีแต่ของกิน น่าจะเพิ่ม ของที่เห็นในรูปที่เค้าว่า ลงไปด้วย คนทั่วไปน่าจะอยู่ได้ดีขึ้นค่ะ

Ha Ha Ha ฮา  "ฮั่นแน่"  ขอบคุณครูแอม น๊ะคร๊า  ฮา
แสดงความเห็นอย่างนี้  ยายเรียกว่า  "สร้างสรรค์"  เป็นพลเมืองดี  อ่ะคร๊า
เวลานี้ไม่ใช่เรื่อง  ที่จะมาคอยจ้อง "กัด"  ขัดขวางการทำงานของพวกเขาอ่ะ

คนที่เดือดร้อน  คือ  คนที่พวกเขา ลงคะแนน เลือกตั้ง
พวกเธอเข้ามาเป็นตัวแทน ของเขาอ่ะ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2101 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 11:33:21 AM »

ใครทราบมีบริษัทน้ำดื่มที่ยังบริการขายอยู่ไหมครับ  Grin Grin Grin อยากสั่งซื้อมาใช้จำนวนมาก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2102 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 11:39:04 AM »

ใครทราบมีบริษัทน้ำดื่มที่ยังบริการขายอยู่ไหมครับ  Grin Grin Grin อยากสั่งซื้อมาใช้จำนวนมาก

ถ้าพี่สะดวกมารับที่อีสาน... โรงเรียนผมพร้อมเร่งการผลิตให้ได้ครับ.... น้ำดื่มผลิตด้วยระบบ RO และฆ่าเชื้อด้วย UV ครับ... ขนาด ๖๐๐ ซี.ซี. ราคาขายส่งโหลละ ๔๘ บาท... แต่ไม่รู้ว่าจะคุ้มกับการขนส่งรึเปล่านะครับ...

ไหว้

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #2103 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 11:56:27 AM »

แถวบ้านท้องฟ้าจำลองมีแจกน้ำดื่มฟรีมาขนไปครับเป็นกรมน้ำบาดาลของทางราชการนะครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #2104 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 12:03:40 PM »

อยากซื้อมาใช้เปลี่ยนเป็นไปรับดีกว่าครับ
มีหลายจุดที่เขาแจก ลองรื้อๆกระทู้นี้ดูครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Hero Member

« ตอบ #2105 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 12:11:57 PM »

อยากซื้อมาใช้เปลี่ยนเป็นไปรับดีกว่าครับ
มีหลายจุดที่เขาแจก ลองรื้อๆกระทู้นี้ดูครับ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  เยอะๆแบบเอา "ปิ๊คอัพ"  ไปใส่  ฮา
เขาไม่ให้หรอกคร๊า  ฮา เขากลัวเอาไปขายอ่ะ

แต่ถ้าแพ็ค  สองแพ็ค  โหล หรือครึ่งโหล  เขาแจกอ่ะ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2106 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 12:23:46 PM »

Uploaded with ImageShack.us
เป็นอันเรียบร้อยโรงเรียนจีนแล้วครับ หมู่บ้านเดอะธารา ตอนนี้สมชื่อแล้วครับ หลังจากโครงการต่อสู้มานานร่วมเดือน ผนังกั้นน้ำเอาไม่อยู่แตกเมื่อคืน

จากภาพน้ำน่าจะสูงจากระดับถนนประมาณ 60 เซ็นติเมตร หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2107 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 12:53:51 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลน้ำดื่มครับ Grin Grin Grin

เดอะธารา ตอนนี้เจอตั้งชื่อนี้คงขายบ้านไม่ออก  กลัว...........

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #2108 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 01:00:07 PM »

เป็นอันเรียบร้อยโรงเรียนจีนแล้วครับ หมู่บ้านเดอะธารา ตอนนี้สมชื่อแล้วครับ หลังจากโครงการต่อสู้มานานร่วมเดือน ผนังกั้นน้ำเอาไม่อยู่แตกเมื่อคืน

จากภาพน้ำน่าจะสูงจากระดับถนนประมาณ 60 เซ็นติเมตร หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้ พี่จอยฯ สู้สู้  เยี่ยม เยี่ยม

ตอนนี้พักอยู่ที่ไหนครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #2109 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 01:00:31 PM »

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1320572964&grpid=01&catid=no&subcatid=0000

ถามว่าวันนี้มีใครไม่รู้จัก"น้องน้ำ"บ้าง

ผู้หญิงคนนี้ก้าวเข้ามาสู่ชีวิตทุกคนแบบไม่รู้เนื้อรู้ตัว

อยู่ดีๆก็โดดเข้ามา และใช้เวลาเพียง1เดือนเศษก็ทำให้คนไทยทุกคนรู้จักเธอ

และเรียกเธอว่า"น้อง"

แต่ถ้าถามว่า"น้องน้ำ"เป็นใคร มีนิสัยใจคออย่างไร

ไม่มีใครตอบได้

ความลึกลับของเธอทำให้"ดีเอสไอ"ต้องปวดหัว

"หมอพรทิพย์"ต้องกลุ้มใจ

แต่จากร่องรอยของ"น้องน้ำ"ที่มีอยู่ตั้งแต่"จดหมาย"ถึง"พี่กรุง". จนถึงการคืบคลานไปตามที่ต่างๆ
    เราพอสรุปได้ว่า"น้องน้ำ"เป็นใคร และมีนิสัยใจคออย่างไร

และนี่คือการเปิดตัวครั้งแรกของ"น้องน้ำ"

1. "น้องน้ำ"เป็นเด็กผู้หญิงที่ถูกชายหนุ่มชื่อ"กรุง"สลัดทิ้งอย่างไม่ไยดี

และไปหลงสาวคนใหม่ชื่อ"ทราย"

แต่เธอก็ยังมุ่งมั่นตามหารักแท้

ไม่ว่า"พี่กรุง"จะเขียนจดหมายขอร้องไม่ให้มา แต่เธอก็ไม่นำพา

และเมื่อรักมาก ก็ย่อมแค้นมาก

ปรากฏการณ์"รักจัดหนัก"จึงเกิดขึ้น

2."น้องน้ำ"เป็นคนชอบการท่องเที่ยว

แม้จะแค้นพี่กรุงมากขนาดไหน. แต่นิสัยรักการท่องเที่ยวของเธอก็ไม่เปลี่ยนแปลง

เธอแวะเที่ยวตามจังหวัดต่างๆมากมาย ไม่ว่าจะเป็นนครสวรรค์ ลพบุรี นนทบุรี ปทุมธานีฯลฯ

แม้จะแวะเที่ยวไปทั่วแต่"น้ำ"ก็ยังคงมุ่งมั่นเช่นเดิม

นั่นคือ จะมาหา"พี่กรุง"...ไม่เปลี่ยนแปลง

3."น้องน้ำ"เป็นคนรักความสะอาด

แม้มีจังหวัดต่างๆให้เที่ยวมากมาย

แต่เธอก็ไม่ลืมที่จะไป"อยุธยา"

เพื่อให้ได้ชื่อว่า"ผ่าน อย."แล้ว

4."น้ำ"เป็นเด็กลูกครึ่ง

ไม่มีใครรู้ว่าพ่อแม่ของเธอเป็นใคร

แต่ดูจากพฤติกรรมแล้ว ในฐานะคนคุ้นเคย"พระร่วง"ยืนยันว่า"น้ำ"ต้องมีเชื้อสาย"ขอม"อย่างแน่นอน

"ขอม"ยุคก่อนชอบ"ดำดิน"

แต่"ขอม"พ.ศ.นี้ ชอบ"ดำท่อระบายน้ำ"

5. "น้ำ"ชอบช็อปปิ้ง   และพัฒนารสนิยมตลอด

จากที่เคยเดินเล่นที่"ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต". เธอก็ขยับมาที่"เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน"และ"เซ็นทรัลลาดพร้าว"

ไม่มีใครรู้ว่าเธอจะยกระดับไป"พารากอน"และ"เซ็นทรัลเวิล์ด"เมื่อไร

แถวนั้นรู้สึกว่า"แบรนด์เนม"เยอะจัด

"น้ำ"ชอบบบ...

6."น้องน้ำ"เป็นเด็กฉลาด รักการเรียน

ชอบใช้ชีวิตในรั้วมหาวิทยาลัย

ผ่านทั้งธรรมศาสตร์ ม.กรุงเทพ ม.รังสิต เกษตรศาสตร์ ธุรกิจบัณฑิตย์ฯลฯ

แม้แต่"เอไอที"ก็ยังผ่านมาแล้วเลย

7."น้องน้ำ"อายุเพิ่มขึ้นเร็วมาก

ตอนที่"น้องน้ำ"วิ่งไล่ล่ามหาวิทยาลัย คนส่วนใหญ่คิดว่าเธอต้องอายุประมาณ.18-22ปี

แต่พอผ่าน"เอไอที"ก็ชักไม่แน่ใจ

เพราะระดับปริญญาโทและเอกอายุอาจจะประมาณ20 ปลายๆ

แต่เมื่อ2วันก่อน ทุกคนจึงรู้ได้ว่า"น้องน้ำ"อายุมากแล้ว

จาก"ดอนเมือง". เธอเคลื่อนตัวเรื่อยมา

จนกระทั่งเข้า"หลักสี่"

เราจึงสรุปได้ว่าแท้จริงแล้ว"น้องน้ำ"อายุประมาณ40กว่า

และบางทีนี่อาจเป็นเหตุผลหนึ่งที่ทำให้ความรักระหว่าง"พี่กรุงและ"น้องน้ำ"เกิดปัญหาขึ้นมา

"น้องน้ำ"อาจหลอก"พี่กรุง"มาตลอดว่าอายุแค่20

แต่เมื่อพี่กรุงรู้ว่าแท้จริงแล้วน้องน้ำเลยหลัก4

พี่กรุงก็เลยพยายามชิ่ง

การไล่ล่าหา"รัก"จึงเกิดขึ้น

8. "น้องน้ำ"เป็นคนรัก"แม่"

ไม่ว่าจะตะลอนไปเที่ยวที่ไหน. จะตามหารักแท้อย่างไร

แต่สุดท้าย"น้ำ"ก็จะกลับไปหา"แม่"

"แม่น้ำ" ชื่อ "เจ้าพระยา"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2011, 01:02:06 PM โดย lek » บันทึกการเข้า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2110 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 01:09:55 PM »

ไหว้ พี่จอยฯ สู้สู้  เยี่ยม เยี่ยม

ตอนนี้พักอยู่ที่ไหนครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อพยพไปลาดพร้าว101ได้หลายวันแล้วครับ อรรถ Grin

Hero Member

« ตอบ #2111 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 01:47:10 PM »

ยี๊ ยี๊ ยี๊เบื่อยาย บ๊าบ....ใครเตือนก็ไม่ฟัง....
แถมยังเขียนสำนวนหลอกด่าคนเตือนอีก....เซ็งกระทู้ดีๆเสียหมด....... แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ยี๊

Ha Ha Ha  "ฮั่นแน่"   ลุงพรานก็  ใจร้ายจัง

ยายเห็นภาพ  นั่งเฝ้า "จะเข้"  หลายคืน  เฝ้าไป  ดื่มไป 
เล็งซ้าย  เล็งขวา  มันไม่โผล่มาเยือนเสียที  เสียเวลาโดยใช่เหตุ คร๊า 
เดี๋ยวเผลอเป็นลม  ตกน้ำ  ตกท่า  จะปืนขึ้นตลิ่งไม่ไหว 
ไม่มีใครลงไปช่วย  จะพาลลำบากคนข้างหลัง

ยายแนะนำว่า  เอาเรือ  ออกลาดตระเวน  เลยคร๊า
เอาเครื่อง "ปั่นไฟ" ลากสายจุ่มน้ำ  ไล่กวด  ไล่จี้   
ให้มันเห็นขาว  เห็นดำ  เลยคร๊า

ยายจอง  "บ้องตัน"  คืบเดียวคร๊า

"ไม้กระบอง"  ไม่เอาอ่ะคร๊า

หัว...ฆรวย

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #2112 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 02:00:01 PM »

ยี๊ ยี๊ ยี๊เบื่อยาย บ๊าบ....ใครเตือนก็ไม่ฟัง....
แถมยังเขียนสำนวนหลอกด่าคนเตือนอีก....เซ็งกระทู้ดีๆเสียหมด....... แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ยี๊

Ha Ha Ha  "ฮั่นแน่"   ลุงพรานก็  ใจร้ายจัง

ยายเห็นภาพ  นั่งเฝ้า "จะเข้"  หลายคืน  เฝ้าไป  ดื่มไป 
เล็งซ้าย  เล็งขวา  มันไม่โผล่มาเยือนเสียที  เสียเวลาโดยใช่เหตุ คร๊า 
เดี๋ยวเผลอเป็นลม  ตกน้ำ  ตกท่า  จะปืนขึ้นตลิ่งไม่ไหว 
ไม่มีใครลงไปช่วย  จะพาลลำบากคนข้างหลัง

ยายแนะนำว่า  เอาเรือ  ออกลาดตระเวน  เลยคร๊า
เอาเครื่อง "ปั่นไฟ" ลากสายจุ่มน้ำ  ไล่กวด  ไล่จี้   
ให้มันเห็นขาว  เห็นดำ  เลยคร๊า

ยายจอง  "บ้องตัน"  คืบเดียวคร๊า

"ไม้กระบอง"  ไม่เอาอ่ะคร๊า

ขอบคุณครับสำหรับมิตรไมตรี  ยังว่ายน้ำหนีจระเข้ได้อยู่ .....

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2113 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 02:14:14 PM »

กลับบ้านเราเถอะครับท่านผู้อาวุโส ไหว้พรานบุญ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #2114 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 02:15:38 PM »

อพยพไปลาดพร้าว101ได้หลายวันแล้วครับ อรรถ Grin

บ้านป้าพี่สาวแม่ ที่ปัฐวิกรณ์ 1 ( เก่าแก่มาก )  ที่ผมเคยไปวิ่งเล่นกินอยู่ตอนปิดเทอมก็ท่วมไม่เหลือครับ ตอนนี้อยู่บ้านพ่อผมที่หินกอง

บ้านอาน้องสาวพ่อแถวธัญญบุรี 1 หลัง ตอนนี้กลับไปอยู่สารคาม

บ้านหลาน ๆ ของพ่อ ที่บางบัวทอง 3 หลัง  ตอนนี้เช่าโรงแรม+อยู่คอนโด

บางแคบ้านพ่อแม่น้องเขยผม 1 หลัง ตอนนี้อยู่บ้านน้องสาวผมที่หินกอง

Grin บ้านผมสงสัยรอคุณลุงแป๋งมาอยู่  Cheesy

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
หน้า: 1 ... 138 139 140 [141] 142 143 144 ... 177
  พิมพ์