เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:26:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 153 154 155 [156] 157 158 159 ... 177
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำขึ้น...ให้รีบบอก  (อ่าน 537214 ครั้ง)
lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 49

« ตอบ #2325 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 07:12:15 AM »

แล้วทำไม บางบัวทองไม่ได้หว่า ผมอยู่ บางแม่นาง ไปถาม อบต เขาบอกว่า เวลานีร้ยังไม่นโยบายมา เพราะมีคนผู้ประสพภัยเยอะ  เออ แปลกดีแฮะ

บางบัวทองไม่ได้แล้วให้เขตไหนได้ฟะ Grin Grin Grin  น่าจะไปสัมภาษออก TV จัง ทำงานกันไม่รู้เรื่อง

บางบัวทอง นนทบุรีครับ
ที่ลงไปเฉพาะของ กทม.

ต้องรอนโยบายของนนทบุรีครับ
พิมลราชบางบัวทอง เพิ่งให้ลงทะเบียนครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ลงทะเบียนที่ไหนครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2326 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 07:14:40 AM »

ฝั่งปากเกร็ดทำงานดีเกินไปครับ ส.ส.ฝั่งดอนเมืองเลยมาทำลายคันกั้นน้ำซะ

น้ำเลี้ยงดีครับ      เมืองทองอัดฉีดไม่อั้น

ก็ยังดีนะครับมีคนอัดฉีด Grin Grin Grin หลายพื้นที่ไม่เหลือ จมมิด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2327 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 10:10:28 AM »

ฝั่งปากเกร็ดทำงานดีเกินไปครับ ส.ส.ฝั่งดอนเมืองเลยมาทำลายคันกั้นน้ำซะ

น้ำเลี้ยงดีครับ      เมืองทองอัดฉีดไม่อั้น

ก็ยังดีนะครับมีคนอัดฉีด Grin Grin Grin หลายพื้นที่ไม่เหลือ จมมิด

น้ำเลี้ยงนับว่าเป็นโชคครับ, ทางทีมงานของ 2 เทศบาลก็มีสมองด้วย... เพราะพวกนิคมอุตสาหกรรมก็อัดฉีดสารพัดเหมือนกัน, พออัดฉีดแล้วในที่สุดก็ไม่รอด กลุ่มอุตฯยานยนต์ถึงได้ฉุนขาด ยื่นหนังสือถึงรัฐบาลขอให้วางมาตรการในระยะยาวด้วย(ระยะสั้นฉันจมไปแหล่ว)...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #2328 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 10:12:19 AM »

ขอประชาสัมพันธ์ข่าว

มูลนิธิ วพย. จับมือ กลุ่มน้ำเอยน้ำใจ ขอส่งเทียบเชิญอาสาคนดี มาช่วยกันบรรจุขี้ผึ้งป้องกันน้ำกัดเท้า
จำนวน 100,000 กระปุก เพื่อส่งมอบให้กับผู้ประสบภัยน้ำท่วม ทหารและอาสาสมัครที่ปฏิบัติงานช่วย-
เหลือในเหตุการณ์น้ำท่วมในครั้งนี้

โดยมี 2 หน้าที่หลัก คือ บรรจุยาลงกระปุก และติดสติกเกอร์ที่กระปุก

ตั้งแต่ 10.00-18.00 น.
ที่ มูลนิธิ วพย. อยู่ที่ ม.หัวเฉียว วิทยาเขตยศเส หลัง รพ.หัวเฉียว โบ๊เบ๊

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมการเดินทางได้ที่ คุณแจน หรือ คุณแมว 089 - 444 - 7781
(เริ่มงานตั้งแต่วันที่ 9 พ.ย. จนกว่างานจะเสร็จ)

ไปช่วยกันนะครับ  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #2329 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 10:14:53 AM »

น้ำเลี้ยงนับว่าเป็นโชคครับ, ทางทีมงานของ 2 เทศบาลก็มีสมองด้วย... เพราะพวกนิคมอุตสาหกรรมก็อัดฉีดสารพัดเหมือนกัน, พออัดฉีดแล้วในที่สุดก็ไม่รอด กลุ่มอุตฯยานยนต์ถึงได้ฉุนขาด ยื่นหนังสือถึงรัฐบาลขอให้วางมาตรการในระยะยาวด้วย(ระยะสั้นฉันจมไปแหล่ว)...

ฉุนขาดเพราะ คนของรัฐบาลดันบอกว่า "ก็เตือนไปแล้ว ไม่ป้องกันให้ดีเอง"  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #2330 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 10:25:30 AM »

ถ่ายจากถนนสุขาภิบาล5 สามวาตะวันตก คลองสามวา กทม.ครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2331 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 10:32:39 AM »

น้ำเลี้ยงดีครับ      เมืองทองอัดฉีดไม่อั้น

ฉุนขาดเพราะ คนของรัฐบาลดันบอกว่า "ก็เตือนไปแล้ว ไม่ป้องกันให้ดีเอง"  Grin Grin Grin

เตือนหลังจากบอกว่า"เอาอยู่"ครับ... เหลือบ่ายๆวันสุดท้ายกลับลำเตือนปุ๊บ วันรุ่งขึ้นน้ำเข้าเลย, ช่วงเช้าคนกำลังนั่งทำงานอยู่น้ำเริ่มซึม(ในออฟฟิตเริ่มงงๆ) พอพักเที่ยงบอกว่า"เฮ้ยๆ น้ำแตกทางท่อระบายน้ำ"... แฮ่ๆ...

ตกตอนบ่ายแก่ๆ อพยพเห็นหน้าเลิ่กลั่กออกทีวี, หิ้วของกันได้แค่กระเป๋าคนละใบครับ... เห็นหน้าแต่ละคนน่าสงสารมาก เพราะเพิ่งรู้ตัวกันว่าเดือนหน้าสงสัยตกงาน... โหย...
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #2332 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 10:33:34 AM »

น้ำเลี้ยงดีครับ      เมืองทองอัดฉีดไม่อั้น

ส่วนหนึ่งน่าจะมาจากลำเลฝั่งเมืองทอง ปากเกร็ดเอื้อด้วยครับ มีถนนให้รถตักเข้าไปทำงานได้สะดวก และลงมือทำก่อน นับว่าผู้นำเขาพึ่งพาได้  แต่ฝั่งดอนเมือง บ้านคนแออัด รถเข้าไม่ได้ และเจ้าของบ้านซึ่งอาจไม่ใช่เจ้าของที่ เขาก็ไม่ยอมให้แตะบ้านเขา ตัวผู้นำเองก็... เศร้า

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2333 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 10:35:51 AM »

มูลนิธิ วพย. จับมือ กลุ่มน้ำเอยน้ำใจ ขอส่งเทียบเชิญอาสาคนดี มาช่วยกันบรรจุขี้ผึ้งป้องกันน้ำกัดเท้า
จำนวน 100,000 กระปุก เพื่อส่งมอบให้กับผู้ประสบภัยน้ำท่วม ทหารและอาสาสมัครที่ปฏิบัติงานช่วย-
เหลือในเหตุการณ์น้ำท่วมในครั้งนี้

โดยมี 2 หน้าที่หลัก คือ บรรจุยาลงกระปุก และติดสติกเกอร์ที่กระปุก

ที่ มูลนิธิ วพย. อยู่ที่ ม.หัวเฉียว วิทยาเขตยศเส หลัง รพ.หัวเฉียว โบ๊เบ๊

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมการเดินทางได้ที่ คุณแจน หรือ คุณแมว 089 - 444 - 7781
(เริ่มงานตั้งแต่วันที่ 9 พ.ย. จนกว่างานจะเสร็จ)

ไปช่วยกันนะครับ  Grin

ลงรูปให้น้าซับใหม่ครับ... แก้สีนิดๆ ให้เห็นความขาวววว... แฮ่ๆ(รู้ใจน้าซับ)...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2334 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 10:39:26 AM »

ส่วนหนึ่งน่าจะมาจากลำเลฝั่งเมืองทอง ปากเกร็ดเอื้อด้วยครับ มีถนนให้รถตักเข้าไปทำงานได้สะดวก และลงมือทำก่อน นับว่าผู้นำเขาพึ่งพาได้  แต่ฝั่งดอนเมือง บ้านคนแออัด รถเข้าไม่ได้ และเจ้าของบ้านซึ่งอาจไม่ใช่เจ้าของที่ เขาก็ไม่ยอมให้แตะบ้านเขา ตัวผู้นำเองก็... เศร้า

ของปากเกร็ดหลายแห่งก็รถเข้าไม่ได้ครับ ตัวอย่างเช่นช่วงหน้าวัดกู้ ต้องยอมให้ชุมชน+วัดกู้ถูกผลักไปอยู่หน้าคันกั้นน้ำ โดยทางเทศบาลช่วยขนของไปเก็บให้ หาที่อยู่ที่กิน และอัดฉีดเงินค่าความเสียหาย+ชดเชยความทุกข์ระทมให้ครับ... ที่อยู่หน้าคันกั้นน้ำท่วมเป็นเมตรเหมือนกัน...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2335 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 10:41:49 AM »

สำหรับเทศบาลนครนนท์... เพิ่งทราบว่า นายกเทศมนตรีสมนึกฯ บารมีสูงมาก, มีหลายเรื่องคุยไม่จบเรื่อง แค่อ้างชื่อ+ให้นายกฯโทร.ไปรับปากรับคำ เรื่องจบครับ...
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #2336 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 10:43:49 AM »

รายงานจากแขวงทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่ ...
เช้าวันนี้น้ำลดลงนิ้วกว่าๆ (30 cm) คลาดว่าพรุ่งนี้คงจะขัดพื้นห้องครัวได้แล้ว.... งานเข้า
ตามถนน ตรอก ซอย ยังสูงกว่าเอว ..... มิน่าเล่าทั้งทุ่งเหลือเพียงสองห้อง..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #2337 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 11:41:22 AM »

รายงานจากแขวงทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่ ...
เช้าวันนี้น้ำลดลงนิ้วกว่าๆ (30 cm) คลาดว่าพรุ่งนี้คงจะขัดพื้นห้องครัวได้แล้ว.... งานเข้า
ตามถนน ตรอก ซอย ยังสูงกว่าเอว ..... มิน่าเล่าทั้งทุ่งเหลือเพียงสองห้อง..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยังไง ระวังหัวเทียน อย่าให้แช่น้ำบ่อยนะครับ ลุงพรานบุญ เดี๋ยวเป็นโรค "น้ำกัดหาม"นะครับ คิก คิก ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #2338 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 12:17:41 PM »

ไปช่วยกันนะครับ  Grin

ลงรูปให้น้าซับใหม่ครับ... แก้สีนิดๆ ให้เห็นความขาวววว... แฮ่ๆ(รู้ใจน้าซับ)...

แบบนี้แสดงว่าค่าwbถูกต้องแล้วครับ
น้องเค้าเป็นอาสาสมัครน่ะ... ใจดี  Grin Grin Grin

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2339 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 12:25:59 PM »

หลานสาวผมเองครับน้าซับ  ปล่อยให้หลานผมได้ไปเจอกับผู้ชายดีดีบ้างครับ Grin

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: 1 ... 153 154 155 [156] 157 158 159 ... 177
  พิมพ์