เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:23:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 156 157 158 [159] 160 161 162 ... 177
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำขึ้น...ให้รีบบอก  (อ่าน 537351 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2370 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 07:13:47 AM »

5555   ชอบเฮีย บาบาร่า จริง ๆ   .....  แกรู้ทุกอย่าง  ชื่นชมแกมีความรู้เยอะครับ  ..... 555555555

มีอย่างเดียวที่แกไม่รู้  ........  555555555555

อะไรครับที่แกไม่รู้ครับพี่รู  Grin ไหว้
PCK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #2371 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 08:02:01 AM »

งงเหมือนกันว่ายายหมายถึงอุโมงค์ไหน ถ้าหมายถึงอุโมงค์พระราม9-รามคำแหง ตอนนี้กำลังใช้งานอยู่    แต่ถ้าเป็นอุโมงค์อื่น  คืออุโมงค์รัชดาภิเษก-สุทธิสาร ยังอยู่ในช่วงเวลาก่อสร้างแต่ตอนนี้คงสร้างไม่ได้เพราะน้ำท่วมอยู่ ส่วนอุโมงค์ดอนเมืองและอุโมงค์สวนหลวง ร.9 ยังอยู่ในแผนก่อสร้างปี55

http://www.youtube.com/watch?v=6bhvftwoYuk&feature=player_embedded#!

Yahoo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 64

« ตอบ #2372 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 08:30:21 AM »

งงเหมือนกันว่ายายหมายถึงอุโมงค์ไหน ถ้าหมายถึงอุโมงค์พระราม9-รามคำแหง ตอนนี้กำลังใช้งานอยู่    แต่ถ้าเป็นอุโมงค์อื่น  คืออุโมงค์รัชดาภิเษก-สุทธิสาร ยังอยู่ในช่วงเวลาก่อสร้างแต่ตอนนี้คงสร้างไม่ได้เพราะน้ำท่วมอยู่ ส่วนอุโมงค์ดอนเมืองและอุโมงค์สวนหลวง ร.9 ยังอยู่ในแผนก่อสร้างปี55

http://www.youtube.com/watch?v=6bhvftwoYuk&feature=player_embedded#!

+ครับ...ขอบคุณสำหรับข้อมูล...ทำให้ผมหายตกใจ... คิก คิก
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #2373 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 11:14:47 AM »

รายงานจาก แขวงทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่
น้ำลดลงในอัตราส่วนที่ผิดปกติ ...... อย่างนี้ต้องมีสาเหตุ
   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2374 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 12:02:55 PM »

ดร.สุเมธ ให้สัมภาษณ์ หลังจากรับตำแหน่งที่ปรึกษา กยน.

เริ่มตั้งแต่...คนไทยเวลานี้ ขอบอกตรง ๆ ว่า โคตรคิดมาก คิดพิสดาร คิดแยกสี ผมไม่มีอะไรเลยความคิดง่ายมาก ในภาวะอย่างนี้ รู้หรือเปล่า ว่าเรากำลังเผชิญอะไรอยู่ รู้ไหมว่า น้ำท่วมบ้านเวลานี้ มันรุนแรงแค่ไหน ถ้ารู้จะสยองขวัญ ปัญหามันใหญ่โตกว้างขวางเกินภาวะปกติ ถ้าเรื่องนี้ไม่เข้าใจก็ไม่รู้ว่าอย่างไรแล้ว...

...ในฐานะที่ รับใช้พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว คนกำลังเดือดร้อน จะมาเลือกอะไรไม่ได้ นอกจากยึดชาติบ้านเมืองเป็นที่ตั้ง ฉะนั้น ถ้าขอให้ช่วยชาติบ้านเมืองแล้ว...ได้ แต่ถ้าขอให้ไปทำอะไรเพื่ออย่างอื่นนั้น...ให้ไม่ได้

...เราจะปฏิเสธได้อย่างไร บ้านเมือง กำลังจะพินาศ อยู่แล้ว...ดร.สุเมธ จบด้วยคำพูดที่ว่า...ถามว่าจะใช้เวลากี่ปีในการฟื้นฟู ผมไม่ทราบ เวลานี้ผมอายุ 72 ปีแล้ว ผมคงไม่ได้เห็น แต่ถ้าทำเสียเวลานี้ ทั้ง 62 ล้านคนรับผิดชอบร่วมกันทำอย่างจริงจัง ภายใน 5 ปี อาจจะยังพอมีหวัง แต่ถ้า ทำแยกกัน ไป ตัดขากัน ไปอย่างนี้...ยาก แค่ผมรับการแต่งตั้งยังมีคนโทรฯมาเชียร์ โทรฯมาตัดพ้อ... วันนี้ เศรษฐกิจการเมือง ภัยธรรมชาติเตือนเราแล้วนะ ร่วมมือร่วมใจกันทำเพื่อบ้านเมืองซะทีเถอะ... /

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2375 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 12:44:55 PM »

วันนี้... ผมได้เกณฑ์เด็กนักเรียนมาผลิตดื่ม... หลังจากได้รับไฟเขียว... ซึ่งรอมานาน... ขอไปนานแล้วไม่รู้เหมือนกันว่าผอ. มัวทำอะไรอยู่... ผลิตเพื่อส่งไปช่วยเหลือผู้คนในพื้นที่ประสบอุทกภัย... ตอนนี้ำผลิตน้ำดื่มขนาด ๖๐๐ ซี.ซี.ได้ราวๆ ร้อยกว่าโหลแล้วครับ... และคงผลิตเท่าจำนวนขวดมีในสต๊อค... ก็ราวๆ สองถึงสามพันขวด... หวังว่าคงช่วยได้ไม่มากก็น้อยครับ... ไหว้

hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #2376 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 01:25:09 PM »

วันนี้... ผมได้เกณฑ์เด็กนักเรียนมาผลิตดื่ม... หลังจากได้รับไฟเขียว... ซึ่งรอมานาน... ขอไปนานแล้วไม่รู้เหมือนกันว่าผอ. มัวทำอะไรอยู่... ผลิตเพื่อส่งไปช่วยเหลือผู้คนในพื้นที่ประสบอุทกภัย... ตอนนี้ำผลิตน้ำดื่มขนาด ๖๐๐ ซี.ซี.ได้ราวๆ ร้อยกว่าโหลแล้วครับ... และคงผลิตเท่าจำนวนขวดมีในสต๊อค... ก็ราวๆ สองถึงสามพันขวด... หวังว่าคงช่วยได้ไม่มากก็น้อยครับ... ไหว้
สังคมยังอยู่ได้ก็เพราะคนแบบ ท่านJUNGLE ขอบคุณครับ

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #2377 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 02:27:20 PM »

ประชาสัมพันธ์ มูลนิธิป่อเต็กตึ้ง
ข่าวประชาสัมพันธ์สถานการณ์นํ้า.....ข่าวด่วน...สรุปแล้ว ศปภ.ยอมพังแนวบิ๊กแบ็คถนนวิภาวดีแล้วยาวกว่า 30 เมตรทำให้มวลนํ้าที่ถนนวิภาวดีจะสูงขึ้นอีกไม่นาน แนะนำเตรียมรับมือที่ระดับนํ้าที่จะสูงขึ้น หลังที่ชาวดอนเมืองเรียกร้อง ศปภ.เปิดแนวบิ๊กแบ็กถนนวิภาวดีฯ ตัวแทนชุมชนแขวงสนามบินดอนเมือง กว่า 20 ชุมชน เรียกร้องรัฐบาลเปิดแนวบิ๊กแบ็กถนนวิภาวดีรังสิตขาออก ขณะนี้ นายการุณ โหสกุล ส.ส.ดอนเมือง เข้ามาพูดคุยกับชาวบ้าน โดยยังไม่ได้ข้อยุติ ชาวบ้านเรียกร้องให้เปิดแนวบิ๊กแบ็ค เป็นเวลา 1 เดือน หากระดับน้ำในพื้นที่ยังไม่ลดลงยินดีให้รัฐบาลปิดแนวบิ๊กแบ็คเช่นเดิม ขณะเดียวกันระดับน้ำนอกแนวบิ๊กแบ็คยังสูงขึ้นต่อเนื่อง อยู่ที่ 1.70 เมตร
ทั้งนี้ ตัวแทนชาวบ้านขีดเส้นกรอบเวลาให้รัฐบาลพิจารณาข้อเรียกร้องภายในบ่ายวันนี้ โดย ส.ส.ดอนเมือง จะเป็นตัวแทนนำข้อเสนอของกลุ่มชาวบ้านเข้าเจรจากับ ศปภ.
ขณะเดียวกัน ชาวบ้านต้องการให้เปิดแนวบิ๊กแบ็กบนถนนวิภาวดีรังสิต โดยระดับน้ำต้องสูง 80 เซนติเมตร กว้าง 10 เมตร หรือเปิดให้เรือผ่าน 2 ช่องทาง ทั้งขาเข้าและขาออก
-----------------------------------------------------------------------------------
******* facebook ประชาสัมพันธ์ มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง ( อาสาสมัคร ศิลปิน ) ******
***** มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง 華 僑 報 德 善 堂 POH TECK TUNG FOUNDATION ****

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #2378 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 02:30:53 PM »

5555   ชอบเฮีย บาบาร่า จริง ๆ   .....  แกรู้ทุกอย่าง  ชื่นชมแกมีความรู้เยอะครับ  ..... 555555555

มีอย่างเดียวที่แกไม่รู้  ........  555555555555

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก..........

พังแกพูดไปๆมาๆ...ผมรู้สึกเหมือนพัง เด็จ.พี่...โฆษก เพื่อไทย...... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #2379 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 02:45:21 PM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #2380 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 02:56:01 PM »

ตอนนี้ไปไหนมาไหนก้มีแต่คนบอกไม่ท่วมแล้วลดแล้วน้ำนะ  จริงเหรอ??

Uploaded with ImageShack.us

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #2381 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 03:08:49 PM »

ให้เพื่อนถ่ายมาให้สดๆเมื่อกี้จากอยุธยาครับ หึหึหึหึหึหึน้ำแห้งละ(มั้ง)

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #2382 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 03:16:12 PM »

น้ำลด แต่ยังไม่หมดครับ
คือลดลงบ้างน่ะ กระแสน้ำก็ไม่เชี่ยวเหมือนเดิม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #2383 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 03:28:26 PM »

อันนี้จากอยุธยาเหมือนกัน

เครดิตคุึณรุจี เวบเกษตรพอเพียงครับ

plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #2384 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 04:07:37 PM »

ให้เพื่อนถ่ายมาให้สดๆเมื่อกี้จากอยุธยาครับ หึหึหึหึหึหึน้ำแห้งละ(มั้ง)

ผมก็ได้ยินเพื่อนพูดว่าลดครับ...ผมก็ถามกลับว่า.............................ลดแบบไหน 

คำตอบจากเพื่อน............................ลงไปตั้ง 2" นะเพ้ย หลงรัก หลงรัก

ผมถามต่อ.....................................แล้วเหลืออีกเท่าไหร่ Huh

คำตอบจากเพื่อน.............................1.5 เมตร   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิกแถวบ้านเอ็งเรียกว่าลดหรือวะ โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
หน้า: 1 ... 156 157 158 [159] 160 161 162 ... 177
  พิมพ์