เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:34:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้รถ Vespa บ้างครับ  (อ่าน 5970 ครั้ง)
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 08:16:44 PM »

แถวเยาวราชใช้ขับส่งของกันตรึมครับพี่แพะ....แต่ไม่แจ่มขนาดนี้  เยี่ยม

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 08:31:32 PM »

อุปกรณ์เดิม ๆ ...   สุดยอดขมองอิ่มเลย.. น้ำลายหก

สีตัวถังเดิมหรือปล่าวครับแพะ..... Cheesy

Ha Ha Ha  ฮา  โอ้ย.....พี่ tum610 ขร๊า  ฮา
Vespa  อ่ะ มันจะห้าสิบปี  แล้วคร๊า  ไม่มีสีแดง หรอก  ฮา
เมื่อก่อนมี  แต่ "สีฟ้า" คร๊า ฮา

ไอ้สีแดง  มันเพิ่งมา "Reproduct" กันใหม่สี่ห้าปี  เท่านั้นคร๊า ฮา

ตอนนี้ถ้าอยากจะดู "เวสป้า"   เดิมๆ  ต้องไปที่ "สำเพ็ง"คร๊า  ฮา

เอ้ออ...หุ่นอย่าง พี่แพะ  ต้องไว้พุง  และ ทำผม  ให้บางๆ  คร๊า  ฮา
มันจะได้ เข้า  แก๊ป  เข้า ฟิลล์  อ่ะคร๊า  ฮา
ก็แหม  จะเป็น "เสี่ย"  แล้วนี่คร๊า  ฮา

เรื่องที่ดิน  ยายจะส่งข่าวให้ พวก แลนด์ Lord  เขาทราบอ่ะคร๊า  ฮา

เอ่อ ยายครับ ผมไม่อยากไปแย่งตำแหน่ง หรือ ลอกแบบ ลุงเข้มนะครับ  บู่  ขออยู่แบบเดิมอย่างนี้แหละครับ  Grin

ปล. ผมส่งพีเอ็มให้ยายนะครับ  Wink

น่าฉงฉานพี่เข้ม...ป่านนี้นั่งสำลักอยู่แถวไหนก็ไม่รู้....  คิก คิก คิก คิก

.........     อยู่เฉย ๆ แท้ ๆ  ไหงมาลง ที่ลุงเข้ม ได้ น้า.  คิก คิก   คิก คิก     ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2011, 08:57:15 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 08:54:20 PM »

อุปกรณ์เดิม ๆ ...   สุดยอดขมองอิ่มเลย.. น้ำลายหก

สีตัวถังเดิมหรือปล่าวครับแพะ..... Cheesy

Ha Ha Ha  ฮา  โอ้ย.....พี่ tum610 ขร๊า  ฮา
Vespa  อ่ะ มันจะห้าสิบปี  แล้วคร๊า  ไม่มีสีแดง หรอก  ฮา
เมื่อก่อนมี  แต่ "สีฟ้า" คร๊า ฮา

ไอ้สีแดง  มันเพิ่งมา "Reproduct" กันใหม่สี่ห้าปี  เท่านั้นคร๊า ฮา

ตอนนี้ถ้าอยากจะดู "เวสป้า"   เดิมๆ  ต้องไปที่ "สำเพ็ง"คร๊า  ฮา

เอ้ออ...หุ่นอย่าง พี่แพะ  ต้องไว้พุง  และ ทำผม  ให้บางๆ  คร๊า  ฮา
มันจะได้ เข้า  แก๊ป  เข้า ฟิลล์  อ่ะคร๊า  ฮา
ก็แหม  จะเป็น "เสี่ย"  แล้วนี่คร๊า  ฮา

เรื่องที่ดิน  ยายจะส่งข่าวให้ พวก แลนด์ Lord  เขาทราบอ่ะคร๊า  ฮา

เอ่อ ยายครับ ผมไม่อยากไปแย่งตำแหน่ง หรือ ลอกแบบ ลุงเข้มนะครับ  บู่  ขออยู่แบบเดิมอย่างนี้แหละครับ  Grin

ปล. ผมส่งพีเอ็มให้ยายนะครับ  Wink

น่าฉงฉานพี่เข้ม...ป่านนี้นั่งสำลักอยู่แถวไหนก็ไม่รู้....  คิก คิก คิก คิก

.........     อยู่เฉย ๆ แท้ ๆ  ไหงมาลุง ที่ลุงเข้ม ได้ น้า.  คิก คิก   คิก คิก     ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา  แหมมมม.. ไปว่า  "Junior Dark"  พี่เข้ม  ของยาย  ฮา
วัยขนาดนี้กำลัง  "เอ๊าะ"   เลยคร๊า  ฮา 
เข้าข่าย  "หนุ่มใหญ่"  เชียวแหละ  ฮา
เดียวแก  "บิดสะโพก"  พิมพิ์การ์ด  ใบใหม่  มาแจก  แล้วจะฮา  เอิ๊ก เอิ๊ก
ความจริง  พี่ "Junior Dark"  แก "หล่อ"  แบบ  เรียบๆ  คร๊า  ฮา

ยายเอาข่าว มายืนยันคร๊า  ฮา

http://www.bbc.co.uk/news/world-europe-15183584

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 10:06:47 PM »

อ้างถึง
    ผมใช้คันนี้อยู่ครับ Vespa 150 เกิดมา ก็พึ่งจะเคยขี่ครั้งแรกนี่แหละครับ    ขี่แต่รถเครื่องเกียร์ออโต้ มานาน ..
พอมาขี่คันนี้ ได้อารมณ์ไปอีกแบบ ได้สัมผัสกับการกระตุกของเกียร์ และการเลี้ยงครัช ..
มันอาจจะไม่แรง ไม่นุ่มนวล เหมือนรถสมัยใหม่ แต่การทรงตัวมันดีจริงๆ .. เอาไว้ขับกินลมชมวิวครับ 

รถสมัยใหม่เดี๋ยวนี้เป็นยังไงไม่ทราบ แต่เมื่อประมาณยี่สิบกว่าปีก่อนนู้น อันนี้ขอเถียงครับ ผมขี่สปริ้นท์ 150 เดิมๆ ไม่ได้ใส่ท่อรีดท่อสูตรอะไร ออกตัวทุกไฟแดง สมัยนั้น RX Z ว่าแรงๆ ออกตัวไม่ได้แอ้มผมนะครับ ยกล้อทุกเกียร์ ตามมาดมควันจากเจ้าป้าของผม...........................................................................................แต่พอเต็มเกียร์สี่ ก็ต้องแกล้งทำเป็นผ่อนเพราะล้อมันเล็ก เต็มเกียร์เมื่อไหร่วิ่งสู้พวกนั้นไม่ได้ครับ  ทุกวันนี้ก็ยังอยู่จอดมาหลายปีแล้ว ใครเห็นก็มาขอซื้อ แต่คงไม่ขายง่ายหรอกครับ ปู่ซื้อมามือหนึ่งแกก็เสียไปสิบแปดปีแล้ว พ่อก็เคยขี่ไปเรียนมาแล้ว ผมก็เคยขี่ไปเรียนมาอีกคน เมื่อสามสี่ปีก่อนยังขี่เล่นได้อยู่เลย ตอนนี้ก็มีความคิดจะเอาไปทำใหม่มาขี่เล่นอีกครับ ถ้ามีใครมาขอซื้ออีกทีก็คงจะบอกว่าสิบล้านก็ไม่ขาย เพราะมันมีคุณค่างจิตใจ แต่ถ้าอยากได้จริงๆ เก้าล้านก็พอ ปู่คงไม่ว่าอะไรมั๊ง อิ อิ อิ ไหว้
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 10:15:43 PM »

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 12:51:19 AM »

555 อ่านกี่ครั้งก็ฮา การ์ตูนนี้ แถงนึงถึงไอโหน่ง ในชิงร้อยฯ ขับเวสป้า เข้ามา ถามว่ารู้จักไหม มันดับเครื่องยังไง 5555

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 09:03:05 AM »

ชอบเวสป้าไฟกลมแบบนี้เลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 09:15:24 AM »

สวยครับพี่แพะ จอดให้ดีๆนะ เก่าลายครามมันยั่วใจคนนิยมของเก่าครับ

ว่างๆขอยืมซ้อน นศ ออกทริ๊ปหน่อยครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
แอ๊ด('-')รักในหลวง
ชาว อวป
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 10:34:50 AM »

ไหว้  ถ้าไม่ได้ติดเครื่อง  ทิ้งไว้หลายวัน จอดขาตั้งคู่ เอียงรถประมาณ 45 องศาไว้ราว 10 วินาที จะกระทืบติดง่ายขึ้นครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ขออภัย ใช้คำไม่สุภาพครับ เล่น เวสป้าต้องอารมณ์นี้เลย แพ้นํ้าด้วยครับ  ไหว้

ขอบคุณครับ  ไหว้   เมื่อเช้าก็กระทืบไปหลายทีครับ  บู่  .. ว่าแต่เอียงขวาไปทางเครื่องยนต์ใช่ไหมครับ   Grin
  ไหว้ ถูกต้องครับพี่ เอียงไปทางเครื่องยนต์ ควรมีหัวเทียนสำรองเอาไว้สักสองอันครับ กระทืบเกิน 10 ครั้งเปลี่ยนหัวเทียนได้เลยครับ ปล. ขำๆนะครับ ถ้าจะกระทืบได้แบบไม่หัวเสีย นำเสนอให้นำรูป นกม โกงชาติ มาติดไว้  บู่ อาจทำให้รู้สึกอยากติดเครื่องบ่อยขึ้นก็เป็นได้ครับ....... ไหว้
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 11:04:41 AM »

สวัสดีครับ รถในฝันครับ น้าเขยใช้อยู่คันหนึ่งครับ เด็กๆผมยืนประจำครับ

ว่ารอน้าเขยบื่อจะขอแฮ๊ปต่อ

ปล. ผมตัวเล็กต้องยืนข้างหน้าประจำ......อิ อิ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 11:17:17 AM »

เพราะลุงตุ้มแน่เลย ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 12:34:38 PM »

แบกยางอะไหล่เหมือนรถยนต์เลย..เวลายางแบนปะเอาเหมือนมอ'ไซคล์ทั่วไป..ไม่ดีกว่าหรือคับ(ครับ)
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 06:59:38 PM »

เพราะลุงตุ้มแน่เลย ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน    ไหว้

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 07:01:17 PM »

แบกยางอะไหล่เหมือนรถยนต์เลย..เวลายางแบนปะเอาเหมือนมอ'ไซคล์ทั่วไป..ไม่ดีกว่าหรือคับ(ครับ)

ถือเป็นอุปกรณ์ตกแต่งชิ้นนึง.... และไว้ให้คนซ้อนท้ายใช้พิงเล็ก ๆ ได้อีกครับ....

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 07:07:12 PM »

น้าแพะไม่ได้มาถามแล้วววว

แบบเนี้ยเขาเรียกมายั่ววววว

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์