เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:19:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: d-max 4x4 4ประตู แต่งอย่างไรดีครับ  (อ่าน 8558 ครั้ง)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 10:45:40 AM »

ผมว่าข้อ 1-2 น่าจะเป็นโตโยต้ามากกว่านะครับ....เนื่องจากที่ R&D โรงงานผมมีทุกยี่ห้อให้ได้ทดลองตอนนี้เลยได้ลองขับทุกยี่ห้อ All New D-Max กับ New Colorado จอดอยู่ใน R&D  Wink Wink Wink

อยากถามความเห็นครับ....ว่าลองแล้วรู้สึกยังไง.....เอาแบบfirst impressionน่ะครับ....

ตัวหนึ่ง....ผมลองแบบสุดๆไปแล้วในสนามทดสอบแบบปิด ทั้งออนและออฟ โร๊ด.......

อีกตัว.....เห็นแต่ในแค๊ตตาล็อค......

ทั้ง All New D-Max กับ New Colorado บริษัทแม่ยังไม่ให้ทดลองขับครับพี่ เขาให้มาทำชุดแต่งก่อน ผมขับ D-Max ตอนนี้ใจไปที่ New Colorado แล้วครับมันออกแบบดีทำให้ขึ้นรูปแล้วแข็งแรงจริงๆ....

...แต่ที่ไม่น่าเชื่อตัวนี้ครับ VW Amarok เครื่องดิเซล 2000 แต่แรงจริงๆ

เปิดตู้มาเลย
ซีรีย์เกาหลี หนังเกาหลี

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 12:26:12 PM »

ไหว้

http://grandprixgroup.com/offroadmag/site/index.php/2011/05/dress049/
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 12:39:04 PM »

ผมว่าข้อ 1-2 น่าจะเป็นโตโยต้ามากกว่านะครับ....เนื่องจากที่ R&D โรงงานผมมีทุกยี่ห้อให้ได้ทดลองตอนนี้เลยได้ลองขับทุกยี่ห้อ All New D-Max กับ New Colorado จอดอยู่ใน R&D  Wink Wink Wink

อยากถามความเห็นครับ....ว่าลองแล้วรู้สึกยังไง.....เอาแบบfirst impressionน่ะครับ....

ตัวหนึ่ง....ผมลองแบบสุดๆไปแล้วในสนามทดสอบแบบปิด ทั้งออนและออฟ โร๊ด.......

อีกตัว.....เห็นแต่ในแค๊ตตาล็อค......

ทั้ง All New D-Max กับ New Colorado บริษัทแม่ยังไม่ให้ทดลองขับครับพี่ เขาให้มาทำชุดแต่งก่อน ผมขับ D-Max ตอนนี้ใจไปที่ New Colorado แล้วครับมันออกแบบดีทำให้ขึ้นรูปแล้วแข็งแรงจริงๆ....

...แต่ที่ไม่น่าเชื่อตัวนี้ครับ VW Amarok เครื่องดิเซล 2000 แต่แรงจริงๆ

เปิดตู้มาเลย
ซีรีย์เกาหลี หนังเกาหลี

Projectนี้.....ลือกันมาพักหนึ่งแล้ว...รวมทั้งการเปลี่ยนแปลงใหญ่ๆด้วย.......

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 12:57:37 PM »

ไม่ต้องแต่งก็สวย ครับ Grin

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 02:43:08 PM »

ผมแต่งใกล้เคียงกับข้อมูล ของคุณอินโดฯครับ  แบบกลางๆ  ขึ้นเหนือ+อีสาน
                   ทางเลียบหรือทางเข้าสวนพอได้ครับ       Grin

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 06:54:50 PM »

Grin Grin Grin

Uploaded with ImageShack.us

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 12:32:38 AM »

น้องบอกว่าเสร็จแล้วครับ ( 2ทุ่มกว่าๆ )

มีติดสน็อคเกิ้ล, ยกสูง 2นิ้ว ,ใส่คอล์ยสปริง , ใส่ยาง( อะไรหว่าจำไม่ได้ )  อาจจะมีรายการอื่นอีกครับผมจำไม่ได้

เบ็ดเสร็จประมาณแสนห้าหมื่นบาทครับ

ทำที่ไหนผมก็จำไม่ได้ ( วุ่นอยู่กับข่าวน้ำท่วมและเตรียมเก็บของ )

ปล.  น้องที่เอาไปทำก็เจ้าต้น ( โอรสเยาวราช ) ครับ  ฝากขอบคุณทุกๆท่านมาด้วยครับผม

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 07:39:03 AM »

ผมแต่งใกล้เคียงกับข้อมูล ของคุณอินโดฯครับ  แบบกลางๆ  ขึ้นเหนือ+อีสาน
                   ทางเลียบหรือทางเข้าสวนพอได้ครับ       Grin

อยากชมรูปจัง  ครับ

ผมว่าแค่งเพื่อใฃ้งาน   แต่งไว้ลุย  แต่งไว้โชว์   รูปแบบที่ได้  จะแตกต่างกัน

เยี่ยม:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2011, 07:42:05 AM โดย indojeen » บันทึกการเข้า
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 09:42:43 AM »

ผมแต่งใกล้เคียงกับข้อมูล ของคุณอินโดฯครับ  แบบกลางๆ  ขึ้นเหนือ+อีสาน
                   ทางเลียบหรือทางเข้าสวนพอได้ครับ       Grin

อยากชมรูปจัง  ครับ

ผมว่าแค่งเพื่อใฃ้งาน   แต่งไว้ลุย  แต่งไว้โชว์   รูปแบบที่ได้  จะแตกต่างกัน

เยี่ยม:

รูป ผมถ่ายไว้เยอะครับ  ตอนนี้  ไวรัสเข้าการ์ด ผมกู้กลับมายังไม่ได้
                ภาพเก่าๆเกือบ10ปีเรียบร้อยหมดแล้วครับ    เดี๋ยวผมจะไปเก็บภาพใหม่ครับ    เศร้า

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์