เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:26:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นครับบังฟีนถามพี่โรจน์ตอบ(1ธ.ค.56 วิโรจน์วิ่งทะยานขึ้นกำแพงหน้า 32)  (อ่าน 87423 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 12:16:02 PM »

แล้วจะมี ท่านใด ไปทะเล บ้างละ.  คิก คิก

ยังหาทางออกจาก พิจิตรไม่ได้เลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #106 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 12:32:49 PM »

สมัยเรียนเป้าหมายผมคือ โดดเรียน หลีสาว ตีนุ๊ก   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่โรจน์ ผมอยากได้  กุมารทอง/ลูกกรอก ที่บอกหวยได้อ่ะ  น้ำลายหก หรือที่ขายของเฮงๆ  ผมจะหาจากไหน ครับ  อยากได้จริงๆนะ    เศร้า

แต่ละอย่างมี กฏมีเกณ ไม่งั้นผม ก็รวยไปแล้ว

แต่จะรวยไม่ยาก สำหรับ ผม เดิน ไปหา ( ผม เรียกพ่อ ของเด็กคนที่ช่วยชีวิต ผมไว้ ว่า พ่อ เหมือนกัน )

บอกคำเดียว อยากมีโน่นมีนี่ อยากได้โน่นได้นี่  เขา หาให้ผมได้เสมอ ด้วยเงินที่เขา มี

แต่ถ้าผมทำอย่าง นั้น เด็กคนนั้นจะมีคำนำหน้าว่า เจ้านายผมทันที ทุกวันนี้ เด็กคนนั้น

มีคำว่า ผู้มีพระคุณ สำหรับ ผม และตลอดไป ( เคยได้ยินใหม มึงมันคนหรือ ควายวะ

คิดอะไรมาก ลูกเมียจะได้สบาย เขาด่าผมทุกครั้งที่ไปเยี่ยมเขาที่ กทม )

ขออนุญาต งง ด้วยคนครับ..  ไหว้

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #107 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 12:58:22 PM »

มีแต่คาถาสาวสะกิดแม่ครับบังเห็นผลให้สามวันเจ็ดวัน

แต่ในเจ็ดวันนี้จะต้องถือศิลอย่างเคร่งครัดหนวดเคราห้ามโกนห้ามทานเื่นื้อสัตว์ครับ

คาถาจะเห็นผลจะต้องท่องในใจแล้วจ้องหน้าคนที่เราหมายปองครับ โดยจะต้องท่องเวลาเดินผ่านหน้าบ้านเค้าแล้วมองสาวเจ้า ท่องทั้งขาไปขากลับ แต่งกายด้วยสีดำ เพราะวิชานี้เป็นศาสตร์ดำจากเขมรครับ

ต้องเดินช้าๆผ่านหน้าบ้านเค้าทั้งขาไปขากลับเดินแต่ละครั้งจะต้องท่องให้ได้สามจบ แต่อย่าลืมนะครับจะต้องพยายามจ้องหน้าสาวเจ้าไว้ในยามเดินผ่านบ้านเค้า   พยายามกลั้นใจท่องแต่ละบทช้าๆด้วยจิตมีสมาธิ

วันที่สามหลังจากที่เราทำสาวเจ้าจะเริ่มมองเรามากขึ้นครับ

พอวันที่เจ็ดสาวจะสะกิดแม่เลย

"แม่ๆๆไอ้เอี้ยนี้มาอีกแล้ว"
   Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin คาถาสาวสะกิดแม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2011, 01:28:56 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #108 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 01:27:17 PM »

ขำก๊าก

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #109 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 02:18:37 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 03:03:31 PM »

มีแต่คาถาสาวสะกิดแม่ครับบังเห็นผลให้สามวันเจ็ดวัน

แต่ในเจ็ดวันนี้จะต้องถือศิลอย่างเคร่งครัดหนวดเคราห้ามโกนห้ามทานเื่นื้อสัตว์ครับ

คาถาจะเห็นผลจะต้องท่องในใจแล้วจ้องหน้าคนที่เราหมายปองครับ โดยจะต้องท่องเวลาเดินผ่านหน้าบ้านเค้าแล้วมองสาวเจ้า ท่องทั้งขาไปขากลับ แต่งกายด้วยสีดำ เพราะวิชานี้เป็นศาสตร์ดำจากเขมรครับ

ต้องเดินช้าๆผ่านหน้าบ้านเค้าทั้งขาไปขากลับเดินแต่ละครั้งจะต้องท่องให้ได้สามจบ แต่อย่าลืมนะครับจะต้องพยายามจ้องหน้าสาวเจ้าไว้ในยามเดินผ่านบ้านเค้า   พยายามกลั้นใจท่องแต่ละบทช้าๆด้วยจิตมีสมาธิ

วันที่สามหลังจากที่เราทำสาวเจ้าจะเริ่มมองเรามากขึ้นครับ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin คาถาสาวสะกิดแม่

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  อุตส่าห์ ตั้งใจอ่าน  แลบลิ้น
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 03:28:05 PM »

ตรูว่าแล้ว..คุ้นๆ..ไอ้บ้า ขำก๊าก

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #112 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 03:56:20 PM »

สมัยเรียนเป้าหมายผมคือ โดดเรียน หลีสาว ตีนุ๊ก   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่โรจน์ ผมอยากได้  กุมารทอง/ลูกกรอก ที่บอกหวยได้อ่ะ  น้ำลายหก หรือที่ขายของเฮงๆ  ผมจะหาจากไหน ครับ  อยากได้จริงๆนะ    เศร้า

แต่ละอย่างมี กฏมีเกณ ไม่งั้นผม ก็รวยไปแล้ว

แต่จะรวยไม่ยาก สำหรับ ผม เดิน ไปหา ( ผม เรียกพ่อ ของเด็กคนที่ช่วยชีวิต ผมไว้ ว่า พ่อ เหมือนกัน )

บอกคำเดียว อยากมีโน่นมีนี่ อยากได้โน่นได้นี่  เขา หาให้ผมได้เสมอ ด้วยเงินที่เขา มี

แต่ถ้าผมทำอย่าง นั้น เด็กคนนั้นจะมีคำนำหน้าว่า เจ้านายผมทันที ทุกวันนี้ เด็กคนนั้น

มีคำว่า ผู้มีพระคุณ สำหรับ ผม และตลอดไป ( เคยได้ยินใหม มึงมันคนหรือ ควายวะ

คิดอะไรมาก ลูกเมียจะได้สบาย เขาด่าผมทุกครั้งที่ไปเยี่ยมเขาที่ กทม )

ขออนุญาต งง ด้วยคนครับ..  ไหว้

ตอบที่เครื่องลูกค้า แวะ ซ่อมคอมพิวเตอร์ กลางทาง อะบัง

ผมก็ยึดในอุดมการณ์ของผม บางอย่างต้องมีสัจจะ กับตัวเอง บางอย่าง ก็แถได้ด้วยอาชีพเราอะ

( ถ้าผมรับเงินที่เขา หยิบยื่นมาให้ไง )
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #113 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 04:01:02 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อิด อีส อะ มึน แอน อะ งง  เศร้า เศร้า เศร้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #114 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 04:38:20 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อิด อีส อะ มึน แอน อะ งง  เศร้า เศร้า เศร้า

จงงง ต่อไป กิกิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2011, 05:16:58 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #115 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 09:56:40 PM »

ต้องเดินช้าๆผ่านหน้าบ้านเค้าทั้งขาไปขากลับเดินแต่ละครั้งจะต้องท่องให้ได้สามจบ แต่อย่าลืมนะครับจะต้องพยายามจ้องหน้าสาวเจ้าไว้ในยามเดินผ่านบ้านเค้า   พยายามกลั้นใจท่องแต่ละบทช้าๆด้วยจิตมีสมาธิ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  อุตส่าห์ ตั้งใจอ่าน  แลบลิ้น
   ดีนะ  ที่ผมอ่านถึงบรรทัดสุดท้าย คิก คิก คิก คิก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #116 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:58:04 PM »

ผมย้อนมองตัวเอง
ผมเป็นคนหนึ่ง  ที่มีปัญหาชีวิตในวัยเด็ก
ช่วงเรียน-วัยรุ่น ก็เลยทำอะไรที่สุดโต่งเหมือนกัน
แต่บังเอิญมันเป็นทางที่คนส่วนใหญ่มองว่าเป็นทางที่สร้างสรรค์

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #117 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:59:28 PM »

ผมย้อนมองตัวเอง
ผมเป็นคนหนึ่ง  ที่มีปัญหาชีวิตในวัยเด็ก
ช่วงเรียน-วัยรุ่น ก็เลยทำอะไรที่สุดโต่งเหมือนกัน
แต่บังเอิญมันเป็นทางที่คนส่วนใหญ่มองว่าเป็นทางที่สร้างสรรค์

ขอบคุณครับ ครูหมู
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #118 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 11:03:23 PM »

ผมไม่ได้พูดเชิงกระแนะ กระแหน นะ
เสียดายจริง ๆ ผมอยากให้น้องโรจน์ได้มีโอกาส
เข้าร่วมฝึกหลักสูตร seal ของ ทร.ถ้ามันเป็นได้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 11:07:53 PM »

ผมไม่ได้พูดเชิงกระแนะ กระแหน นะ
เสียดายจริง ๆ ผมอยากให้น้องโรจน์ได้มีโอกาส
เข้าร่วมฝึกหลักสูตร seal ของ ทร.ถ้ามันเป็นได้

นั้นนะความฝันผม เลย ครับ แต่มีน้องๆ สานฝันให้ผม ถึงสองคนแล้ว ครับ อีกสองคน เอาแค่จู่โจม

คน แรก เป็น ทร ปีก น่าจะเกิน 6 ปีก แล้ว

อีก คน เป็น ทบ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2011, 11:10:40 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 39
  พิมพ์