เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:17:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นครับบังฟีนถามพี่โรจน์ตอบ(1ธ.ค.56 วิโรจน์วิ่งทะยานขึ้นกำแพงหน้า 32)  (อ่าน 87272 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:31:14 PM »

ตอบให้นะครับ ทำพิธีกรรมบางอย่าง

เกี่ยวกับ บาง วิชาที่เรียน ต้องใช้สิ่งพวกนี้

บางอย่างต้องใช้สาง ของผีตายโหง

ผีตายทั้งกลม  

นี่แค่สายพุทธ นะบัง ยังไม่รวม หลังจากนั้น อีกหลายคนที่

ผมมีคำถามว่า ทำไมต้องเป็น มีแต่คนอยากได้เรียน หรือ สือ ตำราของเขา

แต่ ผมบอกได้คำเดียว ผม จะไม่ลูกผม เข้ามาข้องเกี่ยวในสิ่งพวกนี้

ผมอยากเห็นลูกผม มีชีวิต ในแบบเด็กธรรมดา มีชีวิต ที่เป็นไปตามธรรมชาติ

ปัจจุบันผมไม่ได้นับถือ ศาสนา อะไรเลย เพราะเรื่องนี้ด้วยบัง

บังลองค้นดู พระรูปนี้อายุ ร้อยกว่าปี 400 กว่าปี ร่างกายใครอยู่ถึงครับ

ผมถามหน่อย

อย่าหาว่าผม จับผิดเลยเน๊าะ    

จากข้อความสีแดง   พี่โรจน์ไม่ได้นับถือศาสนา อะไร เลย  แต่ พี่โรจน์ยอมนับถือ แนวทาง ของ พระรูปดังกล่าว  

เป็นไปได้มั้ยครับ ว่า "พี่โรจน์ปฎิบัติตัว ตามแนวทางของศาสนาพุทธ(ตามพระสงฆ์รูปดังกล่าว)  แต่ ไม่ได้นับถือศาสนาพุทธ แบบครบองค์

ประกอบ  คือ  พระพุทธ พระธรรม  พระสงฆ์   หรือ ง่ายไปกว่านั้น ก็คือ พี่โรจน์เอาแค่แนวทางของศาสนาพุทธ เท่านั้น

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:32:13 PM »

ผม ไปเก็บตัง ลูกค้าก่อนนะ เกือบ 40 กิโล ลูกค้าจะซื้อคอม

ครับผมจะรอ    Grin
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:35:46 PM »

บัง ถ้าบัง เรียน ภาษาอังกฤษ บังต้องทำอย่างไร

ถ้าเรียนภาษาไทย บังต้องทำอย่างไร

ถ้าเรียน ภาษา เขมร บังต้องทำอย่างไร

หรือถ้าบังเข้าเรียน โรงเรียน สามัญบังต้องเรียนอย่างไร

หรือถ้าบัง เข้าเรียน วิยลัยเทค การอาชีพ บังต้องเรียนอย่างไร

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:38:02 PM »

ทุกอย่างมันต่างกัน แต่ มีจุดหมายเดียวกัน คือการเรียนรู้ เพื่อให้ได้สิ่งที่เราต้องการ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:38:14 PM »

บัง ถ้าบัง เรียน ภาษาอังกฤษ บังต้องทำอย่างไร

ถ้าเรียนภาษาไทย บังต้องทำอย่างไร

ถ้าเรียน ภาษา เขมร บังต้องทำอย่างไร

หรือถ้าบังเข้าเรียน โรงเรียน สามัญบังต้องเรียนอย่างไร

หรือถ้าบัง เข้าเรียน วิยลัยเทค การอาชีพ บังต้องเรียนอย่างไร

ผมต้องศึกษา ภาษานั้นๆ ครับ  อ๋อ...หมายความว่า " พี่โรจน์แค่เรียนภาษาบาลีเท่านั้นไม่ได้  สนใจในศาสนาเลย "

ผมเข้าใจถูกต้องมั้ยครับ  Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:39:12 PM »

ทุกอย่างมันต่างกัน แต่ มีจุดหมายเดียวกัน คือการเรียนรู้ เพื่อให้ได้สิ่งที่เราต้องการ

ครับผม  อย่าเพิ่งรำคาญผมนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:41:58 PM »

ไปแล้วบัง 4โมงครึ่งแล้ว 555
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:42:56 PM »

ครับจะรอครับ เรื่อยๆก็ได้ครับ Grin
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:43:24 PM »

เดี่ยวผมทำ ประวัติผมดีกว่า คิดว่าคงมีคนสนใจอีกเยอะ ครับ

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:46:12 PM »

อยู่ได้อีกแปบ แฟนเอารถไปตลาด
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:48:32 PM »

ครับต่อนะครับ

แสดงว่าพระรูปดังกล่าว ฉันเลือดเป็นอาหารด้วยหรือไม่ ครับ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:56:53 PM »

ครับต่อนะครับ

แสดงว่าพระรูปดังกล่าว ฉันเลือดเป็นอาหารด้วยหรือไม่ ครับ

ผมเข้าใจแล้วบัง พระผมยกตัวอย่างมา

แต่เรื่องเลือด มัน  ตอนทำพิธีกรรมบางอย่าง ซึ่ีงผมต้องผ่านมันไป

เหมือนบัง เรียนรู้อะไรสักอย่าง บังต้องทำตามขั้นตอน

เช่นเรียน ก็ต้องทำใบงาน จาก ใบงานที่ 1 ไปจนถึงใบงานสุดท้าย

ผมก็เหมือนกัน หรืออีกหลายท่านในที่นี้ ที่เรียน พวกนี้ มา ก็ต้อง

เป็นอย่างที่ผมบอก แต่ การเรียน โดย การยึดติด มีจะได้แค่ สิ่งที่เห็นผลตรงหน้า

ผมเีรียนแบบไม่ยึดติด

ถ้าในทางการทหาร ผมนับถือคนนี้เป็นครูครับ Richard Marcinko

คำสอนของเขา ทำให้คนปกติ ทั่วไปรับ ไม่ได้ ซึ่งผมมองว่า มันเป็นเรื่องปกติ

ถ้าผมอยู่ในหน่วยนี้จริง ๆ ผม ทำได้มากกว่าคำสอนอีก  ของท่าน Richard Marcinko เสียอีก

บัง ผมอธิบายเป็นภาษาไม่ค่อยถูกนะ ผม เน้นปฏิบัติถ้าสังเกตุ ดี ดูคำพูดที่ผมสื่อ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:58:58 PM »

ผมอ่ะนะ ม.3 ปี2  ขอโทษจริงๆครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ฉับฉน ตัวเองเหมือนกัน
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 05:04:46 PM »

แต่ที่สำคัญ ผมไม่ได้ทำความเดือนร้อนให้ใคร

ในชีวิตปกติ แต่คนที่ทำผม ผมก็ดูว่าเขามีเจตนาแค่ใหน

ทะเลาะกันมันก็เรื่องธรรมดาของชาวโลก จะเอาชีวิตเขา

มันก็ต้องสมเหตุสมผล ที่้ทำ นะครับ 

นี่มันก็เข้าหลัก การ ของพุทธหรือเปล่า

เหมือนลุงคนที่ผมเคย กล่าวไปแล้ว
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 05:08:19 PM »

วันหนึ่งแฟนผมคงเข้ามาอ่าน เพราะเขาไม่รู้ว่าผมเล่นขนาดนี้ เขารู้แต่เพียง ผมชอบ พวก ดีเขาจะได้รู้จัก ตัวตนผมลึกไปกว่านี้ เพราะเขา

เคยโดน ของจาก คนๆ หนึ่งที่ผม บอกไปแล้ว ในกระทู้หนึ่ง
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 39
  พิมพ์