เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:20:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นครับบังฟีนถามพี่โรจน์ตอบ(1ธ.ค.56 วิโรจน์วิ่งทะยานขึ้นกำแพงหน้า 32)  (อ่าน 87320 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:11:31 AM »

กลับเข้าสู่ฝั่งได้ครับ  Grin
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:16:07 AM »

ทำงานดีกว่า  เมื่อวานทำเสียงานไปวันละบัง วันนี้ดูฟ้าดูฝนก่อน ถ้าฟ้าใส ว่า จะไป พิษณูโลก หน่อย

เดินทางด้วย แมงกะไซ กิกิ เพราะ รถยนต์ มันหลับไม่ตื่น มาหลายเดือน แล้ว

แต่เช้านี้สบายตัวจัง เมื่อคนได้ยืดเส้นยืดสาย นิดหน่อย กิกิ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:38:18 AM »

ทำงานดีกว่า  เมื่อวานทำเสียงานไปวันละบัง วันนี้ดูฟ้าดูฝนก่อน ถ้าฟ้าใส ว่า จะไป พิษณูโลก หน่อย

เดินทางด้วย แมงกะไซ กิกิ เพราะ รถยนต์ มันหลับไม่ตื่น มาหลายเดือน แล้ว

แต่เช้านี้สบายตัวจัง เมื่อคนได้ยืดเส้นยืดสาย นิดหน่อย กิกิ

เอ่อ..พี่โรจน์ผมถามหน่อยดิ ผมคาใจอ่ะนะ  เศร้า  เรื่องกินเลือดอ่ะ พี่กินเยอะ หรือปล่าวครับ  แต่พี่ใช้คำว่า "ดื่มเลือด" ผมว่าเยอะอยูนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:43:53 AM »

อีกนิดเน๊าะ

พี่ว่าเอา ของ ไปลอด ราวผ้าเสื่อมจริงป่ะ   Grin
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:46:51 AM »

ทำงานดีกว่า  เมื่อวานทำเสียงานไปวันละบัง วันนี้ดูฟ้าดูฝนก่อน ถ้าฟ้าใส ว่า จะไป พิษณูโลก หน่อย

เอ่อ..พี่โรจน์ผมถามหน่อยดิ ผมคาใจอ่ะนะ  เศร้า  เรื่องกินเลือดอ่ะ พี่กินเยอะ หรือปล่าวครับ  แต่พี่ใช้คำว่า "ดื่มเลือด" ผมว่าเยอะอยูนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

พูดขั้นต่ำดีกว่าครับ แก้วเหล้าที่ท่าน ใช้ดื่มกันละครับ

ตอนเรียน ผมได้ ฉายา ว่า ซีอุย เพราะเพื่อนตั้งให้

เพราะ ผม สั่ง ว่า ป้า น้ำตก แห้ง เลือดไม่ต้องลวก

นี่คือที่มา ของ สมัยเรียน  และเป็นชื่อที่เพื่อนใช้เรียก

ตอนไปทำงานด้วยกัน ลูกค้าส่วนใหญ่รู้จักชื่อนี้

แต่ ชื่อ โรจน์ ผม เพิ่งจะมาเปลี่ยน ให้ลูกค้าใหม่เรียก

เพราะผม จะเปิดเวปไซค์ ชื่อ วิโรจน์คอมพิวเตอร์

เลยต้องการ ให้เป็น คีเวริด ติดอันดับ 1 ของ

google และผม ก็ทำได้แล้ว แถม ด้วย คำว่า

วิโรจน์  ผม ก็ติดไปแล้ว  เหลือ คำ ว่า โรจน์

คำเดียว กำลัง ทำอยู่ ถ้าจ้างเขาจะอยู่อันดับไม่ได้นาน

แต่ ถ้าค่อยสะสม จะอยู่ยีดยาวมาก

กิกิ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:52:18 AM »

อีกนิดเน๊าะ

พี่ว่าเอา ของ ไปลอด ราวผ้าเสื่อมจริงป่ะ   Grin

ขึ้นอยู่กับของบัง ไม่เสมอไป

สมัยก่อน กับ สมัยนี้ มันต่างกันบัง สมัยก่อน บ้านเรื่อนเป็นอย่างไร

ดูสมัยนี้ซิ เดินเข้า หอ ทางเข้าไม่รู้ ไปตรงกับราวผ้า หรือ ราว กกน ใครเข้า

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:52:57 AM »

อ๋อครับ พี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมไม่เคยกินอ่ะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินขอบคุณครับ  Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:54:54 AM »

อีกนิดเน๊าะ

ขึ้นอยู่กับของบัง ไม่เสมอไป

สมัยก่อน กับ สมัยนี้ มันต่างกันบัง สมัยก่อน บ้านเรื่อนเป็นอย่างไร

ดูสมัยนี้ซิ เดินเข้า หอ ทางเข้าไม่รู้ ไปตรงกับราวผ้า หรือ ราว กกน ใครเข้า

ถ้ามีราวตากผ้าอยู่ ผม โยนงูเห่า ไปอีกด้าน โดยให้งูเห่ารอดราวผ้า ไม่รู้งูเห่าจะเสื่อม มั้น เน๊าะ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ล้อเล่นครับ พี่  Grin หลงรัก ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 11:03:23 AM »

พูดถึงเรื่อง ของขลังนะ
 ผมเห็นพวกควายธนู ตามในหนัง ผมเคยถามพ่อว่า" พ่อเสกเป็นมั้ย"  เพราะพ่อแกชอบเล่นพระเครื่อง
แกบอกว่า "กูเสกมาแล้วตัวนึง " ผมถามว่า"ไหน ขอดูหน่อย " แกบอกว่า " ก็มึงไง ควาย คนห่าอะไร เกรดเฉลี่ย ไม่เคยถึง 2.0 ซักเทอม  " 
ผม  โดนชก โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 11:06:51 AM »

พูดถึงเรื่อง ของขลังนะ
 ผมเห็นพวกควายธนู ตามในหนัง ผมเคยถามพ่อว่า" พ่อเสกเป็นมั้ย"  เพราะพ่อแกชอบเล่นพระเครื่อง
แกบอกว่า "กูเสกมาแล้วตัวนึง " ผมถามว่า"ไหน ขอดูหน่อย " แกบอกว่า " ก็มึงไง ควาย คนห่าอะไร เกรดเฉลี่ย ไม่เคยถึง 2.0 ซักเทอม  " 
ผม  โดนชก โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรียนบังต้องมีเป้าหมาย

ตอนผม เรียน ปวส ผม ต้องการ เข้า ทำงาน ที่ องค์การโทรศัพย์ วิชาหลักผม เด่นหมด

เขา ต้องการ เกรด ตามที่กำหมด แล้ว ทำได้ เพราะผมมีเป้าหมาย แต่พอจบมา

เอา แต่บุคคลภายใน ซะงั้น อะ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 11:10:16 AM »

สมัยเรียนเป้าหมายผมคือ โดดเรียน หลีสาว ตีนุ๊ก   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่โรจน์ ผมอยากได้  กุมารทอง/ลูกกรอก ที่บอกหวยได้อ่ะ  น้ำลายหก หรือที่ขายของเฮงๆ  ผมจะหาจากไหน ครับ  อยากได้จริงๆนะ    เศร้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 11:17:24 AM »

สมัยเรียนเป้าหมายผมคือ โดดเรียน หลีสาว ตีนุ๊ก   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่โรจน์ ผมอยากได้  กุมารทอง/ลูกกรอก ที่บอกหวยได้อ่ะ  น้ำลายหก หรือที่ขายของเฮงๆ  ผมจะหาจากไหน ครับ  อยากได้จริงๆนะ    เศร้า

แต่ละอย่างมี กฏมีเกณ ไม่งั้นผม ก็รวยไปแล้ว

แต่จะรวยไม่ยาก สำหรับ ผม เดิน ไปหา ( ผม เรียกพ่อ ของเด็กคนที่ช่วยชีวิต ผมไว้ ว่า พ่อ เหมือนกัน )

บอกคำเดียว อยากมีโน่นมีนี่ อยากได้โน่นได้นี่  เขา หาให้ผมได้เสมอ ด้วยเงินที่เขา มี

แต่ถ้าผมทำอย่าง นั้น เด็กคนนั้นจะมีคำนำหน้าว่า เจ้านายผมทันที ทุกวันนี้ เด็กคนนั้น

มีคำว่า ผู้มีพระคุณ สำหรับ ผม และตลอดไป ( เคยได้ยินใหม มึงมันคนหรือ ควายวะ

คิดอะไรมาก ลูกเมียจะได้สบาย เขาด่าผมทุกครั้งที่ไปเยี่ยมเขาที่ กทม )
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 11:32:51 AM »

งงครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 11:38:35 AM »

ไป พิษณุโลก ละ บัง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 11:40:54 AM »

แล้วจะมี ท่านใด ไปทะเล บ้างละ.  คิก คิก

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 39
  พิมพ์