เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:23:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นครับบังฟีนถามพี่โรจน์ตอบ(1ธ.ค.56 วิโรจน์วิ่งทะยานขึ้นกำแพงหน้า 32)  (อ่าน 87386 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #150 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 02:40:04 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2011, 09:26:11 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #151 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 02:43:34 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2011, 09:26:24 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #152 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 02:55:32 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2011, 09:26:02 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #153 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 05:13:17 PM »

แล้ว แต่ บัง นะ  ตู คือ คำพูด ที่แสดง ว่า สนิท แต่ คำว่า มัน ขอโทษ ละ กัน

พอดีลุง นายอำเภอ โทรมาให้ไปดูเครื่อง กำลังคุยกับลูกที่ เยอรมัน แล้ว เครื่องมันเสีย

แล้ว ก็เลย ไปซื้อหนังสือ ที่บอก มา ของ สมคิด  55555
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #154 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 05:20:25 PM »

พี่โรจน์ครับ

ลุงแป๋ง พี่จอย พี่อนัตตา หลายๆคน เรียกผมว่า" อีนังฟีน"    
ท่านอ้นเรียกผมว่า " อีบัง"  
พี่กวาง เรียกผมว่า "บังพยูน"  

ผมยังเฉยๆเลยครับ ประเด็น ที่ผม  เสียใจไม่ได้อยู่ตรงที่ การใช้คำว่า ตูหรือ มัน  

แต่ ผมเสียใจอยู่ สองเรื่องก็คือ พี่โรจน์ใช้คำว่า ตู ในสถานการณ์แบบนี้  และ การเอาความรู้สึกหวังดี ของสมาชิก มาล้อเล่น ซิครับ

นี้คือความรู้สึกผมครับ

คิดไปคิดมา  พี่โรจน์น่าเห็นใจเน๊าะ แต่ ผมรับไม่ได้จริงๆนะ  เศร้า

ต่อไป แกพูดอะไร แล้วผมจะเชื่อเรื่องไหนดีล่ะ

ขอโทษนะท่านอ้น  ไหว้

ท่านรู้อะไรมั้ยครับ
ผมนะ ต้องมานั่งกดพีเอ็ม บางที่ โดนด่าโดนว่า ก็มีว่า พาพี่โรจน์เข้ามาในนี้  

ผมต้องมานั่งตอบคำถามว่า เค้าเป็นอะไร ถึงบางครั้งต้องแก้ต่างให้เลย  

เหมือนกระทู้แรกๆนั้นแหละ ผมต้องส่งข้อความพีเอ็มไปให้ อาสมชาย ไม่งั้นเจออาสมชาย ด่าเรื่องคลิปเละเป็นโจ๊ก  

ผมขอให้อาสมชายเบาๆหน่อย ตอนที่พี่โรจน์ส่งพีเอ็มมาหาผมครั้งแรก เพราะเกรงว่าจะเกิด เหตุการณ์ไม่ดีขึ้น

เราพยายามให้แกกลับเข้าเส้นทางเดินที่ควรจะเป็น  แต่ แกกลับเอาความรู้สึกเรามาล้อเล่นซะงั้น  เศร้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #155 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 05:25:29 PM »

แล้ว แต่ บัง นะ  ตู คือ คำพูด ที่แสดง ว่า สนิท แต่ คำว่า มัน ขอโทษ ละ กัน

พอดีลุง นายอำเภอ โทรมาให้ไปดูเครื่อง กำลังคุยกับลูกที่ เยอรมัน แล้ว เครื่องมันเสีย

แล้ว ก็เลย ไปซื้อหนังสือ ที่บอก มา ของ สมคิด  55555

ขอบคุณครับ  ลองอ่าน ดูซัก 3 จบ    รวมถึงหนังสือ เรื่อง  การตลาดลอกเลียนแบบ 101 นะครับ

ถ้าให้ดี เดอะซีเคร็ต 1 2 3  อย่างล่ะ 3 จบ 

เผื่อชีวิตจะดีขึ้น ครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #156 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 05:33:33 PM »

ลืมบอกไปนะครับ ผมไม่ได้โกรธพี่โรจน์นะครับเพียงแค่เสียความรู้สึก เท่านั้น
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #157 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 06:13:05 PM »

ก่อน ผม ต้องบอกก่อนว่า ผม เข้ามาที่นี่เพื่อ หาเพื่อน  แต่ ผม ใช้ความเป็น ส่วนตัวมากไป ทำให้ เกิดปัญหา

ผมเข้ามาบ้านเขา แต่พยายาม จะดึงเรื่องราว ต่าง ที่ เขา คุยกันเป็นอย่างไร พยายาม สร้าง รอยเด่น ให้ตัวเองเด่น

ซึ่งอาจไปล่วงเกิน ผู้ใหญ่ หลายท่านในเวป นี้ หรือ บางกระทู้ที่ผม ตั้ง เป็นที่ไม่พอใจ ของพี่ ๆ น้า ๆ ในนี้

แต่ก็ดูๆ ก่อน แต่ก็มี บังฟีน คอยเตือนว่า ท่านผู้นี้เป็นใคร อาวุโสแค่ใหน ก็จะมีลุงพรานบุญ ที่ผม โพส เรื่อง

เลนนูน น้าสมชาย ที่ผมเปิดกระทู้ โดยมี บังฟีน เป็นผู้เคลียเรื่องตลอด ผม คุยประติดประต่อเรื่องไม่เก่ง

และผม เข้ามา ในบ้าน ที่ มีหลายคนสงสัยในตัว กันเยอะ มาก ว่าผมเป็นใคร ตามที่ บังฟีนกล่าวให้ฟัง

เขาบ้าหรือเปล่า  ตามที่บังฟีน ตอบ pm ไปผมไม่ทราบว่าแต่ละท่านถามอะไรบังฟีนนะครับ

แต่ ผมเข้ามาแล้ว ทำให้ ที่นี่ อวป เกิดความไม่สงบ ต่างๆ ผม จึงต้องเดินออกไป เพราะ ว่า เราผิด

ที่เข้ามาแล้วสร้างความวุ่นวาย ในกระทู้ หรืออะไรก็ตามแต่ ที่ทำให้ที่นี่ อวป ไม่ปกติ รายชื่อดังนี้

ผม ก็ชายชาติ ทหารคนหนึ่ง ( ลูกทหารผ่านศึก ) ( แม้ตัวเองไม่ได้เป็น ก็ตามแต่ ) ผมผิดผมยอมรับ

ผิดที่เข้ามาสร้างความวุ่นวาย ผมไม่ระอายที่ผมจะบอก ว่า ผมคนนี้ยินดีก้มกราบขอโทษ ( ท่านที่อาวุโส ด้วยอายุ และอาวุโส เป็นที่ยอมรับนับถือของคนในเวปนี้ )

จาก ผู้ชายคนนี้ ครับ

นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง

มะขิ่น-รักในหลวง

Ro@d - รักในหลวง

พรานบุญ ชุมไพร

คมขวาน รักในหลวง

JOYHUNTER

submachine -รักในหลวง-

และคนอื่นที่ผม ไม่ทราบอายุ ว่าแค่ใหน

น้าจักร อันนี้สนิท หน่อย และผม ก็เคารพ ในฐานะ ผู้อาวุโส คนหนึ่ง

บังฟีน ขอบใจ ทุกเรื่องท่านผ่านมา

แล้ว เจ้า ไข่ขิ่ง ผม เห็นกับกับกระทู้เจ้า บางกระทู้ เป็นเด็กที่มีความคิดในแบบของตัวเอง แต่ ลด เรื่อง ผู้ใหญ่ เขาเตือนหน่อย อย่างน้าจอย ออกเตือน เราก็ยัง ทิ้ง ด้วยคลิบ อีก

ส่วน เรื่อง ราวในกระทู้นี้ เป็นความจริง ผม ก็คนหนึ่งที่รักและชอบ ตาม ความเป็นอยู่และแรงกดดันต่างๆ ใช่ว่าผม จะเรียน ทาง สายดำเสมอไป ทางสายขาวผม ก็เรียน แต่ไม่ค่อย

ได้นำมาใช้ สมัยก่อน ใช้วิธี รักษา บางอย่างด้วยการพ่น ด้วยเหล้า สี่สิบ ที่บ้านปู่จะพ่นให้กับคนที่มาหา พอปู่เสีย อา ก็จะรับแทนปู่ แล้ว วันไดที่ อาผม .... ก็คงต้องเป็นหน้าที่ผม

เพราะผมให้เกียรติ ผู้อาวุโส ก่อน  ถึงแม้ว่าผม จะไม่ใช่ พุทธ แต่ทุกคนในหมู่บ้าน มีใครรู้ใหม ไม่ รู้กันแต่ว่า ที่นี่พ่นได้ ตาพาน พ่น ได้ ไปที่นี่ ถึงแม้ว่า วันนั้น ผมเหนือกว่า ปู่อีก

สำหรับ น้า sub ผมรับปากไว้เรื่อง ว่า จะลองพิสูจสิ่งที่น้า sub แคลงกันกัน รอหน้าหนาว ก่อนนะครับ เพราะผมรับปากในกระทู้หนึ่ง ไปแล้ว

วันนี้ผมคงต้องเดินออกจากบ้านนี้แล้ว และผมจะจำความรู้สึกดี และความเมตตา ที่ทุกคนเมตตา ผม

วีรกรรมต่างๆ ในกระทู้นี้คนที่ยืนยันได้ คืออาผมเอง อารับรู้ตลอด

วันที่ ย่า เสีย ปู่เสีย ผมเป็นหลานคนโปรด ในสายทุกคนผมต้องบวช

อาจะมาปกป้องผม ตลอดเพราะอาทราบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2011, 09:49:30 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 06:31:55 PM »

ปู่ ผม เป็น  อุนตร้าแมน  ส่วนย่าผม เป็น  เซล่ามูล  ไปปิ๊งรักกัน ตอนที่ไป งานวันเกิด อาราเล่

และ ตกลงหมั่นกันตอนที่สู้ศึก กับหงอคง (ฟรีสเซอร์ ตาย)    มาแต่งานโดนให้โดเรม่อนเป็น บาทหลวง

ส่วน  ตาผมเดิมที เป็นคนญี่ปุ่น ชื่อ คาบูโตะ   ไปรู้จักกับยายผม  ยายผม เป็น ลูกน้องของแบทแมน ชื่อ bat Girl

ได้เสียเป็นผัวเมียที่อนุสวรีย์ชัย      หลังจากนั้น ทั้งสองครอบครัวก็ได้ไปปลูกบ้านที่กระท่อมปลายนา 

เพราะทุกคนเลิกเป็น ซูปเปอร์ฮีโร่ กันหมด  ปลูกข้าว เลี้ยงควาย   จนพ่อแม่ผมปิ๊งรักกัน ทั้งคู่เลยแต่งงานกัน ที่ กำแพงเมืองจีน

หลังจากนั้นไม่นาน  ก็ไป ปรี๊กัน ที่ ทางช้างเผือก เพราะต้องไปรอโกโบริ  (ฆ่าเวลา) 

จนมีผมออกมา แรกๆผม บินได้ แต่พอโตขึ้นผมเริ่มรู้สึกว่า ผมไม่เหมือน มุนษย์ทั่วไปเลยตัดปีกออก   จนมาถึงทุกวันนี้ ครับ

พี่เชื่อผมป่ะ  Grin
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #159 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 07:10:48 PM »

ลงความเห็นไม่ถูก ขอใช้รูปแทนนะครับ Grin Angry Huh ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า ขำก๊าก ยี๊ โดนชก อ๋อย ไหว้

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #160 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 07:57:40 PM »

ขอเปิดประเด็น ครับ น้องปลาถาม พี่ฟีนตอบ

พี่ โรจน์ กับพี่ฟีน คุยอะไรกันอะครับ ผมงง เง็ง งึน(มึน)   
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #161 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 08:02:01 PM »

ขอเปิดประเด็น ครับ น้องปลาถาม พี่ฟีนตอบ

พี่ โรจน์ กับพี่ฟีน คุยอะไรกันอะครับ ผมงง เง็ง งึน(มึน)   

แล้วเชื่อมั้ยล่ะครับ น้องปลา ที่พี่ว่าน่ะ   Cool
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #162 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 08:20:19 PM »

ไหว้ ไหว้  ผมขอ สังเกตการณ์  พอครับ     ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #163 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 08:20:51 PM »

ปู่ ผม เป็น  อุนตร้าแมน  ส่วนย่าผม เป็น  เซล่ามูล  ไปปิ๊งรักกัน ตอนที่ไป งานวันเกิด อาราเล่

และ ตกลงหมั่นกันตอนที่สู้ศึก กับหงอคง (ฟรีสเซอร์ ตาย)    มาแต่งานโดนให้โดเรม่อนเป็น บาทหลวง

ส่วน  ตาผมเดิมที เป็นคนญี่ปุ่น ชื่อ คาบูโตะ   ไปรู้จักกับยายผม  ยายผม เป็น ลูกน้องของแบทแมน ชื่อ bat Girl

ได้เสียเป็นผัวเมียที่อนุสวรีย์ชัย      หลังจากนั้น ทั้งสองครอบครัวก็ได้ไปปลูกบ้านที่กระท่อมปลายนา  

เพราะทุกคนเลิกเป็น ซูปเปอร์ฮีโร่ กันหมด  ปลูกข้าว เลี้ยงควาย   จนพ่อแม่ผมปิ๊งรักกัน ทั้งคู่เลยแต่งงานกัน ที่ กำแพงเมืองจีน

หลังจากนั้นไม่นาน  ก็ไป ปรี๊กัน ที่ ทางช้างเผือก เพราะต้องไปรอโกโบริ  (ฆ่าเวลา)  

จนมีผมออกมา แรกๆผม บินได้ แต่พอโตขึ้นผมเริ่มรู้สึกว่า ผมไม่เหมือน มุนษย์ทั่วไปเลยตัดปีกออก   จนมาถึงทุกวันนี้ ครับ

พี่เชื่อผมป่ะ  Grin

มุขนี้คิดให้ลึกๆ นะจ๊ะ น้องปลา    บ้านผมเรียก ตลกรับประทาน  " หลอกแขกแดกเหล้า " จ๊ะ   Grin

ผมรู้คนอ่าน อ่านแล้วมึน ตื๊บเหมือนน้องปลานั้นแหละ   แต่ผมคิดว่า พี่โรจน์เข้าใจ    Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 08:28:03 PM »

.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2011, 09:24:37 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 39
  พิมพ์