เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:19:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นครับบังฟีนถามพี่โรจน์ตอบ(1ธ.ค.56 วิโรจน์วิ่งทะยานขึ้นกำแพงหน้า 32)  (อ่าน 87307 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #195 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 11:43:03 PM »

วันนี้ผมคงต้องเดินออกจากบ้านนี้แล้ว และผมจะจำความรู้สึกดี และความเมตตา ที่ทุกคนเมตตา ผม

เพิ่งเห็นว่าแก้ข้อความ ครับ   ผมบอกอะไรซักอย่างนะครับ

กว่าผม จะมาถึงวันนี้ได้สมาชิกหลายๆท่าน ให้ความเมตตา กรุณา  ให้ สมาชิก ไว้วางใจ เป็นที่ยอมรับระดับนึง  แต่ไม่ใช่ดารา เวป ที่เค้าว่ากัน

ผมผ่าน การ ตำหนิ ติเตียน  มาเยอะ  และยอมรับ ในสิ่งที่ถูกต้อง  น้อมรับข้อมูล อย่างหน้าชื่นตาบาน  พอใจบ้างไม่พอใจบ้าง   ตามประสา  ผม

เวปนี้ไม่ใช่เพียงแค่เวปบรอด์ทั่วไป แต่บางครั้ง มันมีบางอย่างซ่อนอยู่  ซึ่งผมมองว่า มันคือ ไมตรีจิต การช่วยเหลือซึ่งกันแล้วกัน   อยู่เหมือนพี่เหมือนน้อง 

สำหรับ พี่โรจน์ การขอโทษ เป็นเรื่องที่ดี  ถ้าพี่รู้ว่าผิด แต่การจะออกไปจากเวปนี้ ก็สุดแล้วแต่ พี่โรจนจะตัดสินใจ แต่ผมมองว่า "พี่โรจน์ใจตุ๊ด " ครับ

ด้วยความเคารพ อีกครั้ง

ศักดา (แพะตาไฟ)

บังเข้าใจว่า ใจตุ๊ด ผิด แล้ว มั้ง .. ลักษณะอย่างนี้ ไม่ใ่เรียกว่า ใจตุ๊ด นะครับ  แต่เป็นการหลีกทางให้ ไม่ว่า เรื่องนั้่น จะถูกหรือผิด เขาถอยให้แล้ว

จะเล่น ต้องเล่นให้เป็น ต้องมีกาลเทศะด้วย เื่มื่ออีกคน ถูกลากมา  และไม่อยากจะเล่น แล้ว อย่้าได้ไปกดดันเขาอีก ..

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #196 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 11:44:26 PM »

ครับอาโร้ด  ไหว้
แค่ผมไม่ชอบคนหนีปัญหา ผมแค่ท้าทายพี่โรจน์ให้อยู่ต่อ ครับ ไหว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #197 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 11:46:58 PM »

กำลังจะไปก้าวล่วง  ด้วยการใช้คำพูดที่เสียดสี หรือหยามหมิ่นกัน  เลี่ยงเถอะ อย่าทำ ครับ  ไม่ดี ครับ

BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #198 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 11:47:10 PM »

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 11:48:44 PM »

ปลา คุณปิ๊กเป็นเวปมาสเตอร์ นะ
BalTaZA
Sr. Member

คะแนน 84

« ตอบ #200 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 11:50:49 PM »

เรื่องนั้นผมทราบครับ   

ที่โพสเพราะ   >> จะพูดให้เห็นภาพ
เหมือนพี่น้่องทะเลาะกัน  แล้วคุณ พ่อ-แม่ มา   
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #201 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 12:05:12 AM »

อิอิ   

น่ารักแต้ๆ  หลงรัก หลงรัก

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #202 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 12:07:19 AM »

เรื่องนั้นผมทราบครับ  

ที่โพสเพราะ   >> จะพูดให้เห็นภาพ
เหมือนพี่น้่องทะเลาะกัน  แล้วคุณ พ่อ-แม่ มา    

ตั้งแต่ผมนั้งพิมพ์กระทู้นี้มานะน้องปลา ผมไม่ได้มีเจตนาร้ายกับพี่โรจน์เลย

ผมมีเพื่อนผมคนนึง

เสื้อสีแดง

คนนี้เคย กินยาเบื่อหนู มาแล้ว 2 ครั้งเพียงเพื่อต้องการประชดแฟน หามส่งโรงพยาบาล  ล้างท้องทันทั้งสองครั้ง  

ครั้งสุดท้าย เค้าไปซื้อยาเบื่อหนูมาอีก  เพราะเหตุผลเดิม  ผมบอกว่า " ยาเบื่อไม่ต้อง เดี๋ยวช่วยเอง" เนื่องจากอยากตาย มากนัก

ผมประเคนทั้ง หมัดทั้งตีน 20 นาทีเต็มๆ  กับเพื่อนรักอีก 1 คน ผมมีเพื่อนแท้ อยู่ 3 คน  สองคนเพื่อนแท้ ต้องการให้เพื่อนต้อ  ได้เห็นความทรมารก่อนตาย  อยากตายนักผมจัดให้

ยอมรับครับว่า เหนื่อยสุดๆกระทืบเพื่อนตัวเอง  ทั้งเจ็บใจทั้งเหนื่อยกาย  สุดท้ายหามส่งโรงพยาบาล บ้านดอน(ตอนนี้ปิดไปแล้ว)  

ทุกวันนี้เพื่อนผมคนนี้บวชเป็น พระอยู่ ที่วัดประโยค  ทุกครั้ง ที่ผมกลับสุราษ ผมจะแวะไปท่านเพื่อนคนนี้ "และนี้คือที่มาที่เพื่อนๆสมาชิกล้อว่าผมแย่งข้าวหมากิน "

สไตล์ผม ผมรักเพื่อน ผมเลยเตือน แรงๆเพื่อไม่ให้เกิดขึ้นอีก   ทุกวันนี้ผมกับเพื่อนคนนี้รักกันมาก

นิสัยผม เพื่อนผิดเรา ช่วยแก้ ใครทำเพื่อนกู มึงเจ็บกว่า 10 เท่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2011, 12:13:35 AM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #203 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 12:24:37 AM »

เพื่อนผมคนนี้ชื่อ  สายใจ  ไพศาลกิติสกุล  เดิมเพื่อนคนนี้เคยเป็น แฟน สมัยเรียนหนังสือ อยู่ ร.ร เมืองสุราษ
เป็นแฟนกันหลายปี หลังจาก ที่เราเลิกกัน  เค้าก็มีแฟนใหม่ ผมก็มีแฟนใหม่เหมือนกัน  เราใช้เวลาทำความเข้าใจกันหลาย วัน
เพื่อ เปลี่ยน จากคำว่าแฟนมาเป็น เพื่อน  เค้าสนิทกับแฟนของผมมากๆ จนบางครั้ง ผมแอบ อิจฉา เคยคิดว่า จะจับ  แฟนผมกับเพื่อน
คนนี้ แต่งงานกันเลยซะดีมั้ย  มันสนิทกันเกินไป  ไม่สนใจเราเลย หลายปีแล้วครับ ที่เราไมได้เจอกัน แต่โทรหากันตลอด ทุกอาทิตย์
   เมื่อ ประมาณ บ่าย 3โมง ผมได้รับโทรศัพท์ จากเพื่อนอีกคน ที่บวชอยู่ ที่วัดประโยค ว่า ฝนตายแล้ว ฝนถูกฆ่า  มันทุบจนตาย
 เมื่อ 2 วันที่แล้วเพื่อนผมคนนี้ ยังโทรมาหาแฟนผมอยู่เลย แล้วพูดว่า  เบื่อชีวิตอยากตาย แฟนผมเลยชวนให้มาอยู่ที่บ้านผม มาเที่ยวซัก  2อาทิตย์  เพื่อนผมบอกว่า  ให้เสร็จงานทางนี้ก่อน แล้วจะไป    
พี่ๆครับ ใครมีข้อมูลเรื่อง คดีนี้มั้ยครับ ผมอยากรู้ ผมสงสารเพื่อนผม  ครับ 
ตอนนี้ศพ ตั้งอยู่ที่วัดพระโยค ครับ   
 พี่ๆคนไหนมี จิตเมตตา นึกซะว่าสงสาร เค้า ขอเชิญ ร่วมงานศพด้วยนะครับ 
 เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

จากข้อความสีเขียว  โพส « เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 12:41:29 AM   

เป็นเครื่องยืนยันว่า เพื่อนผมบวชที่วัดประโยค จริง ไม่ได้อ้างอิงข้อความ มามั่วๆ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #204 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 12:25:11 AM »

จบแล้วนะครับกระทู้นี้ผม นอนแระ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 12:26:57 AM »

กำลังจะไปก้าวล่วง  ด้วยการใช้คำพูดที่เสียดสี หรือหยามหมิ่นกัน  เลี่ยงเถอะ อย่าทำ ครับ  ไม่ดี ครับ

ครับผม  ไหว้
BalTaZA
Sr. Member

คะแนน 84

« ตอบ #206 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 01:00:59 AM »

ตะกี้ไป ดูบ่อสูบมา   ตระแกรงดักเศษไม้ ของเครื่องสูบน้ำดันตัน   
 ถุงพลาสติกเข้าไปปิดรูระบาย  ดีไม่หลุดเข้าไปพัน ใบพัดด้านใน
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน กลับมาอีกทีพี่ฟีนไปนอนซะแล้ว     นอนบ้างดีกว่า ฝันดีครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #207 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 02:31:19 AM »

ไวรัสกินเครื่องฮือ................. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #208 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 03:23:01 AM »

เหอะๆๆ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #209 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:57:07 AM »

เหอะๆๆ
คนเกลียดผมอีกเป็นกองครับ อาเจษ  หัวเราะร่าน้ำตาริน คนรักเท่าผืนหนัง คนแช่งเท่าสนามบิน(สุวรรณภูมิ)  หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 39
  พิมพ์