เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:22:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นครับบังฟีนถามพี่โรจน์ตอบ(1ธ.ค.56 วิโรจน์วิ่งทะยานขึ้นกำแพงหน้า 32)  (อ่าน 87155 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #210 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 08:05:43 AM »

เหอะๆๆ
คนเกลียดผมอีกเป็นกองครับ อาเจษ  หัวเราะร่าน้ำตาริน คนรักเท่าผืนหนัง คนแช่งเท่าสนามบิน(สุวรรณภูมิ)  หัวเราะร่าน้ำตาริน
โสมน้าหน้า
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #211 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 08:07:48 AM »

อ่ะน่า.   อย่างน้อยผมก็ยังอยู่ในผืนหนังนั้นครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #212 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 08:12:35 AM »

อ่ะน่า.   อย่างน้อยผมก็ยังอยู่ในผืนหนังนั้นครับ

ครับพี่ตู  หลงรัก ขอบคุณครับที่สอนผมเรื่องคิดบวก  หลงรัก ไหว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #213 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 08:13:56 AM »

หนังตาเน๊าะ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 08:15:51 AM »

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #215 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 08:16:39 AM »

เมื่อไหร่เงินกู้จะผ่านน้อ.....พี่ตู หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #216 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 09:47:17 AM »

เหอะๆๆ
คนเกลียดผมอีกเป็นกองครับ อาเจษ  หัวเราะร่าน้ำตาริน คนรักเท่าผืนหนัง คนแช่งเท่าสนามบิน(สุวรรณภูมิ)  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อะไรกันครับพี่ฟีน เปรียบเทียบไม่ถูกต้องแล้วครับ คนรักพี่ฟีนเท่าผืนหนังน่ะผมเข้าใจครับ แต่คนแช่งเท่าสนามบินสุวรรณภูมิ อันนี้ผมว่าไม่ใช่ครับ

เพราะคนแช่งพี่ฟีนต้องเท่าสนามบินนี้ครับ.................ฮา คิก คิก คิก คิก (เข้ามาแซวให้หายเครียดนะครับ)  ไหว้

http://wowboom.blogspot.com/2009/09/biggest-airport.html

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #217 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:02:51 AM »

สงสัยจะจริง คิก คิก คิก คิก

พี่โรจน์ผมรู้นะว่าพี่อ่านอยู่  ความรู้สึกมันบอก น่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2011, 10:04:58 AM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #218 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:23:19 AM »

เหอะๆๆ
เค้าเรียกคนรักเท่าผืนเสื่อ  คนชังเท่าผืนฟ้า555555555555555555

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #219 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:34:41 AM »

พี่โรจน์ผมรู้นะว่าพี่อ่านอยู่  ความรู้สึกมันบอก น่ะ
     อ้าว...บังก็เล่นของกะเค้าด้วย ?

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #220 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:40:46 AM »

อ้าว...บังก็เล่นของกะเค้าด้วย ?

เล่นครับ เล่นของตัวเอง  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #221 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 11:04:02 AM »

.................    คิก คิก   คิก คิก    เยี่ยม

ของที่บังเล่น บังยังไม่รู้ตัวเลยว่าถูกหลอก จบเหมืือนการซื้อขาย ได้น้ำมัน-ไม้แกะ มา ๑ ขวด ก่อนหัก-ลบ คนขายได้ส่วนต่าง  ไป ๙๐ บาท
เรื่องกุมารทอง บังก็ได้ผลทางจิตวิทยา ให้กับตัวเอง..  ตราบใดที่ไม่ไปยุ่งเกี่ยวกับ เรื่อง ลบ ที่เป็นอันตรายกับตัวเอง.. 

ที่บังเล่นอยู่นะ เป็น ตัวของบังเองทั้งนั้น ..   การเรียนรู้ ควรต้องจดจำจากต้นแบบที่ดี  "คบคนพาล พาลพาไปหาผิด คบบัณฑิต พาไปหาผล"
คนเลว - คนชั่ว  ก็เพราะมันยกคนที่เลวกว่า ชั่วกว่า เป็นหัวหน้า

เพื่อน นั้นมีทั้งเพื่อนดี-เพื่อนชั่ว  และเพื่อนคนหนึ่้งนั้น ย่อมมีทั้งดี-ไม่ดี อยู่ในตัวตน ทั้งนั้น .. อยู่ที่ในสถานการณ์ หนึ่ง ๆ เขาจะแสดง ด้านใดออกมา
การคบกัน ต้อง เป็นหลักในการนำเรื่องที่ดี ที่เป็นบวกให้กัน แนะนำำ ทักท้วง ให้กระทำแต่ในเรื่องที่ดี ที่เป็นบวก

เมื่อเพื่อน นำเรื่องชั่ว เรื่องไม่ดี มานำ เราก็ไม่ควรไปกระทำตามมัน ควรทัดทานเอาไว้  นั่นละ จะเป็นทางหนึ่ง ที่จะทดสอบความเป็นคนดี ของตัวเราเอง
และอย่านำ ความเป็นเพื่อน ต้องดีไปหมดทุกอย่าง ใครจะแตะไม่ได้

เพื่อนที่เลว-ชั่ว.. ถ้ายังตะแบง  ทำไมเพื่อนที่ดี หรือคนอื่นจะถีบมันไม่ได้ ต้องกล้าที่จะทักท้วง ถ้าเป็นเรื่องที่ไม่ถูกต้อง ไม่ดี ก็อย่าไปทำตามมัน

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #222 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 11:30:13 AM »

.................    คิก คิก   คิก คิก    เยี่ยม

ของที่บังเล่น บังยังไม่รู้ตัวเลยว่าถูกหลอก จบเหมืือนการซื้อขาย ได้น้ำมัน-ไม้แกะ มา ๑ ขวด ก่อนหัก-ลบ คนขายได้ส่วนต่าง  ไป ๙๐ บาท
เรื่องกุมารทอง บังก็ได้ผลทางจิตวิทยา ให้กับตัวเอง..  ตราบใดที่ไม่ไปยุ่งเกี่ยวกับ เรื่อง ลบ ที่เป็นอันตรายกับตัวเอง.. 

ที่บังเล่นอยู่นะ เป็น ตัวของบังเองทั้งนั้น ..   การเรียนรู้ ควรต้องจดจำจากต้นแบบที่ดี  "คบคนพาล พาลพาไปหาผิด คบบัณฑิต พาไปหาผล"
คนเลว - คนชั่ว  ก็เพราะมันยกคนที่เลวกว่า ชั่วกว่า เป็นหัวหน้า

เพื่อน นั้นมีทั้งเพื่อนดี-เพื่อนชั่ว  และเพื่อนคนหนึ่้งนั้น ย่อมมีทั้งดี-ไม่ดี อยู่ในตัวตน ทั้งนั้น .. อยู่ที่ในสถานการณ์ หนึ่ง ๆ เขาจะแสดง ด้านใดออกมา
การคบกัน ต้อง เป็นหลักในการนำเรื่องที่ดี ที่เป็นบวกให้กัน แนะนำำ ทักท้วง ให้กระทำแต่ในเรื่องที่ดี ที่เป็นบวก

เมื่อเพื่อน นำเรื่องชั่ว เรื่องไม่ดี มานำ เราก็ไม่ควรไปกระทำตามมัน ควรทัดทานเอาไว้  นั่นละ จะเป็นทางหนึ่ง ที่จะทดสอบความเป็นคนดี ของตัวเราเอง
และอย่านำ ความเป็นเพื่อน ต้องดีไปหมดทุกอย่าง ใครจะแตะไม่ได้

เพื่อนที่เลว-ชั่ว.. ถ้ายังตะแบง  ทำไมเพื่อนที่ดี หรือคนอื่นจะถีบมันไม่ได้ ต้องกล้าที่จะทักท้วง ถ้าเป็นเรื่องที่ไม่ถูกต้อง ไม่ดี ก็อย่าไปทำตามมัน

ครับผม  ไหว้ Grin
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #223 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 03:31:44 PM »

ในฐานะที่มีชื่ออยู่ในโพสต์เปิดกระทู้...

ก็ติดตามอ่านมาด้วยความสนใจตั้งแต่วันแรก...

ร่ำๆจะถามบ้าง แซวบ้างก็ยังเกรงใจ

พอวันนี้เปิดเข้ามาอ่าน...กระทู้พลิกผันไปซะแล้ว...

ทั้งคุณโรจน์ คุณฟีน...เป็นลูกผู้ชายต้องหนักแน่นนะครับ...

เรื่องเล็กๆน้อยๆบางทีก็ต้องปล่อยผ่านอย่าเก็บไปคิด จนมาทำลายมิตรภาพเล็กน้อยที่เรามีกันผ่านหน้าเวบ...

ทั้งการท้วงติงของคุณฟีน ทั้งการให้ความเป็นกันเองของคุณโรจน์ ผมอ่านแล้วเข้าใจตั้งแต่ทีแรก!!!
ตรงที่ลบและแก้ไขไป...เกิดอะไรขึ้นบ้างผมก็ไม่ทราบ

แต่การคุยกันผ่านตัวหนังสือบางครั้งก็ทำให้เราเข้าใจผิด เพราะเราไม่ได้ยินน้ำเสียงคู่สนทนา...

ผมยังหวังว่ามิตรภาพหน้าเวบของคุณทั้งสอง...จะเหมือนผัวเมียทีี่งอนกัน...
ประมาณว่าอีกฝ่ายขี้หึงจนอีกคนต้องหนีไปให้ใจเย็น พออารมณ์ดีก็กลับมาดีกันอย่างเก่า...
เรื่องเล่าของทั้งสองคนผ่านประสบการณ์ ให้เพื่อนสมาชิกคนอื่นเอามาเป็นแบบอย่างเป็นกรณีวิเคราะ์ห์ได้ดีพอสมควร

คุณฟีนก็คงต้องหัดปล่อยผ่านบางเรื่องอย่างที่พี่โร้ดว่าละครับ
ขนาดเมียวีนเรา แค่ขี่รถออกไปกินกาแฟปากซอยไม่ได้หนีไปมีกิ๊กที่ไหนเลย...บ่อยๆก็ทำให้เป็นเรื่องได้...
ฉันใดก็ฉันนั้น
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #224 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 03:55:04 PM »

ในฐานะที่มีชื่ออยู่ในโพสต์เปิดกระทู้...

ก็ติดตามอ่านมาด้วยความสนใจตั้งแต่วันแรก...

ร่ำๆจะถามบ้าง แซวบ้างก็ยังเกรงใจ

พอวันนี้เปิดเข้ามาอ่าน...กระทู้พลิกผันไปซะแล้ว...

ทั้งคุณโรจน์ คุณฟีน...เป็นลูกผู้ชายต้องหนักแน่นนะครับ...

เรื่องเล็กๆน้อยๆบางทีก็ต้องปล่อยผ่านอย่าเก็บไปคิด จนมาทำลายมิตรภาพเล็กน้อยที่เรามีกันผ่านหน้าเวบ...

ทั้งการท้วงติงของคุณฟีน ทั้งการให้ความเป็นกันเองของคุณโรจน์ ผมอ่านแล้วเข้าใจตั้งแต่ทีแรก!!!
ตรงที่ลบและแก้ไขไป...เกิดอะไรขึ้นบ้างผมก็ไม่ทราบ

แต่การคุยกันผ่านตัวหนังสือบางครั้งก็ทำให้เราเข้าใจผิด เพราะเราไม่ได้ยินน้ำเสียงคู่สนทนา...

ผมยังหวังว่ามิตรภาพหน้าเวบของคุณทั้งสอง...จะเหมือนผัวเมียทีี่งอนกัน...
ประมาณว่าอีกฝ่ายขี้หึงจนอีกคนต้องหนีไปให้ใจเย็น พออารมณ์ดีก็กลับมาดีกันอย่างเก่า...
เรื่องเล่าของทั้งสองคนผ่านประสบการณ์ ให้เพื่อนสมาชิกคนอื่นเอามาเป็นแบบอย่างเป็นกรณีวิเคราะ์ห์ได้ดีพอสมควร

คุณฟีนก็คงต้องหัดปล่อยผ่านบางเรื่องอย่างที่พี่โร้ดว่าละครับ
ขนาดเมียวีนเรา แค่ขี่รถออกไปกินกาแฟปากซอยไม่ได้หนีไปมีกิ๊กที่ไหนเลย...บ่อยๆก็ทำให้เป็นเรื่องได้...
ฉันใดก็ฉันนั้น
ชัดเจนครับ
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 39
  พิมพ์