เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:19:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นครับบังฟีนถามพี่โรจน์ตอบ(1ธ.ค.56 วิโรจน์วิ่งทะยานขึ้นกำแพงหน้า 32)  (อ่าน 87313 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #240 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 06:34:32 PM »

บังจะบอกว่าให้ดู*ขั้วที่ยื่นๆออกมา2อัน*ของหลอดอะหรือ^^

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #241 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 06:35:36 PM »

ไม่ทราบครับ เกิดไม่ทันอิอิอิ

บัง บังเคยเห็นหลอดที่สตาร์เตอร์เสียไหมครับ  Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #242 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 06:40:03 PM »

บังจะบอกว่าให้ดู*ขั้วที่ยื่นๆออกมา2อัน*ของหลอดอะหรือ^^

ไม่ทราบครับ เกิดไม่ทันอิอิอิ

บัง บังเคยเห็นหลอดที่สตาร์เตอร์เสียไหมครับ  Grin Grin

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #243 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 06:45:39 PM »

ปิ๊ดปิ๊ด    ปิ๊ดปิ๊ด Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #244 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:13:49 PM »

หึหึหึ  ผมอ่ะนะท้างงงงงงคืน  งอน
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #245 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:16:56 PM »

หึหึหึ  ผมอ่ะนะท้างงงงงงคืน  งอน
หลับ......ท้างงงงงงคืน    ขำก๊าก ขำก๊าก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #246 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:21:24 PM »

ท่านอ้นผมอยากได้ รองเท้าคนจีนอ่ะ
แบบในหนังจีน(หนังกังฟู)  หาได้มั้ยครับ  หลงรัก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #247 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:24:07 PM »

หึหึหึ  ผมอ่ะนะท้างงงงงงคืน  งอน
หลับ......ท้างงงงงงคืน    ขำก๊าก ขำก๊าก
       ชักวา..กรน(ในรถ)ท้างงงงงคืน::007:: ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2011, 07:31:00 PM โดย คมขวาน รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #248 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:26:04 PM »

-*- วันนั้นเจ้โอเอามาโฟส คล้ายๆกันเลยครับแต่โคตะระแพง...........

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #249 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:37:29 PM »

-*- วันนั้นเจ้โอเอามาโฟส คล้ายๆกันเลยครับแต่โคตะระแพง...........

มีลิงค์ป่ะ  Grin

หึหึหึ  ผมอ่ะนะท้างงงงงงคืน  งอน
หลับ......ท้างงงงงงคืน    ขำก๊าก ขำก๊าก

หลับ......ท้างงงงงงคืน    ขำก๊าก ขำก๊าก
        ชักวา..กรน(ในรถ)ท้างงงงงคืน::007:: ขำก๊าก

หึหึหึ ดูถูก  Cool Cool Cool
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #250 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:38:59 PM »

ในฐานะที่มีชื่ออยู่ในโพสต์เปิดกระทู้...

ก็ติดตามอ่านมาด้วยความสนใจตั้งแต่วันแรก...

ร่ำๆจะถามบ้าง แซวบ้างก็ยังเกรงใจ

พอวันนี้เปิดเข้ามาอ่าน...กระทู้พลิกผันไปซะแล้ว...

ทั้งคุณโรจน์ คุณฟีน...เป็นลูกผู้ชายต้องหนักแน่นนะครับ...

เรื่องเล็กๆน้อยๆบางทีก็ต้องปล่อยผ่านอย่าเก็บไปคิด จนมาทำลายมิตรภาพเล็กน้อยที่เรามีกันผ่านหน้าเวบ...

ทั้งการท้วงติงของคุณฟีน ทั้งการให้ความเป็นกันเองของคุณโรจน์ ผมอ่านแล้วเข้าใจตั้งแต่ทีแรก!!!
ตรงที่ลบและแก้ไขไป...เกิดอะไรขึ้นบ้างผมก็ไม่ทราบ

แต่การคุยกันผ่านตัวหนังสือบางครั้งก็ทำให้เราเข้าใจผิด เพราะเราไม่ได้ยินน้ำเสียงคู่สนทนา...

ผมยังหวังว่ามิตรภาพหน้าเวบของคุณทั้งสอง...จะเหมือนผัวเมียทีี่งอนกัน...
ประมาณว่าอีกฝ่ายขี้หึงจนอีกคนต้องหนีไปให้ใจเย็น พออารมณ์ดีก็กลับมาดีกันอย่างเก่า...
เรื่องเล่าของทั้งสองคนผ่านประสบการณ์ ให้เพื่อนสมาชิกคนอื่นเอามาเป็นแบบอย่างเป็นกรณีวิเคราะ์ห์ได้ดีพอสมควร

คุณฟีนก็คงต้องหัดปล่อยผ่านบางเรื่องอย่างที่พี่โร้ดว่าละครับ
ขนาดเมียวีนเรา แค่ขี่รถออกไปกินกาแฟปากซอยไม่ได้หนีไปมีกิ๊กที่ไหนเลย...บ่อยๆก็ทำให้เป็นเรื่องได้...
ฉันใดก็ฉันนั้น
ผมชอบความเห็นนี้ครับ  คนเราเมื่อสื่อสารกันทางตัวหนังสือความเกรงใจจะลดน้อยลง และอาจจะไม่ได้มาจากความรู้สึกจริง ๆทั้งหมด เพราะฉะนั้นมันจึงบอบบางมาก ต้องระวังในการใช้คำ นี่คงจะเป็นประโยชน์ของการมี"แสดงตัวอย่าง"ก่อนโพสท์ เราจะไปเก็บทุกอย่างของทุกคนมาใส่ใจทั้งหมดคงไม่ได้ครับ  Cheesy

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #251 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:41:26 PM »

ในฐานะที่มีชื่ออยู่ในโพสต์เปิดกระทู้...

ก็ติดตามอ่านมาด้วยความสนใจตั้งแต่วันแรก...

ร่ำๆจะถามบ้าง แซวบ้างก็ยังเกรงใจ

พอวันนี้เปิดเข้ามาอ่าน...กระทู้พลิกผันไปซะแล้ว...

ทั้งคุณโรจน์ คุณฟีน...เป็นลูกผู้ชายต้องหนักแน่นนะครับ...

เรื่องเล็กๆน้อยๆบางทีก็ต้องปล่อยผ่านอย่าเก็บไปคิด จนมาทำลายมิตรภาพเล็กน้อยที่เรามีกันผ่านหน้าเวบ...

ทั้งการท้วงติงของคุณฟีน ทั้งการให้ความเป็นกันเองของคุณโรจน์ ผมอ่านแล้วเข้าใจตั้งแต่ทีแรก!!!
ตรงที่ลบและแก้ไขไป...เกิดอะไรขึ้นบ้างผมก็ไม่ทราบ

แต่การคุยกันผ่านตัวหนังสือบางครั้งก็ทำให้เราเข้าใจผิด เพราะเราไม่ได้ยินน้ำเสียงคู่สนทนา...

ผมยังหวังว่ามิตรภาพหน้าเวบของคุณทั้งสอง...จะเหมือนผัวเมียทีี่งอนกัน...
ประมาณว่าอีกฝ่ายขี้หึงจนอีกคนต้องหนีไปให้ใจเย็น พออารมณ์ดีก็กลับมาดีกันอย่างเก่า...
เรื่องเล่าของทั้งสองคนผ่านประสบการณ์ ให้เพื่อนสมาชิกคนอื่นเอามาเป็นแบบอย่างเป็นกรณีวิเคราะ์ห์ได้ดีพอสมควร

คุณฟีนก็คงต้องหัดปล่อยผ่านบางเรื่องอย่างที่พี่โร้ดว่าละครับ
ขนาดเมียวีนเรา แค่ขี่รถออกไปกินกาแฟปากซอยไม่ได้หนีไปมีกิ๊กที่ไหนเลย...บ่อยๆก็ทำให้เป็นเรื่องได้...
ฉันใดก็ฉันนั้น
ผมชอบความเห็นนี้ครับ  คนเราเมื่อสื่อสารกันทางตัวหนังสือความเกรงใจจะลดน้อยลง และอาจจะไม่ได้มาจากความรู้สึกจริง ๆทั้งหมด เพราะฉะนั้นมันจึงบอบบางมาก ต้องระวังในการใช้คำ นี่คงจะเป็นประโยชน์ของการมี"แสดงตัวอย่าง"ก่อนโพสท์ เราจะไปเก็บทุกอย่างของทุกคนมาใส่ใจทั้งหมดคงไม่ได้ครับ  Cheesy

พี่อยากอ่านอีกมุมนึงของผมมั้ยล่ะครับ Smiley
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #252 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:42:57 PM »

Huh Huh Huh

Anuch@rt $. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #253 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:46:07 PM »

บัง......ขอฟังด้วยคนนะ  Grin
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #254 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 08:03:32 PM »

มุม ยอดชาย  ไม่อยากฟัง ยี๊ ยี๊ ยี๊

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 39
  พิมพ์