เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:28:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นครับบังฟีนถามพี่โรจน์ตอบ(1ธ.ค.56 วิโรจน์วิ่งทะยานขึ้นกำแพงหน้า 32)  (อ่าน 87465 ครั้ง)
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #285 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 08:55:56 PM »

ไหว้  ไหว้ เสียดายพี่โรจน์น่าจะเป็นทหารพรานได้นะครับตอนนั้น  ไหว้

คงทำประโยชน์ให้ชาติบ้านเมืองได้มากโขทีเดียว เยี่ยม

ทหารพรานหลายๆท่านสมัยก่อนไปเป็นเพราะมีความกดดันจากสังคมรอบด้าน จึงมีแรงและพลังด้านจิตใจมากเป็นพิเศษ ไหว้

เพื่อนรักจำกันได้ไหมเน้อ

ตกใจใครหว่ารบกวน pm หน่อยครับ Grin ไหว้
รักเขาข้างเดียว... คิก คิก
          ลงชื่อ...อีบ่างช่างยุ เยาะเย้ย
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #286 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:00:45 PM »

กำลังจะไปก้าวล่วง  ด้วยการใช้คำพูดที่เสียดสี หรือหยามหมิ่นกัน  เลี่ยงเถอะ อย่าทำ ครับ  ไม่ดี ครับ

+1  ไหว้

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #287 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 05:20:02 PM »

ขอโทษนะ ไอ้ไข่  คุณจะแสดงความคิดเห็นอะไร บนเวป บรอด์ อวป นี้ มันก็เป็นสิทธิ์ของ คุณ

คุณจะหลอกด่า หรือกระแนะกระแหนะ อะไร ผม บนบรอด์นี้ มันก็เรื่องของคุณ 

ทุกวันนี้ แค่ ชื่อคุณ ผมก็ สะอิดสะเอียน เต็มทนแล้ว ผมเลยไม่อยากจะยุ่งกับคุณ  เพราะคุณในสายตาผม มันไร้ค่า เหมือน" กิ้งกือ ใส้เดือน แมลงสาบ "

แต่นี้ดัน เสือก ขอผมเป็นเพื่อนในเฟส คุณต้องการอะไร ไม่ทราบ  หน้าผมเหมือน บิดาคุณหรือไง  Huh  ถึงได้ตามติดให้มันทุกที

พอเถอะ  รู้จึกคำว่า " กรูไม่อยาก รู้จักมรึง ไม่อยาก เอ่ย ชื่อ มรึง ไม่อยากสื่อสาร กับคุณมรึง " อย่าหน้าด้านหน้าทนอีกเลย  นะ  ขอเหอะ  Smiley 

พอซักทีนะ  กรูเบื่อเต็มทีแล้วว่ะ  นะขอเหอะ อย่ามา เผาผีกันเลย   อยู่ให้ห่างกรูไว้ดีที่สุด  อ๋อย

ที่โพสมาทั้งหมดอยากให้รู้ไว้ว่า "จากก้นบึ้งของหัวใจเลยนะ " เศร้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #288 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 05:31:16 PM »

ขอเหอะ อย่ามาวุ่นวายกับชีวิตผม ให้มากกว่านี้อีกเลย .. เท่าที่ผ่านมาก็เกินพอ แล้ว นะ  

ขอให้ผม เล่นอินเตอร์เน็ตอย่าง สบายใจ บ้าง

ป.ล เพื่อนๆ สมาชิกจะคิดอย่างไรก็เป็น สิทธิ์ของท่านนะครับ  จะโกรธ จะเกลียดผม ก็สุดแล้วแต่ แต่คนนี้ ผม....   อ๋อย ยี๊   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2011, 05:38:49 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #289 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 07:23:36 PM »

ก็แค่กดปฎิเสธ...แค่นั้นแหละครับ...คุณศักดา... ไหว้

ว่าแต่น้องเสื้อแดงคนสุดท้ายนี่น่ารับแอดแฮะ... น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2011, 07:25:52 PM โดย I Love My King (AkNaRiN~*) » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #290 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 07:46:56 PM »

ท่าทางน้องเค้าจะน้ำท่วมปอดครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น่าช่วยปั๊มหัวใจจริงๆเลย.............. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #291 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 08:04:53 PM »

ก็แค่กดปฎิเสธ...แค่นั้นแหละครับ...คุณศักดา... ไหว้

ว่าแต่น้องเสื้อแดงคนสุดท้ายนี่น่ารับแอดแฮะ... น้ำลายหก

ข้อความสีแดง  ถ้ากดปฎิเสธไปแล้วจบ ก็ดีซิครับ

แต่ข้อความสีเขียว
  คิดผิดถนัดเลย ครับ   อ๋อย   หัวเราะร่าน้ำตาริน  ผมยอมกัดฟัน จีบ "เจ้โอ" ดีกว่าครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2011, 08:06:54 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #292 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 10:52:45 PM »

ครับ แล้วแต่บังนะ ผมบังคับอะไรบังไม่ได้หรอก  จะรับหรือไม่รับก็แล้วแต่ครับไม่ได้ว่าอะไร
ยังไงบังก็เข้าไปแอบดูในเฟรตบุ๊กผมหมดแล้ว จะรับหรือไม่รับก็ไม่มีค่าอะไรแล้วครับ  
ผมแค่อยาก ดูอาการของบังเฉยๆ ว่ามีอาการตอบสนองอย่างไร  ขอบคุณมากที่แสดงตัวตนของคุณออกมา  จะรับหรือไม่รับไม่มีผลอะไรหรอกครับ อิอิ คิก คิก

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #293 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:04:44 PM »

ครับ แล้วแต่บังนะ ผมบังคับอะไรบังไม่ได้หรอก  จะรับหรือไม่รับก็แล้วแต่ครับไม่ได้ว่าอะไร
ยังไงบังก็เข้าไปแอบดูในเฟรตบุ๊กผมหมดแล้ว จะรับหรือไม่รับก็ไม่มีค่าอะไรแล้วครับ  
ผมแค่อยาก ดูอาการของบังเฉยๆ ว่ามีอาการตอบสนองอย่างไร  ขอบคุณมากที่แสดงตัวตนของคุณออกมา  จะรับหรือไม่รับไม่มีผลอะไรหรอกครับ อิอิ คิก คิก

แล้วรู้หรือยังว่า อาการตอบสนองของ ผมเป็นยังไง
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #294 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:06:19 PM »

อยู่ดีๆก็โดนแต่งตั้งเป็นเสื้อแดงสะงั้น  ขอบพระคุณมาก.......เห้อ(ถอนหายใจ)
ถ้าตัดเรื่องการเมืองออกคนเสื้อแดงก็มีน้ำใจดีนะ  วันนี้ผมขับรถไปรับไข่ เนื่องจากเส้นทางหลักน้ำท่วมจึงจำเป็นใช้ทางอื่นซึ่งเป็นทางดิน
วันนี้ รถผมติดหล่ม ไม่รู้จักใครเลยแถวนั้น  นั่งรอเกือบชั่วโมงก็มีรถไถคันหนึ่งขับมา ผมจึงออกไปโบกมือขอความช่วยเหลือ สิ่งแรกที่สะดุดตาคือ
เสื้อสีแดงที่มีรูปหน้าทักษิณสกีนอยู่บนเสื้อ  ผมขอให้เขาช่วยดึงรถผมออกจากหล่ม ผ่านไปประมาณ 20 นาที ก็ดึงรถผมสำเร็จ ผมจึงหยิบแบงค์ร้อย 2 ใบเพื่อ
จะเป็นค่าน้ำมัน + เสียเวลาให้เขา  แต่คำตอบที่ได้ผมถึงกับอึ้ง  เขาบอกว่า"ไม่เป็นไร" ผม งง เลย ไม่รู้จักกันมาก่อน แต่ทำไมมีน้ำใจขนาดนี้
ช่วงที่ชายเสื้อแดงเดินไปล้างตัว ผมจึงเดินไปหยิบไข่ 1 แผง ใส่สาลี่(อุปกรณ์ต่อท้ายรถไถ)โดยที่เขาไม่รู้ตัว  หวังว่าป่านี้คงอร่อยกับไข่ต้ม

ถ้าตัดเรื่องการเมืองออกไป  คนทุกเสื้อทุกสีก็น่ารักและมีน้ำใจ นี่แหละหน้อที่เขาเรียกน้ำใจคนไทยไม่ต้องการสิ่งตอบแทน

^
                               ^
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #295 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:08:29 PM »

ครับ แล้วแต่บังนะ ผมบังคับอะไรบังไม่ได้หรอก  จะรับหรือไม่รับก็แล้วแต่ครับไม่ได้ว่าอะไร
ผมแค่อยาก ดูอาการของบังเฉยๆ ว่ามีอาการตอบสนองอย่างไร  ขอบคุณมากที่แสดงตัวตนของคุณออกมา  จะรับหรือไม่รับไม่มีผลอะไรหรอกครับ อิอิ คิก คิก

แล้วรู้หรือยังว่า อาการตอบสนองของ ผมเป็นยังไง

จุ๊ๆๆ ไม่สนทนาด้วยครับ ขออภัยด้วย  เดี๋ยวผิดสัญญากับพี่โรจน์

^
                               ^
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #296 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:12:11 PM »

อยู่ดีๆก็โดนแต่งตั้งเป็นเสื้อแดงสะงั้น  ขอบพระคุณมาก.......เห้อ(ถอนหายใจ)
ถ้าตัดเรื่องการเมืองออกคนเสื้อแดงก็มีน้ำใจดีนะ  วันนี้ผมขับรถไปรับไข่ เนื่องจากเส้นทางหลักน้ำท่วมจึงจำเป็นใช้ทางอื่นซึ่งเป็นทางดิน
วันนี้ รถผมติดหล่ม ไม่รู้จักใครเลยแถวนั้น  นั่งรอเกือบชั่วโมงก็มีรถไถคันหนึ่งขับมา ผมจึงออกไปโบกมือขอความช่วยเหลือ สิ่งแรกที่สะดุดตาคือ
เสื้อสีแดงที่มีรูปหน้าทักษิณสกีนอยู่บนเสื้อ  ผมขอให้เขาช่วยดึงรถผมออกจากหล่ม ผ่านไปประมาณ 20 นาที ก็ดึงรถผมสำเร็จ ผมจึงหยิบแบงค์ร้อย 2 ใบเพื่อ
จะเป็นค่าน้ำมัน + เสียเวลาให้เขา  แต่คำตอบที่ได้ผมถึงกับอึ้ง  เขาบอกว่า"ไม่เป็นไร" ผม งง เลย ไม่รู้จักกันมาก่อน แต่ทำไมมีน้ำใจขนาดนี้
ช่วงที่ชายเสื้อแดงเดินไปล้างตัว ผมจึงเดินไปหยิบไข่ 1 แผง ใส่สาลี่(อุปกรณ์ต่อท้ายรถไถ)โดยที่เขาไม่รู้ตัว  หวังว่าป่านี้คงอร่อยกับไข่ต้ม

ถ้าตัดเรื่องการเมืองออกไป  คนทุกเสื้อทุกสีก็น่ารักและมีน้ำใจ นี่แหละหน้อที่เขาเรียกน้ำใจคนไทยไม่ต้องการสิ่งตอบแทน

เค้าพูดถึงเรื่อง น้องที่ใส่เสื้อสีแดง ไม่ใช่คนเสื้อแดง    หัดตีความหมายของประโยคให้แตกก่อนแล้วค่อยตอบ  

อีกอย่างนะ ข้อมูลคุณ เฟสบุ๊คคุณอ่ะนะ มีคนเค้าส่งมาให้ผม ดู ผมไม่เคยเข้าไปดูของคุณหรอกนะ เพราะมันเปลื่องค่าไฟ โดยใช่เหตุ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #297 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:13:55 PM »

ครับ แล้วแต่บังนะ ผมบังคับอะไรบังไม่ได้หรอก  จะรับหรือไม่รับก็แล้วแต่ครับไม่ได้ว่าอะไร
ผมแค่อยาก ดูอาการของบังเฉยๆ ว่ามีอาการตอบสนองอย่างไร  ขอบคุณมากที่แสดงตัวตนของคุณออกมา  จะรับหรือไม่รับไม่มีผลอะไรหรอกครับ อิอิ คิก คิก

จุ๊ๆๆ ไม่สนทนาด้วยครับ ขออภัยด้วย  เดี๋ยวผิดสัญญากับพี่โรจน์
เอ่อ .... ใช่ว่ะ กรูกำขี้เต็มมือเลย ขอบใจนะที่เตือน
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #298 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:18:37 PM »

เอ่อ .... ใช่ว่ะ กรูกำขี้เต็มมือเลย ขอบใจนะที่เตือน

ยี๊

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #299 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:25:50 PM »

อยู่ดีๆก็โดนแต่งตั้งเป็นเสื้อแดงสะงั้น  ขอบพระคุณมาก.......เห้อ(ถอนหายใจ)
ถ้าตัดเรื่องการเมืองออกคนเสื้อแดงก็มีน้ำใจดีนะ  วันนี้ผมขับรถไปรับไข่ เนื่องจากเส้นทางหลักน้ำท่วมจึงจำเป็นใช้ทางอื่นซึ่งเป็นทางดิน
วันนี้ รถผมติดหล่ม ไม่รู้จักใครเลยแถวนั้น  นั่งรอเกือบชั่วโมงก็มีรถไถคันหนึ่งขับมา ผมจึงออกไปโบกมือขอความช่วยเหลือ สิ่งแรกที่สะดุดตาคือ
เสื้อสีแดงที่มีรูปหน้าทักษิณสกีนอยู่บนเสื้อ  ผมขอให้เขาช่วยดึงรถผมออกจากหล่ม ผ่านไปประมาณ 20 นาที ก็ดึงรถผมสำเร็จ ผมจึงหยิบแบงค์ร้อย 2 ใบเพื่อ
จะเป็นค่าน้ำมัน + เสียเวลาให้เขา  แต่คำตอบที่ได้ผมถึงกับอึ้ง  เขาบอกว่า"ไม่เป็นไร" ผม งง เลย ไม่รู้จักกันมาก่อน แต่ทำไมมีน้ำใจขนาดนี้
ช่วงที่ชายเสื้อแดงเดินไปล้างตัว ผมจึงเดินไปหยิบไข่ 1 แผง ใส่สาลี่(อุปกรณ์ต่อท้ายรถไถ)โดยที่เขาไม่รู้ตัว  หวังว่าป่านี้คงอร่อยกับไข่ต้ม

ถ้าตัดเรื่องการเมืองออกไป  คนทุกเสื้อทุกสีก็น่ารักและมีน้ำใจ นี่แหละหน้อที่เขาเรียกน้ำใจคนไทยไม่ต้องการสิ่งตอบแทน

เค้าพูดถึงเรื่อง น้องที่ใส่เสื้อสีแดง ไม่ใช่คนเสื้อแดง    หัดตีความหมายของประโยคให้แตกก่อนแล้วค่อยตอบ   

อีกอย่างนะ ข้อมูลคุณ เฟสบุ๊คคุณอ่ะนะ มีคนเค้าส่งมาให้ผม ดู ผมไม่เคยเข้าไปดูของคุณหรอกนะ เพราะมันเปลื่องค่าไฟ โดยใช่เหตุ

อ๋อขอโทษทีครับ ไม่ทันอ่านให้ดี ขอบคุณบังนะครับที่ช่วยให้ผมเข้าใจ
ว่าแต่ใครส่งข้อมูลให้ในเฟรตบุ๊กหรือครับ  ทำไมระเอียดจัง ผมถามจริงๆนะครับไม่ได้กวน 

เจ้าไข่เอ๋ย เจ้าก็นิ่ง มันก็จบ แล้ว

ขอบคุณที่เตือนครับ 
ผมลองนิ่งมาสองสามวัน  ก็ยังตามกัดเหมือนเดิม  พวกนี้มันเหมือนหมาบ้าครับ
แถไม่ออกซิ  ไอ้ ทรยศ 當前

...

เป็นไงหาตังค์ซื้อทองไปขอเมียได้ยัง  ไม่ต้องไปเที่ยวขอตังค์ชาวบ้าน ในเฟสบุ๊ค
แต่ก็นะ ชักว่าว ไปก่อน  รอแป๊บเน๊าะ  ติดงาน

ข้อมูลนี้ ไม่สนิดไม่รู้นะเนี้ย เพื่อนผมเท่านั้นที่รู้ที่เข้าไปดูได้ อยากทราบว่าใครส่งมาให้บังดูหรือครับ

^
                               ^
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 39
  พิมพ์