เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:17:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นครับบังฟีนถามพี่โรจน์ตอบ(1ธ.ค.56 วิโรจน์วิ่งทะยานขึ้นกำแพงหน้า 32)  (อ่าน 87065 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #315 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 01:53:01 PM »

อุส่าห์ลากออกทะเลกันละกลับมาได้ไง -*-

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #316 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 02:13:52 PM »

มีแต่คาถาสาวสะกิดแม่ครับบังเห็นผลให้สามวันเจ็ดวัน

แต่ในเจ็ดวันนี้จะต้องถือศิลอย่างเคร่งครัดหนวดเคราห้ามโกนห้ามทานเื่นื้อสัตว์ครับ

คาถาจะเห็นผลจะต้องท่องในใจแล้วจ้องหน้าคนที่เราหมายปองครับ โดยจะต้องท่องเวลาเดินผ่านหน้าบ้านเค้าแล้วมองสาวเจ้า ท่องทั้งขาไปขากลับ แต่งกายด้วยสีดำ เพราะวิชานี้เป็นศาสตร์ดำจากเขมรครับ

ต้องเดินช้าๆผ่านหน้าบ้านเค้าทั้งขาไปขากลับเดินแต่ละครั้งจะต้องท่องให้ได้สามจบ แต่อย่าลืมนะครับจะต้องพยายามจ้องหน้าสาวเจ้าไว้ในยามเดินผ่านบ้านเค้า   พยายามกลั้นใจท่องแต่ละบทช้าๆด้วยจิตมีสมาธิ

วันที่สามหลังจากที่เราทำสาวเจ้าจะเริ่มมองเรามากขึ้นครับ

พอวันที่เจ็ดสาวจะสะกิดแม่เลย

"แม่ๆๆไอ้เอี้ยนี้มาอีกแล้ว"
    Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin คาถาสาวสะกิดแม่

นึกว่าเรียกตำรวจจับมันเลย Grin Grin Grin ทำตัวอย่างกะโจร

ไม่อยู่แป๊บเดียวมีกระทู้อย่างนี้ด้วยตามอ่านก่อนนะ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #317 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 02:18:44 PM »

เฮ้อ.............ไม่เบื่อกันมั่งหรือไงครับ เจอกันไม่ได้สินะคู่นี้

ปล.  เมื่อกี้เห็นพี่โรจน์แว๊บๆ ไม่เข้ามาทักกันหน่อยเหรอครับพี่  ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #318 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 02:33:05 PM »

หายเซ็งกันแล้วก็มาคุยกันใหม่ Grin Grin Grin โลกไซเบอร์ก็อย่างนี้

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #319 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:52:30 PM »

ข้ามๆไปบ้างก็ได้นะครับ   ทั้ง น้องไข่ กับ บังฟีน  อย่าเก็บทุกเม็ดเลยครับ ไหว้ ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #320 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 04:10:07 PM »

เพิ่งกลับมาครับ

วันนี้เซ็งสุด ผม หลงอำเภอโคกโพธิ์  กลับบ้านไม่ถูก  อ๋อย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #321 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 04:11:43 PM »

เพิ่งกลับมาครับ

วันนี้เซ็งสุด ผม หลงสาวอำเภอโคกโพธิ์  กลับบ้านไม่ถูก  อ๋อย
        เวร เศร้า เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #322 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 04:13:56 PM »

เรื่องมันยาว ไปนิดนึงครับ รอ ซักครู่ครับ พอดีลูกค้ารออยู่ จะอธิบายว่า ทำไมถึงหลง แล้ว หลงไปไหน  อ๋อย
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #323 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 04:16:26 PM »

ไม่สงสัยเลยว่า
ทำไมไปหาดใหญ่ต้องจอดรถยนต์
แล้วนั่งรถจักรยานยนต์รับจ้างเข้าเมือง แลบลิ้น

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #324 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 04:19:02 PM »

แล้วนั่งรถจักรยานยนต์รับจ้างเข้าเมือง แลบลิ้น

ยี๊ ยี๊ ยี๊ หาดใหญ่บ้านผมที่ไหนเล่า  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #325 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 04:24:05 PM »

ยี๊ ยี๊ ยี๊ หาดใหญ่บ้านผมที่ไหนเล่า  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
        แล้วมันบ้านผมซะที่ไหน
ถ้าไปกรุงเทพฯด้วยกัน  จะเอาไปปล่อยไว้สนามหลวง
ให้ผีขนุน  แถวคลองหลอด  พาไปรุม

SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #326 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 04:25:21 PM »

ยี๊ ยี๊ ยี๊ หาดใหญ่บ้านผมที่ไหนเล่า  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
ผมเคยทำงานที่หาดใหญ่ประมาณ  1 ปี    แล้วขึ้นมาทำงานที่ กทม.ประมาณ 15 ปี  กลับไปหาดใหญ่อีกที หลงเหมือนกันครับ  คิก คิก คิก คิก
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #327 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 04:27:42 PM »

ผมเคยทำงานที่หาดใหญ่ประมาณ  1 ปี    แล้วขึ้นมาทำงานที่ กทม.ประมาณ 15 ปี  กลับไปหาดใหญ่อีกที หลงเหมือนกันครับ  คิก คิก คิก คิก
        จำได้แต่แถวสระว่ายน้ำ(ขนาดเล็ก)มั๊ง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #328 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 05:03:40 PM »

จาก เส้นสีเขียว ผมเดินทางจากโคกโพธิ์ ไป  ปัตตานี โดยใช้เส้นทาง ท่าเรือ  

หลังจากที่กลับปัตตานี ผมได้แวะซื้อ ฉลาม 1 ขวดระหว่างทาง มีป้า แก่ๆคนนึง ตรงจุด ขาวแดง ตกรถ  ผมจึงถามว่าไปไหน แกบอกว่า "จะไป ต.นาประดู่ "
ผมจึงเดินทางกลับ  (เส้นทางสีแดง )  ขณะที่ผม ส่งป้า ที่ สามแยก นาเกตุ เสร็จก็ ขับรถมุ่งหน้าสู่ โคกโพธิ์

ขณะที่ขับมานั้น มาเจอด่าน ( สีดำ)       เมื่อเจอด่านตรวจ เค้าบอกว่า ห้ามเข้า เพราะ มีงาน ชักพระ (บริเวณ สีชมพู) เค้าจึงแนะนำให้ใช้ทางเบี่ยง

ซึ่งเข้าไป ทาง ต.บ้านหรั่ง (วงกลมสีเหลือง )   เมื่อเข้าเขต บ้านหรั่ง  ผมจะต้อง ทะลุงเพื่อออกไป เส้นทางเดิมคือ สีเขียว เพื่อจะเลี้ยวเข้าบ้าน

แต่ปรากฏว่า  ผมขับรถไปเรื่อยๆ เจอ  สามแยก  ขับไปอีก เจอ สามแยก  จากถนน ใหญ่ๆ กลายเป็นถนนแคบๆ นึกในใจว่า " เผื่อว่าจะเป็นทางลัด"

จากถนนแคบๆ กลายเป็น ถนน ดิน (ทางเดิน)  ผมเข้าไปเรื่อยๆ เมื่อรู้ว่าเข้ามาสุดแล้ว สาเหตุที่รู้ว่า สุดคือ สุดถนนเส้นนั้นเป็นบ้านคน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หลังจากนั้นจึง หันหัวกลับ หวังว่า " จะกลับทางเดิม "  ที่ไหนได้  จำทางขาเข้า ไม่ได้ "  หัวเราะร่าน้ำตาริน  

จนมี คุณตาคนนึงถามว่า "มาจากไหน"   ผมบอกว่า "จะกลับ โคกโพธิ์ ในตลาดครับ ผมออกไม่ถูก"   แกจึงอาสา ขับรถนำมา ถึงถนนใหญ่ คือทางเส้นสีเขียว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 05:13:17 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #329 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 05:12:18 PM »

ปึด  กิ้ว  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย   กิ้ว   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย ปึด   กิ้ว  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย   กิ้ว   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 05:15:50 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 39
  พิมพ์