เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:16:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นครับบังฟีนถามพี่โรจน์ตอบ(1ธ.ค.56 วิโรจน์วิ่งทะยานขึ้นกำแพงหน้า 32)  (อ่าน 87044 ครั้ง)
OOPUGOO
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #375 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 11:04:27 AM »

วันหนึ่งให้สมาธิผม นิ่งกว่านี้ ผม จะทำอะไรให้ดู จะตลึงกันยิ่งกว่าผม หมุนรอบตัวเอง เป็นหมื่นรอบ

อย่าดูถูก วิชาพวกนี้ครับ เพราะวิชาพวกนี้ ก็เป็นส่วนหนึ่งที่เรายังเป็น ................. อยู่นะครับ

ติดตามผลงานคุณโรจน์มาตั้งแต่กระทู้แรกที่เปิดตัว มาจนถึงตอนนี้...คุณโรจน์ก็ยังเป็นคุณโรจน์คนเดิม  Cheesy

จะทำอะไรให้ดู.....หากไม่ใช่การหมุนตัว หมายถึงจะทำอะไรหรือครับ-ปั่นจักรยาน 90 กม/ชม-ไต่กำแพงสูง 6 เมตร-ติดต่อกับวิญญาณ หรือเรื่องเหลือเชื่อที่คุณโรจน์ทำได้แต่คนอื่นไม่รู้ แต่คุณอาของคุณโรจน์รู้.....ฯลฯ

จะรอชมตอนที่คุณโรจน์สมาธินิ่งอย่างที่บอก.....

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #376 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 03:45:15 PM »

นี่คือ กำแพงที่ผมเคยพิชิต  พอดี วันหนึ่งได้ไป หาพี่เขา เลย ถ่ายมาให้ ส่วนรูปนี้ ผมให้สมาชิกบางท่านดูไปแล้วไม่นานทาง pm เห็นสนใจ เลย เอาของจริงมาให้ดู

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2012, 03:48:08 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #377 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 03:50:34 PM »

เมื่อสองอาทิตย์ ก็มีนักโทษ โดนกำแพงหนี ที่จังหวัดพิจิตร พอดี รั้วบ้านผม ห่างจากกำแพง คุก แค่ 25 เมตร เห็นใหม ไม่ใช่ผม คนเดียวที่ทำได้ยังมีคนที่ทำได้ แต่ ว่า เขา ดวงถึงขาด พ้นกำแพง แต่ ไม่พ้น ไฟฟ้า บนกำแพง ตกมา ขาหัก 3 ท่อน ไม่เช่นนั้น ป้านนี้คงยังไม่เจอตัวเขาด้วยครับ

ขอลบรูป เพราะเป็นรูปเรือนจำ

นี่เป็นกำแพงจริง ที่นักโทษโดด ครับ

อ้างถึง
ติดตามผลงานคุณโรจน์มาตั้งแต่กระทู้แรกที่เปิดตัว มาจนถึงตอนนี้...คุณโรจน์ก็ยังเป็นคุณโรจน์คนเดิม  

จะทำอะไรให้ดู.....หากไม่ใช่การหมุนตัว หมายถึงจะทำอะไรหรือครับ-ปั่นจักรยาน 90 กม/ชม-ไต่กำแพงสูง 6 เมตร-ติดต่อกับวิญญาณ หรือเรื่องเหลือเชื่อที่คุณโรจน์ทำได้แต่คนอื่นไม่รู้ แต่คุณอาของคุณโรจน์รู้.....ฯลฯ

จะรอชมตอนที่คุณโรจน์สมาธินิ่งอย่างที่บอก.....

ขอบคุณครับที่ติดตาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 01:50:27 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #378 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 12:03:14 AM »

ผมเคยปีนยอดเขา เอเวอร์เรดมาแล้ว Grin
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #379 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 08:47:46 AM »

มันสูงอะจ้า แต่ผมอยากโดด มากกว่า แบบนี้ยังไม่เคย แต่ อยากลองมันได้ใจครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Zl-eBCUb7hI&feature=fvwrel

แต่จะให้ดีบังโดดจากยอดเขา เอเวอร์เรด แล้ว ลอยมาถึงเลยดีกว่า ประหยัดค่าเครื่องบินด้วย

ฮา ๆๆ นะครับ กิกิ
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #380 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 10:16:54 AM »

ผมเคยปีนยอดเขา เอเวอร์เรดมาแล้ว Grin

เอเวอร์เรต หรือภูกระดึงครับพี่บัง.................ฟิ๊ววว  ขำก๊าก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #381 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 07:02:38 AM »

หลังคาบ้านน้องต๊อกนั้นแหละที่จะปีนน่ะ
ระวังจะเสียตัวนะต๊อก  ซี๊ดดดดด จูบบบบ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #382 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 08:33:32 AM »

น่าจะปีนง่ายขึ้น มันเตี้ยแล้ว เอเวอเรสต์  อะ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #383 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 08:32:45 AM »

ลองไปหารูปดูดีๆ 

ที่ผ่านมา คุณหาเรื่องผมก่อนมาตลอด

ไม่ตอบก็จะเอาคำตอบ เหอะ

ผม ลบเนื้อหาในส่วนนี้ออกเพราะไม่ต้องการต่อความกับคุณแล้วพอกันที

เจอคุณ กระทู้ใหน ผม จะเดินให้ไกล ๆ ไว้เลย คร๊าบท่านผู้รู้ทุกเรื่อง

ผมไม่ได้หาเรื่องตั้งแต่แรกนะครับ คุณเองโชว์เพาเวอร์ ด้วยการแสดงอภินิหาร ต่างๆ เป็น นักรบ สามมิติ
คุณเองพยายามโชว์ ว่า สามารถทำอะไรได้บ้าง เช่น ดื่มเลือด ตัวเอง  ปีนตึก/ปีนกำแพง เล่นรัตเซี้ยนรูแล็ต /ถอดจิตได้
แต่พอ ผมถามหนักๆเข้าก็ ตะบะแตก 

นี่คือ กำแพงที่ผมเคยพิชิต  พอดี วันหนึ่งได้ไป หาพี่เขา เลย ถ่ายมาให้ ส่วนรูปนี้ ผมให้สมาชิกบางท่านดูไปแล้วไม่นานทาง pm เห็นสนใจ เลย เอาของจริงมาให้ดู

แบบนี้ ทำให้ดูหน่อยซิครับ อยากเห็น ในจะขาด พี่นิคเอง เตรียมจ่าย อยู่ 1 หมื่น นะครับ

คุณจะโม้อะไรก็ได้ แต่พอ มีคนทักท้วง ขึ้นมาคุณก็ไม่พอใจ  ผมแค่ทำหน้าที่ของผู้สงสัยที่มีสิทธิ์ถาม ผมผิดหรือครับ  Huh

ถ้าคุณไม่อยากให้คนอื่นมีคำถาม มี 2กรณี ที่ทำได้ครับ
1. ทำให้เห็น ว่าสิ่งที่คุณทำนั้น จริง ถ่ายออกมาเป็นคลิปวีดีโอ ให้เห็นจะๆ ไปเลย ผมถึงจะเชื่อ
2.  ไปโพสคนเดียวอ่านคนเดียว ในเวป ที่คุณเป็น เจ้าของ 

แต่ที่นี้ผมเองก็เป็น 1 ในสมาชิกของที่นี้เหมือนกับคุณ   ผมมีข้อสงสัย ผมถาม ผมผิดหรอครับ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #384 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:07:19 PM »

ผมท้าคุณเลย ดีกว่า ถ้าแน่จริง วันที่ 1 ธันวาคม เจอ ผม ที่พิจิตร ถ้าไม่มีตังจะส่งค่าเครื่องบินไป

กลับให้ เพราะ เรื่อง การหมุนตัว 6 ชม วิ่ง ถอยหลัง 20 กม และ ปั้นจักรยาน 50 กิโลเมตร คุณทำ

ได้แค่ใหน คุณมีเวลาเตรียมตัว 7 เดือน เอาแค่ 1 ในสาม ของผม ก็แล้วกัน  ถ้าทำไม่ได้จบไม่ต้อง

ถาม อีกแล้ว เบื่อ คุณเต็มทนแล้ว ไป ให้ไกล ๆ เลย หัดดูด้วยว่า ตอนที่ผมเล่นผม ทำตอนอายุ

เท่าไร ตอนนี้ ผมอายุเท่าไร ตีลังกายังไม่ได้เลย เพราะ เป็นหมอนรองกระดูก  ถึงจะหายจาก

การปวดแล้ว แต่มันก็ไม่ปกติ แต่ถ้ายกของหนักมันจะร้าว ชาไปทั้งหลังผมไป ฟิตเนต ที่สนาม

กีฬา กล้ามอก ไม่เคยเล่น เพราะ อุปกรณ์ แต่ละตัวนั้นเน้นหลัง ผม เล่นอย่างมาก ไม่เกิน 20

กิโล ถ้าแน่ อย่าลืม นะ สิ้นปีที่พิจิตร ผมอยากเห็นคนเก่ง วิ่งคู่กับผม จริงๆ เหอะๆ อย่าเป็นแค่

คนเก่งหน้าคีบร์อดขอประชาสัมพันธ์ โครงการครับ ดูว่าผมได้หรือเปล่า ก่อนค่อยบริจาค นะ

ครับ ผม หาเงินให้เด็กนักเรียนนอกเมือง ซื้ออุปกรณ์กีฬา  ให้เขามีเล่นกัน 

http://sraluang.com

อ้างถึง
แบบนี้ ทำให้ดูหน่อยซิครับ อยากเห็น ในจะขาด พี่นิคเอง เตรียมจ่าย อยู่ 1 หมื่น นะครับ

ไว้ร่วมบริจาครายการนี้ก็ได้ครับ ท่าน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #385 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:17:24 PM »

ถึงเวลานั้นผมจะบริจาคคนนึงละครับ อ้อลืมบอกไม่เกี่ยวกับเรื่องการท้าทายอะไรนั่นนะครับ ผมหมายถึงโครงการพี่ถอยหลัง เพื่อน้องก้าวไปข้างหน้า นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 01:21:02 PM โดย แปจีหล่อ » บันทึกการเข้า

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #386 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:32:19 PM »

ผมเห็นด้วยนะเรื่องบริจาคเด็กๆ  เยี่ยม

แต่ผมจะหมุนรอบตัวเองเพื่ออะไร  Huh  

ผมจะวิ่งถอยหลังเพื่ออะไร  หัวเราะร่าน้ำตาริน  

ประเด็นก็คือ สิ่งที่คุณโรจน์บอกไว้ คือ

นี่คือ กำแพงที่ผมเคยพิชิต  พอดี วันหนึ่งได้ไป หาพี่เขา เลย ถ่ายมาให้ ส่วนรูปนี้ ผมให้สมาชิกบางท่านดูไปแล้วไม่นานทาง pm เห็นสนใจ เลย เอาของจริงมาให้ดู

การปีนกำแพงนี้ต่างหาก  ที่พี่นิคจะจ่าย 1 หมื่นบาท  

ผมเชื่อนะว่าคุณสามารถหมุนรอบตัวเองได้  เพราะเห็นในคลิป
 คุณปั่นจักรยาน 50 กม ได้เพราะ เป็นเรื่องปกติของ นักกีฬา  แม้แต่ครูหมูยังปั่นเป็น พันๆกิโลเลย ผมเจอครูหมูครั้งแรก แกก็ปั่นจักรยาน
มาจาก พัทลุง เป็นร้อย กิโล  

สิ่ง ที่พวกเราอยากเห็นคือ การปีนกำแพง ที่คุณบอกว่า

นี่คือ กำแพงที่ผมเคยพิชิต  

นี้ต่างหากที่เรา อยากเห็น  

จะมาอ้างว่า ใน อะดูด อดีต น่ะ แทบ ฟังไม่ขึ้นเลย   คุณต้องดีใจซิ อย่าโกรธผมเลย เพราะทุกวันนี้ที่คุยกับคุณแบบจริงๆจังๆก็มีแต่ผม

เท่านั้น  หลงรัก

ส่วนเรื่อบริจาค น่ะผมบริจาค ประจำ ที่ทำได้ หมา-แมว คนพิการ ช่วยเหลือสมทบทุน ต่างๆไม่เชื่อ ถาม บิ๊ก ดีทูบี ซิครับ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #387 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:39:00 PM »

ผมว่ามันไม่ยาก ที่ผม จะกลับไปทำใหม่ ปืนกำแพง นี่ คุณกล้าใหมละ ประเภทว่า บอกบริจาค บ่อยนะครับ

คุณ..... ไม่ต้องไปถามบิ๊กดีทูบี หรอก ถามผม นี่ ผมมีพยานที่เป็นเจ้าของกำแพง  แต่พยานก็ไม่เท่าของจริง วันหนึ่ง มี

คลิบ และคนดูเต็ม เพื่อพิสูจน์ ความจริง มีผู้ใหญ่ เป็นพยาน หรือ ออกรายการทีวีคนดูทั้งประเทศ เหมือนเกม์พันหน้า

ผม ขอ 1 ล้าน บาท ( ที่ชำระหนี้ได้ตามกฏหมายไทย )สำหรับ การ บริจาค เข้า โครงการนี้ พี่ถอยหลัง เพื่อน้องก้าวไปข้างหน้า

เอามันตรงนี้เลย เอาใหม  ( อย่ามาพูดนะว่า การบริจาคคือ แ้ล้วแต่ศรัทธา ท่านอื่นนะใช่ใช้ได้

แต่สำหรับคุณต้องกรณีนี้เลย )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 02:10:55 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #388 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 02:26:56 PM »

ผมว่ามันไม่ยาก ที่ผม จะกลับไปทำใหม่ ปืนกำแพง นี่ คุณกล้าใหมละ ประเภทว่า บอกบริจาค บ่อยนะครับ

คุณ..... ไม่ต้องไปถามบิ๊กดีทูบี หรอก ถามผม นี่ ผมมีพยานที่เป็นเจ้าของกำแพง  แต่พยานก็ไม่เท่าของจริง วันหนึ่ง มี

คลิบ และคนดูเต็ม เพื่อพิสูจน์ ความจริง มีผู้ใหญ่ เป็นพยาน หรือ ออกรายการทีวีคนดูทั้งประเทศ เหมือนเกม์พันหน้า

ผม ขอ 1 ล้าน บาท ( ที่ชำระหนี้ได้ตามกฏหมายไทย )สำหรับ การ บริจาค เข้า โครงการนี้ พี่ถอยหลัง เพื่อน้องก้าวไปข้างหน้า

เอามันตรงนี้เลย เอาใหม  ( อย่ามาพูดนะว่า การบริจาคคือ แ้ล้วแต่ศรัทธา ท่านอื่นนะใช่ใช้ได้

แต่สำหรับคุณต้องกรณีนี้เลย )

ผมไม่มีตังค์มากมายขนาดนั้นหรอกครับ 1 ล้านบาท  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แปลกนะครับ คุณบอกเองว่า คุณสามารถทำได้ แต่พอบอกว่า ให้ทำให้ดู ใหม่ ผมต้องจ่าย 1 ล้านบาท

เอางี้ ก่อนคุณ จะแสดง ร้อยแปดท่า ของนักรบสามมิติ น่ะ คุณต้องบอกสมาชิกคนอื่นก่อน ว่า คนที่จะดูได้ต้องบริจาคเงินแล้วเท่านั้น ขำก๊าก

ผมไม่ต้องการฟังจากพยาน นะครับผมอยากเห็น  ถ้าคุณสามารถทำได้จริง ผมจะขอโทษคุณและสัญญาว่าด้วยเกียรติของลูกเสือสำรองว่า

"ผมจะชื่อทุกคำที่คุณพูด ท๊างงงงงหมดเล๊ย ล่ะครับ " และจะเลิกกวนตรีนคุณนะครับ  แถมคุณพี่โรจน์ยังจะได้ เงินตั้ง 1หมื่นด้วย  ยิ้มีเลศนัย

เอาเป็นประเด็นๆไปนะครับ  นี้เรากำลังอภิปรายคุณพี่โรจน์ เรื่องปีนกำแพง นั้นอยู่ อย่าเองไปเข้าประเด็น "พี่ถอยหลัง เพื่อน้องก้าวไปข้างหน้า "

มันคนล่ะเรื่องกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 06:19:36 PM โดย ชายสองโบสถ์ » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #389 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 02:37:36 PM »

เส้นเริ่มแคบแล้ว

คำว่าแคบ ของผมหมายถึง คุณ ที่จะบีบตัวเอง ให้ตัวเอง เจ็บตัวน้อยที่สุด หากมีคลิบออกมา

และผม ก็เชื่อ ว่า หากมีคลิืบ ออกมาจริงๆ  คุณก็จะแถไปประเด็นอื่นอีก

เช่น

ผมจะขอโทษคุณและสัญญาว่าด้วยเกียรติ........

ผมจะชื่อทุกคำที่คุณพูด

และจะเลิกกวนตรีนคุณนะครับ  แถมคุณพี่โรจน์ยังจะได้ เงินตั้ง 1หมื่นด้วย

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 08:23:28 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 39
  พิมพ์