เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:17:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นครับบังฟีนถามพี่โรจน์ตอบ(1ธ.ค.56 วิโรจน์วิ่งทะยานขึ้นกำแพงหน้า 32)  (อ่าน 87069 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #420 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 11:21:04 AM »

จากรูปและพฤติกรรม ที่ผ่านมา หากผิดคุณจะเข้ามาแก้ ผมเลย อยากรู้ว่าคุัณจะแก้ตรงใหนบ้าง  มี 3 จุด

จุดที่ 1 คุณเข้ามาแก้ จุดที่ 2 ไม่แก้ และเป็นจุดที่จะใช้ยอนลอยผมได้ ว่า วันหนึ่ง มีคลิปออกมา

คุณจะบอกว่า อ่านดีหรือยัง ผมผิดอะไรไป มั่วหรือเปล่า คุณ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จุดที่ 3 ถามไม่ถือ เพราะเป็นคำไม่สุภาพ ครับ

ก่อนนอนครับ ผมคิดไปไกลกว่าที่คุณคิดมากครับ  บางอย่างต้องใช้เวลา บางอย่างต้องทำเลย

( ผมตอบแทนให้เลย ไกลมากใหมพี่ ถึงดาวดวงใหนละ อย่าลืมชวนผมไปด้วยนะ หรือไม่ก็เอา หินแปลก ๆ มาฝากด้วยนะ )

การที่สะกดภาษาไทยผิดนั้น พอรับได้ คุณเพิ่มเติมการตอบโต้ ในการโพส ผมยังสงสัยว่าทำเพื่ออะไร

ง่ายๆแม้แต่คุณก็ยังผิดเลย นะ " ยอนลอย"  แปลว่าอะไรครับ

ให้ดูรูปแบบการพิมพ์ผมนะพิมพ์ผิดทุกกระทู้ แต่คุณนะ ผิดจะรีบแก้ อย่าไปน้ำขุ่น
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #421 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 11:36:36 AM »

ผม
ไม่ต้องครับ คุณ ที่ผม พยายาม บีบคุณ นะผม มีคำตอบในใจไว้แล้ว

ผม เข้าตรวจเช็คร่างกาย และ จะขอให้หมอ เอ็กเรหลัง ผม อีก รอบ

เพราะถ้าผม พลาด มันจะเจ็บมากกว่าเก่า และอย่างไร คนทั้งประเทศ คงได้

เห็นแน่ครับ คุณจำคำพูด ปากดีคุณไว้เถอะ แต่คงต้องใช้เวลา เรื่องหลังสัก

นิด และ ต้องผ่านโครงการแรกไปให้ได้ก่อน ที่จริง เรื่องปืนกำแพง มันเป็น

โครงการที่ 2 ที่ผม คิดไว้หลังจาก ที่ได้ทำโครงการแรก ครับ มันไม่เกี่ยวกับ

เรื่องเงินหรอก เรื่องเงิน ผมเอามาบีบคุณ เพราะผม ก็รู้ว่า คุณไม่มีในตอนนี้

แต่อาจจะมีเพราะผมไม่ทราบทรัพย์สินคุณ และ เพื่อ เป็น การ โชว์เพาเวอร์

ถ้าผมทำไม่ได้ ยอมกราบต.... งาม ๆ คุณเลย ครับ นี่ละ ที่ผมบอกว่าทำอะไร

ต้องรอเวลา จะเอาคืนใคร ต้องรอเวลา  (ส่วนสมาชิกท่านอาจ ที่ผมล่วงเกิน

ขอโทษด้วยจริงๆ นะครับ  คุณจำคำพูดคุณไว้ให้ดีนะครับ ว่า คุณพูด คุณพิมพ์

อะไรไว้บ้าง

ครับผมจะจำไว้

จากรูปและพฤติกรรม ที่ผ่านมา หากผิดคุณจะเข้ามาแก้ ผมเลย อยากรู้ว่าคุัณจะแก้ตรงใหนบ้าง  มี 3 จุด

จุดที่ 1 คุณเข้ามาแก้ จุดที่ 2 ไม่แก้ และเป็นจุดที่จะใช้ยอนลอยผมได้ ว่า วันหนึ่ง มีคลิปออกมา

คุณจะบอกว่า อ่านดีหรือยัง ผมผิดอะไรไป มั่วหรือเปล่า คุณ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จุดที่ 3 ถามไม่ถือ เพราะเป็นคำไม่สุภาพ ครับ

ก่อนนอนครับ ผมคิดไปไกลกว่าที่คุณคิดมากครับ  บางอย่างต้องใช้เวลา บางอย่างต้องทำเลย

( ผมตอบแทนให้เลย ไกลมากใหมพี่ ถึงดาวดวงใหนละ อย่าลืมชวนผมไปด้วยนะ หรือไม่ก็เอา หินแปลก ๆ มาฝากด้วยนะ )

การที่สะกดภาษาไทยผิดนั้น พอรับได้ คุณเพิ่มเติมการตอบโต้ ในการโพส ผมยังสงสัยว่าทำเพื่ออะไร

ง่ายๆแม้แต่คุณก็ยังผิดเลย นะ " ยอนลอย"  แปลว่าอะไรครับ

ให้ดูรูปแบบการพิมพ์ผมนะพิมพ์ผิดทุกกระทู้ แต่คุณนะ ผิดจะรีบแก้ อย่าไปน้ำขุ่น

งั้นผมขอโทษแล้วกันครับ  ขอโทษครับที่พิมพ์ผิดแล้ว แก้ไข  ผมว่าเรื่องภาษาไทยเนี้ย นะ พักไว้ก่อน เถอะครับ

ผมอยากดู พี่โรจน์ปีนกำแพงมากกว่า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #422 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 11:38:37 AM »

ผมจะไม่กลับคำ ในทุกกรณี
จากคำพูดเดิม

"ผมจะชื่อทุกคำที่คุณพูด ท๊างงงงงหมดเล๊ย ล่ะครับ " และจะเลิกกวนตรีนคุณนะครับ  :

เอางี้ถ้าคุณ โรจน์ทำได้จริง  ผมจะขอโทษคุณ และจะไม่ให้คุณเห็นหน้าผมเลย ผมจะเลิกเล่นเวปนี้ไปตลอด ชีวิต

และจะทำลายเซ็นว่า " คุณวิโรจน์คือ ฮีโร่ในใจผม " :

1. เลิก กวนตีนคุณ
2. เชื่อในสิ่งที่คุณพูดมาทั้งหมด
3. จะตั้งกระทู้ขอโทษ คุณ
4. ผมจะใสหัวไปจากเวปที่คุณอยู่ เช่น เวปนี้  หรือทุกๆเวป ที่คุณอยู่
5. เลิกเล่นเวป อวป ไปตลอดชีวิต
6. ทำ ลายเซ็นว่า"  คุณวิโรจน์คือ ฮีโร่ในใจผม " ไปตลอดกาล

ล๊อคคำโพสเอาไว้ได้เลยครับ คุณโรจน์

ผมก๊อปมาแล้ว เก็บไว้ด้วยนะครับคุณโรจน์  Grin 
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #423 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 11:46:04 AM »

ไม่ต้องครับ คุณ ที่ผม พยายาม บีบคุณ นะผม มีคำตอบในใจไว้แล้ว

ผม เข้าตรวจเช็คร่างกาย และ จะขอให้หมอ เอ็กเรหลัง ผม อีก รอบ

เพราะถ้าผม พลาด มันจะเจ็บมากกว่าเก่า และอย่างไร คนทั้งประเทศ คงได้

เห็นแน่ครับ คุณจำคำพูด ปากดีคุณไว้เถอะ แต่คงต้องใช้เวลา เรื่องหลังสัก

นิด และ ต้องผ่านโครงการแรกไปให้ได้ก่อน ที่จริง เรื่องปืนกำแพง มันเป็น

โครงการที่ 2 ที่ผม คิดไว้หลังจาก ที่ได้ทำโครงการแรก ครับ มันไม่เกี่ยวกับ

เรื่องเงินหรอก เรื่องเงิน ผมเอามาบีบคุณ เพราะผม ก็รู้ว่า คุณไม่มีในตอนนี้

แต่อาจจะมีเพราะผมไม่ทราบทรัพย์สินคุณ และ เพื่อ เป็น การ โชว์เพาเวอร์

ถ้าผมทำไม่ได้ ยอมกราบต.... งาม ๆ คุณเลย ครับ นี่ละ ที่ผมบอกว่าทำอะไร

ต้องรอเวลา จะเอาคืนใคร ต้องรอเวลา  (ส่วนสมาชิกท่านอาจ ที่ผมล่วงเกิน

ขอโทษด้วยจริงๆ นะครับ  คุณจำคำพูดคุณไว้ให้ดีนะครับ ว่า คุณพูด คุณพิมพ์

อะไรไว้บ้าง

ผมคนใจร้อนนะครับ  อยากเห็นเร็วๆ จะดีกว่ามั้ยครับ เงิน 1 หมื่นจากพี่นิค จะได้ เข้าโครงการ ไปด้วยเลย เงินเข้าครั้งแรก 1 หมื่นบาทเนี้ย
เฮง สุดๆนะครับ  เหมือนคนจีนที่เปิดร้านใหม่ๆพอมีคนมาประเดิมของให้ เค้าจะพูดว่า " เซงลี๊ ห่อฮ่อ  " น่ะครับ  Grin

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #424 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 11:52:56 AM »

เรื่องการปีนกำแพงสูง 6 เมตร...

อย่างผมสูง 180 cm. เมื่อยกมือขึ้น ความสูงของมือจะอยู่ที่ 220 cm. รวมกับการวิ่งแล้วกระโดด น่าจะได้ความสูงเพิ่มขึ้นอีก 1 เมตร ดังนั้นความสูงที่จะปีนกำแพงได้จะอยู่ที่ 320 cm.

ทีนี้โจทย์อยู่ที่ 280 cm. ที่เหลือจะเอามาจากไหน...

ยกเว้นคุณโรจน์จะอาศัยแรงเฉื่อยของตัวเราที่วิ่งเข้าหาผนัง แล้ววิ่งบนผนังได้ต่ออีกอย่างน้อย 4 ก้าว มือก็น่าจะไปอยู่ที่ระดับ 6 เมตร ได้...

แต่ผมว่า จา พนม ทำได้ เพราะแค่กระโดดเหยียบบ่าคนก็น่าจะทำความสูงได้เกิน 150 cm. แล้วครับ...

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #425 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:09:55 PM »

เรื่องการปีนกำแพงสูง 6 เมตร...

อย่างผมสูง 180 cm. เมื่อยกมือขึ้น ความสูงของมือจะอยู่ที่ 220 cm. รวมกับการวิ่งแล้วกระโดด น่าจะได้ความสูงเพิ่มขึ้นอีก 1 เมตร ดังนั้นความสูงที่จะปีนกำแพงได้จะอยู่ที่ 320 cm.

ทีนี้โจทย์อยู่ที่ 280 cm. ที่เหลือจะเอามาจากไหน...

ยกเว้นคุณโรจน์จะอาศัยแรงเฉื่อยของตัวเราที่วิ่งเข้าหาผนัง แล้ววิ่งบนผนังได้ต่ออีกอย่างน้อย 4 ก้าว มือก็น่าจะไปอยู่ที่ระดับ 6 เมตร ได้...

แต่ผมว่า จา พนม ทำได้ เพราะแค่กระโดดเหยียบบ่าคนก็น่าจะทำความสูงได้เกิน 150 cm. แล้วครับ...

โจทย์ของ คุณโรจน์ก็คือ ไม่มีตัวช่วย ใดๆทั้งสิ้น ไม่มีอุปกรณ์ใดๆทั้งสิ้น มือเปล่าๆ เท่านั้นครับ 

นี่คือ กำแพงที่ผมเคยพิชิต พอดี วันหนึ่งได้ไป หาพี่เขา เลย ถ่ายมาให้ ส่วนรูปนี้ ผมให้สมาชิกบางท่านดูไปแล้วไม่นานทาง pm เห็นสนใจ เลย เอาของจริงมาให้ดู

นี้คือกำแพง ในโจทย์ ครับ ผมไม่รู้เหมือนกัน ว่าสูงเท่าไหร่ แต่ผม เดาเอาว่า สูงเอาเรื่องครับ
เพราะแกลอนสีฟ้าความสูงของมัน ต่ำกว่าเข่าผมนิดเดียว ผมสูง 165  ครับ
Tigger21-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

เกิดมาต้องทดแทน บุญคุณแผ่นดิน

« ตอบ #426 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:15:59 PM »

โจทย์ของ คุณโรจน์ก็คือ ไม่มีตัวช่วย ใดๆทั้งสิ้น ไม่มีอุปกรณ์ใดๆทั้งสิ้น มือเปล่าๆ เท่านั้นครับ 

นี่คือ กำแพงที่ผมเคยพิชิต พอดี วันหนึ่งได้ไป หาพี่เขา เลย ถ่ายมาให้ ส่วนรูปนี้ ผมให้สมาชิกบางท่านดูไปแล้วไม่นานทาง pm เห็นสนใจ เลย เอาของจริงมาให้ดู

นี้คือกำแพง ในโจทย์ ครับ ผมไม่รู้เหมือนกัน ว่าสูงเท่าไหร่ แต่ผม เดาเอาว่า สูงเอาเรื่องครับ
เพราะแกลอนสีฟ้าความสูงของมัน ต่ำกว่าเข่าผมนิดเดียว ผมสูง 165  ครับ

ผมถามเพื่อนที่อยู่หน่วยรบพิเศษ มันบอกว่า แบบนี้ ปีนมือเปล่า ไม่มีทาง
ถ้าให้ไม้ไผ่ยาวท่อนนึงกะคนช่วยดันอีกคน  สบายมาก.... 

ทำ และ ธรรม......ดีที่สุด
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #427 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:18:39 PM »

กระโดดอย่าง เดียว ทำไม่นะครับ แต่ต้องอาศัยการวิ่ง เพื่อสร้างกำลังให้กล้ามเนื้อด้วยครับ ส่วนเทคนิคเอาไว้ดูวันจริงนะครับ  ว่าทำไมขึ้นไปยืนได้สูงขนาดนั้นได้ ครับ

( ทำอะไร ต้องรู้ step นะครับท่าน บัง นี่ผมถือว่า ระยะเวลาการเอาคืน
คุณ สั้นมาก บางคนผมใช้เวลา เกือบ 20 ปี ที่จะเอาคืนกับการกระทำที่สร้างรอยแผลในใจครับ )
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #428 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:21:35 PM »

เมื่อตอนเรียน ที่โรงเรียนพิจิตรพิทยาคม สมัย ม 1 ถึง ม 3 จำได้ช่วงเวลาใหน ผมคนนี้ละ ที่ ปืน เสาน้ำมัน

5 เมตร ของกิจกรรมงานโรงเรียน เพื่อ หวังเงินเพียงแค่ 40 บาท ไว้ เป็นค่าขนม เพราะผมได้ค่า ขนม วันละ

3-5  บาท ตอนนั้น

เงินแค่ 40 บาท ตอนนั้น หลายคนมองว่า นิดเดียวแต่สำหรับผมมันมีค่ามากตอนนั้น

-------------------------------------
กติกา ถอดเสื้อได้ เอามือ คุกฝุ่นได้   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2012, 12:30:28 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #429 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:21:50 PM »

ผมถามเพื่อนที่อยู่หน่วยรบพิเศษ มันบอกว่า แบบนี้ ปีนมือเปล่า ไม่มีทาง
ถ้าให้ไม้ไผ่ยาวท่อนนึงกะคนช่วยดันอีกคน  สบายมาก....  

เพราะงี้ไงครับ พี่นิค ถึงยอมจ่าย 1 หมื่นถ้าทำได้และผม จะทำตามที่สัญญาไว้ทุกประการ

ป.ล อย่าตุกติก ทำภาพเบลอ ถ่ายไม่ชัด หรือใช้มุมกล้องช่วยบังอุปกรณ์เสริม หรือตัดต่อ นะครับ ในนี้หลายๆท่าน เค้าชำนาญ ภาพ/วีดีโอ พวกนี้

ขอคลิปวีดีโอ แบบ ชัดๆเหมือนหนัง AV เลยนะครับ  น้ำลายหก  
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #430 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:24:14 PM »

เพราะแกลอนสีฟ้าความสูงของมัน ต่ำกว่าเข่าผมนิดเดียว ผมสูง 165  ครับ

ถ้าให้ไม้ไผ่ยาวท่อนนึงกะคนช่วยดันอีกคน  สบายมาก....  

ผมได้มาจากหลักสูตร  ของ สเปซนาซ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #431 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:26:57 PM »

ถ้าให้ไม้ไผ่ยาวท่อนนึงกะคนช่วยดันอีกคน  สบายมาก.... 

เพราะงี้ไงครับ พี่นิค ถึงยอมจ่าย 1 หมื่นถ้าทำได้และผม จะทำตามที่สัญญาไว้ทุกประการ

ป.ล อย่าตุกติก ทำภาพเบลอ ถ่ายไม่ชัด หรือใช้มุมกล้องช่วยบังอุปกรณ์เสริม หรือตัดต่อ นะครับ ในนี้หลายๆท่าน เค้าชำนาญ ภาพ/วีดีโอ พวกนี้

ขอคลิปวีดีโอ แบบ ชัดๆเหมือนหนัง AV เลยนะครับ  น้ำลายหก 

ของไม่ต้องใช้ คลิปหลอก ท่าน เพราะ ผม คงเปล่า ประกาศไปทั่วโลก เพราะผมเอาลงโครงการ ทำแล้ว

อย่างน้อยได้ ต้อง มีคนได้ผลประโยชน์ โดยเฉพาะ น้องๆ เอาให้เขาเป็นเหมือนผม ที่ต้องนั้งทำตาปริบๆ

เพราะอยากเล่น แต่ได้แค่คิด พอเหอะ อย่าหาเหตุต่อไปเลย  คุณ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #432 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:29:30 PM »

กระโดดอย่าง เดียว ทำไม่นะครับ แต่ต้องอาศัยการวิ่ง เพื่อสร้างกำลังให้กล้ามเนื้อด้วยครับ ส่วนเทคนิคเอาไว้ดูวันจริงนะครับ  ว่าทำไมขึ้นไปยืนได้สูงขนาดนั้นได้ ครับ

( ทำอะไร ต้องรู้ step นะครับท่าน บัง นี่ผมถือว่า ระยะเวลาการเอาคืน
คุณ สั้นมาก บางคนผมใช้เวลา เกือบ 20 ปี ที่จะเอาคืนกับการกระทำที่สร้างรอยแผลในใจครับ )

หัวเราะร่าน้ำตาริน    http://www.youtube.com/watch?v=88Z6gOE0-uY    

ขอคลิปวีดีโอ แบบ ชัดๆเหมือนหนัง AV เลยนะครับ  น้ำลายหก 

ของไม่ต้องใช้ คลิปหลอก ท่าน เพราะ ผม คงเปล่า ประกาศไปทั่วโลก เพราะผมเอาลงโครงการ ทำแล้ว

อย่างน้อยได้ ต้อง มีคนได้ผลประโยชน์ โดยเฉพาะ น้องๆ เอาให้เขาเป็นเหมือนผม ที่ต้องนั้งทำตาปริบๆ

เพราะอยากเล่น แต่ได้แค่คิด พอเหอะ อย่าหาเหตุต่อไปเลย  คุณ

ถ้าคุณทำได้จริงๆผมจะบริจาคด้วยครับ แถมทำตามข้อตกลงทุกประการ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #433 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:32:08 PM »

จากเส้นทางแคบ ๆ เหลือ เพียงเส้นลวดที่ขึงในอากาศ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #434 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:36:09 PM »

เอางี้ผมสรุปให้ฟัง

คุณโรจน์ทำได้ ผมจะ ทำตามข้อตกลง ทุกประการ รวมถึง ขอร่วมบริจาคเงินด้วย

โอเคมั้ยครับ เพราะคุณรับปากแล้วว่าจะทำ

อย่างไร คนทั้งประเทศ คงได้

เห็นแน่ครับ
คุณจำคำพูด ปากดีคุณไว้เถอะ แต่คงต้องใช้เวลา เรื่องหลังสัก

โครงการที่ 2 ที่ผม คิดไว้หลังจาก ที่ได้ทำโครงการแรก
ครับ มันไม่เกี่ยวกับ

ต้องรอเวลา จะเอาคืนใคร ต้องรอเวลา  (ส่วนสมาชิกท่านอาจ ที่ผมล่วงเกิน

ขอโทษด้วยจริงๆ นะครับ  คุณจำคำพูดคุณไว้ให้ดีนะครับ ว่า คุณพูด คุณพิมพ์

อะไรไว้บ้าง

โพสต่อไปไม่มีประโยชน์หรอกครับ  

สรุป คุณทำได้ ผมหน้าแหก ทำตามสัญญา ช่วยเรื่องเงินบริจาค   เท่านั้งเอง ครับ  เยี่ยม

จบดีกว่าเน๊าะ  Grin ผมจะได้ไปเล่นเฟสบุ๊คต่ออ่ะ  Grin
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 39
  พิมพ์