เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:16:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28 29 30 [31] 32 33 34 ... 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นครับบังฟีนถามพี่โรจน์ตอบ(1ธ.ค.56 วิโรจน์วิ่งทะยานขึ้นกำแพงหน้า 32)  (อ่าน 87260 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #450 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 02:01:04 PM »

พี่ซิก  แลบลิ้น

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
OOPUGOO
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #451 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 02:08:10 PM »

อันนี้คลิปครับ กับกำแพงที่ไม่น่าเกิน 4.5 เมตร.....และอีกหลากหลายลีลา กับความสามารถของมนุษย์

Freerunning  ความสามารถที่ยังอยู่ในขอบเขตของความเป็นมนุษย์.....

http://www.youtube.com/watch?v=daXaR_gdDmg&feature=related

บูรพา
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #452 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 02:22:06 PM »

อันนี้คลิปครับ กับกำแพงที่ไม่น่าเกิน 4.5 เมตร.....และอีกหลากหลายลีลา กับความสามารถของมนุษย์

Freerunning  ความสามารถที่ยังอยู่ในขอบเขตของความเป็นมนุษย์.....

http://www.youtube.com/watch?v=daXaR_gdDmg&feature=related
ในคลิปดูเหมือนกำแพงจะไม่เรียบพอให้เหยียบมีแรงส่งขึ้นไปได้และไม่สูงมาก  เทียบกับกำแพงคุกที่ทั้งสูงทั้งลื่นคงลำบากหน่อย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #453 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 02:22:57 PM »

ลืมบอกไปนะครับ เวลาปีนกำแพง ใช้"กายหยาบ" ปีนครับ "กายทิพย์" ผมมองไม่เห็น  (มีคนบอกมา)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #454 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 02:25:07 PM »

http://www.facebook.com/vr2800

ขอบคุณครับ สำหรับ ข้อมูล
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #455 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 02:27:04 PM »

อย่าลืมนะครับ

โจทย์คือ กำแพงนี้ ครับ  Grin

หรือกำแพงคุก อย่าที่เคยกล่าวอ้างมา ปีนกำแพงคุกได้ ในกรณีที่ กำแพงนี้ถูกพังลงมา(ถูกรื้อถอน)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #456 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 02:28:48 PM »

ลืมนึกไปเลย ช่วย เอา โครงการนี้ ไป โฆษณา บน facebook ด้วยครับ

http://sraluang.com
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #457 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 02:34:16 PM »

อย่าลืมนะครับ

โจทย์คือ กำแพงนี้ ครับ  Grin

หรือกำแพงคุก อย่าที่เคยกล่าวอ้างมา ปีนกำแพงคุกได้ ในกรณีที่ กำแพงนี้ถูกพังลงมา(ถูกรื้อถอน)

ผมไม่เคยบอกเลยว่าผมปืนกำแพงคุก ผมบอกว่า ผมปีนกำแพงนี้  ด้วยกำลังขาที่ผมทยานขึ้นไป ถึงวันจริง ตอนนี้ คุณก็พูดไปเถอะ อย่าลืม นะ ทุกที่ที่ผมเล่น ทุกเวปที่ผม เข้า
แม้ แต่ google facebook อีก เยอะมาก ที่ผมเล่น อย่ากลืนน้ำลายตัวเองละ คำขอโทษ
สำหรับผม กับ คุณใช้ไม่ได้แล้ว เพราะ มันเหมือน น้ำแข็ง ที่หัก ครึ่งแล้ว โยนลงเหล็กร้อนแม้แต่ ก้อนมันก็ละลายหายไปไม่สามารถ นำมาต่อกันได้อีกแล้ว
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #458 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 02:38:28 PM »

แม้ แต่ google facebook อีก เยอะมาก ที่ผมเล่น อย่ากลืนน้ำลายตัวเองละ คำขอโทษ
สำหรับผม กับ คุณใช้ไม่ได้แล้ว
เพราะ มันเหมือน น้ำแข็ง ที่หัก ครึ่งแล้ว โยนลงเหล็กร้อนแม้แต่ ก้อนมันก็ละลายหายไปไม่สามารถ นำมาต่อกันได้อีกแล้ว

อ้าว ขอโทษไม่ได้ แล้วพี่จะทำไงอ่ะครับ จะข่มขืนผมหรอครับ  จูบบบบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ทั้งสองโครงการ เริ่ม เหมือนกันคือวันที่ 1 ธันวาคม 2555    แล้ว คุณพี่โรจน์ จะเริ่มอย่างไหนก่อน ล่ะครับ  Grin
OOPUGOO
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #459 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 02:42:52 PM »

ถามคุณโรจน์หน่อยครับว่า กำแพงที่ถ่ายรูปมานั้นเป็นกำแพงอะไร...มีความสูงเท่าไหร่ครับ

หากจำไม่ผิด คุณโรจน์เคยใช้คำว่า ข้ามกำแพงสูง 6 เมตรครึ่งได้สบายมากๆๆ.....ตามโพสด้านล่าง

เลยสงสัยว่ากำแพงในรูปสูงเท่าไหร่ครับ...

ต่อยอดที่นี่เลยครับ ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่

หน้าต่าง ห้องน้ำ ชั้นสอง

มีบ้านอยู่บ้านนะ เป็นบ้านปูนสองชั้น ผมดูแลคอมพิวเตอร์ให้เขามาเป็นสิบปีแล้ว มีวันหนึ่งขโมยเข้าบ้าน แต่ไม่ได้อะไรไปมาก

เพราะทรัพย์สิน ส่วนใหญ่อยู่ธนาคาร เขาก็มาถามผมว่าจะติดกล้่องอย่างไรบ้าง ผมก็บอกน่าจะติดตรงนี้ๆ แล้วผมก็มองไปชั้นสอง

ทำไมหน้าต่างห้องน้ำชั้นสองไม่ติดเหล็กดัดเหมือนที่อื่นด้วยครับ

เขาบอกมันอยู่ชั้นสอง ต้องใช้บันได ถึงจะขึ้นได้ ผมเลยถามเขาว่า อยากเห็นอะไรใหม แต่ผมขอกระจกหน้าต่างบานนี้ ประมาณ

ร้อยกว่าได้ราคากระจก ผมบอกไม่เกิน 10 วิ ผมเข้าบ้านพี่ได้ พอดีตรงกระจก เป็น บ้านที่  เป็นมุม 90 องศา ก็วิ่งยันพนังบ้าน

ขึ้นไป แล้ว จก letterman wave ออกมา ใช้ ตรงที่เป็น ไขขวงแบน กีดกระจก จากบนลงล่าง พับมีด เป็นรูปฆ้อน เคาะ 3 ที

กระจกแตก เป็นแผ่นคู่ แล้วพลักกระจก โหนตัวกระโดดเข้าหน้าต่างไป เลย คนดูอึ้งไปเลย ปัจจุบันท่านนี้ทำงานอยู่ในกระทรวง

ถ้าออกต่างจังหวัดก็มีตำแหน่งเท่าเจ้าเมืองแล้วครับ เขาเชื่อเลยครับ

เรื่องจริง ที่ทำให้ลูกค้าดู ยังมีอีกกำแพงสูง 6 เมตร ครึ่่ง ข้ามได้สบายมากๆๆ

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #460 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 02:48:09 PM »

ใครบอกว่า ผม จะเริ่ม 2 โครงการพร้อมกัน

ผมทำอะไร เป็น สเต็บ ครับ

แต่ไม่ต้องกลัวครับ คุณได้เห็นแน่

เพราะ ผมไม่ได้ทำเพื่อตัวเอง

แต่ผลที่ได้จากคุณ มันคือผลพลอยได้

ทำอะไรต้องเตรียมตัววางแผน ครับ

อย่าลืมนะครับ คุณดูแล้วชื่นชอบแค่ใหน

อย่าลืมบริจาค เศษสตางค์ ให้หมูให้หมาอย่างผมด้วยนะครับ

อย่างน้อยผมก็จะเอาไปสมทบโครงการได้

( ไม่พลาดพิงถึงบุคคลอื่นนะครับ ฉะกันสองคน )
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #461 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 02:49:59 PM »

ถามคุณโรจน์หน่อยครับว่า กำแพงที่ถ่ายรูปมานั้นเป็นกำแพงอะไร...มีความสูงเท่าไหร่ครับ

หากจำไม่ผิด คุณโรจน์เคยใช้คำว่า ข้ามกำแพงสูง 6 เมตรครึ่งได้สบายมากๆๆ.....ตามโพสด้านล่าง

เลยสงสัยว่ากำแพงในรูปสูงเท่าไหร่ครับ...

ต่อยอดที่นี่เลยครับ ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่

หน้าต่าง ห้องน้ำ ชั้นสอง

มีบ้านอยู่บ้านนะ เป็นบ้านปูนสองชั้น ผมดูแลคอมพิวเตอร์ให้เขามาเป็นสิบปีแล้ว มีวันหนึ่งขโมยเข้าบ้าน แต่ไม่ได้อะไรไปมาก

เพราะทรัพย์สิน ส่วนใหญ่อยู่ธนาคาร เขาก็มาถามผมว่าจะติดกล้่องอย่างไรบ้าง ผมก็บอกน่าจะติดตรงนี้ๆ แล้วผมก็มองไปชั้นสอง

ทำไมหน้าต่างห้องน้ำชั้นสองไม่ติดเหล็กดัดเหมือนที่อื่นด้วยครับ

เขาบอกมันอยู่ชั้นสอง ต้องใช้บันได ถึงจะขึ้นได้ ผมเลยถามเขาว่า อยากเห็นอะไรใหม แต่ผมขอกระจกหน้าต่างบานนี้ ประมาณ

ร้อยกว่าได้ราคากระจก ผมบอกไม่เกิน 10 วิ ผมเข้าบ้านพี่ได้ พอดีตรงกระจก เป็น บ้านที่  เป็นมุม 90 องศา ก็วิ่งยันพนังบ้าน

ขึ้นไป แล้ว จก letterman wave ออกมา ใช้ ตรงที่เป็น ไขขวงแบน กีดกระจก จากบนลงล่าง พับมีด เป็นรูปฆ้อน เคาะ 3 ที

กระจกแตก เป็นแผ่นคู่ แล้วพลักกระจก โหนตัวกระโดดเข้าหน้าต่างไป เลย คนดูอึ้งไปเลย ปัจจุบันท่านนี้ทำงานอยู่ในกระทรวง

ถ้าออกต่างจังหวัดก็มีตำแหน่งเท่าเจ้าเมืองแล้วครับ เขาเชื่อเลยครับ

เรื่องจริง ที่ทำให้ลูกค้าดู ยังมีอีกกำแพงสูง 6 เมตร ครึ่่ง ข้ามได้สบายมากๆๆ

หลังกำแพงคือห้องนอน ของเจ้าของตึกนี้ครับ

เป็นข้างครับ ไม่ใช่หลังพอดี
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #462 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 02:51:12 PM »

สำหรับผม กับ คุณใช้ไม่ได้แล้ว
เพราะ มันเหมือน น้ำแข็ง ที่หัก ครึ่งแล้ว โยนลงเหล็กร้อนแม้แต่ ก้อนมันก็ละลายหายไปไม่สามารถ นำมาต่อกันได้อีกแล้ว

อ้าว ขอโทษไม่ได้ แล้วพี่จะทำไงอ่ะครับ จะข่มขืนผมหรอครับ  จูบบบบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  

ทั้งสองโครงการ เริ่ม เหมือนกันคือวันที่ 1 ธันวาคม 2555    แล้ว คุณพี่โรจน์ จะเริ่มอย่างไหนก่อน ล่ะครับ  Grin

เขาบอกตรงไหน 1 ธันวาคม 2555   Grin Grin Grin เดี๋ยวเขาก็บอกเขาไม่ได้พูด คุณพูดเองอีก

อยากเห็น ปืนกำแพง หวังว่าคงไม่ใช้เชือกนะ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #463 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 02:51:58 PM »

ใครบอกว่า ผม จะเริ่ม 2 โครงการพร้อมกัน

แต่ไม่ต้องกลัวครับ คุณได้เห็นแน่

แต่ผลที่ได้จากคุณ มันคือผลพลอยได้

ทำอะไรต้องเตรียมตัววางแผน ครับ

อย่าลืมนะครับ คุณดูแล้วชื่นชอบแค่ใหน

อย่าลืมบริจาค เศษสตางค์ ให้หมูให้หมาอย่างผมด้วยนะครับ

อย่างน้อยผมก็จะเอาไปสมทบโครงการได้

( ไม่พลาดพิงถึงบุคคลอื่นนะครับ ฉะกันสองคน )

โดนชก โดนชก โดนชก  เอ่อ...ครับผมไม่บริจาคเศษสตางค์หรอกครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  โพสนี้ คุณพี่โรจน์พิมพ์ซะผมหมาเลยนะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

รู้สึกผิดยังไงก็ไม่รู้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #464 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 02:56:55 PM »

โดนชก โดนชก โดนชก  เอ่อ...ครับผมไม่บริจาคเศษสตางค์หรอกครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  โพสนี้ คุณพี่โรจน์พิมพ์ซะผมหมาเลยนะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

รู้สึกผิดยังไงก็ไม่รู้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ใช่แต่คุณหรอกผมก็อยากดู ไม่เคยเห็นมาก่อน Grin Grin Grin ต้องเก่งมากๆเลย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 28 29 30 [31] 32 33 34 ... 39
  พิมพ์