เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 03:36:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงครามรถกระบะ...  (อ่าน 100895 ครั้ง)
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #300 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 11:33:08 PM »

รอตัว 3.2 อยู่ครับ เซลล์แจ้งว่าประมาณ สิงหา  รอ ๆ ๆ ๆ  เศร้า

ชอบรถรักเจ้าของ เพราะผมก็รักรถเหมือนกัน  คิก คิก คิก คิก

ยังรออยู่ ข่าวแจ้งมาว่า อาจได้เร็วกว่า เดือน สิงหา   รอ ๆ ๆ ๆ ๆ ครับ

รักจริง........ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #301 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 07:21:31 AM »

ขอสอบถาม พี่ีพี่ ครับ

ผมว่าจะเอารถไปยกสูง ซัก 2 นิ้วไปสำนักไหนดี

เพื่อนใน กลุ่ม  มีตัวเลือกมา  2 เจ้า
1. ไปตู่ สุพรรณ กลับมารถบินได้  ประมาณ 30000
2. ไป ออกซี่ ใกล้บ้าน มีปัญหาขับไปแป็ปเดียว กับ สโลแกนเซ็ทจนกว่าคุณจะพอใจ 
  เจ้านี้มีราคาเดียว  50000

รบกวนขอความรู้ด้วยครับ แต่งรถครั้งแรก เมื่อก่อนทำแต่เครื่องเสียง
ตอนนี้ ใกล้หมดประกันแล้วว่าจะจัดเต็มซักชุด

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #302 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 07:48:29 AM »

ผมว่าจะเอารถไปยกสูง ซัก 2 นิ้วไปสำนักไหนดี

เพื่อนใน กลุ่ม  มีตัวเลือกมา  2 เจ้า
1. ไปตู่ สุพรรณ กลับมารถบินได้  ประมาณ 30000
2. ไป ออกซี่ ใกล้บ้าน มีปัญหาขับไปแป็ปเดียว กับ สโลแกนเซ็ทจนกว่าคุณจะพอใจ 

รบกวนขอความรู้ด้วยครับ แต่งรถครั้งแรก เมื่อก่อนทำแต่เครื่องเสียง
ตอนนี้ ใกล้หมดประกันแล้วว่าจะจัดเต็มซักชุด

แนะนำร้าน Auto4wd ครับ ข้างๆตึกการบินไทย ถ. วิภาวดี.. เค้าจะสร้างปีกนกใหม่ และคานขวางดร็อปหลบเพลา องศาเพลาไม่เพี้ยน ตั้งศูนย์ล้อได้ปกติครับ...

ถ้าไม่รวมช็อคอัพน่าจะไม่เกิน 2 หมื่นครับ.. จากประสบการณ์ยกสูง 2-3 นิ้ว วิธีนี้น่าจะดีที่สุดครับ.... Wink

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #303 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 07:57:24 AM »

อ้อ..! ด้านหลังเค้าจะใช้ก้อนหูแหนบใหม่เสริมหูแหนบเดิมขึ้นมา ไม่ใช่เปลี่ยนเป็นโตงเตงยาวแบบร้านทั่วไป ความแข็งแรงม่ันใจได้ครับ.... Smiley

T r i n i t y - sักใuxลวง
Full Member

คะแนน 29

-• ค อ ทั่ ง สั u ห ลั ง เ ห ล็ ก •-

« ตอบ #304 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 02:48:57 PM »

ขอรบกวนท่านผู้รู้ ช่วยเปรียบมวยคู่นี้  หน่อยครับ  all new D-max กับ chevy  colorado ขับ2

ตัดสินใจไม่ถูกครับ  จะถอยรถใหม่ซักคัน

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับ คำตอบครับ   Grin

รถ ทั้ง 2 รุ่น ใช้ โครงสร้างตัวถัง แชชซี และ ช่วงล่างตัวเดียวกัน แถม เบาะ คอนโซล ตกแต่งภายใน ยังเหมือนกันเสียอีก ต่างกันแค่ สี และ การวางตำแหน่ง อุปกรณ์ บางจุึด แต่ส่วนใหญ่ ใส่แทนกันได้ ที่ต่างกันมีแค่ รูปลักษณ์ ภายนอก กับ เครื่องยนต์ ที่ GM หันไปใช้เครื่องยนต์ของตัวเอง ไม่ยอมใช้เครื่อง ญี่ปุ่น อีกต่อไป

การขับขี่ คงต่างกันแค่ แรงม้า กับ อัตราเร่ง ที่เครื่อง เชฟ กับ อีซูสุ ตอบสนองไม่เท่ากัน นอกนั้น ุถ้าใครบอกว่าต่าง ต้องบอกว่า เป็นที่การ ปรับตั้งของ โรงงาน

ขอบคุณครับ

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #305 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 07:12:32 PM »

ขอรบกวนท่านผู้รู้ ช่วยเปรียบมวยคู่นี้  หน่อยครับ  all new D-max กับ chevy  colorado ขับ2

ตัดสินใจไม่ถูกครับ  จะถอยรถใหม่ซักคัน

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับ คำตอบครับ   Grin

รถ ทั้ง 2 รุ่น ใช้ โครงสร้างตัวถัง แชชซี และ ช่วงล่างตัวเดียวกัน แถม เบาะ คอนโซล ตกแต่งภายใน ยังเหมือนกันเสียอีก ต่างกันแค่ สี และ การวางตำแหน่ง อุปกรณ์ บางจุึด แต่ส่วนใหญ่ ใส่แทนกันได้ ที่ต่างกันมีแค่ รูปลักษณ์ ภายนอก กับ เครื่องยนต์ ที่ GM หันไปใช้เครื่องยนต์ของตัวเอง ไม่ยอมใช้เครื่อง ญี่ปุ่น อีกต่อไป

การขับขี่ คงต่างกันแค่ แรงม้า กับ อัตราเร่ง ที่เครื่อง เชฟ กับ อีซูสุ ตอบสนองไม่เท่ากัน นอกนั้น ุถ้าใครบอกว่าต่าง ต้องบอกว่า เป็นที่การ ปรับตั้งของ โรงงาน

มีการใช้ชิ้นส่วนร่วมกันบ้าง......แต่ไม่มากเหมือนรุ่นเก่า....ที่ตอนนั้นGMยังมีหุ้นในIsuzuพอสมควร...แต่ตอนนี้ก็ขายออกไปเกือบหมด

ความสัมพันธ์ที่เคยแนบแน่น ก็คลายลงไปเยอะ......แต่ก็ยังมีชิ้นส่วนบางชิ้นที่ร่วมกันพัฒนามาแล้วเอามาใช้ในรถรุ่นใหม่อยู่บ้าง......เรียกว่ายังมีDNA คล้ายๆกัน......แต่หัวใจคือเครื่องยนต์ก็มาจากคนละแหล่ง คนละซีกโลกครับ.....

Chevyรุ่นนี้ home room ที่ออกแบบ......อยู่แถวๆลาตินอเมริกาครับ..

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #306 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 08:37:41 PM »

รอตัว 3.2 อยู่ครับ เซลล์แจ้งว่าประมาณ สิงหา  รอ ๆ ๆ ๆ  เศร้า

ชอบรถรักเจ้าของ เพราะผมก็รักรถเหมือนกัน  คิก คิก คิก คิก

ยังรออยู่ ข่าวแจ้งมาว่า อาจได้เร็วกว่า เดือน สิงหา   รอ ๆ ๆ ๆ ๆ ครับ

รักจริง........ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ข่าวล่า   นัดส่งรถ ฟอร์ด 3.2  วันพฤหัสที่จะถึงนี้แล้วครับ   เย้.......

ได้เสียตังค์ ซะที
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #307 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 04:37:12 PM »

มีใครมีประสพการณ์กับ Tata xenon single cab. CNG บ้างไหมครับ... ไหว้

folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #308 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 05:40:27 PM »

มีใครมีประสพการณ์กับ Tata xenon single cab. CNG บ้างไหมครับ... ไหว้
จะเอาด้านไหนครับ คุณตั้ว ผมใช้อยู่คันนึงครับใช้มาประมาณ 1 ปีพอดี บรรทุกได้เพียบ ประหยัด(เพระเป็นแก็ส)ช่วงล่างพอใช้ได้ เครื่องยนต์ห่วย ศูนย์บริการห่วย ถ้าเสียรออะไหล่เป็นเดือน ขนาดจองคิวเข้าเช็คระยะรอประมาณ1อาทิตย์ รถผมเคลมฝาสูบไปแล้ว 1 ครั้ง ตอนนี้รอฝาใหม่(ฝาที่2) แจ้งเคลมไว้ก่อนสงกรานต์ตอนนี้ยังไม่ได้คำตอบครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #309 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 06:34:21 PM »

จะเอาด้านไหนครับ คุณตั้ว ผมใช้อยู่คันนึงครับใช้มาประมาณ 1 ปีพอดี บรรทุกได้เพียบ ประหยัด(เพระเป็นแก็ส)ช่วงล่างพอใช้ได้ เครื่องยนต์ห่วย ศูนย์บริการห่วย ถ้าเสียรออะไหล่เป็นเดือน ขนาดจองคิวเข้าเช็คระยะรอประมาณ1อาทิตย์ รถผมเคลมฝาสูบไปแล้ว 1 ครั้ง ตอนนี้รอฝาใหม่(ฝาที่2) แจ้งเคลมไว้ก่อนสงกรานต์ตอนนี้ยังไม่ได้คำตอบครับ

เอ่อ... อยากจะทราบเรื่ิองความทนทานพอดีเลยน่ะครับ...^^!!

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #310 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 07:56:11 AM »

ข่าวล่า   นัดส่งรถ ฟอร์ด 3.2  วันพฤหัสที่จะถึงนี้แล้วครับ   เย้.......

ได้เสียตังค์ ซะที

ไม่ทราบว่าค่าตัว  อยู่ที่ประมาณไหน  ครับท่าน.....

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #311 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 03:32:04 PM »

เยี่ยมแนะนำร้านนี้เป็นตัวเลือกอีก 1 ... คุณ Kat ชาว อวป.เรานี่เองครับ

Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #312 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 10:35:19 PM »

และแล้ว  ก็ได้มาครอบครอง  ซะที เยี่ยม
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #313 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 10:39:05 PM »

เยี่ยมว๊าวววววววว....6 ที   น่ารักอ่ะ คิก คิก

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #314 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 06:38:58 AM »

ยินดีต้อนรับสมาชิกฟอร์ดครับ ฮิ ฮิ ฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 32
  พิมพ์