เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 03:36:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงครามรถกระบะ...  (อ่าน 100892 ครั้ง)
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 02:17:52 PM »

Grin
ตัว Wildtrak เครื่องยนต์ 3.2 ลิตร พลังแรงทะลุทะลวง รหัส Puma
แรงม้าแรงบิดสูงสุดในตลาด  แต่กินน้ำมันน้อยจนอาจจะแปลกใจกันแบบไม่ต้องมาพูดคำว่าจิ๊บจิ๊บ  Cheesy
เทคโนโลยีความสะดวกสบายและความปลอดภัยที่ใส่ให้นั้นเชื่อว่าแคมรีหรือแอคคอร์ดก็อาจไม่กล้าสบตากันเต็มตาล่ะครับ  Wink

Uploaded with ImageShack.us

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 03:38:58 PM »

มิว เซเวน เป็นอย่างไรบ้างครับ ท่าน?

นับได้ว่าซื้อหวยได้ถูกตัวครับพี่เข้ม  ซื้อมาได้สามสี่เดือนก็เจอทั้ง พายุ  น้ำท่วม ทางพัง ที่ประทับใจสุดๆก็เมื่อสิบวันก่อนตอนกลับจากงานศพแถวๆอำเภอรอบนอก ดึกแล้วครับ  จีพีเอสมันนำทางเข้าไปทางหนึ่งแต่ตอนออกมามันนำทางออกมาอีกทาง เจอน้ำท่วมถนนอยู่ช่วงใหญ่คิดว่าลุยได้แน่ๆรถเราสูง ค่อยๆลุยๆไป  สักพัก.. เอ..ชักยังไงๆครึ่งล้อเข้าไปแล้ว  ทันใดนั้นก็ "ตูม"  รถเอียงขวาวูบใหญ่ชะโงกดู "chipผายแระ เป็นหลุมใหญ่เสือกไม่มีใครมาปักไม้ปักไรกันเลยวะ" น้ำท่วมมิดซุ้มล้อขวาเลย  เอจะคว่ำไหมหวา ค่อยๆเร่งเครื่องขึ้นจากหลุม  พอหลุดช่วงนั้นออกมาได้ก็ลงมาส่องไฟดู เออน้ำไม่เข้ารถแฮะ  นี่ถ้าเราซื้ออัลติสมาใช้นี่คงถึงขอบกระจกมั้ง  เหลียวส่องไฟไปรอบๆมองๆเอชักไม่เข้าท่ามืดตึ๊ดตื๋อ ตรูลี้ดีฝ่า ไอ้เจ็ดนัดอุ่นอยู่ที่เอว(สบายใจมาหน่อย) พอขึ้นมานั่งบนรถ กดล๊อค เออ...อุ่นใจ(รถเราหยั่งก๊ะรถถังแนะ) เสียงเครื่องยนต์ดังแกร๊กๆๆสม่ำเสมอ รถดีเซลนี่มันดีเนาะเจอน้ำาเจอท่าไม่ออกอาการสะอึกสะอื้นอันใด  บึ่งออกมาสักพักก็ถึงซุปเปอร์ไฮเวย์..ถึงบ้านเมียบ่นใหญ่"บอกเอาคันเก่าไปๆไม่เชื่อเห็นมะรถใหม่เปื้อนหมดเลย" (เอ..นี่มันไม่ห่วงคนขับเลยเนาะ)

รุ่นอื่นผมไม่ทราบนะครับ...ผมใช้ดีแมกซ์ตัวแรก4ประตู ขับสี่ เกียร์ออโต เบรคเอบีเอส อยู่...
รอดตายมาได้หลายรอบก็เพราะเบรคของมันนี่แหละ...ไม่ปัดไม่หมุน...
หรือเพราะเครื่องมันไม่แรงเท่าวีโก้...เลยเบรคอยู่ก็ไม่รู้สิ...เหอๆ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 03:43:13 PM »

เคยบ้าพลังกดไป180ดีแม็คตัวเก่า สยองพอควรครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:50:44 PM »

อีซุ ก็ใหม่หมด และมาแล้ว

เชฟโรเลต ก็ใหม่

มาสด้า ก็ใหม่

ฟอร์ด ก็ใหม่

พี่ต้าแก ยังไม่ยอมใหม่หมด คงจะซุ่มฟิตของแกไปตามเรื่อง กินบุญเก่า

ราคาฟอร์ด แพงสุด

ยังมีโฟร์คสวาเก้น มาแจมด้วยหรือเปล่า ไม่แน่ใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2011, 04:53:56 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 05:07:25 PM »

พี่ต้าแก ยังไม่ยอมใหม่หมด คงจะซุ่มฟิตของแกไปตามเรื่อง กินบุญเก่า

ยังมีโฟร์คสวาเก้น มาแจมด้วยหรือเปล่า ไม่แน่ใจครับ

แถวนี้มีคนรอให้วีโก้ใหม่เปิดตัวครับ  คือจะได้ซื้อตัวเก่าได้ลดได้แถม คิก คิก คิก คิก  ก๊วนผมเป้นก๊วนนิยมรถตกรุ่น รถค้างโชว์รูมครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 05:08:28 PM »

แถวนี้มีคนรอให้วีโก้ใหม่เปิดตัวครับ  คือจะได้ซื้อตัวเก่าได้ลดได้แถม คิก คิก คิก คิก  ก๊วนผมเป้นก๊วนนิยมรถตกรุ่น รถค้างโชว์รูมครับ
เป็นนโยบายที่น่าทำตามมากครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 05:15:06 PM »

ท่าทางฟอร์ดจะแน่นสุดครับ ถ้าไม่พูดถึงเรื่องเงินนะครับ 3.2 200แรง พลังงานน่าจะเหลือรับประทานการทานน้ำมันคงจะไม่ธรรมดาเหมือนกัน เรื่องทั่วไปผมเลือกตัวนี้ครับ

1.1ล้าน ทอน2-3หมื่น เครื่อง3200ไม่ได้ส่วนลดภาษี  หัวเราะร่าน้ำตาริน

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 05:21:31 PM »

Ford T6หรือRangerตัวใหม่......ว่ากันว่า ละทิ้งจุดขายของRangerตัวเก่าทิ้งซะแล้ว....คือ..ราคา

ตัวใหม่......ไม่ถูกแน่

ที่สําคัญ......Ford ไม่ได้เตรียมทําPPV เหมือนที่มีEverestในตัวเก่า....ถึงจะมีแต่ก็คงไม่มีใน2ปีนี้แน่ๆ....

Isuzu กับ Chevy.....จะมีPPV ออกมาในช่วงกลางปี.....ที่พัฒนามาจากปิคอัพตัวใหม่......

ทั้ง2ยี่ห้อ...ปรับช่วงล่างเป็นคอยล์ สปริงแล้ว.....ตลาดPPV คงดุเดือดไม่แพ้กัน....

ว่าแต่ไม่เห็นมีใครพูดถึง BT-50เลย...

ผมกลับมองว่าฟอร์ดกลับลำมาเป็นตัวของตัวเองซะทีครับพี่

โดยเฉพาะอย่างยิ่งผมไม่ชอบBT 50เอามากๆ .... ฟอร์ดปรับตัวแบบนี้ เลยชอบใจมาก  กิ๊วก๊าว

ข่าวว่า ตัว3.2 top สุด ล้านนิดๆ หึๆๆ จะเท็จจริงแค่ใหน ก็ไม่รู้แน่ ได้แต่"ข่าวว่า"

ทอปสุดของยี่ห้ออื่นก็แตะๆล้านกันทั้งนั้นนี่ครับพี่ ถ้าชอบจริงเพิ่มไม่กี่หมื่น ยังพอกัดฟันสู้กันได้น่า....

ปากดีไปงั้นแหละ กระบะผมเพิ่งกระหน่ำผ่อนจบไปไม่กี่เดือน เก๋งก็เพิ่งเริ่มผ่อน ไม่หาเรื่องเร็วๆนี้หร๊อกกกกก  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 05:22:39 PM »

ขัีบกระบะคันละล้านกว่า  บ้านแตกแน่ๆเลยผม

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 05:28:52 PM »

ตอนจะเปลี่ยนรถกระบะเมื่อ2ปีที่แล้ว ตัวทอปก็เกือบๆล้านกันอยู่แล้วนิครับคุณอ้น 9**,***กันทั้งนั้นเลย

ถ้าใส่เครื่องยนต์,เบรค,เกียร์มาเจ๋งจุใจ ทำภายในมาดีขนาดนี้ก็ถือว่าคุ้ม ดูดีๆมันก็แพงขึ้นจากยี่ห้ออื่นๆแค่หลักหมื่น  Wink

แต่มาเจอนโยบายคืนภาษีรถคันแรกแหละ ที่ถ่างช่วงต่างของราคาออกไปอีกคันละ70,000-90,000  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 05:31:06 PM »

[

[/quote]

ของผมซื้อก็เกือบจะตกรุ่น  แต่เพื่อนผมซื้อรถจะซื้อแต่รถป้ายแดงมาตลอด(ซื้อมาแล้วสามคัน) และจะซื้อแต่รถที่ตกรุ่นแล้วทั้งสิ้น"ซื้อมาใช้งานไม่ได้ซื้อมาอวดใคร ไม่ได้เอามาซิ่งเอามาแข่ง  ป้ายแดงปัญหาก็น้อย  รถตกรุ่นแล้วเรื่องข้อบกพร่องที่ต้องเรียกกลับมาซ่อมไม่มีแน่นอน  ราคาต่อรองก็ไม่ได้ต่อรองกับเซลล์แต่ต่อรองกับเจ้าของเลย ทั้งลดทั้งแถม รวมๆสาระตะโตต้า(หยิ่งจะตายห่า)ลดเกือบสองแสนหาที่ไหนได้"   เขาว่ามาอย่างงั้นครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 06:45:57 PM »

[

ของผมซื้อก็เกือบจะตกรุ่น  แต่เพื่อนผมซื้อรถจะซื้อแต่รถป้ายแดงมาตลอด(ซื้อมาแล้วสามคัน) และจะซื้อแต่รถที่ตกรุ่นแล้วทั้งสิ้น"ซื้อมาใช้งานไม่ได้ซื้อมาอวดใคร ไม่ได้เอามาซิ่งเอามาแข่ง  ป้ายแดงปัญหาก็น้อย  รถตกรุ่นแล้วเรื่องข้อบกพร่องที่ต้องเรียกกลับมาซ่อมไม่มีแน่นอน  ราคาต่อรองก็ไม่ได้ต่อรองกับเซลล์แต่ต่อรองกับเจ้าของเลย ทั้งลดทั้งแถม รวมๆสาระตะโตต้า(หยิ่งจะตายห่า)ลดเกือบสองแสนหาที่ไหนได้"   เขาว่ามาอย่างงั้นครับ
[/quote]
โอ้ว...น่าสนใจครับ...ว่าแต่อย่าเอ็ดไป...เดี๋ยวคนรู้มากไม่ได้ลดขนาดนี้นะครับ... คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 06:54:05 PM »

[

โอ้ว...น่าสนใจครับ...ว่าแต่อย่าเอ็ดไป...เดี๋ยวคนรู้มากไม่ได้ลดขนาดนี้นะครับ... คิก คิก

MU 7 ของผม ราคาตั้ง 1230000 บาท ต่อรองแล้วลดได้ 60000 บาทของแถมอีกไม่นับ(เยอะ) อัตราดอกเบี้ย 2 % ต่อแล้วเหลือ 1.8% ผ่อนห้าปีสบายๆ เอาตังไปรับจำนำทอง-ซื้อหุ้น(ไม่จมทุนดี55)

kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:45:25 PM »

รอบนี้  ผมชอบมาสด้าครับ  Grin
ภายในห้องโดยสารออกแนวสปอร์ต ถูกใจ สุดๆ  เยี่ยม

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:54:51 PM »

ฮ๊ะ..ขาเชียร์ หึๆๆ

หุ้นส่วนใหญ่คว่อดมาเอง.... คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2011, 07:56:49 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 32
  พิมพ์