เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:20:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงครามรถกระบะ...  (อ่าน 100803 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 10:14:32 PM »

Toyota ถ้าไม่เอา Tacoma มาขายอย่าหวังว่าจะขายออก อยู่กับบุญเก่าต่อไป

Ford กับ Chevy ปีหน้ากำไรชัวร์

ถ้าเอามาแปลงเป็น SUV เมื่อไหร Fortuner ตกกระป๋องไปเลย

เห็นที่ท่านพี่Daimyoบอกอยู่แว๊บๆว่าอย่างเร็วก็อีก2ปี แต่พื้นฐานรถเจ๋งเป้งขนาดนี้ ทำเป็นPPVมาเมื่อไหร่ผมน้ำลายหกเป็นปี๊บแน่ๆ  น้ำลายหก

ในส่วนของCOMPACT SUV ..... FordออกตัวEscape โมเดลเชนจ์มาแล้วครับ

เครื่องEcoboost 2.0.ให้กำลัง230แรงม้า เกียร์ออโตฯ6สปีดอ่านที่เค้าวิจารณ์เห็นว่าประหยัดน้ำมันขึ้นเยอะมากๆ

ออกมาเข้าท่ากว่าคราวไมเนอร์เชนจ์เยอะ ลุ้นกันดู ว่าจะมาทันปลายปี2012หรือเปล่า

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?action=post;topic=103436.60;num_replies=74#top

What man is a man , who does not make the world better?
thongchai_yim
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 10:29:37 PM »

เหมือนกัน

โอม ศรี ศรี พรหมรังสี นามเต มหาเถรานุสโต นะ เมตตตัง สุขัง อันตรายัง วินาสสันติ ภวันตุเต
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:08:39 PM »

Toyota ถ้าไม่เอา Tacoma มาขายอย่าหวังว่าจะขายออก อยู่กับบุญเก่าต่อไป

Ford กับ Chevy ปีหน้ากำไรชัวร์

ถ้าเอามาแปลงเป็น SUV เมื่อไหร Fortuner ตกกระป๋องไปเลย

เห็นที่ท่านพี่Daimyoบอกอยู่แว๊บๆว่าอย่างเร็วก็อีก2ปี แต่พื้นฐานรถเจ๋งเป้งขนาดนี้ ทำเป็นPPVมาเมื่อไหร่ผมน้ำลายหกเป็นปี๊บแน่ๆ  น้ำลายหก

ในส่วนของCOMPACT SUV ..... FordออกตัวEscape โมเดลเชนจ์มาแล้วครับ

เครื่องEcoboost 2.0.ให้กำลัง230แรงม้า เกียร์ออโตฯ6สปีดอ่านที่เค้าวิจารณ์เห็นว่าประหยัดน้ำมันขึ้นเยอะมากๆ

ออกมาเข้าท่ากว่าคราวไมเนอร์เชนจ์เยอะ ลุ้นกันดู ว่าจะมาทันปลายปี2012หรือเปล่า

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?action=post;topic=103436.60;num_replies=74#top

Fordครับคุณจ้าว....ที่ว่า2ปีอย่างตํา

ส่วนIsuzu กับ Chevy......มอเตอร์โชว์ต้นปีหน้ากได้เห็นแล้ว......

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:22:21 PM »

ขอบคุณครับพี่

ได้ฤกษ์เปลี่ยนยุคกันซักที 7ปีที่แล้วตอนโตโยต้าออกฟอร์จูนเนอร์มาหน่ะเจ๋งมาก ผมไปจองแค่สัปดาห์ที่2 ศูนย์บอกต้องรอ9เดือน เลยถอดใจไม่เอาดีกว่า

แต่ผ่านมา7ปีดันพัฒนาตัวรถมาได้แค่นี้ถือว่าน่าผิดหวัง ยิ่งเทียบกับราคาที่ขึ้นทุกไมเนอร์เชนจ์แล้วยิ่งรู้สึกว่าถูกเอาเปรียบ กล้าทำเพราะยังไม่มีคู่แข่งที่เจ๋งพอ .... แต่อีกหน่อยก็ไม่ใช่แล้ว  เยี่ยม

ตอนแคปติว่าออกมาใหม่ๆผมก็เคยไปมัดจำไว้เหมือนกันนะพี่ แต่เจอเซลเฮงซวย เลยยกเลิกการจองไปซะ เพิ่งได้มาคบกันก็คราวครูซนี่แหละ  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:23:08 PM »

ป.ล.ว่าจะเอาครูซเพิ่มอีกซักคัน  เนาะๆๆๆๆ  Grin

ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 12:44:17 AM »

ป.ล.ว่าจะเอาครูซเพิ่มอีกซักคัน  เนาะๆๆๆๆ  Grin

ขออนุญาตินะครับ เคยอ่านว่าคุณSillyOldManไม่ชอบคันนี้ไม่ใช่หรือครับ หรือว่าตอนนี้เปลี่ยนใจแล้วถ้ายังไงช่วยบอกถึงรุ่นนี้ให้หน่อยได้หรือเปล่าครับ

"ผมจะเป็นคนดี"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 12:51:48 AM »

ยังยืนยันว่าไม่ชอบครับ แต่แม่อีหนูชอบมากกกกกก เป็นรถที่ดีทีเดียว คุณเมียเค้าเมียขับสบายใจ ผมวางใจ

อีกคันที่จะเอาเพิ่มก็จะเอาจริงๆ น้องสาวได้ลองขับเล่นแล้วจะเอาเฟียสต้าไปเปลี่ยนเป็นครูซขึ้นมา ต่างกันที่รุ่นย่อย ของแม่อีหนูเป็น2.0LTZดีเซล น้องสาวจะเอา1.8LTZเบนซิน

ที่ผมไม่ชอบไม่ใช่เพราะรถไม่ดี มันเพราะผมตั้งป้อมงอแงที่ไม่ได้ของถูกใจต่างหาก  คิก คิก

ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 09:23:21 AM »

ผมเป็นชาวสวน.....อยากได้กระบะตอนเดียว ขับสี่ ไว้ขนปุ๋ย ขนปาล์ม
จะมีใครทำออกมาขายผมบ้างไหมนี่......หรือยังต้องพึ่งอู่ดัดแปลงเหมือนเดิม
ถ้าไม่ขับสี่ ใส่ยาง MT  เอาตัวไม่รอดจริงๆ ครับ
แล้วก็อยากได้พ่วงลาก มีเบรค มีไฟสัญญาณครบ.....ช่วยแนะนำแหล่งด้วยครับ

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
หนุ่มเมืองชลคนสีเกด
แฮะ แฮะ..มาเลาะหาควมฮู้เพิ่มรอยหยักให้สมองซื่อๆดอกครับ..
Sr. Member

คะแนน 97

ทุกก้าวของเจ้า...คือความห่วงใยของพ่อ

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 09:58:46 AM »

ขอบคุณครับพี่

ได้ฤกษ์เปลี่ยนยุคกันซักที 7ปีที่แล้วตอนโตโยต้าออกฟอร์จูนเนอร์มาหน่ะเจ๋งมาก ผมไปจองแค่สัปดาห์ที่2 ศูนย์บอกต้องรอ9เดือน เลยถอดใจไม่เอาดีกว่า

แต่ผ่านมา7ปีดันพัฒนาตัวรถมาได้แค่นี้ถือว่าน่าผิดหวัง ยิ่งเทียบกับราคาที่ขึ้นทุกไมเนอร์เชนจ์แล้วยิ่งรู้สึกว่าถูกเอาเปรียบ กล้าทำเพราะยังไม่มีคู่แข่งที่เจ๋งพอ .... แต่อีกหน่อยก็ไม่ใช่แล้ว  เยี่ยม

ตอนแคปติว่าออกมาใหม่ๆผมก็เคยไปมัดจำไว้เหมือนกันนะพี่ แต่เจอเซลเฮงซวย เลยยกเลิกการจองไปซะ เพิ่งได้มาคบกันก็คราวครูซนี่แหละ  อ๋อย
พี่ครับ...เจอศูนย์ไหนครับผมรบกวนหน่อยได้ไหมครับ ขอรายละเอียดด้วยนะพี่ PM.ก็ได้ครับ...ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้

น้ำที่ครึ่งแก้ว....
แฮะ แฮะ..มาเลาะหาควมฮู้เพิ่มรอยหยักให้สมองซื่อๆดอกครับ..
Sr. Member

คะแนน 97

ทุกก้าวของเจ้า...คือความห่วงใยของพ่อ

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 10:02:03 AM »

ผมเป็นชาวสวน.....อยากได้กระบะตอนเดียว ขับสี่ ไว้ขนปุ๋ย ขนปาล์ม
จะมีใครทำออกมาขายผมบ้างไหมนี่......หรือยังต้องพึ่งอู่ดัดแปลงเหมือนเดิม
ถ้าไม่ขับสี่ ใส่ยาง MT  เอาตัวไม่รอดจริงๆ ครับ
แล้วก็อยากได้พ่วงลาก มีเบรค มีไฟสัญญาณครบ.....ช่วยแนะนำแหล่งด้วยครับ

...ใช่แล้วพี่ยังต้องพึ่งอู่...ที่จีเอ็มเคยมีการเอามาคุยกันอยู่แต่ติดเรื่องกฏหมายหรืออะใรซักอย่างนี้ล่ะครับผมไม่แน่ใจ เลยมีการยกเลิกไป... ไหว้

Sr. Member

คะแนน 97

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 10:06:37 AM »

รอบนี้  ผมชอบมาสด้าครับ  Grin
ภายในห้องโดยสารออกแนวสปอร์ต ถูกใจ สุดๆ  เยี่ยม
...เรื่องห้องโดยสาร เซฟฯก็สวยนะพี่ โดยเฉพาะตัวสี่ประตูนี้สุดยอดเลย...ทั้งรูปทรงภายนอกก็สวยมาก(ผมคนชอบสี่ประตู)...และเคยไปลองเหยียบแล้วกดเบรคสุดผลเป็นที่ประทับใจครับไม่สบัด....ที่สำคัญสีสวยทุกคัน  คิก คิก คิก คิก คิก คิกเพราะผมทำสีมันเอง ผ่านมือผมเรื่องสีเกือบทุกคัน อิอิอิ ไหว้

โม้ปล่าว.............สองเดือนก่อนโทรฯหาจะให้ซื้อรถเก๋งของเซฟฯให้พ่อเพื่อนรุ่นน้องเงียบสนิท  ไม่รับสายไม่โทรฯกลับเลยพาไปจองฮอนด้าซีวิค บู่ บู่ บู่
ขอโทษครับป๋าแป๋ง... ไหว้ ไหว้...บางทีมีคนกดดูแล้วก็ลบผมก็เลยไม่เห็นครับ...ถ้าป๋าจะเอาอีกก็ยังลดได้เหมือนเดิมครับผม ไหว้ ไหว้

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 10:08:29 AM »

[ขอโทษครับป๋าแป๋ง... ไหว้ ไหว้...บางทีมีคนกดดูแล้วก็ลบผมก็เลยไม่เห็นครับ...ถ้าป๋าจะเอาอีกก็ยังลดได้เหมือนเดิมครับผม ไหว้ ไหว้

จองซีวิคไปแล้วถูกน้ำท่วมอยู่ดอนเมืองโน่น หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Sr. Member

คะแนน 97

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 10:09:09 AM »

..แสดงว่าพี่รู้จริง..Process SUV.เริ่มแล้วครับ ไหว้

Sr. Member

คะแนน 97

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 10:12:05 AM »

[ขอโทษครับป๋าแป๋ง... ไหว้ ไหว้...บางทีมีคนกดดูแล้วก็ลบผมก็เลยไม่เห็นครับ...ถ้าป๋าจะเอาอีกก็ยังลดได้เหมือนเดิมครับผม ไหว้ ไหว้

จองซีวิคไปแล้วถูกน้ำท่วมอยู่ดอนเมืองโน่น หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
....รออีกนานมั๊ยครับ.... ไหว้
...ป๋าถ้าเหงาๆ..ก็พาน้องๆมานอนริมทะเลได้นะครับ พร้อมต้อนรับคือเก่าเด้อ  Grin

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 10:13:06 AM »

....รออีกนานมั๊ยครับ.... ไหว้
...ป๋าถ้าเหงาๆ..ก็พาน้องๆมานอนริมทะเลได้นะครับ พร้อมต้อนรับคือเก่าเด้อ  Grin

รอตาเอ๋มารับปืนรอบหน้าค่อยว่ากันครับ 

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 32
  พิมพ์