เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:19:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงครามรถกระบะ...  (อ่าน 100793 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #105 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 07:07:47 PM »

เห็นมาเยอะมาก......

ตอนผู้ชายเดินขึ้นโชว์รูมครั้งแรกเพื่อมาดูรถ......ดูนู่นดูนี่ ลองแล้วลองอีก....

ตอนซื้อ......เมียบอกเอารุ่นนี้นะ....จ๊ะ

เอาสีนี้.....จ๊ะ

จ่ายตังด้วยนะพ่อ.....จ๊ะ

ให้มันรู้บ้างว่าใครใหญ่สุดในบ้าน........

พูดเรื่องซื้อรถแล้ว ขอแซวคุณท่านหน่อยเหอะ

เชื่อแล้วว่าคุณพี่แกขายรถทีละกุรุสจริงๆด้วย โทรไปถามราคารถหน่วยเป็นเป็น"คัน"คุณพี่ไม่รู้จริงๆ ต้องหันไปถามเลขา

เลขาฟังคำถามยังมีงง ยังต้องคีย์หากันแก๊กๆๆๆอีก  ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #106 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 12:13:10 AM »

โห...จบกัน

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #107 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 12:17:56 AM »

ตอนนี้ดีแมกซ์ตัวใหม่ถูกเรียกกลับคืน 800 คัน เพราะมีเสียงเข้ารถดัง บริษัทที่ทำชิ้นส่วนบานพับแค็ปเปิดได้แถวระยองกำลังงานเข้า..

และได้ยินมาว่ายางรองแท่นเครื่องน้ำหนักกว่า 2 kg. เครื่องน่าจะแรงพอควร...

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ ได้กุศลแรงเลย.. ไหว้ Grin

ผมจะรอให้ออกกันครบแล้วค่อยไปถอยตัวที่ตกรุ่นไปแล้ว มือสอง.. (แล้วจะตั้งกระทู้ทำไม.. โดนชก โดนชก โดนชก ) จะได้มีช่วงห่างราคาเพิ่มขึ้น.. Cheesy

อยากให้วีโก้ออกโฉมใหม่ เพราะผมก็ยังพอใจในโฉมปัจจุบันอยู่.. กะจะเอาไปแต่งโล่ดโคตรกระบะ..

อัพเดทเรื่อยๆนะครับพี่... ไหว้ ไหว้ ไหว้

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #108 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 12:18:35 AM »

ตอนผู้ชายเดินขึ้นโชว์รูมครั้งแรกเพื่อมาดูรถ......ดูนู่นดูนี่ ลองแล้วลองอีก....

ตอนซื้อ......เมียบอกเอารุ่นนี้นะ....จ๊ะ

ให้มันรู้บ้างว่าใครใหญ่สุดในบ้าน........
ตอนผมซื้อรถ  ผมบอกว่า เอา โตต้า วีโก้ 2700 เบนซินนะ ติดแก้สได้  เมียโอเค  พออีกสามร้อยเมตรจะถึงศูนย์ เมียพูดว่า ไฮแลนเดอร์ก็สวยดีนะ  ปรากฎว่าผมขับ ไฮแลนเดอร์สีดำออกมาจากศูนย์ อีผุผุ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #109 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 12:45:12 AM »

ผมเข้าใจดีครับว่า...ส่วนใหญ่ พวกไม่มีใครกลัวภรรยา....

เพียงแต่รําคาญ ไม่อยากมีปัญหา.....เท่านั้นเอง

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #110 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 12:48:24 AM »

ผมเข้าใจดีครับว่า...ส่วนใหญ่ พวกไม่มีใครกลัวภรรยา....

เพียงแต่รําคาญ ไม่อยากมีปัญหา.....เท่านั้นเอง
คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 07:18:29 AM »

ตอนผมซื้อรถ  ผมบอกว่า เอา โตต้า วีโก้ 2700 เบนซินนะ ติดแก้สได้  เมียโอเค  พออีกสามร้อยเมตรจะถึงศูนย์ เมียพูดว่า ไฮแลนเดอร์ก็สวยดีนะ  ปรากฎว่าผมขับ ไฮแลนเดอร์สีดำออกมาจากศูนย์ อีผุผุ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมตั้งใจว่ารถกระบะคันต่อไปจะไม่เอาดีเซลเป็นอันขาดต้องเบนซิน+แก๊สเท่านั้น ไม่มีทางที่รัฐบาลยี่ฮ่อไหนกล้าแตะต้องแก๊สถึงจะขึ้นนิดหน่อยก็ไม่มากมายเกินไป เบื่อแล้วกับดีเซลถึงเครื่องจะเร็วแรงขนาดไหนก็ขอพอกันทีขอลาขาดตลอดไป.จุดเด่นเบนซินก็มีมากมาย.
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #112 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 07:26:40 AM »

PPV ที่สร้างขึ้นบนพื้นฐาน Colorado โฉมใหม่ในชื่อ “Trailblazer”

ศูนย์กลางการพัฒนาและวิจัยรถยนต์ในเครือ GM ประเทศบราซิลเป็นผู้รับผิดชอบการพัฒนา Chevrolet Trailblazer Modelchange เฉกเช่นเดียวกับกระบะ Colorado โฉมใหม่ สร้างจุดเด่นด้านการขับขี่สะดวกสบายและให้ความประหยัดเชื้อเพลิงในแบบฉบับครอสโอเวอร์

รายละเอียดเบื้องต้นยังไม่กล่าวขานอย่างเป็นทางการ แต่ GM ระบุไว้เลยว่าจะเปิดโชว์โฉมในระหว่างวันที่ 10-14 ธันวาคม 2011 ในงาน Dubai Motorshow และจะแนะนำตัวอย่างเป็นทางการครั้งแรกในโลกที่ประเทศไทยช่วงต้นปี 2012

ที่นี้เหลือ Ford Everest ใหม่ ได้ข่าวว่าจะยกล้ออะไหล่ไว้ข้างล่างแล้วทำแบบ Explorer
Toyota Fortuner เตรียมลงคลองได้เลย  

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
หนุ่มเมืองชลคนสีเกด
แฮะ แฮะ..มาเลาะหาควมฮู้เพิ่มรอยหยักให้สมองซื่อๆดอกครับ..
Sr. Member

คะแนน 97

ทุกก้าวของเจ้า...คือความห่วงใยของพ่อ

« ตอบ #113 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 08:20:09 AM »

PPV ที่สร้างขึ้นบนพื้นฐาน Colorado โฉมใหม่ในชื่อ “Trailblazer”

ศูนย์กลางการพัฒนาและวิจัยรถยนต์ในเครือ GM ประเทศบราซิลเป็นผู้รับผิดชอบการพัฒนา Chevrolet Trailblazer Modelchange เฉกเช่นเดียวกับกระบะ Colorado โฉมใหม่ สร้างจุดเด่นด้านการขับขี่สะดวกสบายและให้ความประหยัดเชื้อเพลิงในแบบฉบับครอสโอเวอร์

รายละเอียดเบื้องต้นยังไม่กล่าวขานอย่างเป็นทางการ แต่ GM ระบุไว้เลยว่าจะเปิดโชว์โฉมในระหว่างวันที่ 10-14 ธันวาคม 2011 ในงาน Dubai Motorshow และจะแนะนำตัวอย่างเป็นทางการครั้งแรกในโลกที่ประเทศไทยช่วงต้นปี 2012

ที่นี้เหลือ Ford Everest ใหม่ ได้ข่าวว่าจะยกล้ออะไหล่ไว้ข้างล่างแล้วทำแบบ Explorer
Toyota Fortuner เตรียมลงคลองได้เลย 
Grin Grin Grin เยี่ยม

น้ำที่ครึ่งแก้ว....
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #114 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 09:19:32 AM »

บร๊ะ...พูดถูกใจ แฮะ เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #115 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 07:14:42 PM »

ชอบกรบะ 100% FORD T6
แต่ออฟชั่นต่างๆ หวังว่าจะเหมือนตัวส่งออก

ผบ.บอกต้องรอก่อน Grin

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #116 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 11:25:01 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก  สมาคมคนรักครอบครัว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #117 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 11:27:52 AM »

สงสัยผมจะพลาดเจ้ามินิคราสสิกซะละต้องหันมามองกระบะแทน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินอด....!!

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #118 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 11:28:54 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก  สมาคมคนรักครอบครัว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
       อืมส์..ใช้คำนี้ น่าฟังหน่อย เยี่ยม เยี่ยม คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #119 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 12:25:50 PM »

ตอนผมซื้อรถ  ผมบอกว่า เอา โตต้า วีโก้ 2700 เบนซินนะ ติดแก้สได้  เมียโอเค  พออีกสามร้อยเมตรจะถึงศูนย์ เมียพูดว่า ไฮแลนเดอร์ก็สวยดีนะ  ปรากฎว่าผมขับ ไฮแลนเดอร์สีดำออกมาจากศูนย์ อีผุผุ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมตั้งใจว่ารถกระบะคันต่อไปจะไม่เอาดีเซลเป็นอันขาดต้องเบนซิน+แก๊สเท่านั้น ไม่มีทางที่รัฐบาลยี่ฮ่อไหนกล้าแตะต้องแก๊สถึงจะขึ้นนิดหน่อยก็ไม่มากมายเกินไป เบื่อแล้วกับดีเซลถึงเครื่องจะเร็วแรงขนาดไหนก็ขอพอกันทีขอลาขาดตลอดไป.จุดเด่นเบนซินก็มีมากมาย.

แล้วเมียพี่ล่ะ เอาเบนซินด้วยอ๊ะป่าว......

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 32
  พิมพ์