เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:35:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงครามรถกระบะ...  (อ่าน 100770 ครั้ง)
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #120 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 12:58:40 PM »

ผมเข้าใจดีครับว่า...ส่วนใหญ่ พวกไม่มีใครกลัวภรรยา....

เพียงแต่รําคาญ ไม่อยากมีปัญหา.....เท่านั้นเอง
        บร๊ะ...พูดถูกใจ แฮะ เศร้า
  ถูกต้องเลยครับ  ตรงกับใจผมเลย   ผมก็ไม่อยากมีปัญหากับเมียเหมือนกัน เลยยอมๆไปให้จบเรื่อง   แค่นั้นแหละ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #121 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 03:31:55 PM »

ยิปมันยังเกรงใจเมีย แล้วจะเอาอะไรกับผู้ชายธรรมดาที่รักครอบครัวอย่างพวกเราครับ  Grin Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #122 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 10:30:48 AM »

Uploaded with ImageShack.us

รักฟอร์ด............. หลงรัก หลงรัก 

แต่ศูนบริการที่จังหวัดผม..... บู่
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #123 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 04:31:49 PM »

Uploaded with ImageShack.us

รักฟอร์ด............. หลงรัก หลงรัก  

แต่ศูนบริการที่จังหวัดผม..... บู่
สวยจน ช้ำใจ  ตัวเก่าผมยังผ่อนไม่ถึงไหนเลยครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #124 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 04:39:10 PM »

ขับเข้าไปเทิร์นเป็นดาวน์เลยครับพี่  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #125 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 08:47:23 PM »

ขับเข้าไปเทิร์นเป็นดาวน์เลยครับพี่  Grin
ขอบคุณหลายครับ
ขอเวลาหายใจ หน่อยหนึ่งก่อนครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #126 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 02:48:20 AM »

คิดได้ถูกทางแล้วครับพี่  ชีวิตคนเรา มีอะไรมากกว่าแค่รถมากนัก  Cheesy

รถมันก็แค่ของใช้ เต็มที่ก็ของเล่น ... เรื่องอะไรจะเอาเวลาในชีวิตไปเสียกับแค่ไมเนอร์เชนจ์/สมรรถนะที่ไม่ได้ใช้ เพราะแค่กลัวขี้ปากชาวบ้านว่าขับรถเก่า

เอาเงินที่จ่ายดอกให้ไฟแนนซ์ไปปรนเปรอพ่อแม่ ลูเมีย จะยังเท่ห์กว่าหลายขุม

ผมก็คนนึงละ อยากได้ให้ตาย แต่รุ่นไหนที่ค่างวดเกิน15%ของรายรับผมก็ไม่เอา  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #127 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:47:27 AM »

มาแล้ว ฟอร์ดตัวเป็นๆ เมื่อวานไปสัมผัสมา ที่หาดใหญ่ จอดประจันหน้ากับอีซุใหม่หมด

ได้ใจมาก เราขาเชียร์ฟอร์ด หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #128 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:51:50 AM »

ข่าวว่า เครื่องแก็สโซลีนของกระบะฟอร์ดตัวใหม่ กินE100 ได้ หึๆๆ

รมต.คลังบอกว่า ขับ เอสคาปี้คันเดิมไปก่อน หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #129 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:53:37 AM »

ข่าวว่า เครื่องแก็สโซลีนของกระบะฟอร์ดตัวใหม่ กินE100 ได้ หึๆๆ

รมต.คลังบอกว่า ขับ เอสคาปี้คันเดิมไปก่อน หึๆๆ

คนนี้ขายุครับเพราะขับฟอร์ดอยู่สองคัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #130 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 10:33:10 AM »

คิดได้ถูกทางแล้วครับพี่  ชีวิตคนเรา มีอะไรมากกว่าแค่รถมากนัก  Cheesy

รถมันก็แค่ของใช้ เต็มที่ก็ของเล่น ... เรื่องอะไรจะเอาเวลาในชีวิตไปเสียกับแค่ไมเนอร์เชนจ์/สมรรถนะที่ไม่ได้ใช้ เพราะแค่กลัวขี้ปากชาวบ้านว่าขับรถเก่า

เอาเงินที่จ่ายดอกให้ไฟแนนซ์ไปปรนเปรอพ่อแม่ ลูเมีย จะยังเท่ห์กว่าหลายขุม

ผมก็คนนึงละ อยากได้ให้ตาย แต่รุ่นไหนที่ค่างวดเกิน15%ของรายรับผมก็ไม่เอา  อ๋อย

มาถึงวันนี้.....สําหรับผม รถเป็นแค่เครื่องมือในการเคลื่อนที่ จากที่หนึ่งไปอีกที่หนึ่ง....
สตาร์ทติด แอรเย็น วิทยุดัง.......ก็ตอบสนองความต้องการผมได้ครบ.....

แต่เวลาผมใช้งานมัน...ผมใช้หมดครับ.....เค้นมันเต็มสมรรถนะที่มันออกแบบมา....
มันมี100แรงม้า..ผมก็เรียกมันออกมาวิ่งหมดทุกตัว.....เบรคจะกี่pot ผมก็ใช้มันเต็มที่สมกับที่มันบอกว่าตัวมันเองหยุดม้าได้ดีขนาดไหน....ยาง จะเส้นละพันหรือหมื่น.....ผมมักจะสงสัยว่า....ถ้าผมเลี้ยวเข้าโค้งเร็วๆโดยไม่เบรค ความเร็วแค่ไหน ที่ดอกยางจะเสียtraction....(ในสนามปิดนะครับ....เพราะถ้าหลุด ไม่Over ก็ Under steer ทันที...แต่ผมแก้ได้ เพราะลองมาเยอะ)
ที่สําคัญ.....มันไม่พังหรอกครับ......มันถูกออกแบบมาให้ทํางานแบบนั้น.....ซื้อมาแล้ว ใช้ให้คุ้มกับเงินที่จ่ายออกไป

เชื่อมั๊ยครับ.......เราๆจ่ายเงินมากมายซื้อรถที่ต้องมี ABS...Air Bags.....
ผมทํา defendsive driving มาเยอะ......เลยรู้ว่า 99% ของคนขับ....ใช้ABSไม่เป็น
อยากได้Air Bags...แต่มักจะขับรถโดยไม่คาดเข็มขัดนิรภัย.....ฯลฯ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2011, 10:36:00 AM โดย Daimyo<ผมรักในหลวง> » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #131 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 07:18:55 PM »

หุ หุ
รถเพื่อนผม จี พี เอส
ติดมากับรถ  แต่ไปนครฯ
โทรถามทางเพืื่อน  เวร จริง ๆ ครับ Angry Angry Angry

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #132 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:11:01 PM »

คิดได้ถูกทางแล้วครับพี่  ชีวิตคนเรา มีอะไรมากกว่าแค่รถมากนัก  Cheesy

ผมก็คนนึงละ อยากได้ให้ตาย แต่รุ่นไหนที่ค่างวดเกิน15%ของรายรับผมก็ไม่เอา  อ๋อย

มาถึงวันนี้.....สําหรับผม รถเป็นแค่เครื่องมือในการเคลื่อนที่ จากที่หนึ่งไปอีกที่หนึ่ง....
สตาร์ทติด แอรเย็น วิทยุดัง.......ก็ตอบสนองความต้องการผมได้ครบ.....

แต่เวลาผมใช้งานมัน...ผมใช้หมดครับ.....เค้นมันเต็มสมรรถนะที่มันออกแบบมา....
มันมี100แรงม้า..ผมก็เรียกมันออกมาวิ่งหมดทุกตัว.....เบรคจะกี่pot ผมก็ใช้มันเต็มที่สมกับที่มันบอกว่าตัวมันเองหยุดม้าได้ดีขนาดไหน....ยาง จะเส้นละพันหรือหมื่น.....ผมมักจะสงสัยว่า....ถ้าผมเลี้ยวเข้าโค้งเร็วๆโดยไม่เบรค ความเร็วแค่ไหน ที่ดอกยางจะเสียtraction....(ในสนามปิดนะครับ....เพราะถ้าหลุด ไม่Over ก็ Under steer ทันที...แต่ผมแก้ได้ เพราะลองมาเยอะ)
ที่สําคัญ.....มันไม่พังหรอกครับ......มันถูกออกแบบมาให้ทํางานแบบนั้น.....ซื้อมาแล้ว ใช้ให้คุ้มกับเงินที่จ่ายออกไป

เชื่อมั๊ยครับ.......เราๆจ่ายเงินมากมายซื้อรถที่ต้องมี ABS...Air Bags.....
ผมทํา defendsive driving มาเยอะ......เลยรู้ว่า 99% ของคนขับ....ใช้ABSไม่เป็น
อยากได้Air Bags...แต่มักจะขับรถโดยไม่คาดเข็มขัดนิรภัย.....ฯลฯ

ผมอยู่ในจำนวน99นั้นแน่ๆครับพี่

ยังไงหากไม่ยุ่งยาก ช่วยบอกกล่าวเป็นวิทยาทานครับ ไหว้

ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #133 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:26:01 PM »

ขอคิดด้วยคนครับ
1. รถแวน 7ที่นั่ง ที่พัฒนามาจากรถกระบะ ไม่ใช่รถกระบะ
ดังนั้นการที่คิดว่า จ่ายเงินล้านซื้อกระบะแพงๆมาใช้ จึงคิดกันคนละทางกับคนที่ใช้แวน
เพราะคนที่ใช้แวน7ที่นั่ง เขาคิดว่า รถ7ที่นั่งอันไหนจะคุ้มค่าที่สุด จึงเลือกจ่ายเงินล้านกว่า
ไม่ต้องจ่ายทีสาม หรือสี่ล้าน หรือหกล้าน เพื่อให้ได้รถ 7 ที่นั่งอะไหล่บริการแพงๆอย่างรถนำเข้ามาใช้
เราคิดกันแบบนี้ (และไม่คิดว่าจะใช้กระบะมาใส่คนลงไป 7คน วิ่งไปมาบนถนนแล้วบอกว่าเป็นรุ่นประหยัดเงินสุด)
2. การพัฒนาแวน 7 ที่นั่ง มาถึงความละเอียดรอบคอบในการใช้งาน เช่นตรงที่ประตูหลัง อย่างมิว7 ที่ผมใช้อยู่
เปิดประตูมาแต่ละที เจอโคลนติดขอบด้านใน ใช้ไปทุกวันแบบทำใจ ยังไงก็เปรอะ ดูจากพัฒนาบอดี้ของรุ่นใหม่หมด
คาดว่าเมื่อเปิดประตูของรุ่น 7ที่นั่งใหม่แล้ว คงสะอาดแบบที่ไทยรุ่งเขาคิดทำกันได้(มานานแล้ว)
หรือการที่มีช่องวางขา ในตอนสุดท้าย กว้าง-ลึกพอ ไม่เมื่อยตัวเวลานั่งตอนสุดท้าย หรือการได้นั่งลงบน
ที่นั่งคนขับแล้ว ให้ความรู้สึกสบายพอเหมาะพอดีกับสรีระ นั้น นับว่าเป็นการเลือกการออกแบบที่อำนวยประโยชน์แก่
ผู้ขับและผู้โดยสาร ที่น่าจะเป็นองค์ประกอบหนึ่งนอกจาก พลัง ความงาม บริการหลังการขายครับ ไหว้
คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #134 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:30:26 PM »

คิดได้ถูกทางแล้วครับพี่  ชีวิตคนเรา มีอะไรมากกว่าแค่รถมากนัก  Cheesy

ผมก็คนนึงละ อยากได้ให้ตาย แต่รุ่นไหนที่ค่างวดเกิน15%ของรายรับผมก็ไม่เอา  อ๋อย

ผมอยู่ในจำนวน99นั้นแน่ๆครับพี่

ยังไงหากไม่ยุ่งยาก ช่วยบอกกล่าวเป็นวิทยาทานครับ ไหว้
เช่นกันครับ  ไหว้
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 32
  พิมพ์