เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:30:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงครามรถกระบะ...  (อ่าน 101012 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #255 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:51:42 PM »

200 แรงม้า เอาไปทำอะไร ครับ เอาไปลาก หัวรถจักร อย่างที่เป็นข่าวเหรอะ? แค่ ม้า 144 ตัวของ นาวาร่า ก็เหลือ ๆ แล้วครับใช้ไม่หมด เอามาใส่ในคอก ต้องเสียค่าเลี้ยงดูน่ะ จะบอกให้

คนส่วนใหญ่สนใจแรงม้ามากกว่าแรงบิดครับพี่เจน

ดังคำพูดที่ว่า "แรงม้าทำให้รถบ้านขายได้ แต่แรงบิดทำให้รถแข่งชนะการแข่งขัน"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:30:06 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #256 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:01:02 PM »

คิก คิก  ไม่ตัดครับ   ผมพอไฟแนนช์แจ้งมา  เต้าจะโทรมายืนยันตัวตน   ผมไม่รับ   คิก คิก

นิสัยเสียนิด ๆ  พอชักพักเชลล์  โทรมา   บ่นแกมโมโห   คิก คิก

แล้ววิ่งไปที่ศูนย์ขอเปลี่ยนซื้อสด  จ่ายสดรอวันรับรถเลย  

เ้ฃลล์มีบ่น    น้องบ่นมากขอพบผู้จัดการ    (ขอเสื้อเพิ่มได้อีกสองตัว)   ยิ้มีเลศนัย  

อยากทราบว่า เงินดาวน์เท่ากัน ระหว่างดอกเบี้ยกู้เงินแบ็งค์มาตัดสดกับดอกเบี้ยไฟแนนซ์ตามที่พี่คำนวนมันต่างกันมากมั้ยครับ ขอบคุณครับ

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #257 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:24:03 PM »

คิก คิก  ไม่ตัดครับ   ผมพอไฟแนนช์แจ้งมา  เต้าจะโทรมายืนยันตัวตน   ผมไม่รับ   คิก คิก

นิสัยเสียนิด ๆ  พอชักพักเชลล์  โทรมา   บ่นแกมโมโห   คิก คิก

แล้ววิ่งไปที่ศูนย์ขอเปลี่ยนซื้อสด  จ่ายสดรอวันรับรถเลย  

เ้ฃลล์มีบ่น    น้องบ่นมากขอพบผู้จัดการ    (ขอเสื้อเพิ่มได้อีกสองตัว)   ยิ้มีเลศนัย  

อยากทราบว่า เงินดาวน์เท่ากัน ระหว่างดอกเบี้ยกู้เงินแบ็งค์มาตัดสดกับดอกเบี้ยไฟแนนซ์ตามที่พี่คำนวนมันต่างกันมากมั้ยครับ ขอบคุณครับ

กู้แบงค์ถูกกว่าอยู่แล้วครับ    ต้นลด  ดอกลด      แต่หลักทรัพย?ที่จะเอาไปคำเงินกู้ออกมานีสิ    กว่าจะผ่าน  รถตกรุ่นไปแล้ว     กิ๊วก๊าว

ตัว  3.2  ราคาหลุดล้านแน่นอนครับ     แต่แลกกับ option  ต้องวัดใจกันดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:26:47 PM โดย indojeen » บันทึกการเข้า
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #258 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:23:26 PM »

วันก่อนถามราคา เซลล์แจ้งว่า ประมาณ ล้านแปดหมื่นบาท มีห้าสีให้เลือก  ขาว เทา บรอนส์ ดำ ส้ม

ใจผมให้ ขาว แปดสิบเปอร์เซ็นต์ หลงรัก
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #259 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:26:08 PM »

วันก่อนถามราคา เซลล์แจ้งว่า ประมาณ ล้านแปดหมื่นบาท มีห้าสีให้เลือก  ขาว เทา บรอนส์ ดำ ส้ม

ใจผมให้ ขาว แปดสิบเปอร์เซ็นต์ หลงรัก

เหลื่ออีกยีสิบค่อยเอาไปคาดลายเคฟลาร์   สวยแน่ ๆ 

ราคาแพงกว่าตัวท๊อปค่ายอื่นประมาณ  100000  แต่  option  ที่ได้

กับคุณภาพ  และความสดใหม่  ผมว่าเอาได้ครับ

หนักใจแต่เรื่องศูนย์บริการอย่างเดียวจริง ๆ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #260 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 11:26:46 AM »

200 แรงม้า เอาไปทำอะไร ครับ เอาไปลาก หัวรถจักร อย่างที่เป็นข่าวเหรอะ? แค่ ม้า 144 ตัวของ นาวาร่า ก็เหลือ ๆ แล้วครับใช้ไม่หมด เอามาใส่ในคอก ต้องเสียค่าเลี้ยงดูน่ะ จะบอกให้

ส่วนตัวผมเอง รู้สึกว่า การขับรถที่มีพลังเยอะเพียงพอ มันไม่เหนื่อย อิๆๆ แต่ก็ต้องแลกกับอัตราบริโภค

การเร่งแซง

การขึ้นเขา

หรืออะไรประมาณนี้ละครับ อิๆๆ แต่ผมก็ไม่ได้ต้องการความเร็ว กลัวครับพี่เจน ใจไม่ถึง อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #261 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 11:34:55 AM »

ขอถามหน่อยครับ มีรุ่นรุ่นใหนที่ใช้handbrakeที่เป็นABSบ้างครับ
รถชนิดใหนก็ได้ไม่จำเป็นต้องกระบะครับ
เท่าที่ทราบ คันนี้มีแน่ครับ ABS

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หนุ่มเมืองชลคนสีเกด
แฮะ แฮะ..มาเลาะหาควมฮู้เพิ่มรอยหยักให้สมองซื่อๆดอกครับ..
Sr. Member

คะแนน 97

ทุกก้าวของเจ้า...คือความห่วงใยของพ่อ

« ตอบ #262 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 07:59:51 PM »

งานปีใหม่ปีนี้ GM แจกตัวนี้ 1 คันครับ...... Grin
...เย็นพรุ่งนี้เป็นวันหวยออกอีกหนึ่งวันของพนักงาน GM Thailand....... น้ำลายหก

น้ำที่ครึ่งแก้ว....
หนุ่มเมืองชลคนสีเกด
แฮะ แฮะ..มาเลาะหาควมฮู้เพิ่มรอยหยักให้สมองซื่อๆดอกครับ..
Sr. Member

คะแนน 97

ทุกก้าวของเจ้า...คือความห่วงใยของพ่อ

« ตอบ #263 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 08:03:54 PM »

...ผมชอบตูดแบบนี้ครับ  Grin Grin

น้ำที่ครึ่งแก้ว....
folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #264 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 08:36:52 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหกรออยู่ๆ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #265 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 08:55:45 PM »

ส่วนตัวผมเอง รู้สึกว่า การขับรถที่มีพลังเยอะเพียงพอ มันไม่เหนื่อย อิๆๆ แต่ก็ต้องแลกกับอัตราบริโภค

การเร่งแซง

การขึ้นเขา

หรืออะไรประมาณนี้ละครับ อิๆๆ แต่ผมก็ไม่ได้ต้องการความเร็ว กลัวครับพี่เจน ใจไม่ถึง อิๆๆ
ผมกลับเหนื่อยครับรถแรงอย่างนาวาร่าขับในเมืองแตะคันเร่งนิดเดียวก็พุ่งแล้วจะไปชนท้ายคันหน้าอยู่เรื่อย ลงเขายิ่งเหนื่อยมันลงเร็วเกินไปเสียวครับ ได้ดีหน่อยก็ตอนขึ้นเขาครับวิ่งฉิวเลย แต่เดียวนี้ถ้าวิ่งบนเขาผมเอาแค่ฟร์อนเทียร์2.7หรือไม่ก็เฟียสต้าครับ นาวาร่าน้องชายใช้รายนั้นเอาไปไว้เผื่อมีรถแหกด่านครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #266 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:02:45 PM »

เหลื่ออีกยีสิบค่อยเอาไปคาดลายเคฟลาร์   สวยแน่ ๆ 

ราคาแพงกว่าตัวท๊อปค่ายอื่นประมาณ  100000  แต่  option  ที่ได้

กับคุณภาพ  และความสดใหม่  ผมว่าเอาได้ครับ

หนักใจแต่เรื่องศูนย์บริการอย่างเดียวจริง ๆ

เรื่องศูนย์ปวดใจจริงๆครับ ผมใช้เฟียสต้าอยู่
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #267 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 01:18:14 PM »

Double Cab 2.2L Hi-rider XLT 6MT

ความคุ้มค่าในการซื้อ และในอนาคตอะไหล่จะเป็นอย่างไรบ้างครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ไม่น่าจะมีปัญหาครับ ช้าหน่อยก็หาได้ 55+ ฟอร์ด

บอดี้นี้ขายทั่วโลกยกเว้นเมกา เรื่องสต๊อกอะหลั่ย น่าจะมีเยอะ น๊ะครับ ตามความน่าจะเป็น อิๆๆ

รายละเอียดไม่ทราบแต่หน้าตาโดนใจจริงๆ

อ๋อยตั้งแต่เจ้านี่โผล่หน้าออกมา ...ไวท์แทรคผมหมดหล่อเลย

ตัวนี้ถ้าทำออกเป็น EV น่าจะสวยขึ้นอีกครับ รออยู่ครับ ตอนนี้ก็ใช้คันเก่าไปก่อนครับ แต่เซ็ง ๆ ศูนย์เหมือน น้า ๆ ว่าเหมือนกันครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
chaivirush
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #268 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 01:23:40 PM »

กำลังจะไปจองอยู่เหมือนกันตัดสินใจไม่ถูกจะเอาเกียร์ออโต้หรือธรรมดาดี...ครับผมอยู่ ตจว.ไม่เคยขับเกียร์ออโต้ชะด้วย เศร้า
คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #269 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 08:43:48 PM »

กำลังจะไปจองอยู่เหมือนกันตัดสินใจไม่ถูกจะเอาเกียร์ออโต้หรือธรรมดาดี...ครับผมอยู่ ตจว.ไม่เคยขับเกียร์ออโต้ชะด้วย เศร้า
ผมว่าถ้าเครื่องแรงๆขับเกียร์ออโต้สนุกกว่านะครับ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 08:45:41 PM โดย คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 32
  พิมพ์