เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:34:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาคใต้ โปรดระวังน้ำท่วมฉับพลัน น้ำป่าหลาก  (อ่าน 10773 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 08:57:31 PM »

ใต้ ใกล้จะเข้าฤดูมรสุมพอดี ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:58:46 PM »

เงินเหมิน อย่าเอามาคุยกับผม
เรื่องเท่านี้ พี่เข้มนุ.......
        ไม่ใช่ควอต อย่าไปคุย คิก คิก คิก คิก
อืม ครูหมูเขาเข้าใจ หึๆๆ แบบนี้ต้องแวะเยี่ยม สักขวด
        หุ หุ
ได้เร๊ย อิได้ปรึกษา
ว่าอิหา "เอส คา ปี้"
ตัว ๒.๓ มาติดแก๊สใช้งาน อยู่นิ

ดมแก๊ส... หาตัว ๓.๐ มาก็ดีนะครับ... น่าจะปรู๊ดปร๊าดดีกว่า... Grin Grin Grin

เขาพ้นวัยซิ่งไปแล้วย่ะ งอน

เอามาวางคานแข็งหน้า-หลัง... แต่งตีนโตซัก ๓๕ นิ้ว... เอาไว้ลุยแข่งกับแมงหวี่... สุดยอดครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  ขับไปไหน... ใครๆ ก็คงมอง...

...แล้วคิดว่า... ไม่บ้าพอ... ทำไม่ได้นะเนี่ย... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:59:52 PM »

สิ่งที่น่ากลัวของอุทกภัยในภาคใต้คือน้ำป่าไหลหลากครับ

พื้นที่ลาดชัน... ภูเขาเยอะ... น้ำป่าน่ากลัวมากครับ... ขออย่าให้เคราะห์ซ้ำกรรมซัดอีกเลย... ไหว้

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 11:41:38 AM »

ทางใต้ ที่ไม่ราบกว้างๆ อย่างภาคกลาง แต่เป็นที่ราบลาดๆลงสู่ทะเล
สลับกับภูเขาและควน น้ำจะแรงกว่าครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 03:26:23 PM »

พังงา ณ เวลานี้ ท้องฟ้าดำทมึน ..... ลมสิ่งสงบใบไม้ไม่ไหวติง .... บรรยากาศน่ากลัวมาก     ตกใจหน้าซีด

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 03:27:03 PM »

ทางใต้ ที่ไม่ราบกว้างๆ อย่างภาคกลาง แต่เป็นที่ราบลาดๆลงสู่ทะเล
สลับกับภูเขาและควน น้ำจะแรงกว่าครับ

พูดยังกะเป็นคนใต้เองนุ    ขำก๊าก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 03:31:03 PM »

พังงา ณ เวลานี้ ท้องฟ้าดำทมึน ..... ลมสิ่งสงบใบไม้ไม่ไหวติง .... บรรยากาศน่ากลัวมาก     ตกใจหน้าซีด
        ในบ้าน คลื่นลมสงบดีนะ ครับ ไหว้
เผ่น หล่ะ อะ......ฟิ๊ววววววววววววววววววววววววว ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 06:28:57 PM »

มันเป็นอย่างนี้ทุกปีอยู่แล้วครับ

แต่ปีนี้มีคำขอพิเศษไปถึงศปภ.นิ๊ดดดดนึง....

ว่า กรุณาอยู่เฉยๆ ไม่ต้องมายุ่งกับบ้านกรู กรูขอนั่งดูมดขนน้ำของกรูเองดีกว่า นะ นะ นะ

ได้โปรดดดดด  ไหว้

What man is a man , who does not make the world better?
erqwty
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 09:50:53 AM »

รักษาตัวกันให้ดีนะครับ เราแข็งแรงเราก็ช่วยคนอื่นได้

จำหน่าย เครื่องกรองน้ํา เครื่องบรรจุน้ําดื่ม ตู้น้ําดื่ม มาตรฐานสากล ราคาโรงงาน โทร: 02-171-5272
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 10:08:30 AM »

โดนบ่อย .. ชินซะแระ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2011, 04:00:50 PM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 12:15:47 PM »

มันเป็นอย่างนี้ทุกปีอยู่แล้วครับ

แต่ปีนี้มีคำขอพิเศษไปถึงศปภ.นิ๊ดดดดนึง....

ว่า กรุณาอยู่เฉยๆ ไม่ต้องมายุ่งกับบ้านกรู กรูขอนั่งดูมดขนน้ำของกรูเองดีกว่า นะ นะ นะ

55555555555+

ถูก เดี๋ยวจัดการกันเองได้....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ckanoon
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 01:58:27 PM »

ไหว้ถ้าบอกแล้วไม่เชื่อ ไม่ฟัง ยังมาอีกก็จัดหัวบอนครกหมกไฟร้อนๆ ให้กินรับรองปากพองอดพ่นลมปากไปหลายวันแน่ๆ คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

ด้วยพระเมตตาบารมี  ชุมพรวันนี้สุขร่มเย็น
             สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงของเรา
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 02:05:29 PM »

ได้โปรดดดดด  ไหว้
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ Grin

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
ckanoon
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 11:15:21 AM »

ขณะนี้ชุมพรไต้ท้องฟ้ามืดครึ้ม สายฝนตกค่อนข้างหนักครับ.

ด้วยพระเมตตาบารมี  ชุมพรวันนี้สุขร่มเย็น
             สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงของเรา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 11:23:19 AM »

ท่าชนะ, สุราษฎร์ฯ ตกตั้งแต่เที่ยงคืน หายช่วงเช้าหน่อยนึง2ชม. ตอนนี้มาอีก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์