เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:20:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 217 218 219 [220] 221 222 223 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1028555 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #3285 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 09:00:57 PM »

ดูดู๊ดูดู...ปู่แป๋งทำ...อรรถก็นะ...น่าหม่ำว๊อยส์ๆๆๆๆๆ...

เอ๋า..ก้อมีที่อยู่ตานายอยู่อ.โชคชัย  จักราชบ้านดาบฉันไม่รู้จะส่งไปไหนเน๊าะ
ลาวเว้าโคราชเว้ายากเนาะ ขำก๊าก

ถ้าเมียผมรู้ว่าผมจะไปโชคคชัย...ผมถูกตัดไอ้นั่นแน่ๆ...กิ๊กเก่าอยู่ที่น้าน...
ชื่ออะไร อยู่ตรงไหนครับน้าดาบ ผมจะไปถามข่าวคราวให้ ว่าสบายดีรึเปล่า   อ้อ..วันหน้าผมจะไปเที่ยวหานะครับ บอกว่าผมมาจากโชคชัย  คิก คิก  ขำก๊าก ขำก๊าก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3286 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 10:00:36 PM »

ชื่ออะไร อยู่ตรงไหนครับน้าดาบ ผมจะไปถามข่าวคราวให้ ว่าสบายดีรึเปล่า   อ้อ..วันหน้าผมจะไปเที่ยวหานะครับ บอกว่าผมมาจากโชคชัย  คิก คิก  ขำก๊าก ขำก๊าก

มาแล้วผู้ปรารถนาดีประสงค์ร้าย  ขอแป๋งก่อนเหอะแป๋งแก่แล้ว ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3287 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 08:50:09 AM »

มาแล้วผู้ปรารถนาดีประสงค์ร้าย  ขอแป๋งก่อนเหอะแป๋งแก่แล้ว ยิ้มีเลศนัย
เก็บอาการบ้างเถอะลุง Grin

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3288 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 09:13:15 AM »

เข้าคุยเรื่องกินข้าวต้มกลางวันกันนะครับน้าจอย  จะให้แป๋งเก็บอาการอะไรครับ คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #3289 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 12:44:07 PM »

มื้อเที่ยง แกงบอน Grin

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #3290 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 12:53:11 PM »

แกงบอนน่ากินมากครับลุงสังข์    น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

มันเทศนึ่ง..กินเล่นแทนขนมหวานครับ   Grin

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #3291 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 12:55:19 PM »

มื้อเที่ยง แกงบอน Grin

น่ากิน
ชอบแบคกราวด์
แคร่ไม้ไผ่ได้บรรยากาส ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #3292 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 02:57:34 PM »

ดูดู๊ดูดู...ปู่แป๋งทำ...อรรถก็นะ...น่าหม่ำว๊อยส์ๆๆๆๆๆ...

เอ๋า..ก้อมีที่อยู่ตานายอยู่อ.โชคชัย  จักราชบ้านดาบฉันไม่รู้จะส่งไปไหนเน๊าะ
ลาวเว้าโคราชเว้ายากเนาะ ขำก๊าก

ถ้าเมียผมรู้ว่าผมจะไปโชคคชัย...ผมถูกตัดไอ้นั่นแน่ๆ...กิ๊กเก่าอยู่ที่น้าน...

ขอนอกเรื่องอาหารนิดนึงครับ...ขอตอบท่าน อนัตตา ครับ น้องเค้าชื่อนิกส์ ชื่อจริง เสาวณี จิบ__ ครับ ขออภัยขอบอกไม่หมดนะครับ...อย่าว่ากั๋นเด้อคับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #3293 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 03:00:20 PM »

ขอนอกเรื่องอาหารนิดนึงครับ...ขอตอบท่าน อนัตตา ครับ น้องเค้าชื่อนิกส์ ชื่อจริง เสาวณี จิบ__ ครับ ขออภัยขอบอกไม่หมดนะครับ...อย่าว่ากั๋นเด้อคับ...
ตรงที่เว้นไว้ต้องเป็นชื่อเดิมของอำเภอแน่ ๆ  คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #3294 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 03:12:34 PM »

นั่นปะไรอุตสาห์ขีดไว้...ลืมดั้นใส่ชื่อต้นนามสกุล...ท่าน อนัตตารู้เลย...แล้วคนโคราชนะ...ไปไหนดูนามสกุลเค้ารู้หมดเลย...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3295 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 05:05:16 PM »

ข่าวว่าพี่นายจะเปลี่ยนนามสกุลให้เป็นโคราช... และให้เข้ากับสิ่งที่ชอบ... เป็น... "มุ่งกระแทกกลาง" มีใครอยากใช้ร่วมด้วยมั๊ยครับ... Grin Grin Grin

ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3296 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 05:07:08 PM »

ข่าวว่าพี่นายจะเปลี่ยนนามสกุลให้เป็นโคราช... และให้เข้ากับสิ่งที่ชอบ... เป็น... "มุ่งกระแทกกลาง" มีใครอยากใช้ร่วมด้วยมั๊ยครับ... Grin Grin Grin

ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #3297 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 05:15:38 PM »

หั่นแน่ครูต้นต้อง "ขอเหนี่ยวกลาง"...อิอิอิ...

อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #3298 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 12:14:19 PM »

ไปขุดมาจากหน้่าสอง    อ๋อย          ว่าแล้ว ตะหงิด ๆ เผลอไม่ได้เชียว  แบร่                

ได้รับแหนมซี่โครงหมูตราแป๋งโอชา อำนาจซิตี้ แล้ว     หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ทอดซะ.....

ออกมาหน้าตาแบบนี้

แบบนี้

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขอบคุณปู่แป๋งมา ณ ที่นี้ครับ    ไหว้

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #3299 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 12:26:38 PM »

ยี่ห้อนี้
เขาห้ามกินกับข้าวโดยเด็ดขาด

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 ... 217 218 219 [220] 221 222 223 ... 731
  พิมพ์