เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:25:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1019844 ครั้ง)
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #195 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 10:35:44 AM »

เป็นอาหารหรือของแกล้มดีนักแลครับ  Grin
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #196 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 10:49:15 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หิวข้าวเลย 
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #197 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 11:03:24 AM »

มีปลาแล้วก็ต้องมีคนรินน้ำใส่แก้วครับ  Grin Wink
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #198 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 11:12:04 AM »

โอยหิวข้าวก่อนเวลาอันควร

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #199 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 01:20:00 PM »

คุยอะไรกันก็ไม่รู้เอารูปอาหารแต่ละอย่างมาลงก็งั้นๆ  ไปหากินสปาเก๊ตตี้+น้ำยาป่าดีกว่า น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก.......ข้าวปุ้น.... ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #200 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 01:25:38 PM »

คุยอะไรกันก็ไม่รู้เอารูปอาหารแต่ละอย่างมาลงก็งั้นๆ  ไปหากินสปาเก๊ตตี้+น้ำยาป่าดีกว่า น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก.......ข้าวปุ้น.... ขำก๊าก

แหม่ถ้าไม่มีคำว่าข้าวปุ้นอยู่ด้านหลังผมคงงงไปเป็นปีว่า สปาเก็ตตี้กินกับน้ำยาป่าได้ด้วยรึ  อืม...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #201 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 01:33:39 PM »

แหม่ถ้าไม่มีคำว่าข้าวปุ้นอยู่ด้านหลังผมคงงงไปเป็นปีว่า สปาเก็ตตี้กินกับน้ำยาป่าได้ด้วยรึ  อืม...

อาหารต่างชาติ  เอามาดัดแปลงเป็นอาหารไทยได้สะบายครับ  ท่าน  Dabnef_Cop-รักในหลวง

ผมเคยเอาเบค่อน  มาซอยแล้วผัดกระเพรา  นาย  บอกอร่อย   Grin Grin Grin Grin
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #202 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 06:03:52 PM »

ผมเคยเอาเบค่อน  มาซอยแล้วผัดกระเพรา  นาย  บอกอร่อย   Grin Grin Grin Grin

ต้องลองครับ... Grin Grin Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #203 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 07:13:58 PM »

มากินอาหารป่ากัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

saengsakul-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #204 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 07:33:32 PM »

มากินอาหารป่ากัน

เห็ดอะไรหน่ะ...ต้มหรือแกง แลดูน่ากินนะครับ น้ำลายหก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #205 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 07:38:23 PM »

เห็ดโคนครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

saengsakul-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #206 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 07:48:25 PM »

อ้อ...เห็ดโคนนี่เอง ผมเคยกิน "ต้มยำไก่" อร่อยมาก ทั้งไก่(บ้าน)และเห็ดโคน เหนียวหนึบ  แต่ไม่เหมือนในภาพนี้
ที่เคยกินเห็ดออกจะขาวๆ หรือว่าเป็นที่แก่-อ่อนหรือเปล่า และดุ้นก็ไม่ใหญ่อย่างนี้ครับ เยี่ยม
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #207 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 08:10:05 PM »

อ้อ...เห็ดโคนนี่เอง ผมเคยกิน "ต้มยำไก่" อร่อยมาก ทั้งไก่(บ้าน)และเห็ดโคน เหนียวหนึบ  แต่ไม่เหมือนในภาพนี้
ที่เคยกินเห็ดออกจะขาวๆ หรือว่าเป็นที่แก่-อ่อนหรือเปล่า และดุ้นก็ไม่ใหญ่อย่างนี้ครับ เยี่ยม

เห็ดโคนมีสองชนิดครับ... ดอกใหญ่กับดอกเล็ก... Grin Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #208 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 08:58:04 PM »

อาหาร  ล้าว ลาวครับ  ตรูต้น   แต่ทำให้ จักร คิดถึงที่รัก ม่วงสามสิบ ครับ

ลูกมันคงโตพอที่จะเตะพ่อมันได้แล้วแหละ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #209 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 09:14:38 AM »

เป็นอาหารหรือของแกล้มดีนักแลครับ  Grin
        อยาก...... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก                                                                                                                                                                               แกล้มเหล้า

มีปลาแล้วก็ต้องมีคนรินน้ำใส่แก้วครับ  Grin Wink
        อยาก...... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก                                                                                                                                                                              ให้มารินเหล้า
อาหาร  ล้าว ลาวครับ  ตรูต้น   แต่ทำให้ จักร คิดถึงที่รัก ม่วงสามสิบ ครับ

ลูกมันคงโตพอที่จะเตะพ่อมันได้แล้วแหละ
        เที่ยวไปไข่ไว้ทั่ว.... แบร่ แบร่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 731
  พิมพ์