เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:20:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1020007 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #225 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:37:22 PM »

ท่านอ๋อง...จะกินราวนมย่าง  ไขมันเยอะนะท่าน

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #226 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:40:42 PM »

อยากกินที่อยู่ใต้สร้อยข้อเท้า
 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ได้เลย.....มาม่ะจะจัดให้กิน

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #227 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:43:53 PM »

ผมว่าท่านอ๋องเขียนว่าสร้อยคอ มิใช่รือ แล้วไหง๋มาเป็นข้อเท้าหล่ะเนี๊ยะ แล้วจะกินกันยังไง

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #228 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:45:12 PM »

ท่านอ๋อง...จะกินราวนมย่าง  ไขมันเยอะนะท่าน

เอาเหอะ  ช่างมัน  เพราะดูแล้วน่ากินจรีงๆ

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หมายเหตู  ผมไม่ทานเนื้อครับ   Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #229 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 06:27:58 PM »

ไม่กินเนื้อก็เอาหมูแกงกับเห็ดเผาะไป

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #230 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 11:28:52 PM »

ไม่กินเนื้อก็เอาหมูแกงกับเห็ดเผาะไป

เห็ดเผาะ... ต้องแกงแบบป่าๆ หรือไม่ก็แบบบ้านๆ จะได้รสชาติกว่าแกงใส่กะทิครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #231 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 11:52:58 PM »

เห็ดเผาะ... ต้องแกงแบบป่าๆ หรือไม่ก็แบบบ้านๆ จะได้รสชาติกว่าแกงใส่กะทิครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

แกงบ้าน ๆ แกงไงครับครู ต้มน้ำ พริก ข่า ตะไคร้ หอม กระเทียม ใบมะกรูด โขลกหยาบ ๆ โยนลงไป ชูรส น้ำปลาีร้า เหยาะเข้าไป ฮู้ย...ผมทำไม่เป็นหรอก ครับ ก่อนยกลงก็โยนผักอีตู่ซักกำมือนะ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #232 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 06:46:32 AM »

เคยกินต้มยำเห็ดเผาะแบบไม่ผ่า  ตักเข้าปากทั้งแบบดอกร้อนๆ  พอเคี่ยวปั๊บ  คายแทบไม่ทัน

อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #233 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 06:48:55 AM »

เคยกินต้มยำเห็ดเผาะแบบไม่ผ่า  ตักเข้าปากทั้งแบบดอกร้อนๆ  พอเคี่ยวปั๊บ  คายแทบไม่ทัน

อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ไม่อร่อยหรอครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #234 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 07:06:22 AM »

มันร้อนครับ  ปาก+ลิ้นแทบพอง

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #235 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 07:21:29 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แก้ง่ายนิดเดียว ครับ  ให้ฟันกัดแช่ไว้แบบนั้น รับรอง หายร้อนครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #236 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 07:26:04 AM »

แก้ง่ายนิดเดียว ครับ  ให้ฟันกัดแช่ไว้แบบนั้น รับรอง หายร้อนครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แมงกะใซคว่ำที่ผ่านมาก็เหลือไม่กี่ซี่  คราวนี้กัดแช่  หมดปากแน่

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #237 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 08:52:44 AM »

แมงกะใซคว่ำที่ผ่านมาก็เหลือไม่กี่ซี่  คราวนี้กัดแช่  หมดปากแน่

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

สองตัว............เฮ้ย.......สองคนนี้มาอาหารกร่อย เศร้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #238 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 08:56:02 AM »

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #239 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 08:56:46 AM »

ไหว้

แกงบ้าน ๆ แกงไงครับครู ต้มน้ำ พริก ข่า ตะไคร้ หอม กระเทียม ใบมะกรูด โขลกหยาบ ๆ โยนลงไป ชูรส น้ำปลาีร้า เหยาะเข้าไป ฮู้ย...ผมทำไม่เป็นหรอก ครับ ก่อนยกลงก็โยนผักอีตู่ซักกำมือนะ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
       คิดถึงบ้านเกิด ที่อิสานครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 731
  พิมพ์