เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:27:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1020113 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #255 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:53:14 AM »

ทำไมถึงเรียกซุบ หาน้ำแทบไม่ได้ 

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #256 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 11:51:46 AM »

ทะเลาะกันอีกแล้วคู่นี้

มา ถือแก้วมาด้วย ทั้งคู่เลย

เมื่อปลายเดือนที่แล้วเคยดูรายการอะไรไม่รู้จำไม่ได้แล้ว  เขาพาไปดูเจ้าตัวนี้เลี้ยงกันเป็นล่ำเป็นสัน  พิธีกรหญิงกินสดๆ ยี๊ ยี๊
  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก      
        ของแสลงลุงแป๋ง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #257 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 12:56:49 PM »

จากบ้านนาน
จนลืมซะแล้ว ว่ามันงอกช่วงใหน ครับ
ส่วนมากจะงอกช่วงโคนต้นไม้ครับ  Grin

น่าจะเป็นต้นฝนนะครับ ร้อน ๆ อบอ้าว  (ไม่แน่ใจ กินอย่างเดียว)  คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #258 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 01:34:17 PM »

จากบ้านนาน
จนลืมซะแล้ว ว่ามันงอกช่วงใหน ครับ
ส่วนมากจะงอกช่วงโคนต้นไม้ครับ  Grin
ป็นต้นฝนนะครับ ร้อน ๆ อบอ้าว  (ไม่แน่ใจ กินอย่างเดียว)  คิก คิก
ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊
        ดี ปีหน้าส่งลงไปใต้สัก กิโลฯ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #259 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 01:49:08 PM »

ทะเลาะกันอีกแล้วคู่นี้

มา ถือแก้วมาด้วย ทั้งคู่เลย

เมื่อปลายเดือนที่แล้วเคยดูรายการอะไรไม่รู้จำไม่ได้แล้ว  เขาพาไปดูเจ้าตัวนี้เลี้ยงกันเป็นล่ำเป็นสัน  พิธีกรหญิงกินสดๆ ยี๊ ยี๊
  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก       
        ของแสลงลุงแป๋ง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เอามาลวกให้ตัวกลม  ตัวแข็ง  ผัดพริกไทยดำ

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
dimple8
Full Member

คะแนน 26

Little Davil

« ตอบ #260 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 02:01:47 PM »

หวายยยยยยยยยยย   น้ำลายไหล

หน้าหวาน.......สันดานโหด
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #261 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 02:17:19 PM »

เธอกินนะดี จะได้เพิ่มน้ำหนักให้เท่าคนอื่นมั่ง...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #262 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 02:30:43 PM »

หากมีการโค่นต้นมะพร้าว  ให้เอาขวานเฉาะตรงยอดแล้วเอาน้ำปลาเทใส่ในรอยเฉาะ

นับถอยหลังหนึ่งเดือน  ได้กินแน่
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #263 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 03:26:40 PM »

หากมีการโค่นต้นมะพร้าว  ให้เอาขวานเฉาะตรงยอดแล้วเอาน้ำปลาเทใส่ในรอยเฉาะ

นับถอยหลังหนึ่งเดือน  ได้กินแน่

ได้อะไรครับ หากไม่พูดเล่น ผมทำจริงนะ  น้ำลายหก

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #264 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 03:30:57 PM »

ทับทิมทอดน้ำปลาครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #265 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 03:32:32 PM »

หากมีการโค่นต้นมะพร้าว  ให้เอาขวานเฉาะตรงยอดแล้วเอาน้ำปลาเทใส่ในรอยเฉาะ

นับถอยหลังหนึ่งเดือน  ได้กินแน่

ได้อะไรครับ หากไม่พูดเล่น ผมทำจริงนะ  น้ำลายหก

ตัวด้วงครับ  ได้กินแน่  แต่ต้องอย่าไปรบกวนมันนะ  อดทนรอซักเดือน

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #266 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 03:32:52 PM »

หากมีการโค่นต้นมะพร้าว  ให้เอาขวานเฉาะตรงยอดแล้วเอาน้ำปลาเทใส่ในรอยเฉาะ

นับถอยหลังหนึ่งเดือน  ได้กินแน่

ได้อะไรครับ หากไม่พูดเล่น ผมทำจริงนะ  น้ำลายหก

มันทีวิธีเลี้ยงด้วงสาคู หรือด้วงมะพร้าวอยู่
ในพื้นที่ต้องมีพ่อพันธุ์แม่พันธุ์
อาจในธรรมชาติก็ได้ ถ้ามีทำได้ ไม่มีหาซื้อได้
ลองเข้ากูเกิล ใช้คำ "เลี้ยงด้วงสาคู"หาดูครับ

จากhttp://www.rakbankerd.com/agriculture/wb/show.php?Category=agriculture&No=20355

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #267 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 03:39:53 PM »

ได้อะไรครับ หากไม่พูดเล่น ผมทำจริงนะ  น้ำลายหก

มันทีวิธีเลี้ยงด้วงสาคู หรือด้วงมะพร้าวอยู่
ในพื้นที่ต้องมีพ่อพันธุ์แม่พันธุ์
อาจในธรรมชาติก็ได้ ถ้ามีทำได้ ไม่มีหาซื้อได้
ลองเข้ากูเกิล ใช้คำ "เลี้ยงด้วงสาคู"หาดูครับ

จากhttp://www.rakbankerd.com/agriculture/wb/show.php?Category=agriculture&No=20355

ที่ใหนมีต้นมะพร้าว  มีต้นสาคู  หรือพืชในตระกูลปาล์มทั้งหลาย  ย่อมมีแม่พันธ์  ตัวด้วงครับ  น้าซับฯ

เหมือนที่เมื่อนก่อนเขาบอก  พร้าวด้วงทอ
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #268 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 09:30:04 PM »

ลู่ (อาหารเหนือ) ครับ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #269 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 09:33:40 PM »

อาหารเหนือ  ลาบ+ลู่+ซ่า

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แต่ต้องเป็นหมูนะครับ  ผมไม่ทานเนื้อ
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 731
  พิมพ์