เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:17:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1020374 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #330 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 07:04:33 PM »

คิก คิก ปล่อยแต่หัวกระสุนครับ...แบบจ่อๆ  Cheesy

ล้อเล่นนะครับ    Wink

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #331 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 07:10:23 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ปล่อยไปใส่  คนที่ถอดเสื้อเลยครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #332 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 07:39:28 PM »

น้าจักรครับ... ปืนพกที่สั่งทำ... เสร็จแล้วนะครับ... เดี๋ยวส่งไปให้... Grin Grin Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #333 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 07:44:14 PM »

อ่านสะตาลาย เยี่ยม

ส่วนผมน้ำตาไหลครับ  ไม่ใช้ซึ้งนะครับ  แต่วันนี้ลืมเอาแว่นตามา
สมัยเด็กผมก็สนไม่ใช่เล่น แอบไปเล่นน้ำตามบ่อในทุ่งนาบ่อย คุณพ่อตามไปตีถึงบ่อ หลังๆเพื่อไม่ให้เสียเที่ยวเลยงมหอยจุ๊บบ้างหาปลาบ้างเก็บสายบัว

กลับไปฝากเลยไม่โดนตี คิก คิก

มีน้องผู้หญิงคนหนึ่ง... เล่าให้ฟังว่า... แกชอบพาเพื่อนๆ ไปเล่นน้ำในสระของหมู่บ้าน... ผู้ใหญ่บ้านมาบอกให้ขึ้นก็ไม่ยอมขึ้น... หลายครั้งหลายครา... จนผู้ใหญ่บ้านแกคิดขึ้นได้... ประกาศออกเสียงตามสาย... เรียกแม่ของน้องคนนี้(ตัวหัวโจก)ให้มาบอกลูกสาวกลับบ้าน... แค่นั้นแหละ... วงแตก... ต่อมาพอเห็นท่าว่าเด็กๆ จะมาเล่นน้ำ... ผู้ใหญ่บ้านแกก็จะเปิดเครื่องขยายเสียงรอเลย... ได้ผลครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...ปัจจุบัน... น้องคนนั้น... เป็นนักข่าวช่องสามครับ... ตอนรายงานน้ำท่วม... เป็นห่วงว่าน้ำจะท่วมหัว... เพราะสูงน้อยไปหน่อย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #334 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 05:36:25 AM »

น้าจักรครับ... ปืนพกที่สั่งทำ... เสร็จแล้วนะครับ... เดี๋ยวส่งไปให้... Grin Grin Grin

คุกเห็นๆ Grin Grin Grin Delivery ด้วยเปล่าครับ จะได้สังบ้าง 5555 สักจาน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #335 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 06:48:42 AM »

ขอบคุณครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #336 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:24:54 AM »

พี่แกเลยติดนิสัย
เอาตัวรอด จากที่เริน มาจนทุกวันนี้ ครับ คิก คิก คิก คิก
ข้าวตัม นี้ถือว่าบ้านทุ่งมั้ยครับครูหมู แลบลิ้น
เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน
        เพื่อนอยู่บ้านนอก
แดนกันดาร  ถนนลูกรัง
เมาตื่นขึ้นมา  ได้แค่นั้นก็สวรรค์แล้ว ครับ งอน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #337 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:28:16 AM »

เอาตัวรอด จากที่เริน มาจนทุกวันนี้ ครับ คิก คิก คิก คิก
ข้าวตัม นี้ถือว่าบ้านทุ่งมั้ยครับครูหมู แลบลิ้น
เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน
เมาตื่นขึ้นมา  ได้แค่นั้นก็สวรรค์แล้ว ครับ งอน
ทีหลังจะเล่นกับใครให้รู้บ้าง ขำก๊าก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #338 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:34:48 AM »

ทีหลังจะเล่นกับใครให้รู้บ้าง ขำก๊าก
        ไปเรือนเวียงวิมานเมื่อไหร่
เช้ามาเจอข้าวต้มใส่สลอดแน่........ ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #339 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:43:58 AM »

เยี่ยม เยี่ยม  เยี่ยม เยี่ยม  ขออนุญาตสมาชิกทุกท่านครับ ขอจอง +1111 ให้พี่จอยฯ ครับ ...พี่ชายผม  ไหว้  หลงรัก

ต้มยำไก่บ้านน้ำข้น ( แฟนคนท่าลาน สระบุรี ) สูตรตายรังครับ  

โอ๊วพระเจ้า  ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ทำไมจะกล้าร่วมวงด้วยได้  คริคริคริ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #340 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:50:19 AM »

น้องอรรถแกเป็นคนน่ารักครับพี่ดาบไม่ต้องไปกลัว ยิ้มีเลศนัย

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #341 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:09:55 AM »

ครับพี่จอยเว็บนี้มีแต่คนใจดี น่าร๊ากทุกคน คริคริคริ
พูดถึงสมัยเด็กนึกถึงตอน ป.๔-๕-๖ ถึง ม.ต้น ผมจะมีหน้าที่ช่วยคุณพ่อเลี้ยงวัวฝูงใหญ่พอควร ประมา๕ ๓๐-๔๐ ตัว เลี้ยงช่วงเสาร์-อาทิตย์ ต้องห่อข้าวห่อน้ำ พกหนังสือเรียนไปอ่านและทำการบ้านในตัว ช่วงที่วัวมันอิ่มมันจะนอนบดเอื้องประมาณช่วงบ่าย นึกแล้วก็ให้คิดอิจฉาเด็กเมือง ที่เขาทำไมไม่เห็นเหมือนเราเขาเรียนก็เรียนอย่างเดียว แต่เราทำไมต้องลำบากขนาดนี้ แต่เมื่อมาคิดอีกทีผมก็สบายใจที่เขาไม่มีประสบการณ์แบบลูกทุ่งชนบทแบบผม บางครั้งมันจะมีวัวท้องแก่ไปตกลูกกลางทุ่งก็มีลำบากกันน่าดู ทั้งต้องคอยดูน้องวัว(รกวัว)พ่อแกห่วงมากเพราะมันอร่อยและผมก็ชอบ และเจ้าวัวน้อยก็เดินเตาะแตะๆกลับบ้านตามฝูงก็ไม่ทันต้อนกันทุรักทุเร ในย่ามโชคดีที่ติดถุงหูหิ้วเบอร์ใหญ่ไปด้วยเพราะต้องใช้ในการนี้(เก็บน้องวัว) กลับมาถึงบ้าน ก็ต้มใส่ ใบกรูด ข่า ตะไคร้ เกลือนิดนึง และก็ตำน้ำพริกขี้กา จิ้มกินกับข้าวอร่อยเหาะเลยหล่ะ ส่วนพ่อก็ตั้งวงกับเพื่อนบ้าน เราเป็นเด็กก็คอยตอดกับแกล้มทีละเล็กละน้อย มีความสุขตามประสาคนชนบท แต่ทุกวันนี้มันเปลี่ยนไปตามกาลเวลา วิถีชนบทแบบนั้นเริ่มเลือนหายไป เด็กๆทุกวันนี้หาเด็กเลี้ยววัวยากมากเหลือแต่ผู้เฒ่าผู้แก่ที่เลี้ยง เด็กๆทุกวันนี้อายที่จะช่วยเหลือครอบครัวทำมาหากิน แต่จะมีหน้ามีตาถ้าชั้นมีโน๊ดบุ๊ค มีมือถือ มีมอเตอร์ไซต์ มีเครื่องแต่งตัวที่ทันสมัย ผมนึกถึงกางเกงนักเรียนของผมปะแล้วปะอีกจะเปลี่ยนก็เมื่อมันคับ(วัยกำลังโต) แต่เด็กทุกวันนี้ชุดยังไม่เก่าเลยเพียงแค่ไม่ทันสมัยมันก็เปลี่ยนแล้ว โลกของเรามันไปข้างหน้าเร็วเกินไปจริงๆ

ภาพน้องวัวต้มจิ้ม(รกวัว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:15:04 AM โดย Dabnef_Cop-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #342 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:17:49 AM »

ครับพี่จอยเว็บนี้มีแต่คนใจดี น่าร๊ากทุกคน คริคริคริ
พูดถึงสมัยเด็กนึกถึงตอน ป.๔-๕-๖ ถึง ม.ต้น ผมจะมีหน้าที่ช่วยคุณพ่อเลี้ยงวัวฝูงใหญ่พอควร ประมา๕ ๓๐-๔๐ ตัว เลี้ยงช่วงเสาร์-อาทิตย์ ต้องห่อข้าวห่อน้ำ พกหนังสือเรียนไปอ่านและทำการบ้านในตัว ช่วงที่วัวมันอิ่มมันจะนอนบดเอื้องประมาณช่วงบ่าย นึกแล้วก็ให้คิดอิจฉาเด็กเมือง ที่เขาทำไมไม่เห็นเหมือนเราเขาเรียนก็เรียนอย่างเดียว แต่เราทำไมต้องลำบากขนาดนี้ แต่เมื่อมาคิดอีกทีผมก็สบายใจที่เขาไม่มีประสบการณ์แบบลูกทุ่งชนบทแบบผม บางครั้งมันจะมีวัวท้องแก่ไปตกลูกกลางทุ่งก็มีลำบากกันน่าดู ทั้งต้องคอยดูน้องวัว(รกวัว)พ่อแกห่วงมากเพราะมันอร่อยและผมก็ชอบ และเจ้าวัวน้อยก็เดินเตาะแตะๆกลับบ้านตามฝูงก็ไม่ทันต้อนกันทุรักทุเร ในย่ามโชคดีที่ติดถุงหูหิ้วเบอร์ใหญ่ไปด้วยเพราะต้องใช้ในการนี้(เก็บน้องวัว) กลับมาถึงบ้าน ก็ต้มใส่ ใบกรูด ข่า ตะไคร้ เกลือนิดนึง และก็ตำน้ำพริกขี้กา จิ้มกินกับข้าวอร่อยเหาะเลยหล่ะ ส่วนพ่อก็ตั้งวงกับเพื่อนบ้าน เราเป็นเด็กก็คอยตอดกับแกล้มทีละเล็กละน้อย มีความสุขตามประสาคนชนบท แต่ทุกวันนี้มันเปลี่ยนไปตามกาลเวลา วิถีชนบทแบบนั้นเริ่มเลือนหายไป เด็กๆทุกวันนี้หาเด็กเลี้ยววัวยากมากเหลือแต่ผู้เฒ่าผู้แก่ที่เลี้ยง เด็กๆทุกวันนี้อายที่จะช่วยเหลือครอบครัวทำมาหากิน แต่จะมีหน้ามีตาถ้าชั้นมีโน๊ดบุ๊ค มีมือถือ มีมอเตอร์ไซต์ มีเครื่องแต่งตัวที่ทันสมัย ผมนึกถึงกางเกงนักเรียนของผมปะแล้วปะอีกจะเปลี่ยนก็เมื่อมันคับ(วัยกำลังโต) แต่เด็กทุกวันนี้ชุดยังไม่เก่าเลยเพียงแค่ไม่ทันสมัยมันก็เปลี่ยนแล้ว โลกของเรามันไปข้างหน้าเร็วเกินไปจริงๆ

เช้าๆเห็นLกฮอล์ แล้วพะอืดพะอม กิ๊วก๊าว

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #343 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:19:22 AM »

งอน   แล้ว กล๊อกผมล่ะครับ บู่
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #344 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:21:17 AM »

เช้าๆเห็นLกฮอล์ แล้วพะอืดพะอม กิ๊วก๊าว

ไม่ถอนสักหน่อยหรือครับพี่จอย......ฮา  คิก คิก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 731
  พิมพ์