เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:25:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1021671 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #675 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 09:50:03 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  ขอสักครึ่งชามได้มั้ยครับน้าอรรถ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ไหว้  ได้ครับผม   หลงรัก

ดูสีแล้วเผ็ดไหม๊พี่ ผมต้องยอมรับครับว่าถ้าเผ็ดผมหนีก่อน ไม่ใช่ไม่ชอบกินเผ็ดครับ แต่โรคกระเพาะมันคุกคามชีวิตผม วันไหนดื้อกินเผ็ด(ไม่เชื่อหมอ)ต้องเข้า รพ.ฉีดยารดกรดทุกที เฮ๊ออิจฉาพี่ PASTA (น้าอรรถ) ซดน้ำคงโล่งคอน่าดูยิ่งช่วงนี้เป็นหวัดสะด้วย คริคริคริ

รสชาดเผ็ดร้อนมากครับ โล่งจริงๆ เปรี้ยวมะขามเปียก + ใบมะขามอ่อน + มะเขือเทศ หอมมันเนื้อปลา   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ปลาจากอ่างทองถิ่นเก่าพลานามัยท่านดาบ  Grin

เชื่อครับพี่อรรถ ผมเคยไปเรียนที่พละอ่างทอง ๒ ปี ปลางี้เยอะเชียวหลังวิทยาลัยจะมีสระขนาดใหญ่หอบแหไปไม่ถึงชั่วโมงก็ได้ปล่ากลับมาเป็นอาหารของเราชาวหอแล้วครับ เนื่อแน่น เนื้อหวาน ซดน้ำอร่อยเหาะ ล้อมวง ๙-๑๐ คน หมด ๓๕ ดีกรี เกือบ ๕ ขวด ข้าวที้หุงไว้เลยต้องกินกับไข่ทอด+ปลากระป๋อง นี่แหละชีวิตที่มีรสชาติ คริคริคริ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #676 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 10:11:03 AM »

กับดีๆ  มีไว้กินกับเหล้า ข้าวมีไว้กินกับปลากระป๋องครับ 

เมาๆเข้าไป น้ำแกงก้นถ้วยคลุกกับข้าวสวย ยังอร่อยเหาะเลยครับ .......ฮา   คิก คิก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #677 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 01:45:17 PM »

รสชาดเผ็ดร้อนมากครับ โล่งจริงๆ เปรี้ยวมะขามเปียก + ใบมะขามอ่อน + มะเขือเทศ หอมมันเนื้อปลา   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

รสชาดผมเลยเนี่ย Grin Grin Grin

แต่ข้าวต้มตับเหล็กไม่เคยลอง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #678 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 02:11:35 PM »

รสชาดผมเลยเนี่ย Grin Grin Grin

แต่ข้าวต้มตับเหล็กไม่เคยลอง

Grin นุ่มครับ ลูกสาวผมชอบ  ผัดกระเพราหมูสับตับเหล็กก็อร่อยครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #679 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 02:19:11 PM »

เผ็ด ๆ  โล่งคอ  ดีครับ  ผมชอบ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #680 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 03:09:44 PM »

เผ็ด ๆ  โล่งคอ  ดีครับ  ผมชอบ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อยากโล่งๆ แบบไม่เป็ด เด็กๆชอบก็ขมิ้นเกลือ คลุกปลาซิว หมกกับใบตอง  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #681 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 04:47:41 PM »

อยากโล่งๆ แบบไม่เป็ด เด็กๆชอบก็ขมิ้นเกลือ คลุกปลาซิว หมกกับใบตอง  Grin Grin Grin

ปลาซิว  ต้องหมกเครื่องแกงเผ็ด  ครับ  ถึงจะหรอย

Grin Grin Grin Grin Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #682 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 07:16:18 AM »

มื้อเช้า   ทานรัย   กันครับ

Grin Grin Grin Grin
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #683 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 08:28:38 AM »

ปลาลิ้นหมา     คิก คิก   ( แฟนบอก )  ชื่อแปลกดีครับ  แดดเดียวทอดกินกับข้าวเหนียวรส

ชาดเหมือนปลาหรด + ปลาเนื้ออ่อน  Grin  แต่บางกว่าสุกง่าย บิก้างกลางออกกินได้ทั้งตัว ผมเพิ่งเคยกินครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #684 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 08:35:52 AM »

ปลาลิ้นหมา สมัยเด็กๆ คนทะเลเขาปลดทิ้งปลดขว้าง เหมือนกั้ง
ไม่มีราคาค่างวดใดๆ เพิ่งมามีคนกินช่วงหลังๆนี่แหละครับ

ยังมีอีกชนิดคือปลาโคป คนภาคกลางเรียกตะเพียนน้ำเค็ม ตัวเล็กกว่าฝ่ามือ
ไม่ได้ใหญ่โตอย่างตะเพียนน้ำจืด
ก้างเยอะมาก แถวบ้านชอบต้ม แม้แต่แม่ผม  แต่ผมว่าทอดกระเทียมพริกไทย
ไฟอ่อนๆ ให้ก้างกรอบๆ กินไปเลย ดีที่สุด ต้มแล้วขี้เกียจเขี่ยก้าง...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #685 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 09:11:23 AM »

Uploaded with ImageShack.us

ของผมทานไอ้เจ้านี่มา ๓ วันแล้วครับมื้อเช้า กินจนจะกลิ้งลงบันไดแล้วครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #686 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 09:12:58 AM »

ปลาลิ้นหมา สมัยเด็กๆ คนทะเลเขาปลดทิ้งปลดขว้าง เหมือนกั้ง
ไม่มีราคาค่างวดใดๆ เพิ่งมามีคนกินช่วงหลังๆนี่แหละครับ

ยังมีอีกชนิดคือปลาโคป คนภาคกลางเรียกตะเพียนน้ำเค็ม ตัวเล็กกว่าฝ่ามือ
ไม่ได้ใหญ่โตอย่างตะเพียนน้ำจืด
ก้างเยอะมาก แถวบ้านชอบต้ม แม้แต่แม่ผม  แต่ผมว่าทอดกระเทียมพริกไทย
ไฟอ่อนๆ ให้ก้างกรอบๆ กินไปเลย ดีที่สุด ต้มแล้วขี้เกียจเขี่ยก้าง...

แล้วก้างมันเป็นแบบตัว y เหมือนปลาตะเพียนน้ำจืดหรือเปล่าครับพี่ซับ

ถ้าก้างเป็นตัว y ผมก็ว่าทอดให้กรอบทั้งตัว จิ้มน้ำจิ้มซีฟูดส์ ดูจะเข้าท่าที่สุดครับ  เยี่ยม

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #687 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 10:27:34 AM »

ก้างเยอะมาก แถวบ้านชอบต้ม แม้แต่แม่ผม  แต่ผมว่าทอดกระเทียมพริกไทย

อร่อย เนื้อมันดีผมชอบ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #688 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 01:27:53 PM »

ปลาโคป  ทอดกรอบ   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #689 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 02:11:58 PM »

ปลาซิว  ต้องหมกเครื่องแกงเผ็ด  ครับ  ถึงจะหรอย

Grin Grin Grin Grin Grin Grin

แบบนี้พอได้มั้ยครับ หมกด้วยใบขมิ้น โปะด้วยผักขะแยง    หลงรัก หลงรัก หลงรัก

หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 731
  พิมพ์