เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:41:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 55 56 57 [58] 59 60 61 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1022529 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #855 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 03:18:24 PM »

เห็นแล้ว คึดฮอดบ้าน เด้

ถีบสักกะยานมาอีกรอบกะได้นี่ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ภูเขียว
ต้องหาโอกาสไปแน่ เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #856 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 03:21:12 PM »

ของผมมันต้องอันนี่ครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #857 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 03:21:34 PM »

เห็นแล้ว คึดฮอดบ้าน เด้

ถีบสักกะยานมาอีกรอบกะได้นี่ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ภูเขียว
ต้องหาโอกาสไปแน่ เยี่ยม

เดินทางแบบนี้มั๊ยครับ... Grin Grin Grin

Grin อ่านแล้วผมมีความสุขมากๆ ครับ  Grin

ไหว้

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #858 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 03:23:10 PM »

สมัยเป็นเด็กได้นั่ง
ไฟฟ้าก็ไม่มี  เรียนหนังสือใช้กระดานชนวน
เล่าให้แฟนฟัง  แฟนว่า บ้านนอกจัง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #859 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 03:24:26 PM »

ไฟฟ้าก็ไม่มี  เรียนหนังสือใช้กระดานชนวน
เล่าให้แฟนฟัง  แฟนว่า บ้านนอกจัง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมทันแค่ดินสอ+สมุดแจกปรีครับ... Grin Grin Grin

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #860 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 03:28:54 PM »

เย็นนี้มีงานเลี้ยงที่ร้านกุ้งเต้นชื่อดังของอำเภอ... ผมกะว่าจะไปสั่งกุ้งเต้น...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก แต่ให้เขาใส่ครกตำให้แหลกๆ รับรองรสชาติสุดยอด... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ของสดๆ คาวๆ ต้องหิ้วเครื่องดื่มปดับคาว... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ของผมต้องนี่ครับ ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป
ตามด้วย ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #861 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 03:36:21 PM »

ไม่รู้เป็นไง
ไปอยู่ใต้ทำท่าหัวสูง
เหล้าสี อย่างต่ำต้องรีฯ-เรด
เหล้าขาวต้องดองยา  ผมชอบ
แต่ถ้าเมาแล้วของมึนเมากินได้ทุกอย่าง
ยกเว้นยากันยุง ครับ
        แหมเสียดาย
เดี๋ยวนี้ไม่มีเกวียนให้นั่งครับ
ครูต้น  เมื่อก่อนผมเรียกเกวียนว่า
๑๐ ล้อ เพราะรวมแล้วนับได้ ๑๐ พอดี

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #862 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 03:47:03 PM »

ไม่รู้เป็นไง
ไปอยู่ใต้ทำท่าหัวสูง
เหล้าสี อย่างต่ำต้องรีฯ-เรด
เหล้าขาวต้องดองยา  ผมชอบ
แต่ถ้าเมาแล้วของมึนเมากินได้ทุกอย่าง
ยกเว้นยากันยุง ครับ
        แหมเสียดาย
เดี๋ยวนี้ไม่มีเกวียนให้นั่งครับ
ครูต้น  เมื่อก่อนผมเรียกเกวียนว่า
๑๐ ล้อ เพราะรวมแล้วนับได้ ๑๐ พอดี

ช่วงนี้ผมต้องเบาๆ ครับ... ตั้งแต่กินแอบโซลูทผสมน้ำแดงแล้วอ้วกออกมายังกะรากเลือด... เข็ดไปหลายเติบ... Grin Grin Grin

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #863 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 03:54:53 PM »

ผมนาน ๆ จะดื่มสักที
แต่พอได้กิน หลุด ยาวทุกที
ครั้งสุดท้าย สนามยิงปืนฯจัดเลี้ยงปีไหม่
และแข่งขันยิงปืน(แบบสนุก ๆ )รีบยิงจบชุดยิง
ตั้งแต่ ๓ โมงเย็น ส่งปืนล้างแล้วนั่งล่อเบียร์สดเลย
วัวหัน-โต๊ะจีน ไม่ได้รู้รส  ดีที่ผบ.ไปด้วยเลยตีตั๋วนอนเบาะหลังกลับบ้าน

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #864 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 05:54:59 PM »

เพื่อนรุ่นพี่แฟนแวะเยี่ยมพร้อมของฝากจากแพร่...  น้ำพริกหนุ่มหายไปไหน  คิก คิก  แล้วจะกินกับอะไรดีครับ  Grin

--- ลูกสาวบอกว่าจิ้มน้ำพริกเผา  Cheesy

---- แฟนบอกว่าตำส้มปูปลาร้า  Wink

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #865 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 07:02:40 PM »

เพื่อนรุ่นพี่แฟนแวะเยี่ยมพร้อมของฝากจากแพร่...  น้ำพริกหนุ่มหายไปไหน  คิก คิก  แล้วจะกินกับอะไรดีครับ  Grin

--- ลูกสาวบอกว่าจิ้มน้ำพริกเผา  Cheesy

---- แฟนบอกว่าตำส้มปูปลาร้า  Wink

เอาพริกเม็ดใหญ่ดิบสักสี่ห้าเม็ดไปย่างไฟแล้วโขกๆตำๆ ซอยหอมขาวสักห้าหกกลีบ ใส่นํ้าปลา บีบมะนาว ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #866 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 10:47:02 PM »

ผมทันแค่ดินสอ+สมุดแจกปรีครับ... Grin Grin Grin

ยี้...กระดานชนวน...แล้วมีใบตำลึง(ตำนิน)ไปไว้ลบกระดานมั้ยน่ะ   คิก คิก (ทันใช้อยู่ตอนอนุฯ - ป.1)  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #867 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 10:52:07 PM »

คิก คิกเซาะกราว

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #868 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 10:55:58 PM »

คิก คิกเซาะกราว
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #869 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 10:56:59 PM »

คิก คิกมีแต่ผู้อาวุโส

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 ... 55 56 57 [58] 59 60 61 ... 731
  พิมพ์