เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:23:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 59 60 61 [62] 63 64 65 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1022785 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #915 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 04:49:58 PM »

เช้านี้ผมกาแฟอย่างเดียว ปาท่องโก๋ซื้อไม่ได้ มีแบ็งค์พันอยู่...ใบในกระเป๋า จะหาตังค์สิบบาทหาไม่ได้เลยอดกินและกลัวแม่ค้าด่า "ไอ้ติ๊ปหายซื้อของสิบบาทเจือกให้แบ็งค์พันทำไมเมิ่งไม่ซื้อสักสองร้อยว่ะ"(แม่ค้าคนนี้เห่าเก่งมากขนาดปลัดยังโดนเละเทะ) คริคริคริ

คิก คิกอยากให้แม่ค้าของท่านคนตัวอ้วนมากัดกับปลัดบ้านผมจังครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #916 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 05:07:09 PM »

ผมเคยให้แบงค์พัน ซื้อของ25บาท แม่ค้ายื่นคืน บอกว่าตอนเที่ยงกินข้าวกลางวันแล้วเอามาให้ก็ได้
กินข้าวกลางวันเสร็จ เดินผ่านร้านที่ติดหนี้ แกล้งมองไม่เห็นแม่ค้า แต่กะว่าให้แม่ค้าเห็นเรา
ดูสิ จะทวงไหม.....

ไม่ทวงเฉยเลย ผมต้องเสียเวลาเดินกลับมาให้ บอกว่าเดินผ่านลืมไปเลย.....

แม่ค้าบอก"ไม่เป็นไรค่ะ ให้วันอื่นก็ได้"  Grin Grin Grin

เรื่องแบบนี้มันแล้วแต่บุญธรรมกรรมแต่งและความหล่อนะท่านนะ........... งอน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #917 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 05:35:39 PM »

Grin Grin Grin  สะเดาน้ำปลาหวานปลาเผา กินข้าวด้วยกันครับทุกท่าน    ปล.สะเดาผมกินสด ไม่เผา ไม่รวก  Grin Grin Grin

Grin  Grin  Grin ไข่เจียวเปล่าๆ ...ไม่มีภาพ  Grin Grin Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
PHAPHOOM
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #918 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 06:02:51 PM »

รายการนี้ผมชอบมากครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก

*** ดูถูกคนอื่น เท่ากับดูถูกตนเอง ***
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #919 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 10:49:45 PM »

บากุ๊ดเต๋  ต้องมาเช้าๆ   ครับ  แถว  สายสาม   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ห้องหัวมุมใช่ปล่าว น้ำลายหก

หม้ออย่างนี้เขาต้มมาเดือดปุดๆรึเปล่าครับ Grin Grin Grin ที่มาเลามาแบบร้อนจี๋เลย

ตอนอากาศหนาวๆนะสุดยอด

ถูกต้องแล้วครับ ถ้วยเขาจะเอาไปเผาไฟให้ร้อนจี๋เลยครับ พอใส่น้ำลงไปเดือดปุ๊ดๆ เยี่ยม น้ำลายหก
แล้วพี่จอยเป่ามั้ยครับ .....แหะ ๆ ลาล่ะครับ...... คิก คิก............................... ไหว้

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #920 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 12:01:00 AM »

ผมเคยให้แบงค์พัน ซื้อของ25บาท แม่ค้ายื่นคืน บอกว่าตอนเที่ยงกินข้าวกลางวันแล้วเอามาให้ก็ได้
กินข้าวกลางวันเสร็จ เดินผ่านร้านที่ติดหนี้ แกล้งมองไม่เห็นแม่ค้า แต่กะว่าให้แม่ค้าเห็นเรา

ไม่ทวงเฉยเลย ผมต้องเสียเวลาเดินกลับมาให้ บอกว่าเดินผ่านลืมไปเลย.....

แม่ค้าบอก"ไม่เป็นไรค่ะ ให้วันอื่นก็ได้"  Grin Grin Grin

เรื่องแบบนี้มันแล้วแต่บุญธรรมกรรมแต่งและความหล่อนะท่านนะ........... งอน

สมัยที่ยังวนเวียนอยู่ อ.เมืองชัยภูมิ... ผมเคยไปซื้อบะหมี่ร้านเจ้าประจำ... ให้แบงค์ห้าร้อยไปป้าแกไม่มีทอน... แกบอกวันหลังค่อยเอามาให้ป้าก็ได้...  แต่แฟนผมเขาค้นก้นกระเป๋ามาให้จนได้... Grin Grin Grin

...ใครผ่านมาชัยภูมิตอนค่ำคืน... แนะนำบะหมี่นิ่มนวล... ข้างโรงแรมศิริชัยโฮเตลครับ... เส้นบะหมี่ทำเองสุดยอดจริงๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  แต่น้ำซุปไม่เจ๋ง... ผมเลยสั่งแต่บะหมี่แห้ง... Grin Grin Grin ร้านเปิดตอนค่ำๆ ขายทั้งคืน... แล้วไปปิดตอนหกโมงเช้าหรือเร็วกว่าถ้าของหมดก่อน...

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #921 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 06:58:22 AM »

Grin Grin Grin โจ๊กพลังสองครับเช้านี้ ( เท่าทุน ) Grin Grin Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #922 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:11:53 AM »

อึ๋ย...! ผมติดตังค์แม่ค้า 30 บาท ตั้งแต่ก่อนปีใหม่ ตกใจ  ขอบคุณพี่ซับมากครับ... ไหว้

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #923 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:57:58 AM »

บากุ๊ดเต๋  ต้องมาเช้าๆ   ครับ  แถว  สายสาม   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ห้องหัวมุมใช่ปล่าว น้ำลายหก

หม้ออย่างนี้เขาต้มมาเดือดปุดๆรึเปล่าครับ Grin Grin Grin ที่มาเลามาแบบร้อนจี๋เลย

ตอนอากาศหนาวๆนะสุดยอด

ถูกต้องแล้วครับ ถ้วยเขาจะเอาไปเผาไฟให้ร้อนจี๋เลยครับ พอใส่น้ำลงไปเดือดปุ๊ดๆ เยี่ยม น้ำลายหก
แล้วพี่จอยเป่ามั้ยครับ .....แหะ ๆ ลาล่ะครับ...... คิก คิก............................... ไหว้
ไม่เป่ามีพองครับ Grin

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #924 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 09:57:32 AM »

ว่าจะไปวาง  กัด  ((  มอง/ตาข่าย/อวน  ))  ไปเอามาดู  ใอ้เจี๊ยบเอาไปทำพัง  6-7  รู

กรรม   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #925 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:03:27 AM »

ที่แม่ค้าไม่ทวง ผมว่าแม่ค้าไม่ได้ลืมหรอกครับ..................ไม่กล้ามากกว่า กลัว  คิก คิก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #926 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:09:01 AM »

Grin Grin Grin  สะเดาน้ำปลาหวานปลาเผา กินข้าวด้วยกันครับทุกท่าน    ปล.สะเดาผมกินสด ไม่เผา ไม่รวก  Grin Grin Grin

Grin  Grin  Grin ไข่เจียวเปล่าๆ ...ไม่มีภาพ  Grin Grin Grin

อิ อิ ชัดๆ ว่าตาอรรถ ชอบกินของขมๆ ยิ้มีเลศนัย คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #927 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:55:58 AM »

โอ๋...ความหล่อของน้าซับ...ต้องเจอความหล่อของน้าบัง...แล้วจะหนาว...ผมดาบเนฟครับขอเปลี่ยนชื่อใหม่ให้มันเข้ากับหุ่นตัวเอง

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #928 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:03:05 AM »

โอ๋...ความหล่อของน้าซับ...ต้องเจอความหล่อของน้าบัง...แล้วจะหนาว...ผมดาบเนฟครับขอเปลี่ยนชื่อใหม่ให้มันเข้ากับหุ่นตัวเอง

อะโห... ถ้าน้าดาบอ้วน... แล้วผมล่ะ... จะไม่ถือเป็นบิ๊กไซต์เลยหรือเนี่ย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #929 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:34:54 AM »

ที่แม่ค้าไม่ทวง ผมว่าแม่ค้าไม่ได้ลืมหรอกครับ..................ไม่กล้ามากกว่า กลัว  คิก คิก       ไหว้
จร๊า........................ Grin Grin Grin  พ่อหล่อเลือกได้

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 59 60 61 [62] 63 64 65 ... 731
  พิมพ์