เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:32:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 61 62 63 [64] 65 66 67 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1022870 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #945 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 01:51:24 PM »

นี่แหละน๊า อาเสี่ยกินแต่หูฉลาม ยิ้มีเลศนัย

ไม่ใช่อย่างนั้นครับพี่ Grin Grin Grin ผมกินหมดแหละ แต่กินไม่บ่อยจำได้ว่าเวลาเขาเสริฟ มันมีแต่ยอดรึเปล่าเลยถามดู พวกใบไม้นี่ชอบเลย
บางคนเขาชอบดอก แต่ผมว่าใบอร่อยกว่าครับ เยี่ยม
ผมก็ว่างั้นครับ ที่กินดอกกันก็เพราะมันมีให้กินแค่ปีละครั้ง เลยเหมือนอร่อย (แต่เดี๋ยวนี้มีสะเดาทวาย ออกดอกให้กินทั้งปี)  Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #946 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 01:56:08 PM »

นี่แหละน๊า อาเสี่ยกินแต่หูฉลาม ยิ้มีเลศนัย

ไม่ใช่อย่างนั้นครับพี่ Grin Grin Grin ผมกินหมดแหละ แต่กินไม่บ่อยจำได้ว่าเวลาเขาเสริฟ มันมีแต่ยอดรึเปล่าเลยถามดู พวกใบไม้นี่ชอบเลย
บางคนเขาชอบดอก แต่ผมว่าใบอร่อยกว่าครับ เยี่ยม
อย่ากินใบไม้มากครับพี่จอย เพราะผมวิจัยแล้วว่า
ใบไม้ เป็นอาหารที่ ย่อยยาก เช่น ใบผักกระเฉด ใบมะขาม
เห็นชัดๆ ว่าเข้าไปยังไง ออกมาอย่างนั้น อย่างดีก็สีเปลี่ยน นิดหน่อย
 Grin Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #947 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 02:08:07 PM »

ใบขมกว่าดอก ขมแบบคล้ายๆกาแฟยี่ห้อหนึ่งของเวียตนาม
ผมว่า คนเวียตเขาต้องเอาใบสะเดาคั่วกับเม็ดกาแฟแน่ๆเลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #948 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 02:13:40 PM »

อย่ากินใบไม้มากครับพี่จอย เพราะผมวิจัยแล้วว่า
ใบไม้ เป็นอาหารที่ ย่อยยาก เช่น ใบผักกระเฉด ใบมะขาม
เห็นชัดๆ ว่าเข้าไปยังไง ออกมาอย่างนั้น อย่างดีก็สีเปลี่ยน นิดหน่อย
เห็นภาพเลย  คิก คิก ที่จริงสารอาหารมันย่อยไปแล้วครับ เหมือนที่คนเลี้ยงวัวเคยเชื่อว่าใช้ข้าวโพดเม็ดเลี้ยงวัวแล้วไก่อ้วน วัวผอม เพราะมันออกมาเป็นเม็ด ๆเหมือนเดิม เลย นักวิชาการเขาเลยต้องพิสูจน์ให้ดู โดยการบี้ให้ดูข้างในเม็ดข้าวโพด ปรากฏว่ามันเหลือแต่เปลือกครับ  คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #949 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 02:20:07 PM »

เห็นภาพเลย  คิก คิก ที่จริงสารอาหารมันย่อยไปแล้วครับ เหมือนที่คนเลี้ยงวัวเคยเชื่อว่าใช้ข้าวโพดเม็ดเลี้ยงวัวแล้วไก่อ้วน วัวผอม เพราะมันออกมาเป็นเม็ด ๆเหมือนเดิม เลย นักวิชาการเขาเลยต้องพิสูจน์ให้ดู โดยการบี้ให้ดูข้างในเม็ดข้าวโพด ปรากฏว่ามันเหลือแต่เปลือกครับ  คิก คิก

มะหัดสะจอรอหันการันต์ยอ จริงๆครับน้า เรื่องน้ำย่อยในกระเพาะอาหารของคนหรือสัตว์เนี่ย
มันสามารถดึงเอาสารอาหารออกมาได้โดยที่ อาหารยังคงรูปเดิมได้....เยี่ยม
ผมเข้าใจผิดมาตลอดเลยเนี่ยว่าจะกินเข้าไปทำไม กินไปก็ออกมาเดิมๆ ไม่มีประโยชน์

สงสัยแบบเดียวกะเรากินเบียร์นะ กินแล้วฉี่ ฉี่แล้วก็กลับไปกิน แสดงว่าร่างกายเราดึงสารอาหารที่มีประโยชน์จากเบียร์.....ไปเรียบร้อยแล้ว
 เยี่ยม คิก คิก Cheesy

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #950 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 02:29:40 PM »

สงสัยแบบเดียวกะเรากินเบียร์นะ กินแล้วฉี่ ฉี่แล้วก็กลับไปกิน แสดงว่าร่างกายเราดึงสารอาหารที่มีประโยชน์จากเบียร์.....ไปเรียบร้อยแล้ว
 เยี่ยม คิก คิก Cheesy

คิดได้ไงเนี่ยยยยย Grin Grin Grin ไม่ธรรมดา 55555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #951 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 07:48:12 AM »

ไหว้ Grin Grin Grin กินข้าวเช้าด้วยกันครับทุกท่าน  Grin Grin Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #952 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 08:48:18 AM »

ที่หาดใหญ่  ยอดสะเดา  เอามาลนไฟก่อนครับ 

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Grin Grin Grin ยอดสะเดาลนไฟ  เคยครับ แต่ผมไม่ชอบ  กิ๊วก๊าว

Grin Grin Grin กระดังงาลนไฟ     เกือบเคยครับ   Grin Grin Grin Grin Grin Grin
[/color]
นั่นแหละสุดของยอด ยิ้มีเลศนัย
กระดังงากินได้ด้วยเหรอครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #953 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 09:45:48 AM »

ดูจากอาหารแล้ว น้าอรรถเป็นคนรักสุขภาพจริง ๆ  เยี่ยม

ที่หาดใหญ่  ยอดสะเดา  เอามาลนไฟก่อนครับ 

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Grin Grin Grin ยอดสะเดาลนไฟ  เคยครับ แต่ผมไม่ชอบ  กิ๊วก๊าว

Grin Grin Grin กระดังงาลนไฟ     เกือบเคยครับ   Grin Grin Grin Grin Grin Grin
[/color]
เห็นเขาว่าสุดยอดเลยนะครับ ไอ้ผมก็ไม่เคย  คิก คิก

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #954 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 12:57:17 PM »

ไหว้ Grin Grin Grin กินข้าวเช้าด้วยกันครับทุกท่าน  Grin Grin Grin

ไอ้น้ำ  ดำๆ  ที่เอาเต้าหู้ไปแช่  เขาเรียกน้ำอะไรครับ  น้า  อรรถฯ
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #955 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 01:09:33 PM »

Grin Grin Grin  กินข้าวเช้าด้วยกันครับทุกท่าน จะตักราดหรือใส่ถ้วยเชิญตามสะดวกครับผม  Grin Grin Grin

ไอ้น้ำ  ดำๆ  ที่เอาเต้าหู้ไปแช่  เขาเรียกน้ำอะไรครับ  น้า  อรรถ
เดาว่าเป็นน้ำของหม้อนี้นะครับ  น้ำลายหก

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #956 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 01:39:32 PM »

Grin Grin Grin  กินข้าวเช้าด้วยกันครับทุกท่าน จะตักราดหรือใส่ถ้วยเชิญตามสะดวกครับผม  Grin Grin Grin

ไอ้น้ำ  ดำๆ  ที่เอาเต้าหู้ไปแช่  เขาเรียกน้ำอะไรครับ  น้า  อรรถ
เดาว่าเป็นน้ำของหม้อนี้นะครับ  น้ำลายหก

น้ำหม้อ

เนี่ยนะ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #957 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 01:44:41 PM »

Grin น้านัตถูกต้องครับผม  เยี่ยม เต้าหู้เนื้อแน่นจากต้มพะโล้ขาหมูครับ  แต่เป็นเต้าหู้ซื้อจากร้านแม่ค้าเจ้าเดียวในตลาดสุขุมาลย์ เมืองปากเพรียว ที่ทำเต้าหู้ขายเจ้าเดียวเป็นกะละมังและอร่อยมาก เขาตักน้ำราดมาให้ขลุกขลิกครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ( ส่วนในหม้อเป็นแฟนผมทำให้กิน คนละวาระครับน้าจักร  )   Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2012, 01:51:48 PM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #958 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 09:52:19 PM »

ดูจากอาหารแล้ว น้าอรรถเป็นคนรักสุขภาพจริง ๆ  เยี่ยม

[/color]
เห็นเขาว่าสุดยอดเลยนะครับ ไอ้ผมก็ไม่เคย  คิก คิก
ดอกกระดังงาที่สีเหลืองอ่อนๆกลีบดอกบิดๆเนี่ยนะครับมันกินได้จริงๆเหรอครับ ผมไม่เคยเห็นใครกินซักที

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #959 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 10:02:39 PM »

ตามนี้ครับ

ในพจนานุกรม

ฉบับราชบัณฑิตยสถาน พ.ศ.๒๕๔๒ อธิบายเอาไว้ว่า

"(สำ)น. หญิงที่เคยแต่งงานหรือผ่านผู้ชายมาแล้ว ย่อมรู้จักชั้นเชิง

ทางปรนนิบัติและเอาอกเอาใจผู้ชายได้ดีกว่าผู้หญิงที่ยังไม่เคยแต่งงาน"

สำนวน "กระดังงาลนไฟ" เป็นที่รู้จักและใช้กันแพร่หลายในสังคมไทย

ไหว้

หน้า: 1 ... 61 62 63 [64] 65 66 67 ... 731
  พิมพ์