เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:14:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 67 68 69 [70] 71 72 73 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1023116 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1035 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 01:16:29 PM »

อย่างของครูต้นเรียกว่า  ผัดเผ็ดเหรอครับ  บ้านผมเรียกผัดกระเทียม+น้ำมัน  ครับ   Grin Grin Grin

ถ้าผัดเผ็ด  ต้องถามครูหมูดู  ควันออกหู  เลยครับ

Grin Grin Grin Grin Grin

ทำแบบให้คนอื่นกินได้ครับ... Grin Grin Grin ถ้าผมกินคนเดียว... ลิ้นแทบพังครับน้าจักร...

...ปล. บ่ายจะออกไปจีบหงษ์ชราดูครับ... ถ้าเขาแบ่งจะส่งไปให้ซักสองแบน... Grin Grin Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1036 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 01:52:00 PM »

นี่ขนมเข่ง... กับอาหารอื่นๆ ที่เตรียมไว้ไหว้ครับ... ขนมเข่งบ้านนี้อร่อยมาก... เพราะดัดแปลงใส่ใบเตย... แล้วก็มีมะพร้าวขูดใส่ปนกับแป้งด้วย... Grin Grin Grin

ขนมเข่งผมต้องหั่นเป็นชิ้นบางๆ แล้วชุบไข่ทอดครับ Grin Grin Grin เป็นก้อนๆกินไม่ไหว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1037 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 03:11:19 PM »

ตอนเด็กๆเกือบตายเพราะขนมเข่ง เคี้ยวไม่แหลกแต่ดั้นกลืนติดคอเกือบตาย นี่แหละผู้ใหญ่ถึงสอนเด็กๆว่ากินอะไรอย่ามูมมาม

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #1038 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 03:35:07 PM »

อย่างของครูต้นเรียกว่า  ผัดเผ็ดเหรอครับ  บ้านผมเรียกผัดกระเทียม+น้ำมัน  ครับ   Grin Grin Grin

ถ้าผัดเผ็ด  ต้องถามครูหมูดู  ควันออกหู  เลยครับ

ทำแบบให้คนอื่นกินได้ครับ... Grin Grin Grin ถ้าผมกินคนเดียว... ลิ้นแทบพังครับน้าจักร...

...ปล. บ่ายจะออกไปจีบหงษ์ชราดูครับ... ถ้าเขาแบ่งจะส่งไปให้ซักสองแบน... Grin Grin Grin

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1039 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 03:52:09 PM »

อย่างของครูต้นเรียกว่า  ผัดเผ็ดเหรอครับ  บ้านผมเรียกผัดกระเทียม+น้ำมัน  ครับ   Grin Grin Grin

ถ้าผัดเผ็ด  ต้องถามครูหมูดู  ควันออกหู  เลยครับ

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
        ออกอาการ
ขนาดนั้น เชียว คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #1040 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 03:58:12 PM »

จอมแปลงสาร

งอน งอน งอน งอน งอน งอน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #1041 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 04:36:10 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ออกไปแล้วครับ... เข้าเขตฯ นั่งรอ กพ.๗ ตั้งแต่บ่ายโมงครึ่ง... จนเกือบสี่โมงเย็น... ขากลับร้านเขาปิดซะงั้น... ไหว้

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #1042 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:18:07 PM »

ออกไปแล้วครับ... เข้าเขตฯ นั่งรอ กพ.๗ ตั้งแต่บ่ายโมงครึ่ง... จนเกือบสี่โมงเย็น... ผมกระดกหมดเลยครับ...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เศร้า เศร้า เศร้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #1043 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:17:06 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1044 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:21:21 AM »

จันทร์หน้าทัวร์อีสาน จะถ่ายรูปอาหารแซ๊บๆมาโชว์ คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #1045 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:47:14 AM »

ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

เช้านี้  เต้าคั่ว  หรือที่บ้านผมเรียกเปรี้ยวหวาน  หรือแถวสุราษฯเรียกผักบุ้งไต่ราวครับ  พี่สาวทำขาย

หมายเหตุ  รูปจากกูเกิลครับ  กล้องไม่มี
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #1046 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:07:56 AM »

อย่างของครูต้นเรียกว่า  ผัดเผ็ดเหรอครับ  บ้านผมเรียกผัดกระเทียม+น้ำมัน  ครับ   Grin Grin Grin

ถ้าผัดเผ็ด  ต้องถามครูหมูดู  ควันออกหู  เลยครับ

ออกไปแล้วครับ... เข้าเขตฯ นั่งรอ กพ.๗ ตั้งแต่บ่ายโมงครึ่ง... จนเกือบสี่โมงเย็น... ผมกระดกหมดเลยครับ...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เศร้า เศร้า เศร้า

เหล้าสี... เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยปลื้มครับ... Grin Grin Grin เมื่อวานน้องเมียมันจิบคาวาเลียร์(แต่ตังค์ผม) ส่วนผม... จิบอีเดน แอ๊ปเปิ้ล... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จันทร์หน้าทัวร์อีสาน จะถ่ายรูปอาหารแซ๊บๆมาโชว์ คิก คิก

ลุงจอยผ่านเส้นทางไหนครับ... เผื่อพาไปดักตีหัวเด็กเสือเพิก... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #1047 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:10:41 AM »

ขอบคุณครับ ไหว้

เป็นรายการที่ชอบครับ Grin

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1048 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:51:43 AM »

ลุงจอยผ่านเส้นทางไหนครับ... เผื่อพาไปดักตีหัวเด็กเสือเพิก... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ไหว้
โคราช-ขอนแก่น-อุดร-หนองคาย  คิก คิก

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #1049 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:58:33 AM »

ไหว้
โคราช-ขอนแก่น-อุดร-หนองคาย  คิก คิก

ลุงจอยมาแล้วกลับมาช่วงไหนครับ... วันจันทร์ผมลงกรุงเทพฯ ไปแถวๆ คุรุสภา... วันพุธ-พฤหัสฯ -ศุกร์... ไปติวข้อสอบตอนเย็นครับ... ไหว้

หน้า: 1 ... 67 68 69 [70] 71 72 73 ... 731
  พิมพ์